UOB ไม่ทำเอกสารเพื่อยื่นจ่ายปิดบัญชีให้

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86529 โดย mookrob
ตอนนี้แม่หยุดจ่ายมาได้ประมาณ 4-5 เดือนค่ะ ยอดหนี้ห้าหมื่นกว่า ยูโอบีลดให้เหลือ 35,000.- แต่จนท. บอกว่าให้ไปแจ้งที่เคาน์เตอร์ธนาคารยูโอบีได้เลยว่ามาปิดบัญชี และจ่ายยอดปิด 35,000.- หลังจากจ่ายแล้ว ธนาคารจะทำเอกสารยืนยันการปิดบัญชีมาให้ เราให้แม่ขอเอกสารลดหนี้เพื่อปิดบัญชีมาให้ ธนาคารก็ไม่ทำให้ บอกว่านโยบายของแต่ละที่ไม่เหมือนกัน จะให้ไปจ่ายที่ธนาคารอย่างเดียว เราเลยอยากทราบว่า แบบนี้จะเป็นการปิดบัญชีจริงๆไหม และทำไมถึงไม่ออกเอกสารให้ ขอให้ส่งเมล์มาให้เรา จนท.ก็ไม่ส่งให้ บอกว่าไม่มีนโยบายส่งเอกสารให้กับคนที่ไม่ใช้ลูกค้า เราเลยงงเข้าไปอีก ขออะไรก็ไม่ได้ แต่ก่อนหน้านี้บัตรอื่นๆก็ส่งเมล์มาให้ตลอด แบบนี้ต้องทำยังไงคะ รอเอกสาร หรือไปปิดที่เคาน์เตอร์เลย

ขอบคุณค่ั

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86531 โดย plakartoon

mookrob เขียน: ตอนนี้แม่หยุดจ่ายมาได้ประมาณ 4-5 เดือนค่ะ ยอดหนี้ห้าหมื่นกว่า ยูโอบีลดให้เหลือ 35,000.- แต่จนท. บอกว่าให้ไปแจ้งที่เคาน์เตอร์ธนาคารยูโอบีได้เลยว่ามาปิดบัญชี และจ่ายยอดปิด 35,000.- หลังจากจ่ายแล้ว ธนาคารจะทำเอกสารยืนยันการปิดบัญชีมาให้ เราให้แม่ขอเอกสารลดหนี้เพื่อปิดบัญชีมาให้ ธนาคารก็ไม่ทำให้ บอกว่านโยบายของแต่ละที่ไม่เหมือนกัน จะให้ไปจ่ายที่ธนาคารอย่างเดียว เราเลยอยากทราบว่า แบบนี้จะเป็นการปิดบัญชีจริงๆไหม และทำไมถึงไม่ออกเอกสารให้ ขอให้ส่งเมล์มาให้เรา จนท.ก็ไม่ส่งให้ บอกว่าไม่มีนโยบายส่งเอกสารให้กับคนที่ไม่ใช้ลูกค้า เราเลยงงเข้าไปอีก ขออะไรก็ไม่ได้ แต่ก่อนหน้านี้บัตรอื่นๆก็ส่งเมล์มาให้ตลอด แบบนี้ต้องทำยังไงคะ รอเอกสาร หรือไปปิดที่เคาน์เตอร์เลย

ขอบคุณค่ั

กับ UOB พึ่งจะปิดไปนะคะ บอกเค้าว่า ถ้าไปจ่ายปิดที่เคาน์เตอร์ รบกวนยื่นหมูยื่นแมว เอกสารมาเงินไปนะคะ เค้าทำได้คะ กับเราเค้าก็แจ้งแบบนี้ ไปปิดที่เคาวน์เตอร์ แล้วจะมีเอกสารปิดหนี้มาให้ทันทีคะ ( ให้เค้าทำเอกสารไว้ให้เลย เราต้องแจ้งเค้าว่าจะไปปิดสาขาไหน เมื่อไหร่คะ ) ก่อนชำระหนี้ปิดบัญชี อย่าลืมขอเค้าดูเอกสารก่อนนะคะ อ่านให้ละเอียดคะเลยนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86534 โดย mookrob
อ๋อ อย่างงี้เดี๋ยวเราจะได้คุยกับจนท.ได้ว่า เราจะไปปิดเมื่อไหร่ ที่ไหน และเราขอดูเอกสารก่อนจ่ายเงินด้วย อย่างงี้ไม่มีปัญหาใช่ไหมคะ แล้วเอกสารฉบับนั้นเค้าจะให้เราเลยไหม

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86535 โดย plakartoon

mookrob เขียน: อ๋อ อย่างงี้เดี๋ยวเราจะได้คุยกับจนท.ได้ว่า เราจะไปปิดเมื่อไหร่ ที่ไหน และเราขอดูเอกสารก่อนจ่ายเงินด้วย อย่างงี้ไม่มีปัญหาใช่ไหมคะ แล้วเอกสารฉบับนั้นเค้าจะให้เราเลยไหม

คะ เค้าจะให้เราถือกลับมาเลย หลังจากที่เราปิดบัญชีเรียบร้อย ถือว่าการยื่นหมูยื่นแมวเป็นผลสำเร็จคร่า :laughing:

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86536 โดย mookrob
ขอบคุณมากค่ะ นี่เครียดอยู่หลายวัน 555

7 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #86559 โดย น้าชู

mookrob เขียน: อ๋อ อย่างงี้เดี๋ยวเราจะได้คุยกับจนท.ได้ว่า เราจะไปปิดเมื่อไหร่ ที่ไหน และเราขอดูเอกสารก่อนจ่ายเงินด้วย อย่างงี้ไม่มีปัญหาใช่ไหมคะ แล้วเอกสารฉบับนั้นเค้าจะให้เราเลยไหม

สวัสดีครับคุณmookrob
เคลียร์กับเจ้าหน้าที่ว่าเราจะจ่ายเมื่อไหร่ และที่สาขาไหน พอเราไปถึงสาขาตามวันนัดก็โทร
บอกเค้าว่าเรากำลังมาจ่ายตามที่ตกลงกัน และบอกพนักงานที่สาขานั้นว่าจะมาจ่ายปิดบัญชีครับ
เค้าจะโทรหากันและfax ใบยืนยันมาที่สาขานั้นครับจ่ายเงินแล้วนำกลับมาครับ
ที่สำคัญคุยกับพนักงานสาขาให้เข้าใจกันครับจะได้ไม่พลาด
ใบปิดแบบของผมครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43967&Itemid=64&limitstart=120

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87722 โดย mookrob
เราไปปิดบัญชีเรียบร้อยตั้งแต่เดือนก่อนค่ะ ได้ใบปิดเป็นใบแฟกซ์จากยูโอบี ตอนนี้ยังไม่ได้รับตัวจริง แต่วันนี้มีใบเรียกเก็บมา บอกว่าย้งค้างอยู่อีกหมื่นกว่า อย่างงี้เราต้องทำยังไงคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87723 โดย Tann
ไม่ต้องตกใจครับ ใบแจ้งหนี้มันออกจากระบบอัตโนมัติมันจะช้าไปเดือนสองเดือนล่ะครับ เก็บหลักฐานการปิดหนี้ไว้ดีๆ หรือโทรเชคยอดหนี้กะเจ้าหน้าที่ก็ได้ ของผมก็เคยโดนกับอีกธนาคารนึง ผ่านไปสองเดือนกว่าจะแก้ไขเสร็จ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87724 โดย jackTs

mookrob เขียน: เราไปปิดบัญชีเรียบร้อยตั้งแต่เดือนก่อนค่ะ ได้ใบปิดเป็นใบแฟกซ์จากยูโอบี ตอนนี้ยังไม่ได้รับตัวจริง แต่วันนี้มีใบเรียกเก็บมา บอกว่าย้งค้างอยู่อีกหมื่นกว่า อย่างงี้เราต้องทำยังไงคะ

คุณเพิ่งจะจ่าย Hair cut ไปหมาดๆ
เอกสารใบแจ้งหนี้อันล่าสุดนี้ มันออกโดยระบบคอมพิวเตอร์อัตโนมัติ
พนักงาน/เจ้าหน้าที่ ของมันยังไม่ได้ทำการ Update ข้อมูลใหม่ลงในระบบคอมพิวเตอร์
เดี๋ยวเดือนถัดไปมันก็จะทำการ Update ข้อมูลใหม่ให้เองนั่นแหละ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87725 โดย mookrob
ขอบคุณมากค่ะ ตกกะใจหมดเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.604 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena