อิออน + อีซี หยุดจ่ายเดือนที่ 2 แร้ว

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87014 โดย kritmathi
:love:

หยุดจ่ายเดือนที่ 2 โทรหนักมากน้องอิออน วันละ 3 เวลา แต่ก้อรอประนอมนี้ครับ (เค้าจะเค้ามาหารเราที่ทำงานไหมคับ แต่เรารับสายตลอดน่ะ ไม่มีตัดสาย)

1.อิออน ผ่อนสินค้า เดือน 3000 หยุดจ่าย 2เดือนแร้ว อันนี้คิดว่า เดือนหน้าจะเริ่มจ่ายปกติครับ เพราะเอาของเค้ามา *** หรือหยุดจ่ายไปเรยดีครับ และเงินผ่อน จะมีการประนอมหนี้ไหมครับถ้าหยุดจ่าย

2.อิออน บัตรกดเงินสด 2 ใบ ยอดเงิน 70000 ครับ หยุดจ่าย 2เดือนแร้ว โทรจิโครตๆๆๆ พูดจ๋าไม่ดี (แต่ผมภูมิดี ยึดหลักพี่ๆในนี้บอก)

3. อีซี่ บัตรกดเงินสด ยอด 55000 หยุดจ่ายเดือนแรก ยังพูดจ่าดีอยู่

รู้สึกกล้วๆๆ แต่อ่านในบอด์นี้แร้ว กำลังใจดีขึ้นมากครับ ขอบคุณพี่ๆในนี้มาครับ ผมเหมือนได้เจอสวรรค์ ปลดปล่อยความกล้วครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87056 โดย racha
อีซี่ ทวงจริงทวงจัง จนรำคาญค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87066 โดย jackTs

kritmathi เขียน: 1.อิออน ผ่อนสินค้า เดือน 3000 หยุดจ่าย 2เดือนแร้ว อันนี้คิดว่า เดือนหน้าจะเริ่มจ่ายปกติครับ เพราะเอาของเค้ามา *** หรือหยุดจ่ายไปเรยดีครับ และเงินผ่อน จะมีการประนอมหนี้ไหมครับถ้าหยุดจ่าย

ไขปัญหา "หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า"
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=514&Itemid=64

kritmathi เขียน: 2.อิออน บัตรกดเงินสด 2 ใบ ยอดเงิน 70000 ครับ หยุดจ่าย 2เดือนแร้ว โทรจิโครตๆๆๆ พูดจ๋าไม่ดี (แต่ผมภูมิดี ยึดหลักพี่ๆในนี้บอก)

ลูกหนี้บางคน หยุดจ่ายอิอ้อนไปนานถึง 7ปีแล้ว(อายุความขาดไปหมดแล้ว) มันก็ยังตามทวงหนี้อยู่เลย

แถมมันยังให้ส่วนลดน้อยอีกด้วย(ลดหนี้ให้สูงสุดได้แค่ 30%เอง)...ไม่ต้องไปจ่ายมันก็ได้ครับ

อิอ้อนไม่ยอมฟ้อง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42885&Itemid=64

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=36792

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490&limitstart=6

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54722

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=129&catid=5

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=41540

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1662

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12379

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=211&Itemid=29

โดยมันจะใช้วิธีทวงหนี้แบบ"กดดัน"แทน...จนกว่าจะ Hair cut สำเร็จ หรือไม่ก็ขายหนี้เน่าออกไป

www.google.co.th/#q=site:debtclub.consumerthai.org+%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99+%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89+%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99

เรื่อง JMT กับ AEON
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29

สอบถามเรื่องอายุความ ขอคำแนะนำด้วยครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41083&Itemid=64#50231

ได้หมายศาลครั้งแรกในชีวิต ต้องทำไงบ้างคับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=0

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=20

kritmathi เขียน: 3. อีซี่ บัตรกดเงินสด ยอด 55000 หยุดจ่ายเดือนแรก ยังพูดจ่าดีอยู่

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87079 โดย kritmathi
ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้แยอะมาก

สอบถามครับ ถ้ามีเจ้าหน้าเข้ามา เราควรจะออกไปพบไหมครับ หรือถ้าเจอเจ้าหน้าเข้ามาเราควรทำอย่างไรบ้างครับ

7 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #87084 โดย jackTs
.
รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87635 โดย kritmathi
ถ้าทางอิออน และอีซี่บาย ยื่นฟ้องเรา

หมายศาลเค้าจะส่งมาที่ทำงานหรือ ตามที่อยู่ทะเบียนบ้ายครับผม

เนื่องจากถ้าส่งมาตามที่อยู่ทะเบียนบ้าน ผมจะไม่ทราบเรยว่ามีหมายศาลมา เพราะตัวเองทำงานอยู่ กทม. ไม่มีใครอยู่บ้านตามทะเบียนบ้านเรยครับ

ขอบคุณมากครับ (ขอทราบก่อน จะได้เตรียมตัวถูกครับ)

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87636 โดย to be freedom

kritmathi เขียน: ถ้าทางอิออน และอีซี่บาย ยื่นฟ้องเรา

หมายศาลเค้าจะส่งมาที่ทำงานหรือ ตามที่อยู่ทะเบียนบ้ายครับผม

เนื่องจากถ้าส่งมาตามที่อยู่ทะเบียนบ้าน ผมจะไม่ทราบเรยว่ามีหมายศาลมา เพราะตัวเองทำงานอยู่ กทม. ไม่มีใครอยู่บ้านตามทะเบียนบ้านเรยครับ

ขอบคุณมากครับ (ขอทราบก่อน จะได้เตรียมตัวถูกครับ)

......."หมายศาล" จะต้องถูกส่งไปยังที่อยู่ของผู้ที่ถูกฟ้อง(บ้าน/ภูมิลำเนา ของจำเลย)ณ ปัจจุบันเท่านั้น...จึงจะถูกต้องตามขั้นตอนของกฏหมาย

ดังนั้น จึงเป็นหน้าที่ของโจทก์(เจ้าหนี้) ก่อนที่จะทำการฟ้องลูกหนี้(จำเลย)ให้เป็นคดีความ โจทก์จะต้องทำการเช็คทะเบียนบ้านของลูกหนี้ให้ Update และถูกต้องตามความเป็นจริงเสียก่อน ว่าลูกหนี้ที่โจทก์จะทำการฟ้องผู้นั้น อยู่ที่ใดตามทะเบียนบ้านที่ถูกต้อง ณ ปัจจุบัน โดยการไปเช็คข้อมูลที่อยู่ของลูกหนี้ ที่"กองทะเบียนราษฎร์" สังกัดกรมการปกครอง กระทรวงมหาดไทย ให้ถูกต้องเสียก่อนที่จะส่งเรื่องฟ้อง...มิฉะนั้น อาจเข้าข่าย"ฟ้องผิดสถานที่"ตามที่กฎหมายบัญญัติไว้

(ก๊อบปี้มาจากกระทู้ "หมายศาล....จะถูกส่งไปที่ไหน)
...โดนมาแล้วค่ะ รอเวลาขึ้นศาล

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87644 โดย jackTs

kritmathi เขียน: ถ้าทางอิออน และอีซี่บาย ยื่นฟ้องเรา

หมายศาล...จะถูกส่งไปที่ไหน?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6974&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89236 โดย kritmathi
สอบถามครับ........................

อิออน และ อีซีบาย เคยมีกรณีการส่งเอกสารอายัดเงินเดือนให้ทางบริษัทที่เราทำงานไหมครับ ในกรณีที่เราได้หมายศาลและไม่ได้ไปตามหมายศาลเรียกครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89240 โดย jackTs

kritmathi เขียน: สอบถามครับ........................

อิออน และ อีซีบาย เคยมีกรณีการส่งเอกสารอายัดเงินเดือนให้ทางบริษัทที่เราทำงานไหมครับ ในกรณีที่เราได้หมายศาลและไม่ได้ไปตามหมายศาลเรียกครับ

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64#28147

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

.

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95836 โดย kritmathi
หลังหยุดจ่าย 10 เดือน ปิดได้ 1 บัตร อีซีบาย ยอด 6 หมื่นกว่าบาท ลดเหลือ 15000 บาท ผ่อนจ่าย 2 เดือน แฮบปี้มากๆๆครับ

แตัยังเหลือ1 ใบ ยากมากๆๆๆ ของอิออน ไม่ไห้ส่วนลดเรย คงต้องรอไปก่อน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95858 โดย kamao

kritmathi เขียน: หลังหยุดจ่าย 10 เดือน ปิดได้ 1 บัตร อีซีบาย ยอด 6 หมื่นกว่าบาท ลดเหลือ 15000 บาท ผ่อนจ่าย 2 เดือน แฮบปี้มากๆๆครับ

แตัยังเหลือ1 ใบ ยากมากๆๆๆ ของอิออน ไม่ไห้ส่วนลดเรย คงต้องรอไปก่อน

ได้ส่วนลดงามมากครับ อยากได้แบบนี้บ้างจัง แต่นี่เพิ่งผ่านไปแค่เดือนเดียวเอง คงต้องอดทนสู้กันไปอีกหลายเดือนเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.559 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena