จับนู่นมาโปะหนี้ สุดท้ายพันหางไม่รอด หยุดแล้วครับ เปลี่ยนทางสู้เพื่อปลดหนี้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88690 โดย nongthawat
1. TMB สินเชื่อ ยอด 163,000 บาท ตอนนี้เหลือ 100,000 บาท ถ้วน หยุดจ่าย 16/08/59
2. TMB บัตรเครดิต 67,000 บาท หยุดจ่าย 01/ 08/ 59
3.cimb บัตรกดเงินสด 100,000 บาท หยุดจ่าย 15/08/59
4.uob เครดิต 30,000 บาท หยุดจ่าย 09/08/59
5.uob บัตรกดเงินสด 20,000 บาท หยุดจ่าย 09/08/59
6 kbank บัตรเครดิต 33,000 บาท หยุดจ่าย 25/08/59

รวมยอดหนี้ 350,000 บาท

ตอนนี้รายได้ประมาณ 28,000 ครับ เริ่มหยุดจ่ายเดือนแรก เดือนนี้หมุนไม่ไหวแล้ว เครียดมากมาหลายเดือน ทั้งผมหงอกทั้งผมร่วง ครอบครัวเครียดกับเราด้วย

มีการทวงจากเจ้าหนี้
- uob ทวงทั้งวัน ผิดนัดครั้งแรก เจ้าหน้าบอกทวงตามระบบ
- cimb ทวง 1ครั้ง ให้ชำระยอดเข้าไป
- tmb ทวงมา1 ครั้ง

:ไม่ยอม: เป้นหนี้ ต้องใช้ แต่เลือกทางจะหยุดแล้ว ตอนนี้เก็บเงิน ก้อน รอปิด ทีละเจ้าอย่างเดียว

ถึงเวลาต้องสู้ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88742 โดย ใจดี
แวะมาให้กำลังใจค่ะ สู้ ๆ และอดทนค่ะ ยอดหนี้น้อย ไม่กี่เดือนคงหมดแล้ว

สู้ ๆ นะค่ะ ใจดีเยอะกว่าคุณ2-3 เท่าเลยค่ะ สู้ไปด้วยกัน :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88774 โดย nongthawat
ขอบคุณครับคุณใจดี ผมตั้งใจจะเก็บเงินเคลียร์ยอดน้อยๆก่อนครับ แต่ พอสิ้นเดือนนี้ เจอค่าประกันลูกต้องจ่ายอีก ลูกยังน้อยต้องส่งเวลาไม่สบายแต่ละทีช่วยได้เยอะเลย...

ช่วงนี้เจ้าหนี้โทรตามยังพูดดีครับ
- uob ช่วงนี้ โทรตามทุกวัน จ-ส คุยดีอยู่ครับ
- cimb วันหยุดเงียบไม่โทรตาม
- tmb วันหยุดยังไม่โทรมา
- kbank ยังไม่โทรตาม

แต่ก่อนกังวลมากกลัวนู่นกลัวนี่ ตอนนี้ไม่สนใจประวัติจะเสียแล้ว ต้องขอบคุณชมรมยิ้มสู้หนี้มากก่อนหน้านี้ผมทั้งเครียด ทั้งท้อ ทั้งทะเลาะกับภรรยาเรื่องหนี้ ไม่มีความสุขเลย พอได้มาศึกษามีลู่ทางปลดหนี้ มีหนทางแก้ปัญหา
สบายใจขึ้นเยอะครับ :sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88780 โดย ใจดี
สู้ ๆนะค่ะ สู้ไปด้วยกันนะค่ะ

ตะกี้ใจดียังโดนอิออนตาม แต่พูดจาไม่ดีเลยค่ะ

เราก็ไม่รู้จะทำไง :sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88781 โดย anawon

ใจดี เขียน: สู้ ๆนะค่ะ สู้ไปด้วยกันนะค่ะ

ตะกี้ใจดียังโดนอิออนตาม แต่พูดจาไม่ดีเลยค่ะ

เราก็ไม่รู้จะทำไง :sweat:

สู้ๆค่ะคุณใจดี หวานเองก็โดนค่ะ พูดแย่มาแย่กลับไม่โกงค่ะ
หวานโดนของพรอมมิส จิกมากกก เค้าว่าสิ้นเดือนเงินเดือนคงออกแล้ว หวังว่าคงมีจ่าย (น้ำเสียงจิกกัดสุดๆ)
เราก็ตอบได้แค่ว่า น่าจะไม่มีค่ะ มีหนี้นอกระบบหลายเจ้า คงจ่ายไม่ไหว ขอโทษด้วยคะ
พรอมมิสทำท่าจะขึ้นเสียงพูดอะไรก็ไม่รุ้ เราตัดสายซะก่อน โทรมาอีกครั้งเราก็พูดเลยค่ะว่า รับสายแค่วันละครั้ง ไม่สะดวก ตัดสายเลยค่ะ ต้องใจแข็งอย่าให้เค้ากดดันเราฝ่ายเดียว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88855 โดย nongthawat
:say: อัปเดท วันนี้เจ้าหนี้ทวงตามครบเลย
1.uob สิ้นเดือนแล้วนะครับชำระยอด1เดือนหรือ2เดือนครับ
2.cimb สิ้นเดือนแล้วครับชำระยอดวันพรุ่งนี้ด้วยนะครับ
3.tmb รับสายไม่ทันติดงาน
4.kbank ชำระวันนี้สะดวกไหม

ตอบทุกเจ้า ผมจะพยายามนะครับ... :pray:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88861 โดย Tom9449

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88869 โดย nongthawat
ขอบคุณครับ...ต้องสู้ หนีไม่ได้แล้ว มีหนี้ยังไงก็ต้องคืนเค้า 2 ปีที่ผ่าน ผมหมุนจ่ายบัตรเครดิตแต่ดอกเบี้ยแทบทุกเดือน
เข้ารอบบิลที่2 คิดว่าคงจะโดนทวงหนักหน่วงขึ้น uob ขยันตามมากโทร จ-ส

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88876 โดย BeBetter
สู้ๆคับ ช่วงสิ้นเดือนมีแต่คนคิดถึง ของผมก็มีพี่ยู อยู่3 บัญชี สลับกันมาคุยทุกวัน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88893 โดย tp9940
เวลาหมุนเงินไม่ทันเครียดนะครับ บางทีเราเครียดพาเอาคนในครอบครับ หรือ แฟน เครียดไปตามกัน ยอดหนี้พอกันกับผมเลยครับ สู้ครับๆ เก็บเงินอย่างเดียวตอนนี้ผมทำรายรับรายจ่าย ประหยัดกว่าเดิมมากๆ อันประหยัดได้ก็ประหยัดสุดๆ เลยครับ :sweat:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88900 โดย nongthawat
เช้านี้ uob ส่งแมสเสจมาว่ายังไม่ได้รับยอดนัดชำระ

อัพเดทจากเมื่อวานครับ ตอนเย็นไปเจอจดหมายส่งมาฉบับนึงของ cimb บัตรกดเงินสด
ส่งจดหมายในนาม CT COLL มาให้ไปชำระค่างวดที่คงค้างรวมดอกเบี้ยจำนวน1งวด
เนื้อความจดหมาย อ้างถึง ถ้าจ่ายล่าช้าจะมีผลต่อเครดิตบูโร ให้รีบไปชำระด่วน จะไม่มีประวัติล่าช้า

เลือกแล้วที่จะไม่จ่าย รอปิดยอด ต้นเดือนหลังจากนี้ คงติดตามกดดันน่าดู

:sweat: ก็คงเครียดอยู่ครับ จากการตามทวง ขอบคุณที่ให้กำลังใจและคำแนะนำครับ บัญชีรายรับรายผมต้องทำบ้างแล้ว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88905 โดย aumaiim
สู้ๆคะ เป็นกำลังใจให้คะ เราก็จะหยุดจ่าย สิงหา 59 เป็นรอบบัญชีแรก เหมือนกัน ส่งแทบตายยอดไม่ลด (บัตรกดเงินสด F&U) :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88906 โดย keng
สู้ๆๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ คนอื่นผ่านไปได้ คุณก็ผ่านไปได้ เมื่อก่อนผมก็เป็นหนี้ 9 แสน ผมยังเคลียร์หนี้หมดได้เลย โดยใช้แนวทางของชมรม

ต้องสู้เท่านั้นครับ หากไม่เริ่มวันนี้ หนี้สินคุณไม่หมดแน่นอน

สิ่งที่สำคัญไม่แพ้การอดทนรับมือพวกทวงหนี้ คือการพยายามประหยัด เก็บเงินก้อนให้ได้เยอะและเร็วที่สุด เพื่อที่จะได้ HC

เป็นกำลังใจให้ครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88907 โดย rainy2016

nongthawat เขียน: เช้านี้ uob ส่งแมสเสจมาว่ายังไม่ได้รับยอดนัดชำระ

อัพเดทจากเมื่อวานครับ ตอนเย็นไปเจอจดหมายส่งมาฉบับนึงของ cimb บัตรกดเงินสด
ส่งจดหมายในนาม CT COLL มาให้ไปชำระค่างวดที่คงค้างรวมดอกเบี้ยจำนวน1งวด
เนื้อความจดหมาย อ้างถึง ถ้าจ่ายล่าช้าจะมีผลต่อเครดิตบูโร ให้รีบไปชำระด่วน จะไม่มีประวัติล่าช้า

เลือกแล้วที่จะไม่จ่าย รอปิดยอด ต้นเดือนหลังจากนี้ คงติดตามกดดันน่าดู

:sweat: ก็คงเครียดอยู่ครับ จากการตามทวง ขอบคุณที่ให้กำลังใจและคำแนะนำครับ บัญชีรายรับรายผมต้องทำบ้างแล้ว

สู้ๆ จ้า น้องใหม่

เมื่อเลือกจะปิดหนี้ตามแนวทางชมรม พยายามเก็บเงินให้ได้ ประหยัดทุกทาง ค่าใช้จ่ายสำคัญๆ ที่จำเป็นก็ต้องจ่าย..แต่วางแผนเก็บเงินให้ได้ทุกเดือน เพื่อปิดบัญชี เมื่อโอกาสทองมาถึง ประมาณ 6 เดือนขึ้น ...
3 เดือนแรก ทวงเยอะแน่นอน เครียดทุกคนค่ะ เดือนที่ 4 เริ่มห่างหาย...
ดูจากหนี้ที่มี UOB ฟ้องเร็วสุด แต่ก็เกิน 6 เดือน(ดูจากเคสตัวเอง) พยายามรับสายเราจะได้รู้ว่าเรื่องเราอยู่ตรงส่วนไหน แต่ก่อนฟ้อง มีส่วนลดแน่ ต่อรองดีๆ อาจได้ส่วนลดงามๆ ดูเงินเดือน UOB น่าจะเคลียร์ได้ไม่ยากๆ ดูยอดไม่สูง
*UOB ส่ง SMS ตลอดค่ะ ขนาดว่าได้หมายศาล จนถึงรอขึ้นศาล ยังส่ง SMS ตลอด คงตั้งระบบไว้...*

CIMB สัก 6 เดือน มีส่วนลดแน่ต่อรองดีๆ อาจได้มากกว่า 50%.. CT call เป็นบ.ทวงหนี้ของ CIMB ค่ะ ได้เอกสารจากเจ้านี้เหมือนกัน

Kbank ดูเคสเพื่อนๆ ส่วนลดดี ฟ้องช้า

TMB ดูเคสเพื่อนๆ ไม่มีส่วนลด ฟ้องช้า ถ้าไม่มีเงินปิดก็ยอมความผ่อนยาวหน้าศาล อยากเขี้ยวดีนัก
:สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88937 โดย nongthawat

rainy2016 เขียน:

nongthawat เขียน: เช้านี้ uob ส่งแมสเสจมาว่ายังไม่ได้รับยอดนัดชำระ

สู้ๆ จ้า น้องใหม่

เมื่อเลือกจะปิดหนี้ตามแนวทางชมรม พยายามเก็บเงินให้ได้ ประหยัดทุกทาง ค่าใช้จ่ายสำคัญๆ ที่จำเป็นก็ต้องจ่าย..แต่วางแผนเก็บเงินให้ได้ทุกเดือน เพื่อปิดบัญชี เมื่อโอกาสทองมาถึง ประมาณ 6 เดือนขึ้น ...
3 เดือนแรก ทวงเยอะแน่นอน เครียดทุกคนค่ะ เดือนที่ 4 เริ่มห่างหาย...
ดูจากหนี้ที่มี UOB ฟ้องเร็วสุด แต่ก็เกิน 6 เดือน(ดูจากเคสตัวเอง) พยายามรับสายเราจะได้รู้ว่าเรื่องเราอยู่ตรงส่วนไหน แต่ก่อนฟ้อง มีส่วนลดแน่ ต่อรองดีๆ อาจได้ส่วนลดงามๆ ดูเงินเดือน UOB น่าจะเคลียร์ได้ไม่ยากๆ ดูยอดไม่สูง
*UOB ส่ง SMS ตลอดค่ะ ขนาดว่าได้หมายศาล จนถึงรอขึ้นศาล ยังส่ง SMS ตลอด คงตั้งระบบไว้...*

CIMB สัก 6 เดือน มีส่วนลดแน่ต่อรองดีๆ อาจได้มากกว่า 50%.. CT call เป็นบ.ทวงหนี้ของ CIMB ค่ะ ได้เอกสารจากเจ้านี้เหมือนกัน

Kbank ดูเคสเพื่อนๆ ส่วนลดดี ฟ้องช้า

TMB ดูเคสเพื่อนๆ ไม่มีส่วนลด ฟ้องช้า ถ้าไม่มีเงินปิดก็ยอมความผ่อนยาวหน้าศาล อยากเขี้ยวดีนัก
:สู้ๆ:

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับผม ตอนนี้ก็ตั้งใจเก็บเงิน+กับเงินโบนัสสิ้นปี มาจ่ายปิดยอดหนี้ คงจะได้ซัก3ใบครับ

เดือนนี้เข้ารอบบิลที่2 คงจะเริ่มทวงหนัก ไม่รู้จะเจอแบบพูดจาไม่ดีใส่รึเปล่า คงต้องอดทนอย่างเดียวครับ :pray:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88938 โดย nongthawat

keng เขียน: สู้ๆๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ คนอื่นผ่านไปได้ คุณก็ผ่านไปได้ เมื่อก่อนผมก็เป็นหนี้ 9 แสน ผมยังเคลียร์หนี้หมดได้เลย โดยใช้แนวทางของชมรม

ต้องสู้เท่านั้นครับ หากไม่เริ่มวันนี้ หนี้สินคุณไม่หมดแน่นอน

สิ่งที่สำคัญไม่แพ้การอดทนรับมือพวกทวงหนี้ คือการพยายามประหยัด เก็บเงินก้อนให้ได้เยอะและเร็วที่สุด เพื่อที่จะได้ HC

เป็นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณคุณเก่งมากครับ ถ้าผมมีข้อสงสัยขอคำปรึกษาบ้างนะครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88947 โดย nongthawat
:wake: อัปเดทวันนี้ uob โทรเช้า 10โมง2รอบ 11โมง1รอบ ใกล้เที่ยง1รอบ
ผม:รับสาย สวัสดีครับ
uob : สวัสดีค่ะไม่ทราบว่าชำระค่าบัตรเข้ามารึยังคะ กำหนดชำระเมื่องานยังไม่มียอดเข้ามาเลย
ผม: ยังไม่ได้ชำระเข้าไปครับ
uob : สะดวกจะชำระเข้ามาวันนี้ไหมคะ
ผม: ยังไม่สะดวกครับ
uob : กำหนดวันได้ไหมคะจะชำระเข้ามาเมื่อไหร่ จะเข้ารอบบิลที่2แล้ว
ผม: ยังไม่สะดวกครับ ยังกำหนดวันไม่ได้
uob : แล้วจะติดตามเข้ามาใหม่ค่ะ

:pray:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88954 โดย tp9940
มาเป็นกำลังใจให้ครับ ยอดหนี้พอๆกับผมเลย 3 แสนกว่าเหมือนกันช่วงแรกเครียดมากครับ แอบสุ่มมาอ่านในชมรม อยู่หลายเดือนเหมือนกันครับ เพราะคิดว่าหมุนเงินไหว สุดท้ายไม่รอดครับ เต็มทุกบัตรเลยมายึดแนวทางตามชมรม สู้ไปด้วยกัน นี้ก็รอรับสาย Umay ครับชอบโทรมาตอน 6 โมงกว่า ทวงแบบซ้ำซากมาก :No:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88960 โดย nongthawat

tp9940 เขียน: มาเป็นกำลังใจให้ครับ ยอดหนี้พอๆกับผมเลย 3 แสนกว่าเหมือนกันช่วงแรกเครียดมากครับ แอบสุ่มมาอ่านในชมรม อยู่หลายเดือนเหมือนกันครับ เพราะคิดว่าหมุนเงินไหว สุดท้ายไม่รอดครับ เต็มทุกบัตรเลยมายึดแนวทางตามชมรม สู้ไปด้วยกัน นี้ก็รอรับสาย Umay ครับชอบโทรมาตอน 6 โมงกว่า ทวงแบบซ้ำซากมาก :No:

ขอบคุุณครับ... ก่อนหน้านี้ผมก็เข้ามาอ่านผ่านๆหลายทีครับ เพราะคิดว่า เห้ย! มันจะทำได้จริงหรอ แล้วทางเจ้าหนี้จะยอมหรอ ตอนแรกๆก็คิดว่าตัวเองคงเคลียร์เงิน จัดการได้ไม่มีปัญหาอะไร
แต่ใครจะคิดถึงอนาคตข้างหน้าได้ว่าต้องเจออะไรบ้าง มีปัญหาหลายอย่างเข้ามาต้องใช้เงินทั้งนั้น สุดท้ายก็ไม่ไหว
มาได้ที่พึ่งในนี้แหล่ะครับ ข้อมูลต่างๆช่วยได้เยอะ ต้องไปจัดการชีวิตตัวเองใหม่ กัดฟันอดทนเอาเคลียร์ปัญหสหนี้ให้จบ ผมกะเอาไว้ว่า หลังจากนี้ 2 ปี ต้องจัดการนี้ตรงนี้ให้หมดครับ
ประวัติเสียไม่มีผลอะไร เพราะไม่ได้กู้บ้านกู้ซื้อรถ เพราะผ่านหมดแล้ว เคลียร์ตัวเองหลังจากปลดหนี้ก้อนนี้ รอบูโรอีก3ปี ค่อยว่ากันใหม่

อัพเดท เมื่อวาน โทรมาทวง2เจ้า
1.uob ตามทุกวันจริงๆเจ้าหนี้
2. ct coll ของ cimb บัตรกดเงินสด เริ่มโทรมาตามแล้วครับ

ส่วนtmb กับ kbank เมื่อวานนี้ไม่มีโทรตาม

:vomit: คงเหนื่อยอีกหลายยก เพื่อนๆพี่ใครเจอปัญหาเหมือนกันก็ขอให้สู้กันต่อไปครับ

#เห็นตัวอย่างในหลายๆเคสในนี้ ปัญหาทุกอย่างจัดการได้หมด มีแนวทางเดินแล้ว ผมจะนำมาใช้ครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89039 โดย nongthawat
:wake: อัพเดทครับ วันเสาร์
- UOB ยังคงโทรมาไม่ขาดสาย
- cimb เงียบ
- TMB เงียบ
- KBANK เงียบ
โล่งหููไปหน่อย วันหยุดไม่อยากรับสายเดี๋ยวต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ ว่าสะดวกรับสายวันทำการแล้ว จ-ศ
:No:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.655 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena