หมุนบัตรไปหมุนบัตรมาจนมีหนี้ปาเข้าไป 3 แสนกว่าบาท สู้จนเหลือตัว สุดท้ายแล้วคร๊าบ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90066 โดย chayanat
สวัสดีค่ะมีเรื่องของยูเมะมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

รอบบิลที่1 โทรจิก ทวง เช้า สาย บ่าย เย็น เลยค่ะ มือถือรับไม่ทัน แปปเดวโทรเข้าที่ทำงานเลยค่าาา เซ็งจิต จิตตกเป็นพักใหญ่ๆ

รอบบิลที่ 2 โทรทวงอยู่เกือบทุกวัน จิตตกเบาหน่อย

รอบบิลที่ 3 โทรไม่ถี่เหมือน 1-2รอบแรก แต่ยังทวงเรื่อยๆ เสนอปรับโครงสร้างหนี้ เสนอยอดปิดยังสูงอยู่เลยบอกปัด และให้จ่ายหยอด

รอบบิลที่ 4 เริ่มทวงแบบ2-3วันโทรครั้ง เสนอปรับโครงสร้างหนี้ ให้จ่ายหยอด เสนอยอดปิดสูงบอกปัด

รอบบิลที่ 5 โทรทวงน้อยแต่เริ่มบอกว่าจะส่งเรื่องออกข้างนอกมั้ง ให้คุยกับหัวหน้ามั้ง เสนอให้จ่ายยอดขั้นต่ำ หรือจ่ายหยอดเข้าไป

รอบบิลที่ 6 นานๆจะโทรเข้ามาทีไม่ค่อยบ่อยบอกยอดที่ต้องจ่ายขั้นต่ำ ค่าติดตามทวงถาม โอ๊ยเยอะ บอกให้ปรึกษาคนนู้นคนนี้ก่อน ไม่มีค่ะ จบ วาง

รอบบิลที่ 7 ณ วันที่ 4 กันยายน 59 จากยอดหยุด 74,500 บาท วิ่งมาที่ 89,044 บาท ป๊าดดดดดเยอะไปมั้ย ช่วงรอบที่3-4 เสนอให้ปิดบัญชีที่ 45,000 บาท บอกว่ายังไม่มีจ่าย มีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงเสนอให้ปิด 50,000 (คิดในใจไรว่ะก่อนนั้นให้45,000 วันนี้50,000ไม่จ่ายโว้ย) ประมาณวันที่15-16ก.ย มีเจ้าที่ผู้ชายโทรมาเจรจา เสียงหล่อม๊ากกกก ขอคำตอบปิดบัญชีที่ 45,000 วันที่ 19 ก.ย. พอเจ้าหน้าที่ผู้ชายคนนี้โทรมาขอคำตอบ บอกไปว่าไม่มีค่ะไม่รู้จะหาที่ไหนมาจ่ายยอดมันเยอะปรึกษาที่บ้านแล้วไม่มีให้จริงๆค่ะ เจ้าหน้าที่ผู้ชายให้ข้อเสนอมาที่ 20,000 ปิดจบเลย (ตาโตสิที่นี้) แต่จะเอาคำตอบถายในเย็นวันที่ 19 ก.ย. เลย เค้าจะเสนอผู้บริหารให้ที่ยอดนี้ ที่นี้ก้อเอาสิตอบตกลง เค้าก้อถามเรามีหนี้ที่ไหนบ้างเค้าจะเอาไปประกอบการขออนุมัติให้ปิดยอดนี้ ก้อบอกไป ออมสิน 200,000 ธกส 100,000 อิออน 80,000 กว่าๆ

ได้คำตอบช่วงหัวค่ำว่าให้แนบสำเนาพร้อมข้อความขอข้อมูลทางโทรสารเพื่่อแจ้งเงื่อนไขการชำระหนี้

วันที่ 20 ก.ย. 59 รับเงื่อนไขการชำระหนี้ปิดจบงวดเดียวที่ 20,000 ค่ะ (ไอ่เราก้อโง้โง่น่าจะให้เค้าลดลงอีกนิมัวแต่ตกใจกลัวไม่ได้ปิดเลยไม่่ได้ต่อรอง แต่ไม่เป็นไรปิดจบไปล่ะอย่าคิดมาก)

สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้เนอะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90101 โดย BBNP
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: tp9940

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90590 โดย tp9940

chayanat เขียน: สวัสดีค่ะมีเรื่องของยูเมะมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

รอบบิลที่1 โทรจิก ทวง เช้า สาย บ่าย เย็น เลยค่ะ มือถือรับไม่ทัน แปปเดวโทรเข้าที่ทำงานเลยค่าาา เซ็งจิต จิตตกเป็นพักใหญ่ๆ

รอบบิลที่ 2 โทรทวงอยู่เกือบทุกวัน จิตตกเบาหน่อย

รอบบิลที่ 3 โทรไม่ถี่เหมือน 1-2รอบแรก แต่ยังทวงเรื่อยๆ เสนอปรับโครงสร้างหนี้ เสนอยอดปิดยังสูงอยู่เลยบอกปัด และให้จ่ายหยอด

รอบบิลที่ 4 เริ่มทวงแบบ2-3วันโทรครั้ง เสนอปรับโครงสร้างหนี้ ให้จ่ายหยอด เสนอยอดปิดสูงบอกปัด

รอบบิลที่ 5 โทรทวงน้อยแต่เริ่มบอกว่าจะส่งเรื่องออกข้างนอกมั้ง ให้คุยกับหัวหน้ามั้ง เสนอให้จ่ายยอดขั้นต่ำ หรือจ่ายหยอดเข้าไป

รอบบิลที่ 6 นานๆจะโทรเข้ามาทีไม่ค่อยบ่อยบอกยอดที่ต้องจ่ายขั้นต่ำ ค่าติดตามทวงถาม โอ๊ยเยอะ บอกให้ปรึกษาคนนู้นคนนี้ก่อน ไม่มีค่ะ จบ วาง

รอบบิลที่ 7 ณ วันที่ 4 กันยายน 59 จากยอดหยุด 74,500 บาท วิ่งมาที่ 89,044 บาท ป๊าดดดดดเยอะไปมั้ย ช่วงรอบที่3-4 เสนอให้ปิดบัญชีที่ 45,000 บาท บอกว่ายังไม่มีจ่าย มีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงเสนอให้ปิด 50,000 (คิดในใจไรว่ะก่อนนั้นให้45,000 วันนี้50,000ไม่จ่ายโว้ย) ประมาณวันที่15-16ก.ย มีเจ้าที่ผู้ชายโทรมาเจรจา เสียงหล่อม๊ากกกก ขอคำตอบปิดบัญชีที่ 45,000 วันที่ 19 ก.ย. พอเจ้าหน้าที่ผู้ชายคนนี้โทรมาขอคำตอบ บอกไปว่าไม่มีค่ะไม่รู้จะหาที่ไหนมาจ่ายยอดมันเยอะปรึกษาที่บ้านแล้วไม่มีให้จริงๆค่ะ เจ้าหน้าที่ผู้ชายให้ข้อเสนอมาที่ 20,000 ปิดจบเลย (ตาโตสิที่นี้) แต่จะเอาคำตอบถายในเย็นวันที่ 19 ก.ย. เลย เค้าจะเสนอผู้บริหารให้ที่ยอดนี้ ที่นี้ก้อเอาสิตอบตกลง เค้าก้อถามเรามีหนี้ที่ไหนบ้างเค้าจะเอาไปประกอบการขออนุมัติให้ปิดยอดนี้ ก้อบอกไป ออมสิน 200,000 ธกส 100,000 อิออน 80,000 กว่าๆ

ได้คำตอบช่วงหัวค่ำว่าให้แนบสำเนาพร้อมข้อความขอข้อมูลทางโทรสารเพื่่อแจ้งเงื่อนไขการชำระหนี้

วันที่ 20 ก.ย. 59 รับเงื่อนไขการชำระหนี้ปิดจบงวดเดียวที่ 20,000 ค่ะ (ไอ่เราก้อโง้โง่น่าจะให้เค้าลดลงอีกนิมัวแต่ตกใจกลัวไม่ได้ปิดเลยไม่่ได้ต่อรอง แต่ไม่เป็นไรปิดจบไปล่ะอย่าคิดมาก)

อ่านแล้วได้แนวทางดีมากๆเลยครับ ช่วงนี้งานยุ่งมากเลยไม่ได้เข้ามา อ่าน/ตอบ กระทู้เลย
พักหลังแต่ละเจ้าหนี้โทรมาน้อยมากกว่าเดิมมากครับสบายหูขึ้นเยอะ ตอนนี้ทุกสถาบันเสนอปรับโครงสร้างนี้ก็บอกขอคิดดูก่อน บอกปัดว่า ยังไม่มีเงินจ่ายไปเรื่อยๆครับ ผมว่าจะน่าจะสักสิ้นปีหรือต้นปีน่าจะมีส่วนลดงามๆ ที่น่าพอใจมากันแล้วครับ :สู้ๆ:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90785 โดย tp9940
ครับมาอัพเดท

FC โทรมาให้ปรับปรุงโครงสร้างหน้าบอกปฏิเสธ ยังโทรตามตื้อให้ทำบอกยังไงก็ต้องทำ

Citi โทรมาปรับปรุงโครงหน้าหนี้เช่นกันครับ

Umay หายเงียบตั้งแต่บอกปฏิเสธปรับปรุงโครงสร้างหนี้ไป

KBank โทรมาแต่รับไม่ทัน ส่ง SMS มาบอกให้ไปชำระเงินยอดที่ค้าง

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91380 โดย tp9940
อัพเดท ผ่านเข้ามา เดือนที่ 5-6 แล้วน่ะครับ

สถาบันการเงินเริ่มให้ส่วนลดมากันแล้วครับแต่ ยอดสูงมาก 555

First Choice 74,745.25 เสนอยอดปิด 65,000 จ่ายงวดเดียว
Umay 132,923.19 เสนอมา 90,000 แล้วหายเงียบไป
Citibank 29,320.93 ยอดพุ่งโดนค่าธรรมเนียมรายปีบัตร เวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ยอดพุ่งไป 35,xxx เสนอยอดปิดมา 26,000 จ่ายงดเดียว โทรกระหน่ำทุกวัน
Kbank 75,113.00 ยอดปัจจุบัน 79,3xx เสนอยอดปิดมา 60,000 ชำระงวดเดียว

เลยปล่อยไปก่อนทุกอันครับเพราะเสนอยอดปิดมาแต่คงยังสูงอยู่ พอบอกปัดก็เสนอประนอม ตามระบบ อดทนรอส่วนลดงามๆตอนนี้เก็บยังไม่ค่อยได้มากด้วยครับ เห็นเพื่อนในบอร์ดมีแบบได้ส่วนลดแบบผ่อนจ่าย ของผมทำไมให้จ่ายงวดเดียวหมด ขอผ่อนไม่ได้เลย

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91389 โดย consai

chayanat เขียน: สวัสดีค่ะมีเรื่องของยูเมะมาเล่าสู่กันฟังค่ะ

ส่วนลดเยอะมากครับ จะขอเดินทางตามแนวทางของคุณ chayanat ครับ ^_^

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93656 โดย tp9940
อัพเดท ผ่านเข้ามา เดือนที่ 7-8 แล้วน่ะครับ

First Choice 87,xxx เสนอยอดปิด 65,000 จ่ายงวดเดียว
อัพเดทให้ยอดให้ใหม่ 45,000 ยังไม่มีเงินเลยบอกปัดไปก่อน
//////////////////////////////////////////////////////////

Umay 138,xxx เสนอมา 90,000 ต่อรองสุดๆได้ที่
ปิดยอดที่ 69,000 จ่ายงวดแรก 20,000 ที่เหลือผ่อนอีก 10 เดือน จ่ายงวดแรกเรียบร้อยแล้ว :สู้ๆ:
//////////////////////////////////////////////////////////

Citibank ยอดพุ่งโดนค่าธรรมเนียมรายปีบัตร เวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ยอดพุ่งไป 37,xxx เสนอยอดปิดมา 27,000 จ่ายงดเดียว ต่อรองได้ 20,900 ปิดยอดผ่อนจ่าย 2 เดือน เริ่มสิ้นเดือนนี้ :laughing:

Kbank ยอดปัจจุบัน 81,xxx เสนอยอดปิดมา 50,000 ต่อรองได้ 41,000 ชำระงวดเดียว จ่ายเสร็จปิดไปแล้ว 1 ใบ :ลั่ลล้า:

ใกล้ความเป็นจริงเข้ามาทุกทีแล้วคร๊าบ เป็นกำลังใจให้คนอื่นที่กำลังปิดบัตรให้สู้ สู้ กันต่อไป

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93660 โดย knd

anawon เขียน:

tp9940 เขียน: อัพเดทวันนี้เงินเดือนออกครับ เจ้าเดิม ยูเมะพลัส 31/8/59 หลังจากหยุดมาวันที่ 17/8/59 ผ่านไปประมาณครึ่งเดือน ทวงโหดมาก

U : สวัสดิคะ ดิฉัน XXX จาก อีซี่บาย รวบกวนเรียนสายคุณ ZZZZ หน่อยค่ะ
เรา : พูดสายครับ
U : รบกวนติดตามค่างวดของบัตรหน่อยค่ะ ที่เจ้าหน้าที่แนะนำไปเป็นยอด 3,xxx บาท
เรา : ยังไม่มีชำระเข้าไปให้อะครับ
U : ทำไมยังไม่มีชำระค่ะ วันนี้เป็นวันเงินเดือนออก ยังไงคุณ ZZZZ ก็ต้องมีชำระให้กับทางเรานะค่ะ
เรา : ก็ยังไ่ม่มีอะครับ ผมกดมาจ่ายค่าเฉพาะค่าห้องกับค่ารถก็หมดแล้ว ยังไม่มีเงินชำระให้คุณเลย
U : ทำไมละ คุณกดเงินมา คุณมีต้องจ่ายค่างวดนะค่ะ คุณจะไม่จ่ายหรอค่ะ
เรา : จ่ายอะจ่ายครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มี
U : จะไม่มีได้ไงค่ะ เงินเดือนพึ่งออก (พึ่งชี้แจงไปตะกี้ พูดไปวนมาอีก)
เรา : ก็ผมต้องจ่ายค่ารถ ค่าห้องแล้วตอนนี้ก็รายได้ลดลง เลยไม่มีเงินจ่ายครับ
U : ไม่ได้ค่ะ ยังไงวันนี้ต้องจ่าย รวบนำบัตรยูเมะ พลัส พร้อมเงิน ไปชำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มด้วยค่ะ
เรา : ก็คือผมยังไม่มีไงครับ
U : จะไม่มีได้ไงค่ะ เงินเดือนพึ่งออกจาก ดูจากทุกรอบบิลที่ผ่านมาก็จ่ายได้ มีการกดเงินหมุนเวียนเพื่อจ่ายบัตรตลอด ทำไมตอนนี้ทำไมไม่ได้ละค่ะ
เรา : ก็มันยังไม่มีจริงๆนิ ไม่ได้หนี หรือ ไม่ได้คิดจะไม่จ่าย
U : ทำไมจะไม่ได้คะ เงินเดือนออก ปกติทุกเดือนก็เห็นคุณจ่าย ทำไมเดือนนี้คุณจะจ่ายไม่ได้ค่ะ (ยอกย้อนสุดๆ)
เรา : ก็มันไม่มีไงครับ ถ้ามีผมก็จ่ายไปละ
U : คุณ ZZZZ ค่ะ ทำไมคุณจะไม่มีค่ะ วันนนี้เงินเดือนก็ออกยังไงคุณก็ต้องชำระเข้ามาคะ (พูดวนไปวนมาอยู่เนี๊ยะ)
เรา : ครับ เข้าใจครับผมก็มีรายจ่ายเหมือนกัน
U : วันนี้เงินเดือนออกนะคะ ต้องชำระยอดของบัตรเข้ามาค่ะ คุณกดเงินไปแล้ว คุุณก็ต้องชำระเข้า (ไม่จบ)
เรา : ครับ เข้าใจครับ
U : คุณต้องชำระเข้ามาวันนี้ค่ะ เนื่องจากจะมีผลต่อการปรับลดวงเงินของบัตรค่ะ คุณชำระเข้าไปก็กดเงินออกมาหมุนเวียนใช้ใหม่ได้เหมือนเดิมค่ะ (คิดในใจ ไม่ใช้อีกแล้วคร๊าบบบ บัตรนี้ เข็ด อยากให้บัตรรีบๆตัดไปไวกดไม่ได้)
เรา : แล้วจะดูให้นะค่ะ
U : ไม่ได้ค่ะวันนี้คุณต้องชำระเข้ามา ในเมือ่คุณมีเงินแล้ว
เรา : ผมยังไม่มีนะครับ
U : ทำไมจะไม่มีค่ะ ฉันเชื่อค่ะ คุณชำระได้ รอบบิลก่อนก่อน คุณยังชำระได้ กดเงินหมุนเวียนตลอด
เรา : ก็ตอนนี้มันยังไม่มีไงครับ (ผมก็เริ่มเบื่อ กะแทกเสียงใส่มันมั้ง)
U : ทำไมละในเมื่อคุณมีเงินเดือน คุณก็ต้องชำระเข้ามา คุณกดไปใช้คุณก็ต้องจ่าย (พนักงานคนนี้ แบบพูดไม่เข้าใจ วกไปวนมาสุดๆ)
เรา : ก็ตอนนี้ผมยังไม่พร้อมไงครับ ถ้ามีก็จ่ายไปละ
U : คุณ ZZZZ ค่ะ เงินเดือนพึ่งออก ทำไมจะไม่มีจ่ายค่ะ (ย้อนไปย้อนมาสุดๆ)
เรา : ผมก็แจ้งคุณไปแล้วนิครับผมต้องจ่ายค่ารถ ค่าห้องก่อน
U : แล้วนี้คุณจะเอายังไงค่ะ ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 2 ยอด รวม 8,xxx ค่ะ จะไม่คิดชำระเข้ามาบ้างหรอคะ
เรา : ก็ยังไงเด่วลองหาวิธีให้ครับ
U : วิธีอะไรค่ะ
เรา : เด่วลองไปถามยืมพ่อ ยืมแม่มาให้ครับ
U : ดีค่ะ เพราะนีก็จะเข้ารอบบิลที่ 2 รบกวนขำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มวันนี้ด้วยค่ะ
เรา : ครับ
U : ยังไงวันนี้อย่าลืม รบกวนขำระที่เค้าเตอร์เซอร์วิสก่อนเวลา 2 ทุ่มวันนี้ด้วยค่ะ บลาๆๆ (พูดไรต่อไม่รู้ เวิ่นมาก ผมไม่ได้ฟังเอาออกจากหูปล่อยให้มันพูดยาวมากเวิ่นเวอ)
เรา : ครับๆ แล้วผมก็เงียบไป ปล่อยมันพูดไป ขี้เกียจฟัง
U : คุณ ZZZZ ค่ะ มีอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมไหมคะ
เรา : ไม่มีครับ
U : ค่ะ วางสายไปเลย

ยิ่งไปเถียงมันมาก ยิ่งเวิ่นเวอ พูดไม่รู้เรื่อง น่าโมโหมาก ใจอยากตัดสายทิ้งแมร่งไปเลย พูดจากแบบน้ำเสียงไม่ดีจิกกัดมาก อดทนคับ แต่ Umay นิสุดยอดจริงๆ เช้า กลางวัน เย็น น่าเบื่อมาก ตอนนี้ก็พยามประหยัดสุดๆ เดินตามแนวทางของชมรม อยู่ให้ได้ด้วยเงินเดือนตัวเอง รอวัน H/C ครับ

เหมือนประโยคก๊อบปปี้กันมาเลย หวานก็โดนแบบนี้ พูดมากๆเราก็เริ่มปี๊ดด พอเค้าเริ่มพูดซ้ำเราก็ตอบไม่มี เค้ายังไม่ทันพูดจบเราก้ตอบว่าไม่มี จนเค้าเองก็ปี๊ดเรา ขึ้นเสียงเลย คุณคะพูดจาให้มันดีดีหน่อย
หวานก็เลยตอบกลับไป พี่จะพูดไม่ตอบคำถามอะไรซ้ำๆนะคะ ถ้าน้องหูไม่แตกและฟังภาษาคนรู้เรื่อง
1 พี่บอกว่าไม่มีตังจ่ายค่ะ
2.พี่บอกแล้วค่ะว่าถึงเงินเดือนออกพี่ก็มีค่าใช้จ่ายจนทำให้จ่ายเราไม่ได้
3. พี่บอกแล้วค่ะว่าไม่ใช่ไม่จ่าย แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้
ถ้าไม่มีคำถามอื่นก็ไม่ต้องดทรมาอีกนะคะ เพราะคำตอบพี่เหมือนเดิมค่ะ สวัสดี แล้วเราก็วาวสายเลย

โอ้โห เหมือนกันเลยค่ะ เค้าพูดเหมือนพายเรือในอ่างซ้ำไปซ้ำมา ฟังแล่งประสาทกินเวียนหัวมากๆ ไม่ยอมวางหูง่ายๆจนกว่าเราจะพูดว่าจะไปจ่ายให้

6 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #97520 โดย tp9940
อัพเดทครับ
ตอนนี้ปิดไปเกือบหมดแล้ว เหลือ
umay ผ่อนจ่ายถึง เดือนธันวา
แต่ติดปัญหาที่ First Choice ฟ้องแล้วครับ ขึ้นศาล พ.ย. นี้ อยากปิดมากทำไงดีครับ พอมีเงินก้อนอยู่จำนวนหนึ่งแล้วครับ :sweat:

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #97902 โดย tp9940
อัพเดทล่า สุด เหลือตัวสุดท้ายของ FirstChoice ขึ้นศาล พ.ย. นี้ครับ
มีเจ้าหน้าที่โทรมาต่อรอง จากยอด 7x,xxxx พุ่งไป 9x,xxxx ต่อได้เหลือ 6x,xxx ชำระงวดเดียวไม่ต้องไปขึ้นศาล นัดชำระสิ้นเดือน ก็จบแล้วครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98272 โดย tp9940
ใกล้จะเคลียร์หมดละครับ เหลือ Umay + ผ่อนจากอีก 2 เดือน สิ้นปีนี้จบหมดละครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98436 โดย nongthawat
:pray: หมายศาลมาแล้วจ้า Cimb หยุดจ่าย 1 ปี นัดไปศาลวันที่ 25/12/2560นี้ ...
เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใจมีเคสขึ้นศาล Cimb ไหมครับ? ผมจะได้เอาไปเป็นแนวทางในการคุย
*โบนัสออกพอดี ไม่รู้จะต่อรองได้แค่ไหน
ยอดฟ้องต้น99,079 บาท เจอดอกเบี้ยอีก 33,000 บาท --> เยอะแท้ :เฮ้อ:
ขอให้ผ่านกันไปด้วยดีทุกท่านนะครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98577 โดย tp9940
เดี๋ยวก่อนขึ้นศาลจะมีเจ้าหน้าโทรมาครับ ว่า สนใจปิดยอดไหม ถ้าต่อรองแล้วมีเงินปิด ก็จบครับไม่ต้องขึ้นศาล แต่ถ้าไม่มีเงินปิดก็ไปยอมหน้าศาลเอาครับ แล้วแจ้งทนายว่าผ่อนไหวเดือนเท่าไหร่

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98780 โดย tp9940
หมดหนี้หมดสินแล้ว มาดูในใบปิดยอดหนี้ เหลือเดือน พฤศจิกายน เดือนสุดท้ายพอดี ^^ หมดหนี้หมดสินกันสักที ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆ ใน บอร์ดที่เป็นกำลังใจและช่วยตอบคำถาม เป็นไท แล้ว :สู้ๆ: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98832 โดย Enminey888

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98857 โดย atcharos
ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ เรามีสินเชื่อซิตี้แบงค์ ยอด ณ ตอนนี้ 108,000 บาท หยุดจ่ายมาได้ 5 เดือนแล้วค่ะ เมื่อวานมีจนท.โทรมาเสนอส่วนลดปิดบัญชี จ่ายงวดเดียว 60,000 บาท แต่ตอนนี้เรายังไม่มีเงินเก็บเลย พอมีใครรู้บ้างมั้ยคะว่าเจ้านี้เค้าสามารถลดได้มากกว่านี้มั้ย เพราะเราถามจนท.เค้าบอกว่าไม่ได้แล้ว ยอดนี้เต็มที่แล้ว ถ้าเรายังไม่จ่ายเค้าก็จะส่งเรื่องตามขั้นตอนต่อไป ซึ่งตอนนี้กำลังรวบรวมเอกสารในการส่งฟ้องอยู่ เราควรจะทำยังไงดีคะ จะปล่อยไปก่อนดีมั้ย รอเผื่อเค้าจะมีเสนอมาใหม่ ใครพอทราบช่วยแนะนำทีนะคะ ตอนนี้เครียดมาก มีหนี้อยู่หลายที่ค่ะ แต่ละที่ก็หยุดจ่ายมา 4 งวดแล้วเหมือนกัน

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98858 โดย tp9940

atcharos เขียน: ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ เรามีสินเชื่อซิตี้แบงค์ ยอด ณ ตอนนี้ 108,000 บาท หยุดจ่ายมาได้ 5 เดือนแล้วค่ะ เมื่อวานมีจนท.โทรมาเสนอส่วนลดปิดบัญชี จ่ายงวดเดียว 60,000 บาท แต่ตอนนี้เรายังไม่มีเงินเก็บเลย พอมีใครรู้บ้างมั้ยคะว่าเจ้านี้เค้าสามารถลดได้มากกว่านี้มั้ย เพราะเราถามจนท.เค้าบอกว่าไม่ได้แล้ว ยอดนี้เต็มที่แล้ว ถ้าเรายังไม่จ่ายเค้าก็จะส่งเรื่องตามขั้นตอนต่อไป ซึ่งตอนนี้กำลังรวบรวมเอกสารในการส่งฟ้องอยู่ เราควรจะทำยังไงดีคะ จะปล่อยไปก่อนดีมั้ย รอเผื่อเค้าจะมีเสนอมาใหม่ ใครพอทราบช่วยแนะนำทีนะคะ ตอนนี้เครียดมาก มีหนี้อยู่หลายที่ค่ะ แต่ละที่ก็หยุดจ่ายมา 4 งวดแล้วเหมือนกัน

Citibank ของผมเป็นแบบบัตรเครดิตนะครับ ให้ส่วนลดน้อยมาก ผมยอด 20000 กว่า แถมโดนค่าธรรมเนียมรายปี รวมดอกกะค่าทวงถามปาไป เกือบ 40,000 เสนอยอดมา 29000 เลยขอลด ลดให้เหลือ 21000 เองครับ แต่ผมขอผ่อนชำระ ถ้าคุณไม่มีเงินก้อนลองขอผ่อนชำระ ดูครับประมาณว่า เหลือ 50,000 ได้ไหม แต่ขอผ่อนชำระ 10 งวด ถ้าไม่ได้ก็สัก 6 งวด บอกเจตนาเค้าไปดีๆครับ ว่าเราอยากชำระจริง แต่ไม่มีเงินก้อนเลย ผ่อนละ 5,000 ผมว่าน่าจะโอเคนะครับ ต้องได้หนังสือปิดหนี้มาก่อนนะครับ ค่อยชำระ แล้วชำระให้ตรงวันที่ไม่งั้น อาจเป็นโมฆะได้ ลองเจรจาต่อรองกับเจ้าหน้าที่ดูครับ ว่าคุณไหวหรือมีกำลังจ่ายเท่าไหร่ สู้สู้นะครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.655 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena