หนี้บัตร 8 ใบ สี่แสน++ ขอคำแนะนำ ชี้แนะ ด้วยนะคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87991 โดย Mujee
^^ ศึกษาข้อมูลนชมรมมาระยะหนึ่ง ค่อยๆอ่าน ค่อยๆดูไปเรื่อยๆ ตอนนี้ใจเริ่มปลง 555
รายการหนี้ทั้งหมด
1.บัตรเครดิตกรุงศรี วันที่หยุดการชำระ 05/07/59 ยอด 49,755.18
2บัตรเครดิตกรุงศรี เฟิสช้อยท์ วันที่หยุดการชำระ 09/07/59 ยอด 51,739.99
3.บัตรกดเงินสด ซิตี้แบงค์ วันที่หยุดการชำระ 21/07/59 ยอด 72,393.72
4.บัตรเครดิต ซิตี้แบงค์ วันที่หยุดการชำระ 30/06/59 ยอด 48893.28 และมียอดที่เป็นสินเชื้ออีก 11 งวด 20,578 บาท รวมเป็น 78,355.01 (ไม่รู้เวลาฟ้องรวมยอดมั้ยนะ)
5.อิออน วันที่หยุดการชำระ 02/07/59 ยอด 73,971.94 (ช่วง 26/06/59 มียอดกดอีก 6,000 มาหมุนรถ)
6.Ktc บัตเครดิต บัตรหลัก วันที่หยุดการชำระ 02/07/59 ยอด 42,802.83
7.Ktc บัตเครดิต บัตรเสริม วันที่หยุดการชำระ 02/07/59 ยอด 27,528.79
8.Ktc Cash จ่ายปกติ ยอด 18,594.21

เดือนแรกโทรมาทุกเจ้า ทุกวัน วันละหลายสาย เพลียมากกับการเจรจา แต่ก็ไม่มี ไม่หนี เดี๋ยวมีแล้วไปจ่าย

นี่ก็กำลังจะหยุดจ่ายครบ 3 เดือน คือตอนนี้ไม่มีงานประจำ มาขายของบ้านแฟน แต่ทะเบียนบ้านเราอยู่ที่อื่น กำลังจะแจ้งย้ายมาบ้านแฟนวันที่ 17/08/59 นี้ ไม่รู้จะทันพวกเจ้าหนี้หรือเปล่า กลัวมันฟ้องก่อนแล้วหมายศาลไม่ถึง (เราคงไม่ต้องบอกพวกเจ้าหนี้มั้งว่าย้ายทะเบียนบ้าน ก่อนฟ้องเจ้าหนี้คงสำรวจกับทะเบียนราษฏ์ก่อนใช่มั้ย)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87992 โดย Mujee
อิออนนี่หนักมากโทรมากวนประสาท พูดใส่อย่างเดียวเลยอาละวาดไปครั้งหนึ่ง พอจะพูดจะอธิบายพวกเธอก็แสกกลางวงเลย เอ้า งั้นก็ไม่ต้องคุย แต่ที่แสบสุดๆ หยุดจ่ายเดือนเดียว เค้าส่งคนทวงหนี้มาที่ร้านเลยคร้า 3/8/59 ที่ผ่านมา ดีนะพูดจาดี พอมีเจ้าหน้าที่โทรมาอีกเลยอัดเสียง ขอชื่อ นามสกุล เบอร์ติดต่อ แล้วบอกว่ากรุณาอย่าส่งคนมาทวงที่ร้านอีก มีคนแก่ เดี๋ยวมีผลต่อสุขภาพท่าน หลังจากนั้นพวกนางก็ยังไม่โทรมากวนใจอีกหลายวันจนถึงวันนี้

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #87994 โดย Mujee
คำถามเพิ่มเติ่มนะคะ

เจ้าไหนจะเริ่มฟ้องเร็วที่สุด
แล้วของซิตี้แบงค์จะมีอายุความกี่ปี เพราะมีทั้งที่เป็นกดเงินสดออกมาใช้เอง กับโทรเข้าไปแล้วโอนเงินเข้าบัญชีทำส่งเป็นรายงวด

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88076 โดย Mujee
update

เมื่อวาน 15/08/59 มีเจ้าหน้าที่จาก Citibank , กรุงศรีเครดิต , อิออนโทรมา ยังใช้สำเนียงการพูดคุยปกติ ยังไม่ค่อยดุดันกับเรามากนัก อิออนนี่ก็เบาลงไปเยอะ แอบตื่นเต้นทุกครั้งที่เจ้าหน้าที่โทรมา กลัวควบคุมอารมณ์ตัวเองไม่อยู่ (o_O)

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88082 โดย Mujee
Update

วันนี้ 16/08/59 ได้รับจดหมายถวงหนี้เป็นกองเลยคะ ส่งมาทุกเจ้า รู้สึกเริ่มกังวลนิดๆ บวกกับการโทรที่กระหน่ำมากๆจากทุกบัตร แล้วตอนนี้จะต้องเตรียมตัวอย่างไรดีคะ เริ่มสับสบ ขอผู้รู้ให้คำแนะนำหน่อยคะ

ขอบคุณคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88745 โดย Mujee
Update

25.08.59 บัตร Citibank และ Aeon เริ่มเสนอให้ประนอมหนี้แล้วคะ แต่ก็ตอบได้แค่ตอนนี้ไม่มีงาน ไม่มีเงิน กลัวประนอมหนี้ไปก็ไม่มีเงินจ่าย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88999 โดย Mujee
Update

ที่ผ่านมาเจ้าหนี้โทรมาทุกวัน ก็เป็นปกติ รับมั้ง ไม่รับมั้ง
แต่วันนี้ บัตรกรุงศรีโทรมา เล่นเอาปี๊ดแตก พูดไม่รู้เรื่อง ไม่มีก็ไม่จบ ให้ประนอมหนี้ เราก็บอกมีภาระอีกหลายใบประนอมหนี้ก็ไม่มีเงินจ่ายอยู่ดี นางขึ้นใส่เราเลย เราเลยถามชื่อย้ำๆ ชื่ออะไรคะ ชื่ออะไรคะ นางถึงยอมลง แล้วบอกชื่อ นามสกุล ใหม่ และพูดกับเราช้าๆ และฟังเราอธิบายจนจบ เฮ้ออออ น่าเหนื่อยจิต นางบอกว่าถ้าทำประนอมหนี้ดอกเบี้ยจะลดลงที่13% ต่อปีนะคะ จ่ายมั้งไม่จ่ายมั้งดอกเบี้ยก็เดินอยู่ที่ 13% แต่ถ้าไม่ทำดอกเบี้ย 20% เลยนะคะ [แหม่....เราก็คิดในใจได้ด้วยหรอประนอมหนี้แล้วจ่ายมั้ง ไม่จ่ายมั้ง หลอกให้ทำจะได้ฟ้องได้ง่ายๆละสิ] พอเราบอกไม่ทำ นางก็บอกแล้วคุณจะเอายังไงละคะ เป็นหนี้ก็ต้องจ่าย จะปล่อยไว้ไม่จ่ายไม่ได้หรอกนะคะ คะไม่ได้นอนนิ่งคะ ไม่ได้นั่งนิ่ง แต่ไม่มีนะคะ นางก็คงงอลและบอกว่างั้นดิฉันคงช่วยคุณไม่ได้แล้วละนะคะ ดิฉันคงต้องส่งให้สำนักงานทวงหนี้ด้านนอกนะคะ....คะ ได้คะ เข้าใจคะ ขอบคุณคะ ตู๊ดๆๆๆๆๆๆๆ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89013 โดย independent

Mujee เขียน: Update

ที่ผ่านมาเจ้าหนี้โทรมาทุกวัน ก็เป็นปกติ รับมั้ง ไม่รับมั้ง
แต่วันนี้ บัตรกรุงศรีโทรมา เล่นเอาปี๊ดแตก พูดไม่รู้เรื่อง ไม่มีก็ไม่จบ ให้ประนอมหนี้ เราก็บอกมีภาระอีกหลายใบประนอมหนี้ก็ไม่มีเงินจ่ายอยู่ดี นางขึ้นใส่เราเลย เราเลยถามชื่อย้ำๆ ชื่ออะไรคะ ชื่ออะไรคะ นางถึงยอมลง แล้วบอกชื่อ นามสกุล ใหม่ และพูดกับเราช้าๆ และฟังเราอธิบายจนจบ เฮ้ออออ น่าเหนื่อยจิต นางบอกว่าถ้าทำประนอมหนี้ดอกเบี้ยจะลดลงที่13% ต่อปีนะคะ จ่ายมั้งไม่จ่ายมั้งดอกเบี้ยก็เดินอยู่ที่ 13% แต่ถ้าไม่ทำดอกเบี้ย 20% เลยนะคะ [แหม่....เราก็คิดในใจได้ด้วยหรอประนอมหนี้แล้วจ่ายมั้ง ไม่จ่ายมั้ง หลอกให้ทำจะได้ฟ้องได้ง่ายๆละสิ] พอเราบอกไม่ทำ นางก็บอกแล้วคุณจะเอายังไงละคะ เป็นหนี้ก็ต้องจ่าย จะปล่อยไว้ไม่จ่ายไม่ได้หรอกนะคะ คะไม่ได้นอนนิ่งคะ ไม่ได้นั่งนิ่ง แต่ไม่มีนะคะ นางก็คงงอลและบอกว่างั้นดิฉันคงช่วยคุณไม่ได้แล้วละนะคะ ดิฉันคงต้องส่งให้สำนักงานทวงหนี้ด้านนอกนะคะ....คะ ได้คะ เข้าใจคะ ขอบคุณคะ ตู๊ดๆๆๆๆๆๆๆ

สู้ ๆ ค่ะ เราจะผ่านมันำปด้วยกันนะ อิอิ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89206 โดย Mujee
ขอบคุณมากคะคุณ independent สู้ๆคะ ^^

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89209 โดย rainy2016
ทุกคนต้องผ่านการถูกทวง เหมือนกัน อดทน เข้าเดือนที่ 4 -5 จะเริ่มห่างหาย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89280 โดย Mujee

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89281 โดย Mujee
Update การทวงหนี้ทั้งหลาย

เคทีซี ส่งจดหมาย ทวงเดือนละครั้ง นิ่งๆแต่น่าจะเชือดปาดคอ :laughing:
กรุงศรี จะให้ประนอมหนี้ โน้มน้าวสุดๆ ตื้อครองโลกมากๆ
ซิตี้แบงค์ จะให้ประนอมหนี้เหมือนกัน แต่ก็ไม่มี เสียงนี่พลิกเลย
ล่าสุด อิออน มาหาถึงที่ มาหาบ่อยจริงๆ ดีนะเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาไม่อยู่ เลยไม่ได้เจอกัน พอโทรมาจะให้ทำโครงการประนอมหนี้ เราก็บอกยังหรอกคะ ยังไม่มีเงิน เท่านั้นแหละเสียงเปลี่ยนหน้ามือเป็นหลังทีนเลย สงสัยโมโหคูณ 2 ... แต่ก็ช่าง ไม่มีจะให้ทำเช่นไร
แล้วก็มีอีกหลายเบอร์โทรมาตู๊ดเดียววางสาย บางสายก็รับแต่ไม่ยอมพูด

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89293 โดย Witsusu
สู้ๆนะครับ หยุดพร้อมกันเลย ยอดใกล้ๆ กัน กรุงศรี , เฟริส์ช้อย , ทหารไทย
ของ wit ตอนแรก เฟิรส์ช้อย โทรมาไม่ค่อยดี เสนดปรับโครงสร้างแต่บอดปัดไป รอบสอง โทรมาพูดดี แต่ก็บอกไปว่ามีปัญหายังไใสามารถจ่ายได้ถึงแม่ประนอมหนี้
ส่วนของกรุงศรี ก็โทรมา พูดดีมาก :ลั่ลล้า:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89367 โดย การะเกด
ขอแชร์ข้อมูล KTC ของการะเกดเองนะคะ

13/09/16 KTC วันนี้ได้รับสายแบบสดร้อนค่ะว่าจะทำการส่งฟ้อง 28/09/16 นี้แล้ว และคาดว่าหลังจากนั้นประมาณ 7 วันจะได้รับหมายศาลหน้าบ้าน (จากที่จนท.แจ้งมานะคะ)

ฟ้องไวจริงๆตามข้อมูลแต่ไม่คิดว่าจะเร็วติดจรวดแบบนี้ เพิ่งหยุดจ่าย 02/06/16 ที่ผ่านมานี่เอง เท่ากับหยุดจ่ายมาประมาณ 3 รอบบิล (จะเข้ารอบบิลที่ 4 ณ.วันส่งฟ้อง)

จนท.แจ้งมาว่าฟ้องรวมทั้งบัตรกดเงินสดและบัตรเครดิตค่ะ หากชำระก่อนวันฟ้องอย่างน้อย 7วันจะได้รับส่วนลดดอกเบี้ย 70% แต่คงต้องจำใจให้ฟ้องไปเพราะยอดสูง ยอด ณ.วันที่จะฟ้องรวมแล้วประมาณ 230,000 บาท :sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89369 โดย savanya
หนี้เยอะเหมือนกันเลยคะสู้ๆนะคะ ตอนนี้ออกมาอยู่หอพัก หยุดจ่ายktcไป3รอบบิล ไม่รู้ว่าหมายศาลถูกส่งไปที่บ้านหรือยัง คงจะต้องยอมรับและไปขึ้นศาล แต่กลัวที่บ้านตกใจกับหมายศาลเหมือนกันคะ
แต่ก็ต้องสู้ๆกันต่อไป

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89447 โดย Mujee
ขอบคุณมากๆคะ คุณ savanya การะเกด Witsusu เป็นกำลังใจให้เช่นกันคะ เราต้องผ่านไปได้แน่ๆ ด้วยความตั้งใจที่จะใช้หนี้

ตอนนี้ก็หยุดจะเข้ารอบบิลที่ 4 แล้วคะ การทวงจากเจ้าหนี้เริ่มเบาบาง แต่บางทีก็ไม่ได้รับสายบ้างเพราะขายของหน้าร้านติดพันลูกค้าคะ

แต่ตอนนี้ปิดบัตรไป 1 ใบแล้วคะ เคทีซี แคช ในส่วนของคุณการะเกด ที่ฟ้องเร็วเพราะยอดหนี้สูงด้วยหรือเปล่าคะ เลยฟ้องเร็วปานนั้น แต่ยังไงสู้ๆนะคะ :สู้ๆ:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89701 โดย Mujee
มาอัพเดทเจ้าหนี้กันคร้า

ตอนนี้เจ้าหนี้โทรน้อยลงกว่าเดือนแรกเยอะมาก บางครั้งถือโทรศัพท์ในมือแท้ๆโทรมาแป๊บเดี๋ยววางสายไปแบบรับไม่ทันก็เยอะ

มีจดหมายการทวงเป็นปกติทุกเจ้า เดือนหนึ่งหลายฉบับ มีของบัตรกรุงศรี แล้วก็ เฟิสช้อยท์ส่งจดหมายแจ้งจะให้เจ้าหน้าที่เข้ามาพบ เนื่องจากเค้าไม่สามารถติดต่อเราได้ตามเบอร์ที่แจ้งไว้ (แต่เพิ่งรับสายเค้าไปนะ เพราะ 2 เจ้าหนี้โทรบ่อยมากๆ เราอัดเสียงไว้ทุกเบอร์ที่โทรเข้ามา เลยเช็คได้)

แต่ล่าสุดบัตรกรุงศรีโทรมาแฮร์คัทแล้ว หยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 4 ยอดหนี้ ณ ปัจจุบัน 52,xxx.xx บาท ยอด ณ วันที่หยุดชำระ 49,755.18 บาท เจ้าหน้าที่แจ้งปิดบัญชี 35,000 บาท ให้เราตัดสินใจภายนวันศุร์นี้ (23.09.59) กะว่าจะขอต่อ ถ้าไม่ได้ปล่อยไปก่อน เพราะยังเก็บเงินก้อนได้ไม่ครบตามที่เค้าแจ้งมา ยังไงจะมาอัพเดทเพิ่มเติมนะคะ :bye:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89718 โดย Mujee
มาอัพเดทเพิ่มเติมคร้า

วันนี้มี 2 เจ้าที่โทรติดต่อ

เจ้าแรก ซิตี้แบงค์คะ โทรมาพูดจาดี ถามเหตุและผลข้อเท็จจริงที่อาจจะเป็นไปได้ในอนาคต ไม่เซ้าซี้ พร้อมเมื่อไหร่สามารถติดต่อได้ตลอดเวลา

เจ้าที่สอง เฟิสช้อยท์ ติดต่อแฮร์คัท ปิดยอดบัญชี แต่เนื่องจากของเรามีบัตรเครดิต กรุงศรีด้วย เจ้าหนี้ที่ติดตามตอนนี้เลยเป็นเจ้าเดียวกัน(แต่เจ้าหน้าที่คนละคนกัน) ทางเฟิสช้อยท์ก็เหมือนจะเห็นข้อมูลของบัตรเครดิตด้วย เลยแจ้งยอด ณ ปัจจุบัน แล้วถามเราว่าทางบัตรเครดิตแฮร์คัทให้ที่เท่าไหร่ เราก็เลยใช้วิกฤตให้เป็นโอกาสเลยบอกไปว่า...แฮร์คัทอยู่ที่ 3x,xxx บาท แล้วทางเฟิสช้อยท์จึงแจ้งยอดที่จะทำการแฮร์คัทให้เรา ซึ่งลดมากกว่าของบัตรเครดิต (คิดเองนะ เค้าคงทำยอดเพื่อให้ได้ค่าคอมฯ จึงเสนอที่ถูกกว่า) แถมบอกเราว่าถ้าชี้แจงยอดหนี้เพิ่มเติมของเจ้าอื่นๆเค้าจะส่งเรื่องขอส่วนลดให้ได้มากกว่าที่แจ้งไปอีก เพราะเราใช้บัตรมานาน 8 ปี ดอกเบี้ยที่ได้ไปเยอะโขพอตัวแล้ว 555 กะจะขอลดเหมือนกัน ใครให้ได้มากกว่าก็จะปิดเจ้านั้นก่อน

แล้วจะมาอัพเดทนะคร้า สู้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89719 โดย jackTs

Mujee เขียน: เฟิสช้อยท์ ติดต่อแฮร์คัท ปิดยอดบัญชี แต่เนื่องจากของเรามีบัตรเครดิต กรุงศรีด้วย เจ้าหนี้ที่ติดตามตอนนี้เลยเป็นเจ้าเดียวกัน(แต่เจ้าหน้าที่คนละคนกัน) ทางเฟิสช้อยท์ก็เหมือนจะเห็นข้อมูลของบัตรเครดิตด้วย เลยแจ้งยอด ณ ปัจจุบัน แล้วถามเราว่าทางบัตรเครดิตแฮร์คัทให้ที่เท่าไหร่ เราก็เลยใช้วิกฤตให้เป็นโอกาสเลยบอกไปว่า...แฮร์คัทอยู่ที่ 3x,xxx บาท แล้วทางเฟิสช้อยท์จึงแจ้งยอดที่จะทำการแฮร์คัทให้เรา ซึ่งลดมากกว่าของบัตรเครดิต (คิดเองนะ เค้าคงทำยอดเพื่อให้ได้ค่าคอมฯ จึงเสนอที่ถูกกว่า ) แถมบอกเราว่าถ้าชี้แจงยอดหนี้เพิ่มเติมของเจ้าอื่นๆเค้าจะส่งเรื่องขอส่วนลดให้ได้มากกว่าที่แจ้งไปอีก เพราะเราใช้บัตรมานาน 8 ปี ดอกเบี้ยที่ได้ไปเยอะโขพอตัวแล้ว 555 กะจะขอลดเหมือนกัน

ใครให้ได้มากกว่าก็จะปิดเจ้านั้นก่อน

เธอแน่มาก

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90313 โดย Mujee
ไม่ได้มาอัพเดทนานเลยคะ

จากคราวก่อนที่เฟิสช้อยท์กับกรุงศรีโทรติดต่อแฮร์คัทมานะคะ สรุปคือยังไม่ได้ปิด เนื่องจากยอดลดยังไม่พอใจ เงินในกระเป๋ามีไม่พอเลยทำการปฏิเสธไปทั้ง 2 เจ้า แต่เฟิสช้อยท์ขอติดต่ออีก กลางตุลานีั้คะ ส่วนกรุงศรี "คุณปฏิเสธครั้งนี้คุณจะไม่ได้รับส่วนลดอีกแล้วนะคะ" เอ่อออ คะ

ของเจ้าอื่นก็โทรมาตามระบบคะ แต่เบาบางลงมากๆ

อิออน นี้เปลี่ยนเจ้าทวงแล้วคะ เจ้าหน้าที่ถามเลยคะ พอจะมีหยิบยืมมาได้มั้ยคะ แหม่....ถ้ามีจะปล่อยให้ยืดเยื้อทำไมละคะ เฮ้ออออ ดีไม่ขอยืมเจ้าหน้าที่เห็นพูดเพราะๆไม่น่าจะถามคำถามแบบนี้เลยคะ

มีอะไรจะมาเล่าอัพเดทให้ฟังเป็นระยะๆคะ :bye: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.714 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena