โดนบังคับคดีบัตรกรุงศรี

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88498 โดย kikpurple
รบกวนปรึกษาคะ นู่ไม่ได้รับหมายศาลเพราะอาศัยเลขที่บ้านคนอื่นอยู่ ได้มาอีกที่คือบังคับคดีให้จ่าย ลงวันที่ 17/6/59 ให้จ่ายภายใน 15 วัน แต่เพิ่งได้เอกสารวันนี้ เงินไม่พอจ่ายคะ นู่สามารถไปขอผ่อนจ่ายกับเจ้าหนี้ได้ไหมค่ะ เพราะนู่ไม่มีเงินก้อน และเงินเก็บจริงๆ หาเงินคนเดียวต้องเลี้ยงแม่ และส่งน้องเรียน ใจจริงแล้ว กะว่าสิ้นเดือนนี้จะโทรไปหากรุงศรีขอประนอมหนี้ผ่อนจ่ายพอดีคะ แต่ได้เอกสารมาก่อน
นู่ยังสามารถขอผ่อนจ่ายได้ไหมคะ #รบกวนปรึกษาหน่อยคะ ขอบคุณคะ ^_^
แต่แรกที่ได้ร้องไห้เลยคะ เพราะหนี้เยอะจิงๆ พอแม่กับแฟนปลอบก็ดีขึ้นคะ
#ตอนนี้่อยากรู้มากว่าขอผ่อนจ่ายได้ไหม
#นู่แนบเอกสารมาด้วยคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88501 โดย อ้อย
ลองศึกษาแนวทางจากกระทู้ด้านล่างนี้ดูนะครับ
และลองโทรคุยกับเจ้าหนี้ดูนะครับ สู้ๆ

เทคนิคการจ่ายหลังมีคำพิพากษาออกมาแล้ว และหักคอจ่าย

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=31566&limitstart=6 พี่นกแนะนำวิธีจ่ายหนี้ขณะฟ้องและคำพิพากษาออกมาแล้ว เคสอิสิควาย ของเด็กดอย

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2388 ข้อสงสัยในคำพิพากษา มีการจ่ายแบบหักคอพี่นกแนะนำ และอธิบาย “คำขออื่นให้ยก”

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=2996 ความหมายของคำว่าปฏิบัติตามคำพิพากษา ความหมายของคำว่าบังคับคดี

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=7&id=8746&Itemid=29 หากหนี้(จำเลย)ไม่มีเงินเดือ​นและทรัพย์สิน...จะเป็นอย่างไร?​

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=11682&Itemid=29#11682 ข้อควรระวังของการใช้วิธีหักคอจ่าย ของคุณเก่ง FamilyMan

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=13737 เทคนิคการเตะถ่วงผ่อนจ่ายหลังขึ้นศาลของคุณใกล้เป็นไท

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=18655 เทคนิคการจ่ายหยอดหลังพิพากษา

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=15909 จ่ายหยอดหลังพิพากษา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88523 โดย kikpurple
ขอบคุณคะพี่ เด่วนู่จะศึกษาคะ ^_^

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88526 โดย keng
เป็นแค่คำพิพากษา ยังไม่ถึงขั้นตอนบังคับคดีครับ รีบติดต่อเจรจากับเจ้าหนี้ขอผ่อนชำระ แต่ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ต้องลองใช้วิธีหักคอจ่ายครับ

สู้ๆๆ ครับ เป็นกำลังใจให้

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88531 โดย jackTs
.
หากลูกหนี้(จำเลย)ไม่ยอมปฎิบัติตามที่ศาลมีคำสั่งพิพากษา ทางฝ่ายเจ้าหนี้(โจทก์) ก็จะไปยื่นเรื่องต่อหน่วยงานราชการที่มีชื่อว่า"กรมบังคับคดี" เพื่อให้เจ้าหน้าที่บังคับคดี(จพค.) ทำการอายัดเงินเดือนและยึดทรัพย์ของลูกหนี้ต่อไป

วิธีการคำนวณยอดหนี้ ตามคำพิพากษาของศาล

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

สมาชิกใหม่ขอปรึกษามีหมายศาลบัตรเคดิตกรุงศรีมาครั้งแรกคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44236&Itemid=64#83833

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88532 โดย jackTs
.
การหักคอจ่าย ก็คือการใช้วิธี ปล่อยให้ศาลพิพากษาไปก่อน แล้วค่อยมาทำการ"หักคอจ่าย"(หน้าด้านจ่าย) ในภายหลัง โดยการผ่อนจ่ายชำระหนี้คืนแบบสมน้ำ-สมเนื้อ ทั้งเงินต้นและดอกเบี้ยตามคำพิพากษาของศาล ให้หมดหนี้ภายในระยะเวลา 5ปี

วิธีนี้ ลูกหนี้สามารถดึงเรื่องการผ่อนจ่าย ได้นานถึง 5ปี

ตัวอย่าง วิธีการ"หักคอจ่าย"(หน้าด้านจ่าย) ภายหลังจากได้รับคำพิพากษา

สอบถามเรื่องขึ้นศาลค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40812&Itemid=64#47926

อ่านมา 1 ปีแล้ว ครับ ขอความรู้หน่อยครับ โดนเหมือนกัน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43979&limitstart=20&Itemid=64#83139

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88533 โดย jackTs
.
สมาชิกท่านใดที่อยากได้ตารางคำนวณ การหักคอจ่าย
ให้ไปดูตัวอย่าง"และ Download ได้จากในกระทู้นี้นะครับ

ขออนุญาติสอบถามนะคะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44139&Itemid=64#84117

.

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88543 โดย kikpurple
วันนี้นู่โทรหาเค้าอยู่คะ เค้าบอกว่าเดี่ยวจะให้เจ้าหน้าที่โทรกลับ รออยู่ว่าผลจะเป็นยังไง แต่ถ้าหักคอจ่ายปิดหมดนู่คงไม่มีเงินคะ เพราะทำงานหาเงินคนเดียว ต้องเลี้ยงแม่และน้องด้วยคะ
#ทุกอย่างยังมีหวังคะ ไม่ท้อคะ ขอบคุณคะพี่ ^_^ (o_O)

7 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #88546 โดย kikpurple
นู่มีอัพเดตความคืบหน้าคะ พอดีโทรไปทวงหนี้ของกรุงศรีแล้ว มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาสรุปว่าผ่อนจ่ายได้ เดือนละ 1500 ซึ่งนู่โอเคแล้ว เค้าบอกจะลดต้นลดดอกให้ แต่เค้าบอกว่าถ้ามีเงินก้อนอยากให้มาปิดเพราะมันไม่เยอะ นู่แจ้งเค้าว่าไม่มีเงินปิด เลยถามต่อว่าแล้วถ้าจ่ายแล้วจะมีหมายศาลอะไรมาอีกไหม เค้าบอกไม่มีแล้วถ้าเราจ่าย ส่วนเลือกถอนฟ้องเค้าบอกว่า ต้องจ่ายให้หมดก่อนถึงจะถอนฟ้องให้คะ เจ้าหน้าที่พูดดีมาก เพราะเค้าโทรกลับมา นู่รับปุ๊บนู่พูดเปนชุดเลยว่านู่ไม่มีเงินจิงๆ และมีภาระเยอะมาก มีหนี้รายตัว บอกตามความจิงคะพี่
#ขอบคุณสำหรับเค้าแนะนำนะคะ :ลั่ลล้า: #โล่งแล้ว ตั้งใจทำงานเกบเงินต่อปายยย :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.503 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena