ขอความคิดเห็นในการหยุดจ่ายหนี้เพื่อรอโปะยอด

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88118 โดย savanya
Update 17/8/2016
1. วันนี้มีของบัตรกดเงินสดของ KTC โทรมายื่นข้อเสนอในการปลดหนี้ให้ มีมูลค่า 30,000 บาท พูดยาวมาก บอกว่าเป็นสิทธิพิเศษ บลาๆๆๆๆ มีใครโดนเหมือนกันบ้างคะ
2. ธนชาตโทรมาให้ชำระขั้นต่ำ (อีกแล้ว) ไม่มีส่วนลดให้ก็ยังไม่จ่ายคะ
3. ธ.กสิกร โทรมาขอคำตอบว่าวันนี้จะชำระได้ไหม ถ้าไม่ได้จะดำเนินการตามระบบ เลยตอบไปว่า "ทำตามระบบเลยคะ เพราะไม่มี"
*อยากทราบว่าของธ.กสิกร เราสามารถพูดขอส่วนลดได้เลยไหมคะ หรือว่ารอให้เค้าเสนอมาจะดีกว่า*

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88968 โดย savanya
วันนี้บัตรโลตัสโทรมาคะ หยุดไป 3 รอบบิล แจ้งว่าถ้าไม่ชำระขั้นต่ำ จะให้เข้าโครงการประนอมหนี้ ก็เลยปฏิเสธลูกเดียวเลยคะ จนท.ก็ออกแนวโกรธๆหน่อยคะ เลยบอกว่าให้ส่งไปตามระบบเลยคะ จนท.เลยบอกว่าไม่คิดจะแก้ไขปัญหาเลยหรอ ก็เลยยืนยันคำเดิมคะ ส่งไปตามระบบเลยคะ จนท.เลยพูดว่า "ขอบคุณมากๆคะ"

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88977 โดย tp9940
มาเก็บข้อมูลเป็นความรู้ไว้สู้กับ FC หน่อยครับ หยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89134 โดย savanya
วันนี้ สแตนดาร์ด โทรมาอีกแล้ว สแตนดาร์ดทวงแย่คะ ใครมีประสบการณ์ของการทวงหนี้สแตนดาร์ดบ้าง มาแชร์กันหน่อยคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89144 โดย Na99
ของผมทวงไม่แย่ แต่โทรมาทุกวันเลย บริษัทเซอวิสไรนี่ละ คุยง่าย บอกทำตามระบบอย่างเดียว ไม่ยืดเยื่อ

ลดให้ตอนหยุดนานๆ

โชคดีครับ :bye: :bye:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89365 โดย savanya
อัพเดต...วันนี้อิออนโทรมาคะ พูดจะให้ประนอมหนี้ จะขอคำตอบเลย ถ้าไม่ได้ก้อปล่อยหลุดตามระบบไปเลยคะ จบข่าว อย่างนี้ต้องรอหมายศาลเลยหรือเปล่าคะ หรือว่าอีกสักระยะหนึ่ง

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89392 โดย savanya
ตอนนี้เก็บเงินได้ประมาณ 25,000 บาทแล้วคะ แต่ยังไม่มีเจ้าหนี้รายไหนเสนอส่วนลดให้เลยคะ ต้องรอต่อไปหรือว่าลองโทรไปขอส่วนลดเค้าดีคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89401 โดย chanisorn
ส่วนลดยังไม่โอเค ก็รอต่อไปค่ะใจเย็นค่ะ ของธนชาติ มี 3 ตัวค่ะ
สินเชื่อส่วนบุคคล ยอด 2 แสน ผ่อนมาได้จนเหลือต้นเงิน แสนเศษ ๆ แล้วหยุดจ่ายตั้งแต่ 1 มค 58
จนเดือนที่ 11/58 ยอดหนี้รวมดอกเบี้ยประมาณ แสน 2 ต่อรองจนจบที่ 43,000 ปิดได้
เหลืออีก บัตรกดเงินสด แสนสอง กับบัตรเครดิตประมาณ 5 หมื่น ถูกขายหนี้ต่อให้บริษัทบริหารสินทรัพย์
ไปแล้วค่ะ แต่ยังทวงเรื่อย ๆ บัตรเครดิตยอดหนี้ปาไป 6 หมื่น ต่อรองกันจนสัปดาที่แล้วปิด จบที่ 24000
ตอนนี้พี่ยังเหลือบัตรกดเงินสดอยู่อีกใบ ยอดหนี้ปาไป แสนสี่ ให้ส่วนลดเหลือจ่ายครั้งเดียว 6 หมื่น แต่
ยังไม่มีเงินเลยค่ะ ถือว่าส่วนลดดีนะค๊ะ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93682 โดย Natalee T
ขอถามว่าธนชาติ เขาให้เราไปเอาใบเช็คเครดิตบูโรมาแลกกับใบปิดยอดหรือเปล่าค่ะเขาจะลด hair cut ให้

5 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #106485 โดย savanya

savanya เขียน: ฉันมีหนี้ทั้งหมดตามรายการด้านล่าง อยากสอบถามว่าจะหยุดจ่ายหนี้ไปก่อน แล้วเราควรจะทำการโปะยอดของที่ไหนก่อนจึงจะดีที่สุด
1. ธนาคารธนชาต สินเชื่อ 11,000 บาท (ปิดแล้ว)
2. ธนาคารกสิกรไทย บัตรกดเงินสด 15,000 บาท (ปิดแล้ว)
3. ธนาคารกสิกรไทย บัตรเครดิต 23,000 บาท (ปิดแล้ว)
4. อิออน บัตรเครดิต 40,000 บาท
5. KTC บัตรเครดิต 30,000 บาท (ขึ้นศาล ผ่อนชำระ)
6. KTC บัตรกดเงินสด 30,000 บาท (ขึ้นศาล ผ่อนชำระ)
7. ธนาคารซิตี้แบงค์ 12,000 บาท (ปิดแล้ว)
8. ธนาคารสแตนดาร์ด ชาร์ตเตอร์ สินเชื่อ 51,000 บาท
9. ธนาคารสแตนดาร์ด ชาร์ตเตอร์ บัตรเครดิต 35,000 บาท
10. เฟิร์สช้อยส์ บัตรกดเงินสด 60,000 บาท (ขึ้นศาล ผ่อนชำระ)
11. ธนาคารกรุงศรีอยุธยา บัตรเครดิต 16,000 บาท (ปิดแล้ว)
12. ธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย สินเชื่อ 40,000 บาท (ปิดแล้ว)
13. เทสโก้ โลตัส บัตรเครดิต 35,000 บาท (ปิดแล้ว)

Update ยอดหนี้ค้างหลังจากผ่านมรสุมมา 2 ปีกว่า ตอนนี้เหลือรายใหญ่ๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.484 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena