ขอยิ้มสู้หนี้ ปลดหนี้ ด้วยอีกคนค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89252 โดย noiize_ska
บัตรเซ็นทรัล ก็โทรถี่เหมือนกันค่ะ 10/9/59 โทรมาเมื่อกี้ค่ะ ก็เริ่มพูดจาไม่ค่อยดีแล้วค่ะ ต้องตั้งสติให้มากขึ้น

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89253 โดย noiize_ska
เทสโก้มาถี่เหลือเกิน แต่พูดดีอยู่ค่ะ สู้ๆมีสติ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89312 โดย noiize_ska
12/9/59 บัตร ktcโทรมาทวงถามว่าได้ชำระเข้ามาหรือยัง แต่พูดจาดีค่ะ เราตอบว่า ยังไม่มีเลยไม่ได้ชำระเข้าไป เจ้าหน้าที่บอกว่างั้น บัตรโดนยกเลิก ทั้ง2ใบ เลยน่ะค่ะ และเรื่องจะเข้าสู่ระบบ เราก็ตอบว่าค่ะ และก็วางสายไป โอ๊ย ต่อไปจะเจออะไรอีกน่ะเนี้ย ตื่นเต้น กลัว ใจเต้นแรงมากเลยค่ะ เวลารับโทรศัพท์ แต่พยายามตั้งสติ และฟังคำถามค่ะ สู้ สู้ ค่ะ
:sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89413 โดย noiize_ska
13/9/59 บัตรเซ้นทรัล โทรมาทวงค่ะ แต่พูดจาดีค่ะ บอกให้หามาชำระภายในวันที่กำหนด แล้วก็วางสายไปค่ะ สู้สู้
:sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89414 โดย noiize_ska
14/9/59 บัตรเทสโก้ โทรมาทวง แต่พูดจาดีค่ะ น่าจะเปลี่ยนคนทวง น่ะค่ะ แล้วก็บอกให้เราหาชำระก่อน ภายในวันที่กำหนด แล้วก็วางสายไปค่ะ สู้สู้ ตื่นเต้นทุกครั้งที่รับสาย
:สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89420 โดย rainy2016
KTC ทวงน้อย ไม่เซ้าซี้ บอกไม่มีก็วาง ยิ่งเดือนที่ 4 -5 แทบหายไปเลย
#แต่ฟ้องเร็ว ของเรา ได้หมายศาล เมื่อค้างจ่าย 5 เดือนกว่า เร็วดีแท้
ไม่ลดเงินต้น ถ้าเงินไม่พร้อม หรือเก็บได้ไม่มากพอ เก็บเงินไว้ h/c กับเจ้าที่ให้ส่วนลดดีๆ
ส่วน ktc เก็บไปผ่อนน้อยๆ ยาวๆ หน้าศาลเลยค่ะ เดือนละ 1500-2000 ระยะเวลา 3 ปี ฯลฯ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89862 โดย noiize_ska

rainy2016 เขียน: KTC ทวงน้อย ไม่เซ้าซี้ บอกไม่มีก็วาง ยิ่งเดือนที่ 4 -5 แทบหายไปเลย
#แต่ฟ้องเร็ว ของเรา ได้หมายศาล เมื่อค้างจ่าย 5 เดือนกว่า เร็วดีแท้
ไม่ลดเงินต้น ถ้าเงินไม่พร้อม หรือเก็บได้ไม่มากพอ เก็บเงินไว้ h/c กับเจ้าที่ให้ส่วนลดดีๆ
ส่วน ktc เก็บไปผ่อนน้อยๆ ยาวๆ หน้าศาลเลยค่ะ เดือนละ 1500-2000 ระยะเวลา 3 ปี ฯลฯ

ขอบคุณ คุณ rainy น่ะค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89863 โดย noiize_ska
ขอสอบถามผู้รู้ค่ะ กรณีที่เราไม่มีเงินเก็บทำ h/c จะต้องทำยังไงค่ะ และจะมีผล ดี หรือ ไม่ดี มากน้อยขนาดไหน หรือแนวทางประมาณไหนค่ะ ... ขอบคุณค่ะ
(o_O) ^^

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89871 โดย jackTs

noiize_ska เขียน: ขอสอบถามผู้รู้ค่ะ กรณีที่เราไม่มีเงินเก็บทำ h/c จะต้องทำยังไงค่ะ และจะมีผล ดี หรือ ไม่ดี มากน้อยขนาดไหน หรือแนวทางประมาณไหนค่ะ ... ขอบคุณค่ะ

ถ้าคุณไม่มีเงินเก็บเพื่อทำ Haircut ได้เลย...ก็ปล่อยให้พวกเจ้าหนี้ทั้งหมดทุกราย มันฟ้องศาลไป

แล้วคุณก็ไปขึ้นศาลโดยใช้แนวทางที่ 3.

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

แล้วหลังจากนั้น ก็ปล่อยให้เจ้าหนี้ทุกรายมันมาเข้าแถว"อายัดเงินเดือน"(30%) แล้วคุณก็ไปทำเรื่องลดหย่อนลงมาให้เหลือ 15%...โดยมีรายละเอียดอยู่ในกระทู้นี้

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แต่การที่ลูกหนี้จะใช้วิธีนี้ได้นั้น ลูกหนี้จะต้องไม่มีทรัพย์สินใดๆ ที่ให้เจ้าหนี้มันสามารถยึดทรัพย์ได้ด้วยนะครับ

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

เราต้องยอมความทุกคดี หรือไม่ ถ้าเรากำลังจะต้องถูกอายัดเงินเ​ดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#81455

เพราะไอ้เจ้าหนี้ที่มันมาเข้าแถว"อายัดเงินเดือน"เป็นรายหลังๆ มันจะติดต่อกลับมาเพื่อขอเสนอราคา "Haircut แบบยิ่งยวด "(เสนอราคาส่วนลดกันแบบถล่มถลาย)กันใหม่อีกครั้ง

กระทู้"ตัวอย่าง"ที่แนะนำให้อ่าน (อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43850&limitstart=20&Itemid=64#79001 (อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42643&limitstart=20&Itemid=64#71301 (อยู่ในอันล่างสุดของกระทู้)

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89882 โดย noiize_ska

นกกระจอกเทศ เขียน:

noiize_ska เขียน: ขอสอบถามผู้รู้ค่ะ กรณีที่เราไม่มีเงินเก็บทำ h/c จะต้องทำยังไงค่ะ และจะมีผล ดี หรือ ไม่ดี มากน้อยขนาดไหน หรือแนวทางประมาณไหนค่ะ ... ขอบคุณค่ะ

ถ้าคุณไม่มีเงินเก็บเพื่อทำ Haircut ได้เลย...ก็ปล่อยให้พวกเจ้าหนี้ทั้งหมดทุกราย มันฟ้องศาลไป

แล้วคุณก็ไปขึ้นศาลโดยใช้แนวทางที่ 3.

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

แล้วหลังจากนั้น ก็ปล่อยให้เจ้าหนี้ทุกรายมันมาเข้าแถว"อายัดเงินเดือน"(30%) แล้วคุณก็ไปทำเรื่องลดหย่อนลงมาให้เหลือ 15%...โดยมีรายละเอียดอยู่ในกระทู้นี้

ไขข้อข้องใจ “การอายัดเงินเดือน”
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=28147&Itemid=64

แต่การที่ลูกหนี้จะใช้วิธีนี้ได้นั้น ลูกหนี้จะต้องไม่มีทรัพย์สินใดๆ ที่ให้เจ้าหนี้มันสามารถยึดทรัพย์ได้ด้วยนะครับ

กฏเกณฑ์ การอายัด(ยึด)ทรัพย์สิน ภายในบ้านของจำเลย(ลูกหนี้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=2194&Itemid=64

หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือนและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=8746&Itemid=64

เราต้องยอมความทุกคดี หรือไม่ ถ้าเรากำลังจะต้องถูกอายัดเงินเ​ดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42116&Itemid=64#81455

เพราะไอ้เจ้าหนี้ที่มันมาเข้าแถว"อายัดเงินเดือน"เป็นรายหลังๆ มันจะติดต่อกลับมาเพื่อขอเสนอราคา "Haircut แบบยิ่งยวด "(เสนอราคาส่วนลดกันแบบถล่มถลาย)กันใหม่อีกครั้ง

กระทู้"ตัวอย่าง"ที่แนะนำให้อ่าน (อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43850&limitstart=20&Itemid=64#79001 (อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้)

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42643&limitstart=20&Itemid=64#71301 (อยู่ในอันล่างสุดของกระทู้)

ขอบคุณค่ะคุณนกกระจอกเทศ ขอบคุณมากๆๆๆๆค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89885 โดย noiize_ska
โทรมาทวง 2เจ้าค่ะ คือ เทสโก้ กับ เซ็นทรัล โทรมาเป็นระยะ แต่บ่อยวันล่ะ1ครั้งค่ะ พูดจาดีอยู่ค่ะ ส่วน ktc เงียบมากค่ะ สงสัยเตรียมตัวฟ้องแน่ๆๆหยุดจ่ายมาได้ 3เดือน แวะมา update ค่ะ สู้ค่ะ เครียดมากเหมือนกัน แต่จะพยายามอดทนค่ะ สู้ตาย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89887 โดย 1128

noiize_ska เขียน: โทรมาทวง 2เจ้าค่ะ คือ เทสโก้ กับ เซ็นทรัล โทรมาเป็นระยะ แต่บ่อยวันล่ะ1ครั้งค่ะ พูดจาดีอยู่ค่ะ ส่วน ktc เงียบมากค่ะ สงสัยเตรียมตัวฟ้องแน่ๆๆหยุดจ่ายมาได้ 3เดือน แวะมา update ค่ะ สู้ค่ะ เครียดมากเหมือนกัน แต่จะพยายามอดทนค่ะ สู้ตาย

พึ่งหยุดเคทีซีเดือนแรกค่ะมีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งให้จ่ายครั้งเดียวตอนนี้เงียบมากค่ะแอบกลัวเหมือนกันค่ะประมาณกี่เดือนเขาจะดำเนินการอย่างอื่นกับเราคะเช่นฟ้องเราค่ะรบกวนถ้ามีอะไรคืบหน้าช่วยอับเดดให้เป็นแนวทางด้วยนะคะขอบคุณค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89922 โดย toon1988

noiize_ska เขียน: โทรมาทวง 2เจ้าค่ะ คือ เทสโก้ กับ เซ็นทรัล โทรมาเป็นระยะ แต่บ่อยวันล่ะ1ครั้งค่ะ พูดจาดีอยู่ค่ะ ส่วน ktc เงียบมากค่ะ สงสัยเตรียมตัวฟ้องแน่ๆๆหยุดจ่ายมาได้ 3เดือน แวะมา update ค่ะ สู้ค่ะ เครียดมากเหมือนกัน แต่จะพยายามอดทนค่ะ สู้ตาย

ขอติดตามเทสโก้ ด้วยคนค่ะ แต่ของเราน่าจะไปไกลแล้ว เพราะใกล้จะส่งฟ้องละ แต่เจ้านี้ ส่วนลดดีมากนะคะ ถ้ามีเงินปิดไปเลยดีกว่าค่ะ .... สู้ๆ นะคะ :ลั่ลล้า:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89925 โดย Werachon
KTC ประมาณ 4-5 เดือนครับ ของผมไปเจรจาประนอมหนี้ที่ศาลมา จ่าย1500 23งวด งวดสุดท้ายเหลือเท่าไหร่ต้องปิดหมด ระหว่างนี้มีดอก 10% ต่อปี คิดว่าหลังได้โบนัสจะลองโทรไปแหย่ๆเรื่องส่วนลดดู ถ้าดีค่อยปิด ถ้าไม่ดี ก็รอไปยาวๆ 24 งวด เอาเงินไปออมหุ้นเล่นแชร์ต่อ :)

สู้ๆครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90084 โดย noiize_ska
หยุดจ่ายเข้าเดือนที่3ล่ะค่ะ โทรมาทวงเป็นระยะ :No:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90280 โดย noiize_ska
Ktcส่งฟ้องแล้วค่ะ 17ตุลาคมนี้ เร็วมากก หยุดจ่าย4เดือนเองค่ะ
:cry2: ตื่นเต้นมากกกขอคำแนะนำในการขึ้นศาลด้วยค่ะ ไม่เคยขึ้นศาลเลยค่ะ ตื่นเต้นด้วย กลัวด้วย ใจเต้นแรงมากกกกก

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90285 โดย noiize_ska
บัตรเทสโกส่งข้อความให้ติดกลับ ตามเบอร์ที่ให้ไว้ คือ งง ค่ะ ทำไมต้องส่งข้อความมาด้วยทั้งๆที่โทรมาเราก็รับสายทุกครั้ง มี2วันก่อน โทรมาพอเราฮัลโล ก็วางสาย คืองง อ่ะ แล้วส่งข้อความมาว่า ให้ติดต่อกลับ ไม่งั้นจะส่งเรื่องเข้าระบบ งง ค่ะ จะมีผลอะไรไหมค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90301 โดย rainy2016

noiize_ska เขียน: Ktcส่งฟ้องแล้วค่ะ 17ตุลาคมนี้ เร็วมากก หยุดจ่าย4เดือนเองค่ะ
:cry2: ตื่นเต้นมากกกขอคำแนะนำในการขึ้นศาลด้วยค่ะ ไม่เคยขึ้นศาลเลยค่ะ ตื่นเต้นด้วย กลัวด้วย ใจเต้นแรงมากกกกก

โหเร็วมาก ทำไม KTC รีบมากกกกก .. ตั้งกระทู้ได้ 2 เดือนกว่าเอง .. คุณ noiiza_ska ก็เลือกผ่อนน้อยๆ ยาวๆ เก็บเงินไว้ h/c ตัวอื่น..
#ถ้า KTC มาอ่าน น่าจะให้ส่วนลดบ้างนา จะได้ลดงาน จนท. ปิดจบ ปิดจบ คงได้หลายเคส...ไม่ต้องดูแลบัญชีลูกหนี้ ไปอีก 1-2-3-4-5 ปี (แอบจุ้น คิดแทนเจ้าหนี้) เศรษฐกิจไม่ดี ผ่อนตลอดรอดฝั่งก็ดี

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90461 โดย noiize_ska
ดิฉันเข้าใจผิดเองค่ะ ทางktcบอกว่าจะทำเรื่องส่งฟ้องศาลวันที่17 ให้ดิฉันรอรับหมายศาลประมาณ1อาทิตย์ค่ะ ตกใจ สติหลุด เลย เข้าใจผิดค่ะ
และรบกวนผู้รู้ทุกท่าน ช่วยให้คำแนะนำ ว่าจะตอบยังไงดีค่ะ ทางเทสโก้ กับ บัตร เซ็นทรัล โทรมากล่อมให้เข้าโครงการประนอมนี ดิฉันควรจะตอบว่ายังไงดีค่ะ รบกวนทุกท่านด้วยน่ะค่ะ .... ขอบคุณค่ะ
(o_O)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90463 โดย noiize_ska
เราสามารถขอส่วนลดกับเจ้าหนี้ได้ไหมค่ะ หยุดจ่ายมา3เดือนค่ะ หรือต้องรอ ไปก่อนให้ทางเจ้าหนี้เสนอมาเอง หรือยังไงค่ะรบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยค่ะ ... ขอบคุณมากค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.791 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena