มือใหม่มากๆเครียดๆกับหนี้บัตรครับ รบกวนพี่ๆครู ช่วยแนะนำด้วยครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85472 โดย golfvi
มาดัพเดทหลังหยุดไป 1เดือน ครับ ไทยพาณิชย์ โทรมาก่อนเพื่อนเลย ครับ บอกให้ไปจ่าย พูดจาดีครับ บอกให้ชำระก่อนเพื่อเดินบัญชี อดทนรอครับ :pray: :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85794 โดย golfvi
มาอัพเดทครับ

SCB กับ FC เริ่มโทรถามแล้วครับว่าติดปัญหาอะไรหรือเปล่า ไม่มียอดมาจ่ายบัตร ก็บอกไปครับมีปัญหาทางการเงินครับ เจ้าหน้าที่ก็บอกให้จ่ายขั้นต่ำก่อน เพื่อไม่ให้เครดิตเสีย ครับ ผมก็บอกครับๆจะหาไปชำระครับ

หยุดไป 2 รอบบิลครับ อดทนๆๆๆๆๆๆ ครับเป็นกำลังใจให้ด้วยครับ แนะนำได้ครับผม

KTC เงียบกริบ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #85906 โดย jinnyja

Koshchatsak เขียน: ที่จิงการรอฟ้องหรือรอ hc เป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุนะคับ ถ้าคุณลองคำนวณรายได้หรือเลือกปิดบางบัตรก่อนน่าจะดีกว่าให้ฟ้องทุกบัตรนะคับ. แนะนำเริ่มจากปิด ktc ก่อนนะคับ ฟ้องไวมาก
แต่ปัญหาของคุณยังมีอีกทางนึงนะคับ คือ รวมหนี้ไว้ก้อนเดียว โดยการกู้ธนาคารนะคับ ไม่ใช่นอกระบบ แต่รายละเอียดอาจเยอะนิดนึง น่าจะพอทำได้ทันนะคับ.

อ่านเจอคำแนะนำ ของคุณมา หลายกระทู้แล้ว รู้สึกแปลกๆ คนเขาอยากหมดหนี้ แต่ดูคุณ จะแนะนำว่าให้ หาหนี้ใหม่ มาปิดหนี้เก่า สงสัย จะเป็นเจ้าหน้าที่ ธนาคาร เหรอค่ะ ขอ ร้องเถอะค่ะ อย่ามาซ้ำเติม คนเป็นหนี้กันเลยค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86067 โดย golfvi
มาอัพเดทครับ

SCB หยุดไป 2 รอบ บิล ผมมีอยู่ 2 ยอด เครดิต กับ speedy cash ตอนนี้ทางบัครเครดิต โทรมาสอบถามว่าค้างชำระ 2 รอบแล้วครับ ให้มาจ่ายขั้นต่ำก่อน หรือ กด จาก speedy cash มาจ่าย บัตรเครดิตก่อนก็ได้ครับ
ผมก็ถามว่า speedy cash ยังใช้ได้อยู่หรอ ทางเจ้าหน้าที่บอกยังใช้ได้ กดมาจ่ายก่อนได้ครับ ^^ ^^
รบกวนสอบถาม มันแยกกันตามหรอครับ ยอด เครดิต กับ speedy cash

ขอคำแนะนำหน่อยครับว่า SCB ให้ส่วนลด เยอะไหมครับ :pray: :pray: :pray:

ขอบคุณครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86075 โดย jinnyja

golfvi เขียน: มาอัพเดทครับ

SCB หยุดไป 2 รอบ บิล ผมมีอยู่ 2 ยอด เครดิต กับ speedy cash ตอนนี้ทางบัครเครดิต โทรมาสอบถามว่าค้างชำระ 2 รอบแล้วครับ ให้มาจ่ายขั้นต่ำก่อน หรือ กด จาก speedy cash มาจ่าย บัตรเครดิตก่อนก็ได้ครับ
ผมก็ถามว่า speedy cash ยังใช้ได้อยู่หรอ ทางเจ้าหน้าที่บอกยังใช้ได้ กดมาจ่ายก่อนได้ครับ ^^ ^^
รบกวนสอบถาม มันแยกกันตามหรอครับ ยอด เครดิต กับ speedy cash ตอบ ใช่ค่ะ มันแยกกันตามค่ะ ระหว่างบัตร speedy cash กับ บัตรเครดิต

ขอคำแนะนำหน่อยครับว่า SCB ให้ส่วนลด เยอะไหมครับ :pray: :pray: :pray:
ขอบคุณครับ

ตอบ จากประสบการณ์ ตรง ของเราเอง ไม่ค่อยเสนอส่วนลดค่ะ จะเสนอ แต่ผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ย เสนอส่วนลดมาบ้าง สำหรับเรา เคยเสนอมามากสุด ประมาน 40% เราเลย เลือกผ่อนแบบหยุดดอกเบี้ยไว้ก่อน เพื่อ ซื้อเวลา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ ค่ะ ต้องประเมิน ตัวเองดูค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86080 โดย สู้เพื่อลูก ลูก
o_) สู้สู้ ทุกท่านเลย ปลดหนี้ใวใว เป็นไทย กับทุกคน สาธุ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86136 โดย golfvi
ขอบคุณ คุณ jinnyja มากครับ ไว้มีอะไรคืบหน้าจะมาอัพเดทและสอบถามข้อสงสัย นะครับ

ขอบคุณครับ

คุณ สู้เพื่อลูก ลูก สู้ๆนะครับเป็นกำลังใจให้กันละกันครับ ขอผมก็รอ KTC ส่งหมายศาลมาอะครับหยุดไป 2 รอบบิล ครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86140 โดย pfs
กรุงศรี ขึ้นอยู่กับว่าคุณหยุดนานหรือยังถ้าเพิ่งหยุดก็ต้องรอค่ะเจ้านี้หยุด 4-5 เดือนก็เสนอ 40-50% แล้ว

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86246 โดย golfvi
ขอบคุณ คุณ pfs ครับ

วันนี้มาดัพเดทครับ

FC โทรทุกวันวันละครั่งครับหยุดไป 2 รอบบิล SCB นี่ไม่โทร ใช้ ยิง งง มากจะยิงทำไม ดังตืดเดียวก็วางใครเคยเจอมั้่งครับผม ขอคำแนะนำด้วยครับต้องทำไงดี ปล่อยไปหรือโทรกลับครับผม :pray: :pray: :pray: :pray:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88045 โดย golfvi
มาอัพเดท ครับ
จากที่ได้หยุดไปประมาณ 4 เดือน
1.SCB เครดิต โทรมาตามเรื่อยๆ(พูดจาดี)
2.SCB Speedy cash โทรมาตามเรื่อยๆ(พูดจาดี)
3.กรุงศรี เฟริ์สช้อย (เปลี่ยนคนโทรเป็นคนที่ 2 แล้วครับ รอรอ มีพูดขู่ฟ้อง)
4.KTC (นานๆ โทรที)
5.บัตรโลตัส(เงียบๆ อยู่เลย)

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88049 โดย Rasitayee
คุณ golfvi ค่ะ เข้ามาให้กำลังใจค่ะ สู้ๆ และอย่าไปก่อหนี้เพิ่มเด็ดขาย การรวมหนี้โดยการกู้มาใหม่ นั้นเท่ากับคุณขุดหลุมฝังตัวเองอีกครั้ง อย่างที่ คห.บน ๆ แนะนำ ถ้ามีเงินให้ปิด ktc ก่อน เพราะไม่ลดต้น ส่วน ไทยพาณิชย์ มีส่วนลดแน่นอน 4-6 เดือน ยังไงก็มา ดิฉันปิดมาแล้ว ยอด 63000 มากกว่าคุณ 3000 ยังปิดมาแล้ว อย่าสับสนกับคำแนะนำให้รวมหนี้ คนเป็นหนี้อย่างเรา ปลายทางต้องหมดหนีั ไม่ใช่เดินเข้าไปหาหนี้อีก

เก็บเงินที่มีไว้ใช้จ่ายกับครอบครัวก่อนให้คนในครอบครัวกินอิ่มนอนหลับ และประหยัดเพื่อรอ h/c เป็นกำลังใจให้ค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88078 โดย golfvi
ขอบคุณ Rasitayee นะครับ ตอนนี้ก็รออยู่ครับ ไทยพาณิชย์ตอนนี้ยังมีการให้ส่วนลดอยู่หรอครับ
เห็นได้ข่าวว่าไม่มีส่วนลดแล้ว :pray: :pray: :pray: :pray:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88088 โดย Rasitayee

golfvi เขียน: ขอบคุณ Rasitayee นะครับ ตอนนี้ก็รออยู่ครับ ไทยพาณิชย์ตอนนี้ยังมีการให้ส่วนลดอยู่หรอครับ
เห็นได้ข่าวว่าไม่มีส่วนลดแล้ว :pray: :pray: :pray: :pray:

มีซิค่ะ ดิฉันได้ผ่อน 3 งวด เดือนสิงหาคมนี้ก็จบแล้วค่ะ สู้ๆค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88129 โดย golfvi
ขอบคุณครับ

ไว้ผมมีเอกสารผมจะเอามาให้ชมก่อนไปชำระนะครับ กลัวเป็นใบหลอกให้เราไปจ่าย

ขอบคุณมากครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88130 โดย golfvi
ไม่ทราบว่าของคุณ Rasitayee หยุดไปประมาณ กี่เดือนอะครับ ถึงได้ส่วนลด ผมมี 2 ยอดรวมกันประมาณ 60000 อะครับ ทั้งบัตรเครดิตและSCB Speedy cash อะครับตอนได้ส่วนลดเขาจะรวมยอดให้เราไหมครับหรือจ่ายแยกกันอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88132 โดย Rasitayee

golfvi เขียน: ไม่ทราบว่าของคุณ Rasitayee หยุดไปประมาณ กี่เดือนอะครับ ถึงได้ส่วนลด ผมมี 2 ยอดรวมกันประมาณ 60000 อะครับ ทั้งบัตรเครดิตและSCB Speedy cash อะครับตอนได้ส่วนลดเขาจะรวมยอดให้เราไหมครับหรือจ่ายแยกกันอะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

หยุด 5 เดือนค่ะ เสนอส่วนลด เวลาปิดก็ขอปิดทั้งสองก็ได้นะค่ะ แต่ของดิฉันบัตรเครดิตค่ะ ยอดหยุด 67000
ค่ะ จ่ายปิด 3 งวด รวม 47000 ค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90099 โดย golfvi
มาอัพเดท ครับ
หลังจากหยุดไปที่ 4 เดือน เริ่มมีการจะให้ทำประนอมหนี้อย่างเดียว เราจะปฎิเสธ ยังไงอะครับ
รบกวนด้วยคราบ ผมก็ได้แต่บอกว่า เงินไม่พอ ใครมีวิธีพูดมั่งอะครับผม

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90102 โดย BBNP
ประสบการณ์ผมไม่ได้รวมหนี้ครับ
ทยอยปิดทีละบัตร
ลดเจ้าหนี้ไปทีละราย

ตอบแค่ว่าอยากปิดบัตรเลยไม่อยากประนอมหนี้

ช่วงนี้เก็บเงินไว้ด้วยครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90446 โดย golfvi
อัพเดท 18/10/2016 ครับ

กรุงไทยตอนนี้ส่งจดหมาย ยกเลิกบัตรมาแล้ว หยุด ไป 4 เดือน(อีกกี่เดือนจะได้หมายศาลครับผม)

เฟริสช้อย เจราจา จากยอด 38,383 ลดให้เหลือ 20,000 หยุดไป 5 เดือน 48% บอกว่า ถ้าไม่จ่ายขั้น ต่ำ2000 บาทก็จะไม่ได้ส่วนลด นี้แล้ว (คำถามครับ เราจะไม่ได้ส่วนลดแล้วหรอครับผมอยากได้ สัก 13000-15000 ยังพอไหวอะครับ แต่เขาบอกว่าไม่ได้เต็มที่ได้ 20,000 ครับ เหนื่อยจุง)

บัตรเทสโก้โลตัส (เงียบครับ)หยุดไป 4 เดือน

SCB ทั้ง 2 ใบ ให้ทำประนอมหนี้(บอกว่าผ่านก่อนครับจ่ายไม่ไหว)

รบกวนพี่ๆด้วยครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90457 โดย Rasitayee

golfvi เขียน: อัพเดท 18/10/2016 ครับ

กรุงไทยตอนนี้ส่งจดหมาย ยกเลิกบัตรมาแล้ว หยุด ไป 4 เดือน(อีกกี่เดือนจะได้หมายศาลครับผม)

เฟริสช้อย เจราจา จากยอด 38,383 ลดให้เหลือ 20,000 หยุดไป 5 เดือน 48% บอกว่า ถ้าไม่จ่ายขั้น ต่ำ2000 บาทก็จะไม่ได้ส่วนลด นี้แล้ว (คำถามครับ เราจะไม่ได้ส่วนลดแล้วหรอครับผมอยากได้ สัก 13000-15000 ยังพอไหวอะครับ แต่เขาบอกว่าไม่ได้เต็มที่ได้ 20,000 ครับ เหนื่อยจุง)

บัตรเทสโก้โลตัส (เงียบครับ)หยุดไป 4 เดือน

SCB ทั้ง 2 ใบ ให้ทำประนอมหนี้(บอกว่าผ่านก่อนครับจ่ายไม่ไหว)

รบกวนพี่ๆด้วยครับ

เทสโก้ ก็ส่วนลดดีค่ะ 50% ขึ้น ปิดมาแล้วเหมือนกัน อดทนให้นานที่สุดอย่าประนอมหนี้ ถ้ายังไม่มีบอกผ่าน ถ้ามีเงินในมือต่อรองเลย เทสโก้ดิฉัน ยอด 21333 ถ้าจำไม่ผิด ปิดที่ 10000 ถ้วน สู้ ๆค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.814 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena