ขอคำแนะนำและกำลังใจในการปลดหนี้ครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91919 โดย Hippocrite

makamza41 เขียน: อัพเดทครับ วันนี้ สินเชื่อซิตี้ ตามมาถึงบ้าน เสนอ ให้ทำสัญญาประนอมหนี้ แต่ยังไม่รับครับ เฮ้อ!จะเจออะไรอีกน้อ

สู้ๆครับ เขาก็มนุษย์ เราก็มนุษย์ ต้องกินต้องใช้ เราไม่ได้หนี

เราจะจ่ายเมื่อพร้อมที่สุด เป็นกำลังใจให้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91963 โดย makamza41
สอบถามครับ ถ้าเงินเดือนจ่ายผ่านธนาคารกรุงศรี แล้วเฟิร์สชอยล์สามารถหักเงินเดือนเราได้หรือเปล่าครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91964 โดย jackTs

makamza41 เขียน: สอบถามครับ ถ้าเงินเดือนจ่ายผ่านธนาคารกรุงศรี แล้วเฟิร์สชอยล์สามารถหักเงินเดือนเราได้หรือเปล่าครับ

บัตรกรุงไทย , บัตรกรุงศรี...บนความแตกต่างของสถาบันการเงิน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=7111&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ

มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=category&catid=7&Itemid=64&limitstart=25

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91979 โดย makamza41
ขอบคุณคุณนกกระจอกเทศครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96251 โดย makamza41
สวัสดีครับ หายไปนาน หลังจากไปขึ้นศาลมา 2 เจ้า ได้ทำยินยอมไปโดยจ่านเจ้าละ 2500 บาท แต่เงินไท่พอจ่าย ว่าจะจ่ายเจ้าละ 500 จะโดนอายัติเงินเดือนหรือเปล่าครับ

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #96253 โดย FFM

makamza41 เขียน: สวัสดีครับ หายไปนาน หลังจากไปขึ้นศาลมา 2 เจ้า ได้ทำยินยอมไปโดยจ่านเจ้าละ 2500 บาท แต่เงินไท่พอจ่าย ว่าจะจ่ายเจ้าละ 500 จะโดนอายัติเงินเดือนหรือเปล่าครับ

โดนครับ..

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100037 โดย makamza41
สอบถามครับ ขึ้นศาล อิออน มาแล้ว ทางอิออน กำหนดให้จ่ายเดือนละ 2500 /เดือน แต่เราจ่าย 1000~1500 บาท/เดือน ทางอิออน จะอายัติเงินเดือนเราได้หรือเปล่าครับ ในสัญญาศาล ระบุเดือนละ 2500 ระยะเวลา 3 ปี

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100040 โดย Koy

makamza41 เขียน: สอบถามครับ ขึ้นศาล อิออน มาแล้ว ทางอิออน กำหนดให้จ่ายเดือนละ 2500 /เดือน แต่เราจ่าย 1000~1500 บาท/เดือน ทางอิออน จะอายัติเงินเดือนเราได้หรือเปล่าครับ ในสัญญาศาล ระบุเดือนละ 2500 ระยะเวลา 3 ปี

เขาเสนอ H/C ให้ไหมคะ ยอกหนี้เท่าไรคะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100054 โดย makamza41

Koy เขียน:

makamza41 เขียน: สอบถามครับ ขึ้นศาล อิออน มาแล้ว ทางอิออน กำหนดให้จ่ายเดือนละ 2500 /เดือน แต่เราจ่าย 1000~1500 บาท/เดือน ทางอิออน จะอายัติเงินเดือนเราได้หรือเปล่าครับ ในสัญญาศาล ระบุเดือนละ 2500 ระยะเวลา 3 ปี

เขาเสนอ H/C ให้ไหมคะ ยอกหนี้เท่าไรคะ

ยอดหนี้ ประมาณ แสนสาม h/c เหลือประมาณแปดหมืนครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100055 โดย ReFreshZzz

ถ้าผมเป็นเจ้าหนี้ ผมก็คงต้องรีบบังคับคดีหละครับ จริงมั้ยครับ
แต่ถ้าเจ้าหนี้มันใจดี คุณก็อาจจะไม่โดนครับ แต่เงินที่คุณจ่าย อาจจะไม่มีทางไปกระทบเงินต้นได้เลยครับ เพราะคุณอาจจะได้แค่จ่ายดอกเบี้ยแค่นั้นครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100660 โดย Oreo_
กี่รอบบิลคะ ถึงได้ขึ้นศาลของอิออน ต่อรอง H/C ไม่สำเร็จหรอคะ ขอบคุณค่ะ

6 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #101437 โดย gogocrayfish

รบกวนเล่าตอนที่ไปขึ้นศาลให้แบบคร่าวๆเป็นแนวทางหน่อยได้มั้ยครับว่าต้องทำอย่างไรบ้าง

เราทำยอมความหรือให้ศาลตัดสินครับ

ผมยอด 85,000 ขึ้นศาล 24 เม.ย. นี้ ใจอยากจ่ายเดือนละ 2,000 ไม่รู้ว่าจะเป็นไปได้มั้ย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.522 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena