มือใหม่ จะเริ่มหยุดจ่ายครับ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91346 โดย consai
ยอดใกล้เคียงกับผมเลยครับ แต่ท่านยอดเยี่ยมมาก ผ่านไป 6 เดือน ปิดได้ 2 บัตรแล้ว เก็บเงินได้เก่งจริงๆครับ

FC เสนอส่วนลดให้ตอนรอบบิลที่เท่าไหร่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91349 โดย kohinata007
ด้วยความพยายามครับ เรื่องนี้ต้องยกเดครดิตให้ภรรยาผมครับรับฟังปัญหา ช่วยแก้ปัญหากัน และก้อเป็นคนถือเงิน ^^ ก็เลยผ่านไปได้ครับแต่ยังเหลืออีกสองตัวต้องปิดให้ได้ครับ :pray: ของผม FC เสนอส่วนลดมารอบบิลที่ 5 ครับ ลดเหลือ 36000 จากหกหมื่นนิดๆครับ พอดีเก็บเงินได้เลยปิดเลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91353 โดย consai

kohinata007 เขียน: ด้วยความพยายามครับ เรื่องนี้ต้องยกเดครดิตให้ภรรยาผมครับรับฟังปัญหา ช่วยแก้ปัญหากัน และก้อเป็นคนถือเงิน ^^ ก็เลยผ่านไปได้ครับแต่ยังเหลืออีกสองตัวต้องปิดให้ได้ครับ :pray: ของผม FC เสนอส่วนลดมารอบบิลที่ 5 ครับ ลดเหลือ 36000 จากหกหมื่นนิดๆครับ พอดีเก็บเงินได้เลยปิดเลยครับ

ผมก็ใช้วิธีเดียวกันครับ พอเงินเดือนออกภรรยารีบบอกให้โอนเงินไปฝากไว้ที่เธอเลยครับ อิอิ

ขอบคุณที่มาแบ่งปันประสบการณ์ครับ ผมเพิ่งจะรอบบิลที่ 2 เองครับ หนทางยังอีกยาวไกลลลลลลลลล

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91354 โดย kohinata007
มาอัพเดทครับ
เมื่อตะกี้ โทรมาพร้อมกันเลยสองเจ้า เหอๆ
กรุงศรีก่อน ตอนนี้ยอดอยู่ที่ 132000 มีส่วนลดได้ที่ 105000 เหอๆอันนี้ยังไม่เป็นที่น่าพอใจ อดทนรอต่อไปครับ :pray:
ส่วน Central Eclusive cash ยอด 65000 บอกให้จ่าย 2400 ไปก่อน สองงวด ถึงจะขอส่วนลดได้ เหอๆ อันนี้มามุขนี้อีกแล้ว ก้อเลยบอกปัดไป รอต่อยาวไปๆๆๆๆครับผมเหอๆ :pray:

Central cradit 29,000 บาท ส่งเดือนละ 2,900 บาท ปิดที่ 19000 :ลั่ลล้า:
Central cash 58,000 บาท ส่งเดือนละ 2,400 บาท รอส่วนลดต่อไป ^^
First choice 54,000 บาท ส่งเดือนละ 3,400 บาท ปิดแล้ว 36000 ^^ :ลั่ลล้า:
Krungsri (สินเชื่อบุคคล) 120,000 บาท ส่งเดือนละ 3,500 บาท รอส่วนลดต่อไป

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91902 โดย kohinata007
ตอนนี้ Central Eclusive cash ยอด 65000 เสนอส่วนลดมาให้เหลือ 35000 กำลังจะปิดครับ แต่มีข้อสงสัยคือเค้าไม่มีเอกสาร HairCut ให้ผม บอกว่าปรับปรุงรูปแบบอยู่ ผมละไม่มั่นใจเลยกลัวจ่ายไปละไม่จบ ไม่แน่ใจว่าจะปิดดีรึไม่ รบกวนผู้รู้เข้ามาตอบหน่อยครับ กำหนดจ่ายของผมสิ้นเดือนนี้ จะทำไงดีน้อ :wake:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91903 โดย ngang2538
เคย H/C กับเซ็นทรัล เค้าต้องส่งเอกสารมาให้เราค่ะ เพราะตอนจ่ายเงิน ต้องเอาใบนั้นไปแสดงและชำระที่ Counter

ไม่ว่าเจ้าไหน ก็ต้องส่งเอกสารยืนยันมาให้เราค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91921 โดย kohinata007
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ตอนนี้ผมไม่มันใจเลยครับว่าจ่ายไปแล้วจะจบไหม เอกสารก้อไม่มีมาให้ผม มีแต่ให้ผมส่งเอกสาร สำเนาบัตรประชาชน และเขียนไปว่า

ข้าพเจ้านาย ..........เป็นสมาชิกเลขที่สัญา ... ขอปิดบัญชีที่ยอด 35000 ชำระไม่เกินวันที่ 28-1-60 หากชำระไม่ได้ตามเงื่อนไข ยินยอมให้ทำตามระบบ

แบบนี้ก้อได้เหรอครับ รบกวนผู้รู้มาตอบผมทีนะครับ เพราะผมปิดมา 2 เจ้า ไม่เห็นต้องส่งเอกสารไรไปเลย มีแต่เค้าส่งใบ Haircut มาให้ ผมละงงมาก กลัวจ่ายไปละไม่จบครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91922 โดย jackTs

kohinata007 เขียน: ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ตอนนี้ผมไม่มันใจเลยครับว่าจ่ายไปแล้วจะจบไหม เอกสารก้อไม่มีมาให้ผม มีแต่ให้ผมส่งเอกสาร สำเนาบัตรประชาชน และเขียนไปว่า

ข้าพเจ้านาย ..........เป็นสมาชิกเลขที่สัญา ... ขอปิดบัญชีที่ยอด 35000 ชำระไม่เกินวันที่ 28-1-60 หากชำระไม่ได้ตามเงื่อนไข ยินยอมให้ทำตามระบบ

แบบนี้ก้อได้เหรอครับ รบกวนผู้รู้มาตอบผมทีนะครับ เพราะผมปิดมา 2 เจ้า ไม่เห็นต้องส่งเอกสารไรไปเลย มีแต่เค้าส่งใบ Haircut มาให้ ผมละงงมาก กลัวจ่ายไปละไม่จบครับ

เชื่อถือไม่ได้ครับ

ที่สำคัญ การทำ Hair cut จะต้องให้ทางเจ้าหนี้ออกเอกสาร

ยืนยันว่า จะลดหนี้ให้ตามเงื่อนไขที่เจรจาตกลงกันไว้ ด้วยทุกครั้ง

โดยเราต้องได้รับหนังสือยืนยันเป็นลายลักษณ์อักษรจากทางเจ้าหนี้

ก่อนที่จะทำการจ่ายชำระ Hair cut ใดๆ

อย่าไปจ่ายหนี้ที่ตกลงกันด้วยวาจาผ่านทางโทรศัพท์โดยเด็ดขาด (สัญญาหรือข้อตกลงใดๆ ที่เป็นแค่วาจาหรือ“ลมปาก” ไม่สามารถใช้เป็นข้อยืนยันในทางกฏหมายได้)

ขอย้ำอีกครั้ง...ถ้าคุณยังไม่ได้รับหนังสือยืนยันการ

ลดหนี้ (หนังสือ Hair cut) เสียก่อน

ห้ามจ่ายโดยเด็ดขาด...!

ระวัง...ถูกหลอกให้จ่ายเงินเข้าไปเพื่อหักหนี้ในราคาเดิม(ไม่มีส่วนลด) โดยโกหกว่าจะยอมลดราคา Hair cut ให้ด้วยคำพูด หรือการรับปากกันทางโทรศัพท์ แต่แล้วก็ไม่ยอมทำ Hair cut ให้จริงๆ

มีลูกหนี้โดนหลอกมานับไม่ถ้วนแล้วนะครับ ...ขอเตือน...

แถมการกระทำเช่นนี้ของผู้ทวงหนี้(การปฎิเสธออกหลักฐาน) ยังเป็นการทำผิดต่อ พระราชบัญญัติ การทวงถามหนี้ พ.ศ. ๒๕๕๘
ตามมาตรา ๑๐ ของ พ.ร.บ.ฉบับนี้อีกด้วย (อยู่ในหน้า ๔ ของราชกิจจานุเบกษาฉบับนี้)

รายละเอียดของกฎหมาย ภายใต้ราชกิจจานุเบกษาของ พ.ร.บ.ทวงหนี้ ฉบับนี้
www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2558/A/016/1.PDF

สำหรับตัวอย่างหนังสือ Hair cut สามารถไปดูได้จากใน Link นี้

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=52

อ้างอิงข้อมูลจาก
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ไฟล์เสียง จากเจ้าหน้าที่ของศาล คดีฟ้องบัตรเครดิต ในห้องพิจารณาไกล่เกลี่ย

ไฟล์แรก 17 นาที
www.sendspace.com/file/w1cha7

ไฟล์สอง 1.30 นาที
www.sendspace.com/file/v1oq0q

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91943 โดย kohinata007
ขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศ มากเลยครับ ที่ให้ข้อมูลที่ดี แต่มีเรื่องสอบถามอีกเรื่องหนึ่งครับ พอจะมีใครทราบไหมครับว่าเบอร์ 02-777-1600 เป็นเบอร์ของธนาคารกรุงศรีรึเปล่าครับ พอดีโทรไปเช็คว่าเค้าขอส่วนลดให้รึเปล่า เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าใช่ ยอดปิดที่ 35000 ใช่จ่ายก่อน 28-1-17 ก่อเลยอยากได้ความมั่นใจว่า ของกรุงศรีจริงๆ ครับ :shy:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92418 โดย kohinata007
ตอนนี้ปิดไป 4 ตัวแล้วววว ดีใจมากเลยครับ เหลือตัวเดียว
กรุงศรี เดือนนี้ยังไม่โทรมา ยอดอยู่ที่ 132000 มีส่วนลดได้ที่ 105000 เหอๆอันนี้ยังไม่เป็นที่น่าพอใจ อดทนรอต่อไปครับ :pray:

Central Eclusive cash ยอด 65000 ปิดที่ 35000 ปิดแล้ว จบแว้วว :ลั่ลล้า:
Central cradit 29,000 บาท ปิดที่ 19000 จบแว้วว :ลั่ลล้า:
Central cash 58,000 บาท ปิดที่ 36000 บาท จบแว้ววว :ลั่ลล้า:
First choice 54,000 บาท ปิดแล้ว 36000 ^^ :ลั่ลล้า:

Krungsri (สินเชื่อบุคคล) 120,000 บาท ส่งเดือนละ 3,500 บาท รอส่วนลดต่อไปครับ

สู้ๆนะครับทุกคน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99920 โดย Ice23

kohinata007 เขียน: ขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศ มากเลยครับ ที่ให้ข้อมูลที่ดี แต่มีเรื่องสอบถามอีกเรื่องหนึ่งครับ พอจะมีใครทราบไหมครับว่าเบอร์ 02-777-1600 เป็นเบอร์ของธนาคารกรุงศรีรึเปล่าครับ พอดีโทรไปเช็คว่าเค้าขอส่วนลดให้รึเปล่า เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าใช่ ยอดปิดที่ 35000 ใช่จ่ายก่อน 28-1-17 ก่อเลยอยากได้ความมั่นใจว่า ของกรุงศรีจริงๆ ครับ :shy:

ตกลงเคสนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ของผมก็ไม่ยอมส่งเอกสารมาให้ครับ แจ้งว่า Fax ไม่ได้ผิดกฏหมาย ส่ง email ก็ไม่ได้ จะให้ส่งไปรษณีย์ เวลาก็ใกล้วันฟ้องเต็มที ให้โทรไปเช็คกับเบอร์นี้เหมือนกันได้รับยืนยันว่าลดให้แล้ว จ่ายภายใน 29/1/61

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103552 โดย Na99

Ice23 เขียน:

kohinata007 เขียน: ขอบคุณ คุณนกกระจอกเทศ มากเลยครับ ที่ให้ข้อมูลที่ดี แต่มีเรื่องสอบถามอีกเรื่องหนึ่งครับ พอจะมีใครทราบไหมครับว่าเบอร์ 02-777-1600 เป็นเบอร์ของธนาคารกรุงศรีรึเปล่าครับ พอดีโทรไปเช็คว่าเค้าขอส่วนลดให้รึเปล่า เจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าใช่ ยอดปิดที่ 35000 ใช่จ่ายก่อน 28-1-17 ก่อเลยอยากได้ความมั่นใจว่า ของกรุงศรีจริงๆ ครับ :shy:

ตกลงเคสนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ของผมก็ไม่ยอมส่งเอกสารมาให้ครับ แจ้งว่า Fax ไม่ได้ผิดกฏหมาย ส่ง email ก็ไม่ได้ จะให้ส่งไปรษณีย์ เวลาก็ใกล้วันฟ้องเต็มที ให้โทรไปเช็คกับเบอร์นี้เหมือนกันได้รับยืนยันว่าลดให้แล้ว จ่ายภายใน 29/1/61

สอบถามครับ กรุงศรีให่โทรเบอร์นี้เหมือนกัน 02-777-1600 พูดยังไงก็ไมออกหนังสือยืนยันด้วย

ตกลงได้จ่ายหรือเป่าครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103694 โดย Na99
Update : ได้หนังสือยืนยันมาละครับ แต่ส่งไปรษณีย์มา ปิดไปได้อีกตัว

สู้ๆครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.781 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena