วันนี้โดนเข้ามาทวงหนี้ถึงในบริษัทเลยครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #84534 โดย der
วันนี้ผมโดนทวงหนี้เข้ามาในบริษัทเลยครับ เข้ามาที่ล๊อปบี้เลย ทวงหนี้ของCITI
ก็คุยเรื่องหนี้แต่พูดดังมาก ผมอายที่ออฟฟิตมาก ทวงแบบนี้ถูกหรือผิดกฎหมายครับ
ร.ป.ภ.ให้เข้ามาเพราะไม่ได้ถามอะไรมากเพราะปรกติจะมาคนมาติดต่อผมประจำ
ผมก็ไม่คิดว่าจะมีแบบนี้เคยแต่เจอไปหาที่ห้อง

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #84536 โดย jackTs

der เขียน: จะหยุดจ่ายหนี้ แล้วมีผลกับรถที่ผ่อนอยู่กับเงินเก็บนิดหน่อยในบัญชีธนาคารที่เราเป็นหนี้หรือป่าวครับ คือรถจะส่งต่อแต่หนี้บัตรเครดิตกับสินเชื่อจะหยุดจ่าย

ธนาคารเจ้าหนี้ ยึดเงินในบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6970&Itemid=64

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
กระทู้ตัวอย่าง ที่เกี่ยวข้องกับการยึดรถ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64#55599

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87032 โดย der
วันนี้อิออนมอบหมายให้ บริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง ติดตามทวงหนี้ครับ มาหาถึงที่ห้องเลย แต่พอดีผมไม่อยู่ทิ้งจดหมายหมายไว้ให้ประนอมหนี้ เพื่อนสมาชิกใครเคยเจอเหตุการณ์ลักษณะนี้ แชร์หน่อยครับ ต้องทำยังไงบ้าง ขอบคุณมากครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.353 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena