หมุนบัตรไปหมุนบัตรมาจนมีหนี้ปาเข้าไป 3 แสนกว่าบาท สู้จนเหลือตัว สุดท้ายแล้วคร๊าบ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #88396 โดย tp9940
เป็นหนี้บัตรเครดิตและบัตรกดเงินสด เป็นลูกหนี้ชั้นดี 6-7 ปีละคับ กดบัตรนี้ถมบัตรนี้จนกลายเป็นว่า วงเงินเต็มทุกบัตร :sweat:

First Choice 74,7xx บัตรกดเงินสดและเครดิต ขั้นต่ำ 5,1xx เริ่มหยุด 9/59
ปิดไป 62,000 จ่ายรอบเดียว 10/60
Umay 132,9xx บัตรกดเงินสด ขั้นต่ำ 4,1xx เริ่มหยุด 8/59
ปิดไปเรียบร้อย จ่าย 23000 ผ่อนจ่ายอีก 4,900 10 เดือนหมด 12/60
Citibank 29,3xx บัตรเครดิต ขั้นต่ำ 2,9xx เริ่มหยุด 9/59
ปิดยอดไป 22,000
Kbank 75,1xx บัตรเครดิต (มีบัญชีเงินเดือน) ขั้นต่ำ 8,5xx เริ่มหยุด 8/59
ปิดยอดไป 41,000

ขั้นต่ำต่อเดือน 20,6xx

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88398 โดย jinnyja
อ่านตามนี้หรือยังค่ะ ส่วนกสิกร ถ้าไม่ไหว ก็หยุดจ่ายได้ค่ะ ถึงจะเป็นบัญชีเงินเดือน ใช้วิธี เล่นเกมส์กดเอา หรือ โอน ทันที ที่เงินเดือนเข้าค่ะ เราเอง ก็มีหนี้กับของกสิกร ละเป็นบัญชีเงินเดือนเข้า เราใช้วิธีโอนโดยอินเตอเนตแบ้งกิ้ง เงินเข้าปุ๊บเราโอนเข้าบัญชีแฟนเราปั๊บ(แฟนไม่ได้มีชือเป็นหนี้)

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88408 โดย Na99
สู้ๆครับ 3 เดือนแรกแป๊บๆ ต้องผ่านช่วงนี้กันทุกคน เอาเท่าที่รับได้ ถี่ไม่ไหวนะ

:สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88409 โดย tp9940
เข้าอ่านแล้วบ้างครับ แต่ก็กลัวมีปัญหา ขอบคุณคุณ Jinnyja อาจต้องลองใช้แบบคุณ Jinnyja คือต้องเงินเข้าปุ๊บถอนออกปั๊บ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88413 โดย tp9940
ตอนนี้ ยูเมะพลัส โทรมาทวง ชำระเข้ามารึยังค่ะ วันนี้มีค่ะติดตามทวงถามนะค่ะ ยังไงรบกวนชำระตามยอดให้ด้วยค่ะ หรือจะชำระเป็นยอดพิเศษ ดอกเบี้ยกับค่าธรรมเนียมมาก่อนก็ได้ค่ะ ถ้ายังไม่ชำระจะส่งเรื่องถึงหัวหน้านะค่ะ เดี๋ยวช่วงบ่ายจะโทรเข้ามาติดตามควาบคืบหน้าอีกค่ะ ผมก็ครับๆ ตอนนี้ยังไม่มีครับ เด่วหาทางให่นะครับ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88464 โดย tp9940
รบกวนอยากจะถามผู้ว่า ถ้าหยุดจ่ายแล้ว แต่เอกสารส่งไปที่ห้องเช่า ถ้าเราจะเปลี่ยนที่อยู่ อยากให้ส่งเอกสารไปที่อยู่เดิมก่อนหน้านี้ ต้องโทรไปแจ้งหรือบอกกับพนักงานทวงไปเลยครับ

อีกคำถามครับ 4 บัตรนี้บัตรไหนน่าจะฟ้องก่อนจะได้เรียงถูกครับว่า สมควรจ่ายบัตรไหนก่อนบัตรไหนหลัง

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88606 โดย tp9940
วันนี้ไม่จ่ายยูเมะครบ 1 อาทิตย์ครับ วันนี้หัวหน้าโทรมาหา ให้ชำระ ค่าธรรมเนียมและดอกเบี้ยเข้าไปก่อน หยุดชำระครบ 7 วันเรื่องถึงหัวหน้าไวมากครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88642 โดย tp9940
อัพเดทครับ เมื่อวานหัวหน้าผู้ชายโทรมาคุยหลังจากหยุดไป ครบ 1 อาทิตย์ พูดจาดีครับ แนะนำให้หาเงินมาจ่าย แล้วก็กดเงินออกไปใช้เช่นเคย แล้วก็ส่งต่อให้พนักงานผู้หญิงโทรมาตามในช่วงบ่ายกับเย็นอีกพูดจาเหมือนเดิมแต่น้ำเสียงเริ่มไม่ดี

แต่มาเช้าวันนี้ 25/8/59 พนักงานหญิงโทรมาน้ำเสียงไม่ดีโทรมาแต่เช้า
ถามว่าจะชำระเมื่อไหร่ - ไม่ทราบครับยังไม่มี
ปกติลูกค้าไม่เคยจ่ายล่าช้า บลาๆๆ ทำไมไม่มีชำระ - มีปัญหาทางการเงิน
ทำงานอยู่ไหม - ทำอยู่ครับ
ทำงานอยู่ที่เดิมรึเปล่า - ครับที่เดิม (จริงย้ายงานนานแล้ว เพราะสมัครสมัย 5-6 ปีที่แล้ว)
เงินเดือนเท่าไหร่ - ทำไมครับ?
ออกเมื่อไหร่ - ออกสิ้นเดือนครับ
31 เลยปะค่ะ จริงๆบทสทนา แบบ กวนตีนกว่านี้เยอะ
เงินเดือนออกแล้วต้องจ่าย พูดจาเวิ่นเว้อ น้ำเสียงไม่ดี เสียงสูงใส่อารมณ์ น่ารำคาญมาก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88645 โดย jinnyja

tp9940 เขียน: รบกวนอยากจะถามผู้ว่า ถ้าหยุดจ่ายแล้ว แต่เอกสารส่งไปที่ห้องเช่า ถ้าเราจะเปลี่ยนที่อยู่ อยากให้ส่งเอกสารไปที่อยู่เดิมก่อนหน้านี้ ต้องโทรไปแจ้งหรือบอกกับพนักงานทวงไปเลยครับ

อีกคำถามครับ 4 บัตรนี้บัตรไหนน่าจะฟ้องก่อนจะได้เรียงถูกครับว่า สมควรจ่ายบัตรไหนก่อนบัตรไหนหลัง

First Choice 74,745.25 บัตรกดเงินสดและเครดิต ขั้นต่ำ 5,136.73 เริ่มหยุด 2/9/59
เดือนที่ 1-3 ทวงหนักมาก วันเว้นวัน พูดจากดดันบ้าง ดีบ้างสลับกันไป ,เดือน 4-5 เริ่มเบาลง เริ่มมีเสนอส่วนลด 30-40% จ่ายแบบก้อนเดียว หรือแบ่งจ่าย แต่ยอดจะสูงขึ้นกว่าที่เสนอปิดก้อนเดียว ,เดือนที่ 6-7 เริ่มเสนอส่วนลด ที่ 50% และสามารถ ผ่อนจ่ายได้ (ของเรา ตกลงกันได้ประมาณเดือน ที่ 6 ลดไป 49% ผ่อนได้ 6 งวด ) เริ่มฟ้อง ประมาณ 10 เดือนขึ้นไ

Umay 132,923.19 บัตรกดเงินสด ขั้นต่ำ 4,113.70 เริ่มหยุด 17/8/59
รายนี้ไม่มีประสบการณ์ตรง แต่อ่านจากเพื่อนๆ ทวงได้จิกมาก แต่ส่วนลดดี เพื่อนๆได้กัน 50 % ขึ้นไป ไม่ค่อยแน่ใจว่าฟ้องตอนกี่ดือน เท่าที่อ่าน เห็นตกลงปิดกันได้ก่อน

Citibank 29,320.93 บัตรเครดิต ขั้นต่ำ 2,932.09 เริ่มหยุด 8/9/59
ายนี้ ขึ้นชื่อว่าฟ้องเร็วสุดค่ะ เห็นเพื่อนๆ บางคนหยุดไป 5-6 เดือน โดนฟ้องแล้วก็มี ส่วนของเรา เจรจา ตกลง ปิดยอด ได้ประมาณ 49% แบ่งจ่าย ได้ 6 เดือน หลังจากหยุดไปประมาณ เกือบๆ 7 เดือน

Kbank 75,113.00 บัตรเครดิต (มีบัญชีเงินเดือน) ขั้นต่ำ 8,510.65 เริ่มหยุด 20/8/59
รายนี้ ฟ้องช้า ประมาณ 1 ปี ขึ้นไปค่ะ ของเรา เอง หยุดไปประมาณ 1 ปี 2 เดือนแล้ว ส่วนลดดี ได้กัน 50% ขึ้นไป แต่ต้องปิดทีเดียวจบ ไม่ให้ผ่อนจ่าย เรากำลัง รีบเก็บตังขอปิด เดือน สิงหาคม นี้ แต่ ไม่ทัน โดนขาย หนี้ ไปให้บริษัทสินทรัพย์ เจ ก่อน ค่ะ เลยต้องรอต่อไป

^^
ฟ้องช้าหรือเร็ว บางที ขึ้นอยู่กับดวงด้วย นะเราว่า (ความเห็นส่วนตัวน้ะ ^^ )

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88654 โดย kichanchai
เท่าที่ดู รายชื่อเจ้าหนี้ไม่น่าจะปิดยากครับ ส่วนลดดี 40-50% ทุกเจ้า สู้ๆๆ ครับ วางแผนดีๆ ครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88667 โดย 0880340285
วันนี้ไม่จ่ายยูเมะครบ 1 อาทิตย์ครับ วันนี้หัวหน้าโทรมาหา ให้ชำระ ค่าธรรมเนียมและดอกเบี้ยเข้าไปก่อน หยุดชำระครบ 7 วันเรื่องถึงหัวหน้าไวมากครับ

อยากทราบว่าหัวหน้าที่ว่า หัวหน้าทางบัตร หรือหัวหน้าที่ทำงานเราครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88674 โดย tp9940

jinnyja เขียน:

tp9940 เขียน: รบกวนอยากจะถามผู้ว่า ถ้าหยุดจ่ายแล้ว แต่เอกสารส่งไปที่ห้องเช่า ถ้าเราจะเปลี่ยนที่อยู่ อยากให้ส่งเอกสารไปที่อยู่เดิมก่อนหน้านี้ ต้องโทรไปแจ้งหรือบอกกับพนักงานทวงไปเลยครับ

First Choice 74,745.25 บัตรกดเงินสดและเครดิต ขั้นต่ำ 5,136.73 เริ่มหยุด 2/9/59
เดือนที่ 1-3 ทวงหนักมาก วันเว้นวัน พูดจากดดันบ้าง ดีบ้างสลับกันไป ,เดือน 4-5 เริ่มเบาลง เริ่มมีเสนอส่วนลด 30-40% จ่ายแบบก้อนเดียว หรือแบ่งจ่าย แต่ยอดจะสูงขึ้นกว่าที่เสนอปิดก้อนเดียว ,เดือนที่ 6-7 เริ่มเสนอส่วนลด ที่ 50% และสามารถ ผ่อนจ่ายได้ (ของเรา ตกลงกันได้ประมาณเดือน ที่ 6 ลดไป 49% ผ่อนได้ 6 งวด ) เริ่มฟ้อง ประมาณ 10 เดือนขึ้นไ

Umay 132,923.19 บัตรกดเงินสด ขั้นต่ำ 4,113.70 เริ่มหยุด 17/8/59
รายนี้ไม่มีประสบการณ์ตรง แต่อ่านจากเพื่อนๆ ทวงได้จิกมาก แต่ส่วนลดดี เพื่อนๆได้กัน 50 % ขึ้นไป ไม่ค่อยแน่ใจว่าฟ้องตอนกี่ดือน เท่าที่อ่าน เห็นตกลงปิดกันได้ก่อน

Citibank 29,320.93 บัตรเครดิต ขั้นต่ำ 2,932.09 เริ่มหยุด 8/9/59
ายนี้ ขึ้นชื่อว่าฟ้องเร็วสุดค่ะ เห็นเพื่อนๆ บางคนหยุดไป 5-6 เดือน โดนฟ้องแล้วก็มี ส่วนของเรา เจรจา ตกลง ปิดยอด ได้ประมาณ 49% แบ่งจ่าย ได้ 6 เดือน หลังจากหยุดไปประมาณ เกือบๆ 7 เดือน

Kbank 75,113.00 บัตรเครดิต (มีบัญชีเงินเดือน) ขั้นต่ำ 8,510.65 เริ่มหยุด 20/8/59
รายนี้ ฟ้องช้า ประมาณ 1 ปี ขึ้นไปค่ะ ของเรา เอง หยุดไปประมาณ 1 ปี 2 เดือนแล้ว ส่วนลดดี ได้กัน 50% ขึ้นไป แต่ต้องปิดทีเดียวจบ ไม่ให้ผ่อนจ่าย เรากำลัง รีบเก็บตังขอปิด เดือน สิงหาคม นี้ แต่ ไม่ทัน โดนขาย หนี้ ไปให้บริษัทสินทรัพย์ เจ ก่อน ค่ะ เลยต้องรอต่อไป

^^
ฟ้องช้าหรือเร็ว บางที ขึ้นอยู่กับดวงด้วย นะเราว่า (ความเห็นส่วนตัวน้ะ ^^ )

ขอบพระคุณมากครับ อ่านแล้วได้คำแนะนำดีดีขึ้นเยอะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88675 โดย tp9940

kichanchai เขียน: เท่าที่ดู รายชื่อเจ้าหนี้ไม่น่าจะปิดยากครับ ส่วนลดดี 40-50% ทุกเจ้า สู้ๆๆ ครับ วางแผนดีๆ ครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้อดทนและเก็บเงินอย่างเดียว ที่กลัวๆคือ จะเก็บเงินปิดไม่ทัน

0880340285 เขียน: วันนี้ไม่จ่ายยูเมะครบ 1 อาทิตย์ครับ วันนี้หัวหน้าโทรมาหา ให้ชำระ ค่าธรรมเนียมและดอกเบี้ยเข้าไปก่อน หยุดชำระครบ 7 วันเรื่องถึงหัวหน้าไวมากครับ

อยากทราบว่าหัวหน้าที่ว่า หัวหน้าทางบัตร หรือหัวหน้าที่ทำงานเราครับ

หัวหน้าของทางบัตรยูเมะ อะครับ

ส่วนอัพเดทวันนี้ ค่อนข้างคุยโทร ด้วยน้ำเสียงและอารมณ์แบบ หงุดหงิดทั้ง ยูเมะ ทั้งผมตั้งแต่เช้าที่โทร ตอนบ่าย กับ เย็นไม่โทรมาครับวันนี้ พรุ่งนี้ผมว่ามาอีกแน่แต่เช้า

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88677 โดย 0880340285
ได้ความยังไงเล่าสู่ฟังด้วยน่ะครับ เพราะว่าเพื่อ ไม่จ่ายพี่ยูเหมือนกัน
เขาพูด เสียดสีเรามั้ยครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88710 โดย tp9940

0880340285 เขียน: ได้ความยังไงเล่าสู่ฟังด้วยน่ะครับ เพราะว่าเพื่อ ไม่จ่ายพี่ยูเหมือนกัน
เขาพูด เสียดสีเรามั้ยครับ

เจ้าหน้าที่บางคนก็พูดจาดีครับ บอกไม่มีก็ค่ะๆๆๆ เฉยๆ แล้วก็แนะนำให้ไปกดบัตรออกมาหมุนเวียน
บางคนก็กวนครับ พูดจากวนประสาท หัวเสียมาก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88916 โดย tp9940
อัพเดทวันนี้เงินเดือนออกครับ เจ้าเดิม ยูเมะพลัส 31/8/59 หลังจากหยุดมาวันที่ 17/8/59 ผ่านไปประมาณครึ่งเดือน ทวงโหดมาก

U : สวัสดิคะ ดิฉัน XXX จาก อีซี่บาย รวบกวนเรียนสายคุณ ZZZZ หน่อยค่ะ
เรา : พูดสายครับ
U : รบกวนติดตามค่างวดของบัตรหน่อยค่ะ ที่เจ้าหน้าที่แนะนำไปเป็นยอด 3,xxx บาท
เรา : ยังไม่มีชำระเข้าไปให้อะครับ
U : ทำไมยังไม่มีชำระค่ะ วันนี้เป็นวันเงินเดือนออก ยังไงคุณ ZZZZ ก็ต้องมีชำระให้กับทางเรานะค่ะ
เรา : ก็ยังไ่ม่มีอะครับ ผมกดมาจ่ายค่าเฉพาะค่าห้องกับค่ารถก็หมดแล้ว ยังไม่มีเงินชำระให้คุณเลย
U : ทำไมละ คุณกดเงินมา คุณมีต้องจ่ายค่างวดนะค่ะ คุณจะไม่จ่ายหรอค่ะ
เรา : จ่ายอะจ่ายครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มี
U : จะไม่มีได้ไงค่ะ เงินเดือนพึ่งออก (พึ่งชี้แจงไปตะกี้ พูดไปวนมาอีก)
เรา : ก็ผมต้องจ่ายค่ารถ ค่าห้องแล้วตอนนี้ก็รายได้ลดลง เลยไม่มีเงินจ่ายครับ
U : ไม่ได้ค่ะ ยังไงวันนี้ต้องจ่าย รบกวนนำบัตรยูเมะ พลัส พร้อมเงิน ไปชำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มด้วยค่ะ
เรา : ก็คือผมยังไม่มีไงครับ
U : จะไม่มีได้ไงค่ะ เงินเดือนพึ่งออกจาก ดูจากทุกรอบบิล ที่ผ่านมาก็จ่ายได้ มีการกดเงินหมุนเวียน เพื่อจ่ายบัตรตลอด ทำไมตอนนี้ทำไมไม่ได้ละค่ะ
เรา : ก็มันยังไม่มีจริงๆนิ ไม่ได้หนี หรือ ไม่ได้คิดจะไม่จ่าย
U : ทำไมจะไม่ได้คะ เงินเดือนออก ปกติทุกเดือนก็เห็นคุณจ่ายได้ ทำไมเดือนนี้คุณจะจ่ายไม่ได้ค่ะ (ยอกย้อนสุดๆ)
เรา : ก็มันไม่มีไงครับ ถ้ามีผมก็จ่ายไปละ
U : คุณ ZZZZ ค่ะ ทำไมคุณจะไม่มีค่ะ วันนี้เงินเดือนก็ออกยังไงคุณก็ต้องชำระเข้ามาคะ (พูดวนไปวนมาอยู่เนี๊ยะ)
เรา : ครับ เข้าใจครับผมก็มีรายจ่ายเหมือนกัน
U : วันนี้เงินเดือนออกนะคะ ต้องชำระยอดของบัตรเข้ามาค่ะ คุณกดเงินไปแล้ว คุุณก็ต้องชำระเข้ามา (ไม่จบ)
เรา : ครับ เข้าใจครับ
U : คุณต้องชำระเข้ามาวันนี้ค่ะ เนื่องจากจะมีผลต่อการปรับลดวงเงินของบัตรค่ะ คุณชำระเข้าไปก็กดเงินออกมาหมุนเวียนใช้ใหม่ได้เหมือนเดิมค่ะ (คิดในใจ ไม่ใช้อีกแล้วคร๊าบบบ บัตรนี้ เข็ด อยากให้บัตรรีบๆตัดไปไวๆ กดเงินออกไม่ได้ดูมันจะมามุกไหนต่อ)
เรา : แล้วจะดูให้นะครับ
U : ไม่ได้ค่ะวันนี้คุณต้องชำระเข้ามา ในเมื่อคุณมีเงินแล้ว
เรา : ผมยังไม่มีนะครับ
U : ทำไมจะไม่มีค่ะ ฉันเชื่อค่ะ คุณชำระได้ รอบบิลก่อนก่อน คุณยังชำระได้ กดเงินหมุนเวียนตลอด
เรา : ก็ตอนนี้มันยังไม่มีไงครับ (ผมก็เริ่มเบื่อ กะแทกเสียงใส่มันมั้ง)
U : ทำไมละในเมื่อคุณมีเงินเดือน คุณก็ต้องชำระเข้ามา คุณกดไปใช้คุณก็ต้องจ่าย (พนักงานคนนี้ แบบพูดไม่เข้าใจ วกไปวนมาสุดๆ)
เรา : ก็ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมไงครับ ถ้ามีก็จ่ายไปละ
U : คุณ ZZZZ ค่ะ เงินเดือนพึ่งออก ทำไมจะไม่มีจ่ายค่ะ (ย้อนไปย้อนมาสุดๆ)
เรา : ผมก็แจ้งคุณไปแล้วนิครับผมต้องจ่ายค่ารถ ค่าห้องก่อน
U : แล้วนี้คุณจะเอายังไงค่ะ ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 2 ยอด รวม 8,xxx ค่ะ จะไม่คิดชำระเข้ามาบ้างหรอคะ
เรา : ก็ยังไงเด่วลองหาวิธีให้ครับ
U : วิธีอะไรค่ะ
เรา : เด่วลองไปถามยืมพ่อ ยืมแม่มาให้ครับ
U : ดีค่ะ เพราะนีก็จะเข้ารอบบิลที่ 2 รบกวนขำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มวันนี้ด้วยค่ะ
เรา : ครับ
U : ยังไงวันนี้อย่าลืม รบกวนขำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มวันนี้ด้วยค่ะ บลาๆๆ (พูดไรต่อไม่รู้ เวิ่นมาก ผมไม่ได้ฟังเอาออกจากหูปล่อยให้มันพูดยาวมากเวิ่นเวอ)
เรา : ครับๆ แล้วผมก็เงียบไป ปล่อยมันพูดไป ขี้เกียจฟัง
U : คุณ ZZZZ ค่ะ มีอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมไหมคะ
เรา : ไม่มีครับ
U : ค่ะ วางสายไปเลย

ยิ่งไปเถียงมันมาก ยิ่งเวิ่นเวอ พูดไม่รู้เรื่อง น่าโมโหมาก ใจอยากตัดสายทิ้งแมร่งไปเลย พูดจากแบบน้ำเสียงไม่ดีจิกกัดมาก อดทนคับ แต่ Umay นิสุดยอดจริงๆ เช้า กลางวัน เย็น น่าเบื่อมาก ตอนนี้ก็พยามประหยัดสุดๆ เดินตามแนวทางของชมรม อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง รอวัน H/C ครับ

KBank - มีโทรมาวัน เสาร์ 1 สาย จันทร์ 1 สาย รับไม่ทัน ได้โทรกลับครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88918 โดย anawon

tp9940 เขียน: อัพเดทครับ เมื่อวานหัวหน้าผู้ชายโทรมาคุยหลังจากหยุดไป ครบ 1 อาทิตย์ พูดจาดีครับ แนะนำให้หาเงินมาจ่าย แล้วก็กดเงินออกไปใช้เช่นเคย แล้วก็ส่งต่อให้พนักงานผู้หญิงโทรมาตามในช่วงบ่ายกับเย็นอีกพูดจาเหมือนเดิมแต่น้ำเสียงเริ่มไม่ดี

แต่มาเช้าวันนี้ 25/8/59 พนักงานหญิงโทรมาน้ำเสียงไม่ดีโทรมาแต่เช้า
ถามว่าจะชำระเมื่อไหร่ - ไม่ทราบครับยังไม่มี
ปกติลูกค้าไม่เคยจ่ายล่าช้า บลาๆๆ ทำไมไม่มีชำระ - มีปัญหาทางการเงิน
ทำงานอยู่ที่เดิมรึเปล่า - ครับที่เดิม (จริงย้ายงานนานแล้ว เพราะสมัครสมัย 5-6 ปีที่แล้ว)
ออกเมื่อไหร่ - ออกสิ้นเดือนครับ
31 เลยปะค่ะ จริงๆบทสทนา แบบ กวนตีนกว่านี้เยอะ
เงินเดือนออกแล้วต้องจ่าย พูดจาเวิ่นเว้อ น้ำเสียงไม่ดี เสียงสูงใส่อารมณ์ น่ารำคาญมาก

เหมือนกันเลยโดนแบบนี้เป๊ะ ฟังแล้วอยากแว๊ดดใส่มากๆ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88919 โดย anawon

tp9940 เขียน: อัพเดทวันนี้เงินเดือนออกครับ เจ้าเดิม ยูเมะพลัส 31/8/59 หลังจากหยุดมาวันที่ 17/8/59 ผ่านไปประมาณครึ่งเดือน ทวงโหดมาก

U : สวัสดิคะ ดิฉัน XXX จาก อีซี่บาย รวบกวนเรียนสายคุณ ZZZZ หน่อยค่ะ
เรา : พูดสายครับ
U : รบกวนติดตามค่างวดของบัตรหน่อยค่ะ ที่เจ้าหน้าที่แนะนำไปเป็นยอด 3,xxx บาท
เรา : ยังไม่มีชำระเข้าไปให้อะครับ
U : ทำไมยังไม่มีชำระค่ะ วันนี้เป็นวันเงินเดือนออก ยังไงคุณ ZZZZ ก็ต้องมีชำระให้กับทางเรานะค่ะ
เรา : ก็ยังไ่ม่มีอะครับ ผมกดมาจ่ายค่าเฉพาะค่าห้องกับค่ารถก็หมดแล้ว ยังไม่มีเงินชำระให้คุณเลย
U : ทำไมละ คุณกดเงินมา คุณมีต้องจ่ายค่างวดนะค่ะ คุณจะไม่จ่ายหรอค่ะ
เรา : จ่ายอะจ่ายครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มี
U : จะไม่มีได้ไงค่ะ เงินเดือนพึ่งออก (พึ่งชี้แจงไปตะกี้ พูดไปวนมาอีก)
เรา : ก็ผมต้องจ่ายค่ารถ ค่าห้องแล้วตอนนี้ก็รายได้ลดลง เลยไม่มีเงินจ่ายครับ
U : ไม่ได้ค่ะ ยังไงวันนี้ต้องจ่าย รวบนำบัตรยูเมะ พลัส พร้อมเงิน ไปชำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มด้วยค่ะ
เรา : ก็คือผมยังไม่มีไงครับ
U : จะไม่มีได้ไงค่ะ เงินเดือนพึ่งออกจาก ดูจากทุกรอบบิลที่ผ่านมาก็จ่ายได้ มีการกดเงินหมุนเวียนเพื่อจ่ายบัตรตลอด ทำไมตอนนี้ทำไมไม่ได้ละค่ะ
เรา : ก็มันยังไม่มีจริงๆนิ ไม่ได้หนี หรือ ไม่ได้คิดจะไม่จ่าย
U : ทำไมจะไม่ได้คะ เงินเดือนออก ปกติทุกเดือนก็เห็นคุณจ่าย ทำไมเดือนนี้คุณจะจ่ายไม่ได้ค่ะ (ยอกย้อนสุดๆ)
เรา : ก็มันไม่มีไงครับ ถ้ามีผมก็จ่ายไปละ
U : คุณ ZZZZ ค่ะ ทำไมคุณจะไม่มีค่ะ วันนนี้เงินเดือนก็ออกยังไงคุณก็ต้องชำระเข้ามาคะ (พูดวนไปวนมาอยู่เนี๊ยะ)
เรา : ครับ เข้าใจครับผมก็มีรายจ่ายเหมือนกัน
U : วันนี้เงินเดือนออกนะคะ ต้องชำระยอดของบัตรเข้ามาค่ะ คุณกดเงินไปแล้ว คุุณก็ต้องชำระเข้า (ไม่จบ)
เรา : ครับ เข้าใจครับ
U : คุณต้องชำระเข้ามาวันนี้ค่ะ เนื่องจากจะมีผลต่อการปรับลดวงเงินของบัตรค่ะ คุณชำระเข้าไปก็กดเงินออกมาหมุนเวียนใช้ใหม่ได้เหมือนเดิมค่ะ (คิดในใจ ไม่ใช้อีกแล้วคร๊าบบบ บัตรนี้ เข็ด อยากให้บัตรรีบๆตัดไปไวกดไม่ได้)
เรา : แล้วจะดูให้นะค่ะ
U : ไม่ได้ค่ะวันนี้คุณต้องชำระเข้ามา ในเมือ่คุณมีเงินแล้ว
เรา : ผมยังไม่มีนะครับ
U : ทำไมจะไม่มีค่ะ ฉันเชื่อค่ะ คุณชำระได้ รอบบิลก่อนก่อน คุณยังชำระได้ กดเงินหมุนเวียนตลอด
เรา : ก็ตอนนี้มันยังไม่มีไงครับ (ผมก็เริ่มเบื่อ กะแทกเสียงใส่มันมั้ง)
U : ทำไมละในเมื่อคุณมีเงินเดือน คุณก็ต้องชำระเข้ามา คุณกดไปใช้คุณก็ต้องจ่าย (พนักงานคนนี้ แบบพูดไม่เข้าใจ วกไปวนมาสุดๆ)
เรา : ก็ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมไงครับ ถ้ามีก็จ่ายไปละ
U : คุณ ZZZZ ค่ะ เงินเดือนพึ่งออก ทำไมจะไม่มีจ่ายค่ะ (ย้อนไปย้อนมาสุดๆ)
เรา : ผมก็แจ้งคุณไปแล้วนิครับผมต้องจ่ายค่ารถ ค่าห้องก่อน
U : แล้วนี้คุณจะเอายังไงค่ะ ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 2 ยอด รวม 8,xxx ค่ะ จะไม่คิดชำระเข้ามาบ้างหรอคะ
เรา : ก็ยังไงเด่วลองหาวิธีให้ครับ
U : วิธีอะไรค่ะ
เรา : เด่วลองไปถามยืมพ่อ ยืมแม่มาให้ครับ
U : ดีค่ะ เพราะนีก็จะเข้ารอบบิลที่ 2 รบกวนขำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มวันนี้ด้วยค่ะ
เรา : ครับ
U : ยังไงวันนี้อย่าลืม รบกวนขำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มวันนี้ด้วยค่ะ บลาๆๆ (พูดไรต่อไม่รู้ เวิ่นมาก ผมไม่ได้ฟังเอาออกจากหูปล่อยให้มันพูดยาวมากเวิ่นเวอ)
เรา : ครับๆ แล้วผมก็เงียบไป ปล่อยมันพูดไป ขี้เกียจฟัง
U : คุณ ZZZZ ค่ะ มีอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมไหมคะ
เรา : ไม่มีครับ
U : ค่ะ วางสายไปเลย

ยิ่งไปเถียงมันมาก ยิ่งเวิ่นเวอ พูดไม่รู้เรื่อง น่าโมโหมาก ใจอยากตัดสายทิ้งแมร่งไปเลย พูดจากแบบน้ำเสียงไม่ดีจิกกัดมาก อดทนคับ แต่ Umay นิสุดยอดจริงๆ เช้า กลางวัน เย็น น่าเบื่อมาก ตอนนี้ก็พยามประหยัดสุดๆ เดินตามแนวทางของชมรม อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง รอวัน H/C ครับ

เหมือนประโยคก๊อบปปี้กันมาเลย หวานก็โดนแบบนี้ พูดมากๆเราก็เริ่มปี๊ดด พอเค้าเริ่มพูดซ้ำเราก็ตอบไม่มี เค้ายังไม่ทันพูดจบเราก้ตอบว่าไม่มี จนเค้าเองก็ปี๊ดเรา ขึ้นเสียงเลย คุณคะพูดจาให้มันดีดีหน่อย
หวานก็เลยตอบกลับไป พี่จะพูดไม่ตอบคำถามอะไรซ้ำๆนะคะ ถ้าน้องหูไม่แตกและฟังภาษาคนรู้เรื่อง
1 พี่บอกว่าไม่มีตังจ่ายค่ะ
2.พี่บอกแล้วค่ะว่าถึงเงินเดือนออกพี่ก็มีค่าใช้จ่ายจนทำให้จ่ายเราไม่ได้
3. พี่บอกแล้วค่ะว่าไม่ใช่ไม่จ่าย แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้
ถ้าไม่มีคำถามอื่นก็ไม่ต้องดทรมาอีกนะคะ เพราะคำตอบพี่เหมือนเดิมค่ะ สวัสดี แล้วเราก็วาวสายเลย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88920 โดย tp9940

anawon เขียน:

tp9940 เขียน: อัพเดทครับ เมื่อวานหัวหน้าผู้ชายโทรมาคุยหลังจากหยุดไป ครบ 1 อาทิตย์ พูดจาดีครับ แนะนำให้หาเงินมาจ่าย แล้วก็กดเงินออกไปใช้เช่นเคย แล้วก็ส่งต่อให้พนักงานผู้หญิงโทรมาตามในช่วงบ่ายกับเย็นอีกพูดจาเหมือนเดิมแต่น้ำเสียงเริ่มไม่ดี

เหมือนกันเลยโดนแบบนี้เป๊ะ ฟังแล้วอยากแว๊ดดใส่มากๆ

จริงครับ คือ เปิดมาน้ำเสียงโทร แว๊ดๆๆๆ ใส่เลย ผมก็พูดดีด้วยนะตอนแรก นี้ จัดชุดใหญ่ใส่ตลอด :vomit:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88926 โดย tp9940

เหมือนประโยคก๊อบปปี้กันมาเลย หวานก็โดนแบบนี้ พูดมากๆเราก็เริ่มปี๊ดด พอเค้าเริ่มพูดซ้ำเราก็ตอบไม่มี เค้ายังไม่ทันพูดจบเราก้ตอบว่าไม่มี จนเค้าเองก็ปี๊ดเรา ขึ้นเสียงเลย คุณคะพูดจาให้มันดีดีหน่อย
หวานก็เลยตอบกลับไป พี่จะพูดไม่ตอบคำถามอะไรซ้ำๆนะคะ ถ้าน้องหูไม่แตกและฟังภาษาคนรู้เรื่อง
1 พี่บอกว่าไม่มีตังจ่ายค่ะ
2.พี่บอกแล้วค่ะว่าถึงเงินเดือนออกพี่ก็มีค่าใช้จ่ายจนทำให้จ่ายเราไม่ได้
3. พี่บอกแล้วค่ะว่าไม่ใช่ไม่จ่าย แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้
ถ้าไม่มีคำถามอื่นก็ไม่ต้องดทรมาอีกนะคะ เพราะคำตอบพี่เหมือนเดิมค่ะ สวัสดี แล้วเราก็วาวสายเลย

เด่วลองแบบนี้มั้งครับ คือ พูดจาดีดีกับมันแล้วมันไม่เข้าใจ ต้องใช้วิธีแบบคุณ anawon

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.771 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena