มือใหม่เริ่มหยุดจ่าย Aeon&First Choice

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87843 โดย Blackm275
***หลังจากแอบซุ่มอ่าน-ศึกษาข้อมูลในชมรมมาหลายวัน วันนี้ได้ฤกษสมัครสมาชิกกับเขาเสียที***
สวัสดีครับ ปัจจุบันผมอายุ 31 ปี กำลังจะหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรก (สิงหาคม 59) ยอดหนี้รวม 2 บัตร 142,996.46 แรกๆเครียดมากกก ตอนนี้ก็ยังเครียด แต่อ่านหลายๆกระทู้ พอจะบรรเทาความเครียดลงมาบ้างนิดนึง
เริ่มกันเลยครับ...
Aeon วันที่หยุดจ่าย 2 สิงหาคม 59 ยอดรวม 61,286.86
First Choice วันที่หยุดจ่าย 8 สิงหาคม 59 ยอดรวม 81,709.60

:wo: ตั้งเป้าจะจ่ายยอด H/C ทีเดียว คาดว่าน่าจะเก็บจ่าย H/Cเดือนละ 4,000 :wo:

Update:
อิออน
4 ส.ค. 59 โทรมายังพูดดี ให้จ่ายยอดค้างชำระ ผมก็ได้แต่ครับๆๆ
5 ส.ค. 59 โทรมายังพูดดี ให้จ่ายยอดค้างชำระ ผมก็ได้แต่ครับๆๆ
6 ส.ค. 59 วันนี้ผมเริ่มแจ้งความจำนงว่าไม่อยากจ่ายยอดขั้นต่ำ เก็บเงินเพื่ออยากปิดยอดทีเดียวทั้งหมด พนง.สาวก็แจ้งบลาๆๆ ลูกค้าประวัติดี อยากให้จ่ายส่วนนึง ผมก็ครับๆๆ ถ้ามีผมจะไปจ่ายครับ

//สู้ไปพร้อมๆกันครับ ไม่ได้มีเจตนาเบี้ยว แต่ไม่ไหวจ่ายขึ้นต่ำทุกๆเดือน อยากหมดภาระ ตั้งเป้าไม่เกิน 2 ปี จะปิดใหม้หมด จะไม่เพิ่มหนี้ที่ไหนอีกเด็ดขาด ใช้เงินไปทำงานวันละ100 ตอนนี้มีน้อยใช้น้อยอดทนเพื่ออนาคตครับ สู้เว้ยยครับ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87844 โดย paepae
สู้สู้คะ....เพิ่งไปขึ้นศาลมาคะ และก็กำลังรออีกหลายใบ...

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87850 โดย noiize_ska
เริ่มเดือนเดียวกันเลยค่ะ จะเก็บเดือนล่ะ 4,000เหมือนกันค่ะ สู้สู้ไปด้วยกันค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87853 โดย Blackm275

paepae เขียน: สู้สู้คะ....เพิ่งไปขึ้นศาลมาคะ และก็กำลังรออีกหลายใบ...

ขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีนะครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87854 โดย Blackm275

noiize_ska เขียน: เริ่มเดือนเดียวกันเลยค่ะ จะเก็บเดือนล่ะ 4,000เหมือนกันค่ะ สู้สู้ไปด้วยกันค่ะ

สู้สู้เหมือนกันครับ (o_O)

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87898 โดย Blackm275
อิออน Update
6/8/59 ล่าสุดโทรมาให้ชำระค่างวดในวันที่หลังจากนั้นยังไม่โทรมาอีกเลย
8/8/59 อิออนส่งข้อความมาทาง SMS "กรุณาชำระค่างวดภายในวันนี้ ขออภัยหากท่านชำระแล้ว"
9/8/59 อิออนส่งข้อความมาทาง SMS "กรุณาชำระค่างวดภายในวันนี้ ขออภัยหากท่านชำระแล้ว"

**เขาส่งข้อความตามระบบใช่ไหมครับ ใครเจอแบบนี้บ้าง**

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88122 โดย patcharee.p
ของดิฉันก็เป็นเหมือนคุณค่ะ ล่าสุดโทรทวงวันละ 1 ครั้ง แต่โทรนานมาก จากบริษัท ACS หว่านล้อมให้จ่าย แต่เรายืนยันว่าไม่มี นี่ก็จะเข้ารอบบิลที่ 2 แล้วค่ะ อดทน สู้ๆไปด้วยกันนะค่ะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88123 โดย Blackm275
ผมยังไม่ผ่านรอบบิลนึงเลย
อิออน หลังจากวันที่ 6/8/59 ไม่เคยโทรมาอีกเลย ส่งแต่ข้อความมาทุกวัน

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88124 โดย Ceaza
ผมยังเอาตัวเองไม่รอด แต่ขอแนะนำนะครับ
ของคุณเจ้าหนี้แค่สองราย ไม่น่าห่วง

พยามรับโทรศัทพ์นะครับ ทุกสาย
บอกอย่างเดียวไม่มี มีปัญหาเรื่องเงิน ไม่สะดวกจ่าย

อิอ้อนผมก็มียอดพอ ๆกับคุณ
เขาว่าเจ้านี้ไม่ฟ้อง นะ แต่ก็มีคนโดนฟ้องไม่กี่คน

รอรับเฟริสช้อย์
เดียวเสนอมาแน่นอนอีกไม่เกิน 6-8 เดือน ต่อจากนี้

เก็บตังไว้รอนะครับ...
ที่สำคัญรีบคว้า...อย่าเล่นตัว

จ่ายได้จ่าย...
งั้นเลยโอกาสนั้นมา ถ้ามันฟ้องศาล มันจะลดน้อยมากหรือไม่ลดเลย
และเราต้องจ่ายยอดเต็ม

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88125 โดย Blackm275
ขอบคุณมากครับ ตอนนี้เร่งเก็บเงินเผื่อเจ้าไหนลดยอดให้ กับทางบ้านบอกให้แม่รู้แล้ว แกเข้าใจในสิ่งที่เราจะทำ แค่นี้ก็ยกความเครียดออกไปได้หลายโข

Ceaza เขียน: ผมยังเอาตัวเองไม่รอด แต่ขอแนะนำนะครับ
ของคุณเจ้าหนี้แค่สองราย ไม่น่าห่วง

พยามรับโทรศัทพ์นะครับ ทุกสาย
บอกอย่างเดียวไม่มี มีปัญหาเรื่องเงิน ไม่สะดวกจ่าย

อิอ้อนผมก็มียอดพอ ๆกับคุณ
เขาว่าเจ้านี้ไม่ฟ้อง นะ แต่ก็มีคนโดนฟ้องไม่กี่คน

รอรับเฟริสช้อย์
เดียวเสนอมาแน่นอนอีกไม่เกิน 6-8 เดือน ต่อจากนี้

เก็บตังไว้รอนะครับ...
ที่สำคัญรีบคว้า...อย่าเล่นตัว

จ่ายได้จ่าย...
งั้นเลยโอกาสนั้นมา ถ้ามันฟ้องศาล มันจะลดน้อยมากหรือไม่ลดเลย
และเราต้องจ่ายยอดเต็ม

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88140 โดย makamza41
สู้ๆครับ เราต้องผ่านไปด้วยกันครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88874 โดย jame
อิออน ผมเคยทะเลาะกันดีทีบันทึกเสียงไว้ไปแจ้งความแล้วร้องไปแบงชาติ มันโทรมาขอโทษตั้งแต่ผู้จัดการใหญ่ สำนักงานใหญ่ ให้สาขาเอาดดอกไม่้มาขอโทษด้วย แต่ผมปฎิเสะไม่อนุญาติให้มาขอโทษที่ทำงาน ตอนนี้ปีกว่าไม่เคยโทรมาเลย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88882 โดย Blackm275
วันที่ 29-8-59 อิออนส่งจดหมายค้างชำระมาทวงแล้วครับ
พึ่งงดจ่ายเข้างวดที่2เอง ทำไมทวงเร็วจัง แอบหวั่นๆ
แต่ก็ใจดีสู้เสือ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88889 โดย tp9940
เริ่มหยุดเหมือนกันครับ ของผมมี First Choice ที่ยอดพอๆกับคุณเริ่มหยุดเดือน 9 นี้ละครับ ตอนนี้หยุด Umay กับ กสิกรไปก่อน กดบัตรมาหมุนทุกบัตรจนตอนนี้บัตรเต็ม ไม่ไหวจริงเลยหยุดจ่ายเหมือนกันครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89255 โดย jackaew
สวัสดีค่ะ กำลังจะเริ่มหยุดจ่ายเหมือนกันค่ะ สิ้นเดือนกันยายนนี้เป็นเดือนแรกค่ะ สู้ๆค่ะ (ให้กำลังใจเพื่อนๆ พี่ๆ และตัวเองค่ะ)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92484 โดย Blackm275
ตอนนี้อีออนและเฟริสช้อยเสนอส่วนลดแล้วครับ รบกวนผู้รู้ช่วยพิจารณาทีว่ายอดส่วนลดดังกล่าวสามารถลดได้อีกไหมครับ
อิออน ยอดค้าง 60,000 ยอดลด 45,000 เบื้องต้นเจรจาขอยอด 30,000
เฟริสช้อย ยิดค้าง 90,000 ยอดลด 50,000 เบื้องต้นเจราขอยอด 40,000

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92489 โดย jinnyja

Blackm275 เขียน: ตอนนี้อีออนและเฟริสช้อยเสนอส่วนลดแล้วครับ รบกวนผู้รู้ช่วยพิจารณาทีว่ายอดส่วนลดดังกล่าวสามารถลดได้อีกไหมครับ
อิออน ยอดค้าง 60,000 ยอดลด 45,000 เบื้องต้นเจรจาขอยอด 30,000
ของอิอน ไม่น่าได้ ค่ะที่ 30,000 มันลดให้คุณเต็มที่ ปะมาน 30 % เท่านั้นแหล่ะ แต่ สามารถ ให้ผ่อนจ่ายได้ค่ะ ช่วงแรก ให้ ได้ 3 งวด ก่อ
เฟริสช้อย ยิดค้าง 90,000 ยอดลด 50,000 เบื้องต้นเจราขอยอด 40,000
กรณี ของ FC มีแนวโน้ม เป็นไปได้ 80 % ค่ะ ของคุณ หยุดมาใกล้ 6 เดือน ใช่ป่ะค่ะ พยายาม เจรจา อ้อนเยอะๆ ค่ะ FC ยิ่งถ้าปิดจบแบบก้อนเดียว ยิ่งน่าจะได้ ค่ะ
สู้ๆ ค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่า

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92667 โดย Spmm
ของเรา หยุดจ่ายรอบบิลแรกยังไม่ถึงเดือน อิออนโทรมาจิกมากค่ะ ยอดทั้งหมด35000 โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำตลอด เราก็รับบ้างไม่รับบ้าง จะพยายามให้เราจ่ายขั้นต่ำก่อนตลอด ละบอกว่าจะไม่มีส่วนลดเพราะผ่อนสินค้า เราบอกกำลังหาเงินมาเคลียร์ให้ แอปWhoCall ช่วยเราได้เยอะมาก ทำให้เรารับมือเตรียมคำพูดได้ทัน ส่วนอันอื่นๆ เราไม่รับสายเลย เพราะยังไม่ผ่านรอบบิลแรกก็ทวงรัวๆเลย :say:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92804 โดย Blackm275
ตอนนี้ปิดเฟริสช้อยแล้วนะครับ T_T
จากยอดหยุดจ่าย สิงหาคม 59 81,709.60
ณ ปัจจุบัน ยอดคงค้างรวมดอกเบี้ย+ค่าปรับ 98,×××
เจรจาขอปิดยอดได้ที่ 40,000
ตอนนี้เหลืออิออนอีกเจ้า เล่นตัวนัก ลดนิดเดียว เอาไว้ก่อน 5555

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93083 โดย nipit
อิออนให้ส่วนลดน้อยมากครับ และอิออนจะไม่ฟ้องเอง เขาจะขายหนี้ไปให้บริษัทอื่น แล้วให้บริษัทนั้นติดตามหนี้ และทำเรืองฟ้องครับ

ของผมพึ่งไปขึ้นศาลมา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.671 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena