หยุดจ่าย Ktc ครบ 4 เดือน โทรไปขอเจ้าหน้าที่ผ่อนเป็นงวด

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88001 โดย yaowa3455
ได้หยุดจ่ายสินเชื่อบุคคลกรุงไทย ครบ 4 งวดแล้วคะ จากนั้นได้โทรไปขอจ่ายหนี้ โดยขอจ่ายเป็นงวดตามเบอร์ใบแจ้งหนี้ให้ติดต่อกลับไป เจ้าหนี้แจ้งว่า ถ้าขอผ่อนต้องเป็นอีกฝ่าย ตะให้เน้าหน้าที่โทรเข้าไป จนผ่านมา 3 วันยังไม่มีการติดต่อกลับมา แบบนี้ ทางกรุงไทย กำลังเรื่องฟ้องไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88006 โดย makamza41
จากที่อ่านมาหลายกะทู้ เราไม่ควรโทรไปขอผ่อนนะครับ เพราะจะทำให้ไม่เข้าสู่กระบวนการ H/C สักทีจะเป็นการจ่ายหยอดนะครับ รอเขาโทรมาเสนอส่วนลดดีกว่า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88027 โดย yaowa3455
ขอบคุณมากคะ อยากทราบว่า กรณีของสินเชื่อ Icash ของยูโอบี ทางธนาคาร มีให้ผ่อน ชำระ 5 เดือน ในการเคลียร์หนี้ปิดบัตรด้วยเหรอคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88031 โดย phinitcs
ของผมหยุดจ่ายมา 7 เดือน บัตรกดเงินสด 70000 บัตรเครดิต 40000 หมายศาลมาแล้วครับวันที่ 17 สิงหาคม 2559 นี้ครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88040 โดย yaowa3455
สอบถามคะ ระหว่างหยุดจ่าย 7 เดือน ทางยูโอบี มีโทรมาแจ้งข้อเสนอส่วนลดบ้างไหม 7 เดือนที่หยุดนี้ โทรมาบ่อยไหมคะ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88042 โดย jackTs

yaowa3455 เขียน: สอบถามคะ ระหว่างหยุดจ่าย 7 เดือน ทางยูโอบี มีโทรมาแจ้งข้อเสนอส่วนลดบ้างไหม 7 เดือนที่หยุดนี้ โทรมาบ่อยไหมคะ

สมาชิกใหม่ สอบถามเกี่ยวกับ UOB ค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=35677&Itemid=64&limitstart=0

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88119 โดย yaowa3455
วันนี้ Uob โทรมาคะ หลังจากหยุดจ่าย 4 เดือน 10 วัน ขอให้ส่งเอกสารบัตรประชาเข้าไปพร้อมบอกให้เขียนกำกับว่าใช้เสนอส่วนลด ปิดบัตร แต่ทั้งนี้ คือไม่มีส่วนลดนะคะ เจ้าหน้าที่บอกว่า ถ้าจะปิดบัตรเลย ลดสุดๆคือ 2,000 บาท แต่ถ้าไม่ทันจริงๆ ทำแบบผ่อนจบได้ 5 เดือน เดือนละ 20,500 บาท

เดิมก่อนหยุดจ่าย ยอดหยุด 93,000 บาทหลังหยุด ยอดเด้งไปที่ 109,536 บาท แบบนี้ สมควรจะส่งสำเนาบัตรประชาให้ทางเจ้าหน้าที่ดีไหมคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88596 โดย yaowa3455
เมื่อวานเจ้าหน้าที่กรุงไทยโทรมาแล้วคะ หยุดเข้าเดือนที่ 5 พอดี ตอนนี้ Ktc โทมาให้ผ่อนชำระ 5 งวดคะ โดยหยุดดอกเบี้ย เริ่มเดือนหน้าได้แล้ว ยอดต้นบวก ดอกเบี้ย 34,200 บาท ผ่อน 5 งวด รายเดือน เดือนละ 5,700 บาท เริ่มผ่อน เลยตอบตกลงไปแล้วคะ กลัวมากสำหรับธนาคารนี้กลัวจะส่งฟ้อง

อีกธนาคาร ของยูโอบีคะ เสนอมาแล้ว ผ่อนชำระปิดบัตร เป๋นเวลา 5 งวด ตอบตกลงไปเหมือนกันคะ เริ่มเดือนหน้า 2 ธนาคารเลย

2 ธนาคารนี้ได้ข่าวว่าเหี้ยมมาก ไม่ลดไม่อะรัยเลย ได้แค่นี้เลยรีบตอบตกลง เกรงว่าจะส่งฟ้อง เพราะเข้าเดือนที่ 5 แล้ว ของคนอื่นก็ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88602 โดย vitadada
ต่างกันเลยคะ เราหยุดมา 6ปี KTC สถานะบูโร บอกรอการชำระ ตอนนี้ทำงานเก็บเงินได้ ติดต่อไปขอปิดยอด บอกจะให้เจ้าหน้าที่ติดต่อกับ เงียบเลย ตอนไม่จ่ายก็ไม่ตามเราด้วย ทำไมไม่เหมือนเคสอื่นเลย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89036 โดย yaowa3455
กลัวๆว่า จะเป็นเอกสารเตือนให้รีบชำระก่อนส่งฟ้องรึป่าว ช่วยดูให้หน่อยนะคะ หยุดเข้าเดือนที่ 5 แล้วคะ แล้วต้องทำยังไงค่อไปคะ หรือว่าจะเป็นสำนักทนายคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89040 โดย yaowa3455
เนื่องจากได้มีการคุยกับทางยูโอบี การขอปิดบัตร โดยทางธนาคารจะให้ผ่อนชำระ 5 งวด/5 เดือน แต่จะขอตรวจสอบเครดิตบูโรก่อนว่สมีภาะระหนี้ที่ไหนบ้าง จึงจะให้ส่วนลด ให้ได้รึป่าวคะ แต่หนูก็มีหนี้ทุกธนาคารจริงคะ รวมๆเกือบสี่แสน ยังไม่จ่ายสักบัตร เริ่มผ่อนจ่ายที่ยูโอบีที่แรก หลังจากหยุดได้เกือบ 5 เดือน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89118 โดย yaowa3455
Firstchoice ถ้าเราเคยขอส่วนลดเข้าไปแล้ว แล้วเราผิดนัดชำระ เราไม่สามารถขอได้ใหม่จริงเหรอคะ ทางบริษัท ลีดเดอ แจ้งว่า ให้ชำระ ขั้นต่ำเข้าไปก่อนแล้วจะดึงเรื่องไว้ให้ เค้าให้จ่าย ก่อน 12กย นี้คะ เป็นหนี้รวมดอก 71,000 บาท ให้ชำระขั้นต่ำ 3,400 บาท ควรจะไปจ่ายเพื่อดึงเรื่องไว้ดีไหม หรือเค้าขู่คะ เครียดมาก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89125 โดย jackTs

yaowa3455 เขียน: Firstchoice ถ้าเราเคยขอส่วนลดเข้าไปแล้ว แล้วเราผิดนัดชำระ เราไม่สามารถขอได้ใหม่จริงเหรอคะ ทางบริษัท ลีดเดอ แจ้งว่า ให้ชำระ ขั้นต่ำเข้าไปก่อนแล้วจะดึงเรื่องไว้ให้ เค้าให้จ่าย ก่อน 12กย นี้คะ เป็นหนี้รวมดอก 71,000 บาท ให้ชำระขั้นต่ำ 3,400 บาท ควรจะไปจ่ายเพื่อดึงเรื่องไว้ดีไหม หรือเค้าขู่คะ เครียดมาก

มันตอแหลครับ อย่าไปเชื่อ

มันกำลังหลอกให้คุณไป"จ่ายหยอด"มากกว่าน่ะสิครับ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ตัวอย่างที่ถูกเจ้าหนี้โทรมาหลอกให้จ่ายหยอด

อยากหยุดจ่าย ธ.ซีไอเอ็มบี ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44493&Itemid=64#89093

ตัดสินใจหยุดเพื่อชีวิตที่ดีกว่​า (อยู่ในด้านล่างสุดของกระทู้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43558&Itemid=64#79130

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89140 โดย yaowa3455
แต่ครั้งแรกที่ยอมตกลงไป ที่ขอส่วนลด ทางธนาคาร เค้าออกเอกสารปิดจบให้ แล้วส่งมาให้ที่หอเพื่อไปจ่าย แต่ดันมาชนกับกรุงไทยที่เสนอมาพอดี

ถึงแม้ครั้งแรกจะออกเอกสารส่วนลดมา ก็ไม่เปนรัยช่ายไหมคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.512 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena