หนี้บัตร หลายแสน เริ่มหยุดจ่ายได้ 2 เดือน

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86073 โดย racha
สวัสดีค่ะ จริงๆตัวเองมีปัญหาเรื่องการหมุนหนี้บัตรเครดิตตั้งแต่ต้นปี 2559 ค่ะ สาเหตุมาจากที่แฟนนำเงินไปลงทุน แต่มีปัญหาเก็บเงินจากการขายของไม่ได้ เฮ้อ ภาระจึงตกที่เรา ทำงานกินเงินเดือนคนเดียว จ่ายขั้นต่ำยังไม่พอ แรกๆทะเลาะกับแฟน จนอยากจะเลิกค่ะ แต่กลัวเค้าไม่ใช้เงินคืน 555 แต่พอมาเจอชมรมนี้ เลยตัดใจค่ะ ติดเครดิตบูโรก็ช่างมัน เด๋วครบสามปี เครดิตก็คืน และจากประสบการณ์ครั้งนี้ จะไม่ให้ใครใช้บัตรเครดิตของเราอีกแล้วค่ะ เข็ดจนตาย
รายละเอียดหนี้
บัตรเครดิตโลตัส ยอด 40,000 บาท (หยุดจ่าย 2 เดือน)
บัตรเงินสด UOB ยอด 35,000 บาท (หยุดจ่าย 2 เดือน)
บัตร scb speedy cash ยอด 45,000 บาท (หยุดจ่าย 2 เดือน)
บัตรยูเมะพลัส ยอด 140,000 บาท(ยังไม่ได้หยุดจ่าย พี่สาวจ่ายหยอดให้ เนื่องจากพี่สาวใช้เงินก้อนนี้ด้วย ได้แจ้งบอกพี่ให้หยุดจ่ายแล้ว เริ่มจากเดือนนี้เป็นต้นไป)
บัตรเครดิต KTC ยอด 90,000 บาท(หยุดจ่าย 2 เดือน)
บัตรกดเงินสด KTC ยอด 50,000 บาท (หยุดจ่าย 2 เดือน)
บัตรสินเชื่อ กรุงศรี 55,000 บาท(หยุดจ่าย 2 เดือน)
รวมหนี้บัตรประมาณ 455,000 บาท
ค่างวดรถ เดือนละ 11,000 บาท
เงินเดือน 36,000 บาท
รอโบนัส ออกเดือน มค 60 น่าจะประมาณ 60,000 บาท และค่าคอม อีกประมาณ 100,000 บาท

บัตรโลตัส โทรมาทุกวัน ล่าสุดเมื่อวานชวนปรับโครงสร้างหนี้
บัตร uob โทรมา วันเว้นวัน ล่าสุดเมื่อวาน บอกว่าถ้ายังไม่จ่ายจะส่งเรื่องให้ สนง.กฎหมาย
SCB นานๆโทรมาที ไม่ค่อยได้รับสาย เพราะโทรน้อยครั้ง
KTC โทรมาครั้งเดียว ที่เหลือ ส่ง SMS มาบอกให้ไปจ่ายขั้นต่ำ
umay รอรับสายแบบกระหน่ำ เตรียมใจ แต่ปัจจุบัน ยอมรับว่า ค่อยๆชินชา ไม่หวั่นไหวค่ะเพราะตั้งใจจะปฏิบัติตามข้อแนะนำของชมรม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86074 โดย racha
ตอนนี้เก็บเงินเพื่อรอ hair cut กับ จอมมารยู ค่ะ รอไปเคลียร์ที่ศาลดีคะ เห็นว่าฟ้องเร็ว
ส่วน KTB คงคุยไปที่ศาล เพราะฟ้องเร็วมาก
ยูเมะพลัส ก้อนใหญ่มาก รอไปก่อน
บัตรโลตัส กับ สินเชื่อ กรุงศรี ถ้าได้ส่วนลดดี มีเงินจะจ่ายค่ะ

วางแผนไว้แบบนี้ ใครมีคำแนะนำ บอกได้นะคะ
จะรายงานสถานการณ์ตลอดค่ะ
เป็นกำลังใจให้ทุกคนผ่านพ้นอุปสรรคไปด้วยกัน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86078 โดย racha
ขอถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยค่ะ
จะมีบางเจ้าที่เหมือนโทรแป้บเดียวแล้ววาง สงสัยว่าเค้าไม่อยากคุยกับเราเหรอคะ หรือเค้าทำไปเพราะอะไร
แต่บางเจ้าก็โทรมาซ้ำๆจนกว่าจะรับสาย อันนี้เข้าใจค่ะ แต่กรณีแรก ไม่เข้าใจเค้าค่ะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86081 โดย INSEE

racha เขียน: ขอถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยค่ะ
จะมีบางเจ้าที่เหมือนโทรแป้บเดียวแล้ววาง สงสัยว่าเค้าไม่อยากคุยกับเราเหรอคะ หรือเค้าทำไปเพราะอะไร
แต่บางเจ้าก็โทรมาซ้ำๆจนกว่าจะรับสาย อันนี้เข้าใจค่ะ แต่กรณีแรก ไม่เข้าใจเค้าค่ะ

กรณีเราเคยโดนของทางยูเมะพลัส ค่ะ เหมือนยิงเบอร์เข้า รับทัน ปุ้ป บางทีก็หลุดเลย บางทีดังตี้ดเดียว ก็ไม่ทัน เคยถาม จนท. เค้าก็บอกว่า เป็นทางระบบส่งสายเข้าไปค่ะ งงเหมือนกัน

เป็นกำลังใจให้นะคะ ร่วมสู้ปลดหนี้ไปด้วยกัน

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86085 โดย racha

INSEE เขียน:

racha เขียน: ขอถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยค่ะ

กรณีเราเคยโดนของทางยูเมะพลัส ค่ะ เหมือนยิงเบอร์เข้า รับทัน ปุ้ป บางทีก็หลุดเลย บางทีดังตี้ดเดียว ก็ไม่ทัน เคยถาม จนท. เค้าก็บอกว่า เป็นทางระบบส่งสายเข้าไปค่ะ งงเหมือนกัน

เป็นกำลังใจให้นะคะ ร่วมสู้ปลดหนี้ไปด้วยกัน

สู้ไปด้วยกันนะคะ คุณ INSEE

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86213 โดย racha
อัพเดตข่าวคราว
scb โทรมาครั้งเดียว รับสายไม่ทัน
กรุงศรีสินเชื่อโทรมาวันเว้นวันและบอกว่าจะส่ง สนง.กฎหมาย
บัตรโลตัส โทรมาทุกวัน แต่ไม่ค่อยได้รับสาย
uob โทรมาทุกวัน ตามระบบ บอกให้พยายามจ่าย จะครบสามเดือนแล้ว

สู้ๆ :สู้ๆ:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86251 โดย Ceaza
ยืนยันว่า รับสายไปเลยทุกเจ้า

บอกว่ายังไม่พร้อมครับ

ผมหยุดจ่ายมาเกือบปี เริมมีหลายใบละที่เสนอ 40-60 %

ตอนนี้เริ่มจะพยายามจ่ายแล้วครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86260 โดย manon
สวัสดีครับ มาให้กำลังใจครับ
ของอีซี่บายเจ้านี้โทรจี้วันละ 3-4 ครั้งครับ ผมรับบ้างไม่รับบ้าง
ยอด 22600 บาทครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86261 โดย racha
ขอบคุณกำลังใจจากคุณ creaza กัย manon ต่ะ
อัพเดตสถานการ
บัตร ktc เครดิต บอกว่าพรุ่งนี้ครบ 3 เดือนแล้ว
บัตรโลตัส โทรมาบอกว่า ลองพยายามจ่ายมั้ย จะ 3 เดือนแล้ว
uob โทรมาบอกว่า พยายามจ่ายด้วย
บัตรสินเชื่อ กรุงศรี โทรมาบอกว่า ครบ 3 เดือนแล้ว
ยูเมะโทรมาทวงให้จ่ายรอบเพราะยังไม่หยุดจ่าย

ทวงดีทุกเจ้าอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้ก็สู้ เก็บเงิน เพื่ออนาคตต่อไป

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86264 โดย น้าชู
สวัสดีครับคุณracha
เข้ามาเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ
เดี๋ยวประมาณ เดือนที่ 4 ก็เริ่มเงียบจนคิดถึงเลยครับ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86278 โดย racha
ขอบคุณค่ะคุณ น้าชู

ตอนนี้เริ่มเก็บเงินไม่ได้เลยค่ะ หวั่นใจ ktc เพราะยอดหนี้เยอะ และ uob เค้าว่าฟ้องเร็วค่ะ แต่เพื่ออนาคตเราต้องสู้ต่อไปค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86311 โดย racha
วันนี้ scb speedy cash โทรมา ดีใจได้คุยกันเสียที แต่แนะนำให้หาเงินมาจ่ายขั้นต่ำ 2,800 แล้วกดคืนได้ 4,400 คร่าาาาาาา

ตอบได้แค่ จะพยายาม ขอบคุณค่ะ
ตอนนี้หลายๆบัตรครบสามเดือนแล้ว คงไม่หยอดบัตรไหนอีกแล้วค่ะ บาย....

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86797 โดย racha
อัพเดตสถานการณ์ต่อ

บัตรโลตัวต พูดจาไม่น่าฟัง เลยสวนกลับแล้ววางสาย สามวันต่อมา เป็น สนง.กฎหมายโทรมาพูดจาดี ชวนประนอมหนี้ แต่ก็คุยกับเค้าดีดี ตรงๆ ดีกว่ายัยคนก่อนมาก

บัตรยูเนะ ให้ ผช โทรมาน้ำเสียงจริงจัง บอกว่ามาแนะนำหนทาง จะโทรแค่วันเดียว ถ้าไม่จ่ายก็จะไม่ช่วยเหลืออีก จะรอดูว่า วันอื่นจะโทรอีกมะ ทำมาขู่

บัตรยูเอบี ส่ง sms ลดดอก 100% ให้โทรกลับหา จนท. ก็ปล่อยไปก่อน แต่สักพัก พนักงานโทรมาอีกรอบ แต่ติดคุยงานเลยไม่ได้คุย

ตอนนี้สงสัยชื่อคงขึ้นว่าเครดิตเสียแล้วหรือเปล่า หรือว่าวันเงินเดือนออก ระดมโทรมาถี่ยิก
สภาพจิตใจตอนนี้เหมือนชินชา ถ้าไม่ชอบการทวงของใครก็จะเสียงแข็งใส่เลย ไม่เกรงใจ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86933 โดย racha
ตอนนี้โมโหกับยูเมะพลัสมาก โทรวันนึงไม่ต่ำกว่า5 สาย รับเท่าที่รับได้ แต่คุยไม่ยอมวาง พอเราไม่ได้รับสายก็โทรไปที่ทำงานเดิม กับ โทรหา พ่อ แม่ น้องชาย ยังมีหน้ามาถามว่า ตอนนี้ทำงานที่ไหน นอกจากสามคนนี้ ยังติดต่อใครได้อีก ช่างกล้าเนอะ อารมเสีย ตอบไปว่า โทรมาเบอร์นี้แหละ ก็รับตลอดจะเอาไงอีก น่าเบื่อมากๆ จะตอกกลับยังไงให้ยอมวาง ตื้อ ยืดเยื้อ บางทีเหมือนคุกคาม

ใครมีคำแนะนำ เชิญได้เลยนะคะ เซ็งมากค่ะ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86935 โดย IAMERK
ยูเมะก็แบบนี้แหละโทรทวงถี่มากๆ ถ้าไม่รับสายก็จะโทรหาบุคคลอ้างอิง ทางแก้คือ รีบรับแล้วรีบพูดจากนั้นวาง ถ้าเจอหัวหน้า พวกนี้จะกวนหน่อย ต้องกวนกลับจากนั้นเค้าจะเริ่มโมโห แต่ทำอะไรไม่ได้เพราะระบบทางนั้นบันทึกเสียงไว้ ตามที่บอก รีบคุยแล้วรีบวาง ทนหน่อยกับค่ายนี้ สามเดือนทำเอาจิตตกได้เช่นกันโทรมาซะแบบว่า ถี่สุดๆ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86938 โดย racha
ขอบคุณมากค่ะ บางทีก็ปรี้ดได้กับเค้า

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #86939 โดย IAMERK
กับพนักงานปกติไม่ค่อยเท่าไรครับ เคยเจอแบบพูดจาดีๆหลายคน แต่พอเป็น Head หัวหน้ามา จะพูดจาแนวเยาะเย้ย ถากถาง เราต้องมีสติแล้วหนักแน่นกลับไปถ้าเค้ากวนมาก็เอาตามในนี้ไปใช้แหละครับ เค้าทนไม่ไหวก็จะวางไปเอง

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87153 โดย racha
update ค่ะ
บัตร uob ส่ง sms มาบอกว่าจะระงับบัตรค่ะ

เจ้าอื่นเงียบๆ ยกเว้น ยูเมะพลัส วันละ 4-5 รอบ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87203 โดย racha
รบกวนสอบถามผู้รู้ค่ะ
ถ้าไม่จ่ายบัตรโลตัสและสินเชื่อของกรุงศรี แล้วจะมีผลกับบัตรกรุงศรีเฟริสช้อยหรือไม่คะ หรือโดนระงับหมดพร้อมกัน แต่เฟริสช้อยจ่ายตามปรกติเพราะกะเอาไว้ใช้งาน

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87531 โดย racha
อัพเดทค่ะ
ตอนนี้ อีซี่ ไม่ขิกแล้วค่ะ เป็นระดับหัวหน้าโทรมา ยอดหนี้ แสนสี่ ลดเหลือ แสนถ้วน ผ่อนจ่าย ห้างวด ยังไม่มีเงินค่ะ รอไปก่อน
ktc ส่งจดหมายจว่าจะเำเนินการตามกฏหมายแล้ว
มือถือค่อนข้างเงียบพอควรละ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.662 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena