จะกู้ออมสินมาปิดบัตรเครดิต 3 ใบ จะดีไหมครับ

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85460 โดย aeky55555
คือว่าผมมีภาระหนี้ บัตรเครดิต อยู่ 3 ที่ครับ
ที่แรก กรุงศรีเฟริสช้อย ประมาณ 75,000
ที่สอง ยูเม๊ะพลัส ประมาณ 35,000
ที่สาม อีออน วีซ่า 30,000
รวม หนี้ บัตรเครดิต 140,000

ซึ่งแต่ล๊ะ เดือน ต้องชําระหนี้ เกือบ 8,000 บาท ครับ
ซึ่งไปเห็นโครงการของออมสิน สินเชื่อเพื่อประชาชน ผมว่าจะกู้มาปิดครับแล้วจ่าย
แต่ล๊ะเดือนให้น้อยกว่า 8,000 เพื่อจะเอาเงินที่เหลือมาใช้จ่ายในแต่ละเดือน ครับ ให้ภาระส่งที่ ธนาคารออมสินที่เดียวครับ
เพราะมีภาระทางบ้าน พอสมควรครับ เงินเดือนผม 2 หมื่น กว่าๆครับ ทําโรงงานของเอกชนครับ
ยังไง พี่ๆเพื่อนๆช่วยแนะนําทีครับว่า คุ้มหรือไม่ สมควรกู้หรือ ไม่ หรือ จะให้ชําระแบบเดิมไปเรื่อยๆ
ครับ หรือ จาหยุดจ่ายดีครับ เครียดครับ เงินไม่พอใช้ครับ ต้องส่งงวดรถด้วยครับ :wake: ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #85461 โดย jackTs
กู้ ธ.ออมสิน ต้องใช้บุคคลค้ำประกันด้วยนะครับ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44194&Itemid=64#83161

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86157 โดย aeky55555
ตอนนี้ รวบรวมเอกสาร ยื่นธนาคารออมสินแล้วครับ
ใช้คนคํ้า 2 คน ถ้าไม่อนุมัติผมก็คงหยุดจ่าย
ทํา H/C เพราะรับภาระไม่ไหวครับ
ขอบคุณทุกๆท่านใน เวปนี้ครับ
เข้าไปอ่านประสบการณ์แต่ละคนทําให้ผมหายเครียดครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.343 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena