พบทางออกของหนี้สินแล้ว

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109282 โดย kitsana
คุณ REFRESHZzz ขอบคุณมากครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109873 โดย kitsana
สอบถามครับ ผมมีหนี้บัตรเครดิตอยู่ 6 ใบ หมดแล้วหนึ่งใบ กะลังให้อายัดเงินใบที่สอง มีวิธีที่จะหยุดดอกบัตรอื่นไหมครับ เพราะตอนนี้ดอกบัตรอื่นขึ้นเรื่อยๆเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109874 โดย ReFreshZzz

kitsana เขียน: สอบถามครับ ผมมีหนี้บัตรเครดิตอยู่ 6 ใบ หมดแล้วหนึ่งใบ กะลังให้อายัดเงินใบที่สอง มีวิธีที่จะหยุดดอกบัตรอื่นไหมครับ เพราะตอนนี้ดอกบัตรอื่นขึ้นเรื่อยๆเลย

ไม่มีครับ

สิ่งสำคัญ คือ หาวิธีแก้ไข ที่คุณได้ศึกษาไปจากชมรม

ส่วนเรื่องดอกเบี้ย มันเป็นไปตามเงื่อนไขของทางเจ้าหนี้ครับ (มันอยู่ในเอกสารที่คุณได้เซ็นไปครั้งแรกในใบสมัคร ในการทำบัตรเครดิต หรือ บัตรกดเงินสด นั่นแหละครับ)

แล้วค่อยมา H/C กันอีกที

*** หาวิธีที่เราสามารถทำได้และแก้ไขได้จริงครับ ส่วนเรื่องที่เราไม่สามารถควบคุมได้ ลองศึกษาช่องทางจากกระทู้ของทางชมรม แล้วปรับใช้ แล้วลองทำ เพื่อให้เราเป็นคนคุมเกมส์ครับ ***

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109875 โดย kitsana
ขอบคุณครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.353 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena