จ่ายค่าผ่อนบ้านช้าไป 15 วันจะโดนแบล็คลิส หรือป่าวคับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88510 โดย AGS1973
สวัสดีคับขอคำปรึกษาหน่อยคับ คือตอนนี้ผมกำลัง refinance บ้าน จากทหารไทย มาออมสิน ช่วงนี้จะใช้เวลา ประมาณ 15 วัน ก่าจะทำเรื่องไถ่โฉนดไปให้ออมสิน และผมต้องจ่ายค่าผ่อนบ้านวันที่ 30 ของทุกเดือน แต่เดือนนี้ผมว่าจะไม่จ่ายรอให้ออมสินจ่ายให้เพราะสินเชื่ออนุมัติแล้ว แต่ทางทหารไทยบอก 15 วันถึงจะได้โฉนดมาให้ออมสินช่วยจ่ายให้ได้ไหมคับ ผมจะถูกขึ้นบัญชีในเครดิตบุโรไหมคับ ถ้าจ่ายช้าไป สัก 10 วัน ผมไม่เคยมีประวัติจ่ายช้านะคับ ตลอดเวลาที่ผ่อนบ้านกับเขามา 5 ปีแล้วคับ รบกวนนะคับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88516 โดย jackTs
.
รบกวนช่วยไปโพสต์ต่อจากในกระทู้เดิมของตัวเองด้วยครับ

กระทู้เดิมของคุณที่เคยตั้งเอาไว้ในครั้งก่อน อยู่ในนี้ครับ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44012&Itemid=64#80313

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.346 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena