ลาที...ชีวิตหนี้

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #87583 โดย The sea
เครียดมานาน!!! :sweat: :sweat:
หลังจากจ่ายขั้นต่ำมา 10 กว่าปี ไม่มีทีท่าว่าจะลดลงเลย มีแต่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ในที่สุดก็จ่ายขั้นต่ำไม่ไหวแล้ว ไม่รู้จะหมุนยังไงแล้ว :cry2: :cry2:

ในที่สุดก็เจอแสงสว่างจากเว็บนี้ จึงตัดสินใจบอกกับสามีและที่บ้านว่าเรากะลังทำอะไรอยู่
ถ้าหากมีใครมาหา โทรมาที่บ้าน หรือมีจดหมายจาก สนง.กฎหมาย ก็ไม่ต้องตกใจ

ยอดหนี้ มีดังนี้
1. บัตรเครดิต Citi M Visa ---> ยอดหยุด 25,000 ///หยุด 7/59 ยอดปัจจุบัน 28,563 ปิดจบ 18,000 ก.พ.60
2. บัตรกดเงินสด Citi Ready ---> ยอดหยุด 71,500 ///หยุด 8/59 ยอดปัจจุบัน 80,000 ทำยอมจ่ายเดือนละ 2,000X12 งวด งวดสุดท้ายปิดจบ
3. บัตรเครดิต UOB Master Card ---> ยอดหยุด 68,000 ///ชำระต่ำกว่าขั้นต่ำและหยุดชำระ 7/59 จนท.โทรทวง 2-3 ครั้งต่อสัปดาห์
4. บัตรกดเงินสด UOB Cash Plus ---> ยอดหยุด 67,000 ///หยุด 8/59
5. บัตรเครดิต Kbank Visa ---> ยอดหยุด 39,000 ///หยุด 8/59 ปิดรวมกับบัตรกดเงินสด
6. บัตรกดเงินสด Kbank K-Express ---> ยอดหยุด 37,000 ///หยุด 8/59 ปิดรวมบัตรเครดิต ยอดปิด 50,000 เมื่อ 24 ม.ค. 60

7. บัตรกดเงินสด SCB Speedy Cash ---> ยอดหยุด 67,500.00 ///หยุด 8/59
8. บัตรเครดิต First Choice Platinum Visa ---> ยอดหยุด 32,000 ///หยุด 8/59 ยอดปัจจุบัน 34,850 ปิดจบ 21,000 พ.ย.59
9. บัตรเครดิต Tesco Lotus Visa ---> ยอดหยุด 36,500 ///หยุด 8/59
10. บัตรเครดิต KTC Master Card ---> ยอดหยุด 57,500 ///หยุด 8/59 ศาลตัดสินแล้วเมื่อ 3 ธ.ค. 59 รอคำพิพากษา
11. บัตรกดเงินสด KTC Revolve ---> ยอดหยุด 40,000 ///หยุด 8/59 ศาลตัดสินแล้วเมื่อ 3 ธ.ค. 59 รอคำพิพากษา

12. บัตรเครดิต Aeon Gold Visa ---> ยอดหยุด 46,000 ///หยุด 8/59
รวมยอดหนี้ทั้งสิ้น 585,500 บาท :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

เลือกเดินทางนี้แล้วต้องสู้ อดทน และรอคอย แล้วหนี้ก็จะหมดไป :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88357 โดย The sea
Replied by The sea on topic ลาที...ชีวิตหนี้
อัพเดท 18/8/2559

เจ้าหนี้เริ่มโทรทวงแล้วจ้า โดยเฉพาะอิออนและ UOB ตามจิกแทบจะทุกวัน จะให้จ่ายเข้าไปและกดเงินออกมาใช้ใหม่ (ไม่สนค่ะ เก็บเงินเพื่อรอ H/C) :สู้ๆ: :สู้ๆ:
ส่วนเจ้าหนี้รายอื่นน้ำเสียงยังไพเราะอยู่...อดทน สู้กันต่อไป :) :)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88376 โดย pdo

The sea เขียน: อัพเดท 18/8/2559

เจ้าหนี้เริ่มโทรทวงแล้วจ้า โดยเฉพาะอิออนและ UOB ตามจิกแทบจะทุกวัน จะให้จ่ายเข้าไปและกดเงินออกมาใช้ใหม่ (ไม่สนค่ะ เก็บเงินเพื่อรอ H/C) :สู้ๆ: :สู้ๆ:
ส่วนเจ้าหนี้รายอื่นน้ำเสียงยังไพเราะอยู่...อดทน สู้กันต่อไป :) :)

ให้กำลังใจคับ...สู้ๆๆๆคับ....เป็นเหมือนกันเลยคับ...โทรมาทุกวัน

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88393 โดย rainy2016
Replied by rainy2016 on topic ลาที...ชีวิตหนี้
ดูยอดหนี้ หลายตัวไม่สูงมาก อ่านกระทู้เยอะๆ ทางออกจะมาเรื่อยๆ รับมือกับการทวง 3 เดือนแรก สู้ๆ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88401 โดย The sea
Replied by The sea on topic ลาที...ชีวิตหนี้
ขอบคุณนะคะ คุณ pdo และ คุณ rainy2016
สู้ๆ เช่นกันนะคะ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88656 โดย The sea
อัพเดท 25/8/2559

-UOB โทรทวงวันเว้นวัน ให้ชำระเข้าไปก่อนแล้วสามารถกดเงินสดออกมาใหม่

-Aeon โดย ACS โทรทวงทุกวันยังดีที่เว้นวันอาทิตย์ เราบอกว่าไม่มีจ่าย และเมื่อวันที่ 19/8/2559 โทรเข้าออฟฟิศ เราเลยร้องเรียนที่ ACS ว่าสะดวกรับสายโทรศัพท์มือถือเท่านั้น โทรเข้าออฟฟิศหากโดนไล่ออกจะเอาตังที่ไหนมาชำระหนี้ ตอนนี้ก็เงียบๆไป

-Lotus เสนอให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ เลยบอกไปว่าขอคิดดูก่อน จนท.จะติดต่อมาใหม่

-Kbank ให้หามาชำระภายในวันที่ 25/8/2559 เราบอกไม่มีหาไม่ได้ก็จะให้เราพยายามหามาจ่ายให้ได้ และหากเราติดปัญหาก็ให้บอกกับ จนท.จะได้ช่วยหาทางออกให้เรา

-FC, SCB, KTC และ Citi ให้หามาชำระสัก 1 งวด เราบอกว่ายังไม่มี จนท.จะติดต่อตามระบบ

:sweat: :sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88749 โดย makamza41
Replied by makamza41 on topic ลาที...ชีวิตหนี้

The sea เขียน: อัพเดท 25/8/2559

-UOB โทรทวงวันเว้นวัน ให้ชำระเข้าไปก่อนแล้วสามารถกดเงินสดออกมาใหม่

-Aeon โดย ACS โทรทวงทุกวันยังดีที่เว้นวันอาทิตย์ เราบอกว่าไม่มีจ่าย และเมื่อวันที่ 19/8/2559 โทรเข้าออฟฟิศ เราเลยร้องเรียนที่ ACS ว่าสะดวกรับสายโทรศัพท์มือถือเท่านั้น โทรเข้าออฟฟิศหากโดนไล่ออกจะเอาตังที่ไหนมาชำระหนี้ ตอนนี้ก็เงียบๆไป

-Lotus เสนอให้ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ เลยบอกไปว่าขอคิดดูก่อน จนท.จะติดต่อมาใหม่

-Kbank ให้หามาชำระภายในวันที่ 25/8/2559 เราบอกไม่มีหาไม่ได้ก็จะให้เราพยายามหามาจ่ายให้ได้ และหากเราติดปัญหาก็ให้บอกกับ จนท.จะได้ช่วยหาทางออกให้เรา

-FC, SCB, KTC และ Citi ให้หามาชำระสัก 1 งวด เราบอกว่ายังไม่มี จนท.จะติดต่อตามระบบ

สู้ๆครับ ของผมก็หยุดเดือน 8 เหมือนกัน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88755 โดย IndyGirL
Replied by IndyGirL on topic ลาที...ชีวิตหนี้
ช่วง 3-4 เดือนแรกนี่แทบบ้ากันเลยแหละคะ ทวงหนักมากจริง ๆ อดทนเท่านั้นคะ

เครืกรุ่งศรี FC / Lotus ส่วนลดดี แต่ให้ระวังช่วงนี้เหมือนจะโดนฟ้องก่อนครบ 1 ปีหลายท่านเลย เราโดนตอนเดือนที่ 9 ได้คะ
Citi เข้าเดือนที่ 4-5 ส่วนลดเริ่มมาแล้วคะ แรก ๆ อาจจะทวงแย่หน่อย ทนคะ ส่วนลด 50% up แต่ของเราเลือกแบ่งชำระ 12 เดือน ก็ลดน้อยหน่อย ประมาณ 40-45%
UOB เจ้านี้เดี๋ยวทวง เดี๋ยวหาย มาเป็นช่วง ๆ เพื่อน ๆ คนอื่นได้ส่วนลดดีบ้างน้อยบ้าง+ฟ้องเร็ว แต่ของเราที่เจอฟ้องช้านะคะ โดนตอน ปีกว่า ๆ แต่ไม่ได้ส่วนลดเลยลดแค่ ดอกเบี้ยค้าง
KTC ฟ้องเร็ว ไกล่เกลี่ยตกลงที่ศาล ลดดอกเบี้ยค้งและได้เงื่อนไขผ่อนชำระ นานพอสมควร
Kbank เจ้านี้ที่เราเจอทวงดีมากก ส่วนลดมีมาเรื่อย ๆ และลดเยอะเช่นกัน 50% up

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88758 โดย The sea
คุณmakamza41 และ คุณIndyGirL
ขอบคุณมากๆเลยค่ะสำหรับกำลังใจ ชอบเว็บนี้มากเหมือนมีเพื่อนที่สู้ไปด้วยกันจริงๆ :) :)
ตอนนี้ต้องใช้ความอดทนจริงๆในการรับโทรศัพท์ :No: :No:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88784 โดย ใจดี
Replied by ใจดี on topic ลาที...ชีวิตหนี้
คุณ Indy Girl ใจดีอยากเรียนปรึกษาในกระทู้ใจดี ไม่ทราบจะหาอ่านกระทู้คุณได้ยังไงค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88786 โดย ใจดี
Replied by ใจดี on topic ลาที...ชีวิตหนี้
คุณ the sea

เก็บเงินได้เยอะมากเลยค่ะ สู้ ๆ นะค่ะ แป๊ปเดียว เป็นหนี้อิอออนเหมือนกันเลยค่ะ

ทวงแย่มากๆด้วย แต่ก็ต้องอดทนค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88910 โดย The sea

ใจดี เขียน: คุณ the sea

เก็บเงินได้เยอะมากเลยค่ะ สู้ ๆ นะค่ะ แป๊ปเดียว เป็นหนี้อิอออนเหมือนกันเลยค่ะ

ทวงแย่มากๆด้วย แต่ก็ต้องอดทนค่ะ

ขอบคุณนะคะคุณใจดี...สู้ๆเช่นกันค่ะ

อัพเดท 31/8/2559
วันนี้ FC โทรมาทวงยอด
FC : สวัสดีครับ ขอสายคุณ The sea ครับ
เรา : พูดสายค่ะ
FC : วันนี้ยังไม่เห็นยอดที่จะชำระเข้ามา 1 งวดเลยครับ
เรา : ช่วงนี้ไม่สะดวกเลยค่ะ
FC : คุณลูกค้าจะอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับ นี่ก็เข้า 2 งวดแล้วนะครับ
เรา : ค่ะ แต่ช่วงนี้ไม่สะดวกจริงๆค่ะ พอดีมีปัญหาด้านการเงินอยู่ค่ะ
FC : คุณลูกค้าจะอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับ คุณจะต้องหามาชำระก่อน 1 งวดนะครับ แล้วจะนัดวันไหนครับ
เรา : ไม่สามารถระบุวันได้ค่ะ ช่วงนี้ไม่มีจริงๆค่ะ
FC : คุณลูกค้าจะอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับ บลาๆๆๆ (เราชักจะโมโห)
เรา : คุณก็ไม่ฟังที่ฉันพูดเลย บอกว่าไม่มีๆ
FC : คุณลูกค้าจะอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับ
(มันไม่ยอมวางสายสักที มันบอกให้ชำระเย็นนี้ เราก็ตอบค่ะใส่มัน มันเลยวาง...เฮ้อ!!!) :sweat: :sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88949 โดย kmn

The sea เขียน:

ขอบคุณนะคะคุณใจดี...สู้ๆเช่นกันค่ะ

FC : สวัสดีครับ ขอสายคุณ The sea ครับ
FC : วันนี้ยังไม่เห็นยอดที่จะชำระเข้ามา 1 งวดเลยครับ
FC : คุณลูกค้าจะอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับ นี่ก็เข้า 2 งวดแล้วนะครับ
เรา : ค่ะ แต่ช่วงนี้ไม่สะดวกจริงๆค่ะ พอดีมีปัญหาด้านการเงินอยู่ค่ะ
FC : คุณลูกค้าจะอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับ คุณจะต้องหามาชำระก่อน 1 งวดนะครับ แล้วจะนัดวันไหนครับ
เรา : ไม่สามารถระบุวันได้ค่ะ ช่วงนี้ไม่มีจริงๆค่ะ
FC : คุณลูกค้าจะอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับ บลาๆๆๆ (เราชักจะโมโห)
เรา : คุณก็ไม่ฟังที่ฉันพูดเลย บอกว่าไม่มีๆ
FC : คุณลูกค้าจะอ้างแบบนี้ไม่ได้นะครับ
(มันไม่ยอมวางสายสักที มันบอกให้ชำระเย็นนี้ เราก็ตอบค่ะใส่มัน มันเลยวาง...เฮ้อ!!!) :sweat: :sweat:

ลองบอกไปว่าตอนนี้ไม่มีจริงๆ ถ้าจะให้จ่ายให้ได้งั้นขอยืมเงินคุณมาจ่ายก่อนได้มั๊ย เด่วมีแล้วจะรีบคืนให้ ^^ ^^

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88970 โดย The sea

yonst เขียน:

The sea เขียน:

ลองบอกไปว่าตอนนี้ไม่มีจริงๆ ถ้าจะให้จ่ายให้ได้งั้นขอยืมเงินคุณมาจ่ายก่อนได้มั๊ย เด่วมีแล้วจะรีบคืนให้ ^^ ^^

คุณ yonst
คิดจะตอบแบบนี้อยู่เหมือนกันค่ะ แต่รอให้มันสุดๆก่อนค่ะ
เพราะคงต้องคุยกันอีกหลายครั้ง ^^ ^^

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90146 โดย The sea
อัพเดท 6/10/2559
ค้างครบ 3 งวดทุกเจ้าแล้ว และกำลังจะเข้างวดที่ 4 รับสายจากเจ้าหนี้ทุกวัน :No: :No:
และวันนี้ได้รับสายจาก KTC ยอดหยุด 98,000 ยอดปัจจุบัน 100,110 หยุดเดือน 8/59
KTC : ทาง KTC ได้ส่งเรื่องไปยังศาลแขวงแล้วและจะดำเนินการปิดหมายภายในวันที่ 21 ต.ค. 59 นี้
เรา : ขอทราบเลขคดีด้วยค่ะ
KTC : เลขคดีมีค่ะและออกแล้ว แต่ไม่สามารถบอกได้เนื่องจากคนละหน่วยงานกัน ขณะนี้คุณมียอดหนี้ค้างจำนวน 100,110 บาท ทั้งบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด และทาง KTC มีขอเสนอคือ ให้ผ่อนชำระ 6 เดือนๆละ 18,000
เรา : ยอดผ่อนต่อเดือนสูงไม่สามารถผ่อนชำระได้
KTC : อยากให้รับขอเสนอนี้ก่อนส่งเรื่องฟ้องภายในวันที่ 21 ต.ค. 59 ค่ะ
เรา : คงไม่รับอ่ะค่ะ...วางสาย

3 เดือนเอง ส่งฟ้องแล้วเหรอ??? :shy: :shy:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90147 โดย kmn

The sea เขียน: อัพเดท 6/10/2559
ค้างครบ 3 งวดทุกเจ้าแล้ว และกำลังจะเข้างวดที่ 4 รับสายจากเจ้าหนี้ทุกวัน :No: :No:
และวันนี้ได้รับสายจาก KTC ยอดหยุด 98,000 ยอดปัจจุบัน 100,110 หยุดเดือน 8/59
KTC : ทาง KTC ได้ส่งเรื่องไปยังศาลแขวงแล้วและจะดำเนินการปิดหมายภายในวันที่ 21 ต.ค. 59 นี้
KTC : เลขคดีมีค่ะและออกแล้ว แต่ไม่สามารถบอกได้เนื่องจากคนละหน่วยงานกัน ขณะนี้คุณมียอดหนี้ค้างจำนวน 100,110 บาท ทั้งบัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด และทาง KTC มีขอเสนอคือ ให้ผ่อนชำระ 6 เดือนๆละ 18,000
เรา : ยอดผ่อนต่อเดือนสูงไม่สามารถผ่อนชำระได้
KTC : อยากให้รับขอเสนอนี้ก่อนส่งเรื่องฟ้องภายในวันที่ 21 ต.ค. 59 ค่ะ

3 เดือนเอง ส่งฟ้องแล้วเหรอ??? :shy: :shy:

ของผมไม่มีของ KTC เคยแต่ของกรุงศรี สไมล์แคช ผมรับสายทุกครั้ง ต่อรองมาตลอดยื้อมาเกือบ 3 ปี ก็ยังไม่ส่งฟ้อง จนผมเพิ่งปิดปัฐชีไปเมื่อต้นปีที่ผ่านมานี้เอง

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90150 โดย KimmyChan
Replied by KimmyChan on topic ลาที...ชีวิตหนี้

The sea เขียน: อัพเดท 6/10/2559

มาเก็บข้อมูล KTC เพิ่งหยุดจ่ายอ่ะคะ
แอร๋ย 3 เดือนส่งฟ้องเลยเหรอคะ @.@
ของเรา 3 ใบ ยอดรวมแสนนิดๆ พอดี จะรอดมั้ยเนี้ยยย

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90663 โดย The sea
อัพเดท 28/10/2559

-ได้รับหมายศาล KTC แล้ว ไปศาลวันที่ 3/12/2559 (ฟ้องเร็วจริงๆ)
-FC และ Lotus เสนอลดให้ 30% (ยอดยังสูงไปขอส่วนลดอีกนิดนะ)
-Citibank โทรมาบ่อยมากแทบทุกวัน แต่ยังไม่ทันรับสายเลยเหมือนยิงมา
-SCB, UOB และ กสิกร อาทิตย์เว้นอาทิตย์
-Aeon เงียบไปเลย และตั้งใจว่าจะปิดเป็นรายสุดท้าย

สู้กันต่อไป :เฮ้อ: :เฮ้อ:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90771 โดย 0956142429
Replied by 0956142429 on topic ลาที...ชีวิตหนี้

The sea เขียน: อัพเดท 28/10/2559

-ได้รับหมายศาล KTC แล้ว ไปศาลวันที่ 3/12/2559 (ฟ้องเร็วจริงๆ)
-FC และ Lotus เสนอลดให้ 30% (ยอดยังสูงไปขอส่วนลดอีกนิดนะ)
-Citibank โทรมาบ่อยมากแทบทุกวัน แต่ยังไม่ทันรับสายเลยเหมือนยิงมา
-SCB, UOB และ กสิกร อาทิตย์เว้นอาทิตย์
-Aeon เงียบไปเลย และตั้งใจว่าจะปิดเป็นรายสุดท้าย

สู้กันต่อไป :เฮ้อ: :เฮ้อ:

ไปศาลของ Ktc แล้ว มาเล่าให้ฟังบ้างนะค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90773 โดย Kirada
Replied by Kirada on topic ลาที...ชีวิตหนี้
สู้ต่อไปค่ะหยุดจ่ายพร้อมๆกัน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.733 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena