ผมไม่ได้ไปศาล แต่ผ่านมานานแล้ว ยังไม่มีคำตัดสินส่งมาแล้ว เจ้าหนี้ยังส่งจดหมายทวงปกติ มี

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89485 โดย jackTs

assadong2558 เขียน: เงียบมาหลายวันวันนี้ อีซี่โทร มา เสนอ 24000 5 งวด งวดละ 4800 ยังไม่พร้อม เลยเสนอ 1000 บาทเพื่อปรับหน้าสัญญาก็ยังไม่มีจ่ายเหมือนเดิม ไม่รู้จะมียอดที่ต่ำกว่านี้ไหมครับ เสนอมา 3ครั้งละ เท่าเดิมทุกครั้งเลยครับ 24000 บาท

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89493 โดย anawon

nipasee เขียน: พรอมมิส บอกจะให้ข้างนอกทวงตามระบบ ค่ะ แต่สำนักงานเทรด โทรมา พรอมิสถ้าเราหยุดจ่าย มาสองเดือน ถ้ามีเงินในบัญชีเค้าจะหักเหมือนเดิมไหมคะหรือยกเลิกการหักตั้งแต่เราหยุดจ่ายแล้ว

เหมือนของหวานเลยค่ะ ตอนนี้เข้าสำนักงานเทรดแล้ว แต่ดทรมาแค่ครั้งเดียวบอกว่าไม่มีก็หายไปเลยค่ะ ไม่ติดต่อมาเลย ยังไม่รุ้เลยว่าตอนนี้ไปถึงไหนแล้วงะ :pray: :pray:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89716 โดย assadong2558
เงียบไปหลายวัน วันนี้อีซี่ โทรมา เสนอปิด 21000 5 งวดงวดแรก 3500 ที่เหลือ หาร4 หรือจ่ายน้อยๆแล้วหนักงวดสุดท้ายก็ได้ แต่ติดตรงต้องจ่าย ภายในเดือนนี้ก่อนงวดแรกครับ ผมก็สนใจนะครับ แต่ในใจก็อยากได้น้อยกว่านี้อีกนิดนึง ยอดวันหยุดจ่าย 34000 จอดเรียกเก็บปัจจุบัน 38000 ครับ :shy:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89741 โดย toon1988
ตามของพรอมมิสด้วยค่ะ ตอนนี้เรื่องอยู่ที่าำนักงานเทรดเหมือนกันค่ะ
มีแค่หนังสือเตือนให้ชำระหนี้ค่ะ ไม่ทราบเจ้านี้จะมี HC บ้างมั้ยคะ

:wake:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89799 โดย thanya8570
ติดตามของพรอมมิสด้วยคนครับ ผมไล่อ่านดูไม่ค่อยมีพรอมมิสเลยครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90259 โดย assadong2558

thanya8570 เขียน: ติดตามของพรอมมิสด้วยคนครับ ผมไล่อ่านดูไม่ค่อยมีพรอมมิสเลยครับ

ตอนนี้จะเข้ารอบบิล 4 พรอมิสโทรมา เสนอประนอมหนี้ครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90441 โดย assadong2558
ยูเมะ เสนอปิด 8000 แบ่งเป็น 4 งวด แต่ให้จ่ายเข้าไปวันนี้ก่อนเที่ยง 500 เพื่อทำเรื่องเสนอปิด มันใช่หรือครับ ยอดทวงถามล่าสุดนี้ทะลุไป 4 หมื่นนิดๆแล้ว แสดงว่า เขาลดให้ผมถึง 80% แต่ยังสงสัยคือ ทำไม ต้องให้จ่ายเข้าไป 500 ผมย้ำว่า ทำเรื่องมาเลยผมสนใจข้อเสนอนี้ แต่เจ้าหน้าที่ยืนยันว่าต้องจ่ายเข้า 500ถึงยอมทำเรื่องให้ อย่างนี้ถ้าผม จ่ายไปแล้วเขาแจ้งว่าเสนอทำเรื่องไม่ผ่าน :hurt: :hurt: :hurt:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90442 โดย ruud31
รอเอกสารสัญญาก่อนดีกว่าครับ เอกสารมาแล้วค่อยจ่าย ชัวกว่า เราสบายใจด้วย ถ้าเรื่องผ่านเอกสารสามารถรับที่สาขาใกล้ๆได้ครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90445 โดย jinnyja

assadong2558 เขียน: ยูเมะ เสนอปิด 8000 แบ่งเป็น 4 งวด แต่ให้จ่ายเข้าไปวันนี้ก่อนเที่ยง 500 เพื่อทำเรื่องเสนอปิด มันใช่หรือครับ ยอดทวงถามล่าสุดนี้ทะลุไป 4 หมื่นนิดๆแล้ว แสดงว่า เขาลดให้ผมถึง 80% แต่ยังสงสัยคือ ทำไม ต้องให้จ่ายเข้าไป 500 ผมย้ำว่า ทำเรื่องมาเลยผมสนใจข้อเสนอนี้ แต่เจ้าหน้าที่ยืนยันว่าต้องจ่ายเข้า 500ถึงยอมทำเรื่องให้ อย่างนี้ถ้าผม จ่ายไปแล้วเขาแจ้งว่าเสนอทำเรื่องไม่ผ่าน :hurt: :hurt: :hurt:

หลอกให้คุณจ่ายหยอดชัวค่า อย่่าไปหลงกลเด็ดขาด

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90447 โดย assadong2558

jinnyja เขียน:

assadong2558 เขียน: ยูเมะ เสนอปิด 8000 แบ่งเป็น 4 งวด แต่ให้จ่ายเข้าไปวันนี้ก่อนเที่ยง 500 เพื่อทำเรื่องเสนอปิด มันใช่หรือครับ ยอดทวงถามล่าสุดนี้ทะลุไป 4 หมื่นนิดๆแล้ว แสดงว่า เขาลดให้ผมถึง 80% แต่ยังสงสัยคือ ทำไม ต้องให้จ่ายเข้าไป 500 ผมย้ำว่า ทำเรื่องมาเลยผมสนใจข้อเสนอนี้ แต่เจ้าหน้าที่ยืนยันว่าต้องจ่ายเข้า 500ถึงยอมทำเรื่องให้ อย่างนี้ถ้าผม จ่ายไปแล้วเขาแจ้งว่าเสนอทำเรื่องไม่ผ่าน :hurt: :hurt: :hurt:

หลอกให้คุณจ่ายหยอดชัวค่า อย่่าไปหลงกลเด็ดขาด

โทรมาแล้วครับ รอบค่ำ ผมยืนยันว่าต้องเห็นเอกสารปิดที่ยอด 8000 เท่านั้นถึงจะยอมจ่าย ทางเจ้าหน้าที่ตกลง ยืนยันจะส่งเอกสารมาวันพฤหัสนี้ครับ รอดูหน้าตาเอกสารว่าจะมารูปแบบไหน ยอด38000 ไม่รวมดอก เสนอปิด 8000 สามารถจ่ายได้ทีเดียว 8000ปิดเลยหรือ แบ่งสี่งวดงวดแรก 4500 ต่อไป1100*2 งวด3 1300 แล้วแต่จะบริหารเองของลูกค้า เจ้าหน้าที่แจ้งมาแบบนี้ครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90496 โดย assadong2558
ไปรับมาแล้วครับ เอกสารปิด แต่ทำไมต้องให้ผมจ่ายวันนี้ 500 บาท ก็ยังงง แต่ก็คงไปจ่ายเพราะนัดไว้ไม่เกิน 1 ทุ่มครับ ขอบคุณมากๆ สำหรับเว็ปนี้ นี้คือก้าวแรกของการปลดหนี้ เจ้าแรก คงต้องเดินต่ออีกหลายก้าวครับส่วนของแฟนผมก็เสนอมาเหมือนกัน ยอดปิด 9000 บาทแบ่ง 5 งวด แต่ยังไม่จ่าย รอเคลียไปเป็นคนๆ ครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90502 โดย keng
เอกสารเงื่อนไขแฮร์คัท ออกจากระบบเหรอ ทำไมไม่มีลายเซ็นผู้มีอำนาจตัดสินใจ.... งงครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90513 โดย IndyGirL

assadong2558 เขียน: ไปรับมาแล้วครับ เอกสารปิด แต่ทำไมต้องให้ผมจ่ายวันนี้ 500 บาท ก็ยังงง แต่ก็คงไปจ่ายเพราะนัดไว้ไม่เกิน 1 ทุ่มครับ ขอบคุณมากๆ สำหรับเว็ปนี้ นี้คือก้าวแรกของการปลดหนี้ เจ้าแรก คงต้องเดินต่ออีกหลายก้าวครับส่วนของแฟนผมก็เสนอมาเหมือนกัน ยอดปิด 9000 บาทแบ่ง 5 งวด แต่ยังไม่จ่าย รอเคลียไปเป็นคนๆ ครับ

ลดเยอะมากกกกกกก ดีใจด้วยนะคะว่าแต่ได้ใบเงื่อนไขมาแล้วยังต้องจ่ายอีก500ทำไมอ่ะคะ (o_O)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90517 โดย assadong2558

IndyGirL เขียน:

assadong2558 เขียน: ไปรับมาแล้วครับ เอกสารปิด แต่ทำไมต้องให้ผมจ่ายวันนี้ 500 บาท ก็ยังงง แต่ก็คงไปจ่ายเพราะนัดไว้ไม่เกิน 1 ทุ่มครับ ขอบคุณมากๆ สำหรับเว็ปนี้ นี้คือก้าวแรกของการปลดหนี้ เจ้าแรก คงต้องเดินต่ออีกหลายก้าวครับส่วนของแฟนผมก็เสนอมาเหมือนกัน ยอดปิด 9000 บาทแบ่ง 5 งวด แต่ยังไม่จ่าย รอเคลียไปเป็นคนๆ ครับ

ลดเยอะมากกกกกกก ดีใจด้วยนะคะว่าแต่ได้ใบเงื่อนไขมาแล้วยังต้องจ่ายอีก500ทำไมอ่ะคะ (o_O)

ผมโทรสอบถามไปแล้วครับ 500 ที่จ่ายไปเป็นการยืนยันเจตนาปิดบัญชีอะไรนี้แหละครับ แต่ 500 ที่จ่ายไปจะนำไปหักออกจากงวดแรก คืองวดแรกผมจ่าย 4000 บาท จากนั้นงวดต่อๆไปก้จ่ายตามใบแจ้งครับ และเมื่อจ่ายงวดสุดท้ายจบ วันรุ่งขึ้นโทรไปหาเจ้าหน้าที่ดูแลสัญญา เพื่อจะแฟกซ์เอกสารการปิดบัญชี ก็จะเป็นอันเสร็จสมบูรณ์

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90518 โดย assadong2558

keng เขียน: เอกสารเงื่อนไขแฮร์คัท ออกจากระบบเหรอ ทำไมไม่มีลายเซ็นผู้มีอำนาจตัดสินใจ.... งงครับ

ไม่มีชื่อผู้มีอำนาจลงนาม เพราะเอกสารออกให้โดยโดยระบบอัตโนมัติ ผมลองเปรีบเทียบกับ ของพี่ๆสมาชิกดูก็เหมือนกันครับ debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=8&id=829&Itemid=64

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90524 โดย anawon
ยินดีด้วยนะคะ ลดเยอะมากกกกกกก
ไม่ทราบหยุดไปกี่เดือนค่ะ แล้วต่อลองยังไงค่ะได้ส่วนลดเยอะขนาดนี้ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90530 โดย assadong2558

anawon เขียน: ยินดีด้วยนะคะ ลดเยอะมากกกกกกก
ไม่ทราบหยุดไปกี่เดือนค่ะ แล้วต่อลองยังไงค่ะได้ส่วนลดเยอะขนาดนี้ :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

4 รอบบิลครับ พยายมรับทุกวัน วันละสาย แจ้งเจตนาตั้งแต่เดือนที่สองครับว่าอยากจะปิด ไม่ปรับโครงสร้างและไม่จ่ายที่ละเล็กละน้อย เขาก็เสนอยอดมาให้พิจารณา เรื่อยๆครับ จาก 24000 อันนี้ดูแล้วยังสูงและคงไม่หว ทางยูเมะก็เสนออีกหลายครั้งมาจนถึงยอดปัจจุบันก็เลยตอบรับครับ ต่อรองขอจ่ายเท่าๆกันทุกงวด สองครั้งไม่ให้ก็เลย ยอมข้อเสนอนี้ครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91055 โดย assadong2558
Replied by assadong2558 on topic อัพเดท พรอมิสครับ
พรอมิสเข้าเดือนที่ 5 ของผมยัง โทรมาให้จ่าย500 ก่อน 2 อาทิตย์โทรมาครั้ง ทุกครั้งผมจะสอบถามตลอดว่าถ้าปิดจะมีส่วนลดอะไรบ้าง ซึ้งจะได้คำตอบคือ ส่วนลดดอกเบี้ยเท่านั้น เงินต้นจะไม่ลดใดๆ ครับ แต่ของแฟน หลังจากที่โทรมาให้จ่ายปิดทันที แบบเต็มๆ ไม่มีส่วนลด ก็หายไปเลยหลังจาก 3 เดือนแรกก็ไม่โทรมาอีก วันนี้เข้าเดือนที่ 5 มีหมายมาแล้วครับ ฟ้องเร็วจริงๆ นัดไกล่เกลี่และ สืบพยาน ปลายเดือน มกราครับ ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91107 โดย toon1988
ไม่ทราบว่ายอด พรอมมิสเท่าไหร่คะ ของเราก็ไม่มีส่วนลดเงินต้นเหมือนกันค่ะ ลดแต่ดอกเบี้ยเท่านั้นค่ะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91154 โดย assadong2558
Replied by assadong2558 on topic อัพเดท พรอมิสครับ

toon1988 เขียน: ไม่ทราบว่ายอด พรอมมิสเท่าไหร่คะ ของเราก็ไม่มีส่วนลดเงินต้นเหมือนกันค่ะ ลดแต่ดอกเบี้ยเท่านั้นค่ะ

ยอดฟ้องตามหมาย 6 หมื่นถ้วนครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.606 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena