จับนู่นมาโปะหนี้ สุดท้ายพันหางไม่รอด หยุดแล้วครับ เปลี่ยนทางสู้เพื่อปลดหนี้

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89096 โดย nongthawat
UOB มาแปลกหลังจากหายเงียบ ไป2วัน เมื่อสายๆส่งคนโทรมาให้ลองทำเรื่องกู้สินเชื่อ
เพื่อจะ ได้นำไปปิดยอดบัตรทั้ง2ตัวได้ซะงั้น!!! ดูจากประวัติบัตรทั้ง2ตัวที่คุณลูกค้าใช้
สนใจจะลองทำไหมคะ? ผมอยากล้างหนี้ไม่ได้อยากเป็นหนี้เพิ่มเด้อ...

TMB สินเชื่อ โทรมาให้จ่ายเข้าไปซักเดือนก่อนนะคะ
CIMB วันนี้เงียบๆ
KBANK บัตรเครดิต โทรมาให้ชำระเข้าไป บอกยอดไม่เยอะนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89193 โดย nongthawat
:sweat: UOB วันนี้มาตามทวงหนักหน่วงจริงๆเข้ารอบบิลที่2 ของเครดิตและบัตรเงินสด โทรมา เช้า สาย บ่าย เย็น
ถามว่าติดปัญหาอะไรรึเปล่า เคยจ่ายตรงมาตลอด
ผม : ตอบกลับไปติดมีค่าใช้จ่ายอื่นๆเข้ามาไม่มีเงินส่งครับ
uob : ให้ชำระเข้ามานะคะสะดวกวันไหน กำหนดวันได้ไหม ถ้าอย่างนั้นก็จะโทรตามระบบ

TMB สินเชื่อ โทรตามเรื่อยๆ
CIMB วันนี้ไม่เงียบแล้วโทรตาม
KBANK บัตรเครดิต โทรมาให้ชำระเข้าไป

* uob เริ่มเสียงแข็งแล้วก้บอกว่าจะยกเลิกบัตรนะคะถ้าไม่ชำระเข้ามา
:vomit:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89295 โดย nongthawat
:say: เข้าเดือนที่2 รู้สึกว่าตามจิก ตามขู่นิดๆแล้ว... อดทนนับ 1~100 ไปตลอดเวลารับโทรศัพท์เจ้าหนี้ ยังไงก็เครียดอยู่ดี :pray:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89298 โดย pitaktam

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89308 โดย HHAC011
สู้ๆๆๆค่ะ สู้ไปพร้อมๆๆกันอีกหลายๆๆคน :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ของเรา UOB หลังจาก หยุดไปเข้ารอบบิลที่ 4 เทอก็ไม่โทรมาเป็นอาทิตย์ บอกแค่ว่าถ้าไม่่ชำระรอบบิลนี้ จะส่งเรื่อง สำนักงานกฎหมาย (แต่เราได้รับจดกมายทวงจากสำนักงานกฎหมายแล้ว 1 เดือน

สู้ๆๆค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89350 โดย nongthawat
:sweat: ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ... เพียงแต่ไม่เคยเจอตามทวงตามจิก ต้องรับมือปรับสภาพจิตใจตัวเอง นอยด์มาก ยังต้องต่อสู้อีกหลายเดือน บอกกับตัวเองว่า ทนทนและทนครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89466 โดย nongthawat
:No: วันนี้ไม่ได้รับสาย uob แปปเดียว พวกโทรเข้าเบอร์ออฟฟิศเลยนะตัวเอง บอกแล้วว่ารู้ยอดแล้วแต่ยังไม่มีอ่ะนะTMB / โทรตามต่อเนื่อง ชำระยอดเงินเข้าด้วยค่ะ ตัดเข้ามา1ยอดก่อนก็ได้
CIMB บัตรเงินสด / ยอดเงินดอกเบี้ยพุ่งเร็วจริง เริ่มโทรตามทั้งเวลางาน และเวลาหลังเลิกงาน 5โมงครึ่ง เมื่อวานโทรมาหาซะแล้ว บุกมาเรื่อยๆ
KBANK / โทรตามห่างๆ

:vomit: ตอนนี้ UOB จี้สุดๆ ตามมาด้วย CIMB และ TMB ต้องรับสาย ไม่งั้นพวกโทรเข้าสำนักงาน

ยื้อไปถึงสิ้นปีหวังว่าคงจะได้ส่วนลดเพื่อปิดบัตรบ้าง ได้โบนัสอย่างน้อยคงเคลียร์ ได้ซัก3ใบ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89471 โดย Na99

nongthawat เขียน: :No: วันนี้ไม่ได้รับสาย uob แปปเดียว พวกโทรเข้าเบอร์ออฟฟิศเลยนะตัวเอง บอกแล้วว่ารู้ยอดแล้วแต่ยังไม่มีอ่ะนะTMB / โทรตามต่อเนื่อง ชำระยอดเงินเข้าด้วยค่ะ ตัดเข้ามา1ยอดก่อนก็ได้
CIMB บัตรเงินสด / ยอดเงินดอกเบี้ยพุ่งเร็วจริง เริ่มโทรตามทั้งเวลางาน และเวลาหลังเลิกงาน 5โมงครึ่ง เมื่อวานโทรมาหาซะแล้ว บุกมาเรื่อยๆ
KBANK / โทรตามห่างๆ

:vomit: ตอนนี้ UOB จี้สุดๆ ตามมาด้วย CIMB และ TMB ต้องรับสาย ไม่งั้นพวกโทรเข้าสำนักงาน

ยื้อไปถึงสิ้นปีหวังว่าคงจะได้ส่วนลดเพื่อปิดบัตรบ้าง ได้โบนัสอย่างน้อยคงเคลียร์ ได้ซัก3ใบ

รอสิ้นปีเหมือนกัน น่าจะลดให้เยอะ
บอกอย่าโทรเข้าสำนักงาน เบอร์ก็รับอยู่ เอาไว้ทำงาน วางโครมเลยครับ UOB ผมก็แบบนี้ไม่โทรเข้ามาอีกเลย โทรแต่มือถือ ^^ ^^

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89749 โดย nongthawat
:wake: ช่วงนี้ UOB เงียบไปครับ 3วันแล้ว
CIMB โทรมาวันนี้ คุยอย่างเร็วบอกเข้ารอบบิลที่่2แล้วจากยอดหมื่นกว่าบาท บอกให้จ่ายก่อน5พันก็ได้... จะให้จ่ายหยอดหรา ยังบ่มีเงินเน้อ
TMB โทรมาเมื่อวานบอกให้จ่ายซักงวดก่อนสิ้นเดือนนี้
KBANK โทรมาถึงดิวต้องชำระหนี้แล้วนะคะ จ่ายให้ตรงด้วยไม่อย่างนั้นจะ ระงับบัตรชั่วคราว

... คือ ยังไม่มีนะครับ ช่วงนี้กรอบแกรบ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89831 โดย nongthawat
หลังจากuob เงียบไป3วัน วันนี้โทรมาถาม ตอบไปว่ายังไม่มีเงิน หาเงินอยู่จะเข้ารอบบิลที่3
หลังจากวางสายส่งข้อความมาให้ ปรับโครงสร้างหนี้แล้วครับ...แต่ไม่สนใจโทรกลับ อยากได้H/C ตามแนวทางชมรมมากกว่า
cimb โทรมาให้ชำระเข้าไปบ้าง
Tmbสินเชื่อ บอกสิ้นเดือนให้ชำระยอดเข้าไป
kbank ให้จ่ายยอดชำระก่อนยกเลิกบัตร
ว่าจะดึงให้ถึงสิ้นปีเพื่อรอโบนัส ไม่รู้จะฟ้องก่อนรึเปล่า
:เฮ้อ:
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89844 โดย temtem
หยุดจ่ายพร้อมๆกันเลยค่ะ เราว่าช่วง3-4รอบบิลนี่น่าจะทวงรัวๆช่วงสุดท้ายละ ต่อไปน่าจะนานๆทีมั้งคะ เท่าที่อ่านมา
เราเอง3 บัตร 2 ค่ายตอนนี้ก็ได้แต่ผลัดๆไป บอกเค้าว่ารอโบนัสเหมือนกัน เค้าก็มีอึ้งๆ :sweat:

สู้ๆกันต่อไปค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89880 โดย nongthawat

temtem เขียน: หยุดจ่ายพร้อมๆกันเลยค่ะ เราว่าช่วง3-4รอบบิลนี่น่าจะทวงรัวๆช่วงสุดท้ายละ ต่อไปน่าจะนานๆทีมั้งคะ เท่าที่อ่านมา
เราเอง3 บัตร 2 ค่ายตอนนี้ก็ได้แต่ผลัดๆไป บอกเค้าว่ารอโบนัสเหมือนกัน เค้าก็มีอึ้งๆ :sweat:

สู้ๆกันต่อไปค่ะ

ขอบคุณครับ...คิดว่า ต่อไปคงทวงน้อยลง คุยกันมากขึ้นแน่ ล่าสุดcimb บอกช่วยชำระบางส่วนตอนสิ้นเดือน แล้วจะโทรมาอีกครั้ง ผมก็ตอบอย่างเดียวว่ารับทราบ จะพยายามหาเงินนะครับ จากนั่นก็วางสาย
#การทวงหนี้ของแต่ละเจ้ายังเจรจาดีอยู่ครับ แต่หลังๆชอบโทรมาหลังเลิกงานก่อน6โมงเย็น

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89914 โดย mara
กำลังจะตัดสินใจหยุดจ่าย UOB คะ เป็นสินเชื่อ ยอด 60,000 แบ่งจ่าย เป็น งวด ๆ ละ 1833 บาท
ตอนนี้ผ่อนมาได้ แล้ว 12 งวด เหลืออีก 24 งวด คะ ไม่ไหวจริงๆ คราวนี้ต้องรอรับ โทรศัพท์ ใช่ไหมคะ รอทำใจได้เลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89915 โดย Werachon
โทรทวงหนี้ก็คุยดีๆครับ ไม่มีก็คือไม่มี ไม่ต้องไปวิ่งตามเค้า แล้วก็รอเก็บเงินก้อนให้ได้ครับ ถ้ามีเงินก้อนก็ต่อรองสบาย

ปล. หลังไมค์มาปรึกษาได้ครับ ถ้าอยากได้คำแนะนำ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90031 โดย nongthawat
สถานะหยุดจ่ายเข้ารอบบิล ที่ 3
:pray: - ล่าสุด uob ส่งข้อความ มาว่าจะยกเลิกบัตรแคชพลัสของท่านแล้ว หากมีข้อสงสัยให้ติดต่อกลับ
แต่ไม่โทรมาหา / ในส่วนบัตรเครดิต uob ไม่มีการโทรเข้ามา
- cimb โทรมาเมื่อวานนี้แต่ไม่ได้รับสาย กำลังดูแลลูกอยู่ที่รพ.
- tmb cash2go แจ้งให้ชำระเงินเข้าไปด่วน สิ้นเดือนแล้วไม่เห็นมียอดชำระเข้ามาเลย
- kbank เครดิต โทรมาให้ชำระยอดเข้ามา เสียงเป็นป้าเริ่มดุๆ

:เฮ้อ: พอจะเริ่มเก็บเงินได้นิดหน่อยก็มาอีก ลูกชายมาป่วยแอดมิท รพ. ต้องสู้ชีวิตกันต่อไป อธิบายเหตุผล เจ้าหนี้คงไม่เข้าใจ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90032 โดย bermuda
ของผม UOB หยุด 4 เดือนแล้วครับ
ยอดพอๆกับของเจ้าของกระทู้ครับ
บัตรเครดิต 32000 บัตรกดเงินสด 20000

แต่ของผมเงียบหายไป 2 สัปดาห์แล้วครับ
ที่คุยกันล่าสุดคือ ส่งเรื่องออกสำนักงานข้างนอกแล้วครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90350 โดย nongthawat
:wake: อัปเดทครับ
UOB เงียบไป 4 วันแล้วหลังจาก แจ้งระงับบัตรและ ให้ติดต่อเพื่อชะลอการระงับบัตร
TMB บอกเข้างวดที่3แล้ว ให้พยายาาม จ่ายยอด 6500 บาท เข้ามาบ้าง
CIMB โทรมาห่างๆ บอกให้จ่ายยอด 6900 บาทเข้ามา ก่อนวันที่15นี้ โทรตามระบบค่ะ
KBANK โทรทวงถี่ขึ้น เสียงดุขึ้น

พยามยามเก็บเงินให้ได้อย่างเดียวเลยผม ... ตอนนี้ลูกเข้ารพ. ยังดีพอมีประกัน จ่ายส่วนต่างไม่เท่าไหร่

บอกกับตัวเองว่าต้องสู้ ต้องไหวอย่างเดียวครับ
สถานะการณ์ข้างหน้าไม่อาจรู้ได้ ขอให้กำลังใจเพื่อนๆครับ สักวันเราต้องหมดหนี้!!!

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90436 โดย nongthawat
:pray: อัปเดทครับ เข้าสู่งวดที่ 3

UOB เงียบไป 5 วันแล้วหลังจาก แจ้งระงับบัตรและ ให้ติดต่อเพื่อชะลอการระงับบัตร เมื่อวันที่ 13 ยังไม่เสนออะไรมาเพิ่ม

TMB โทรมาห่างๆ 4 วันครั้ง ให้ชำระยอดเข้าไป

CIMB บอกเข้างวดที่3แล้ว ให้จ่ายยอด 5000 บาทเข้ามา ลดจากยอดก่อนหน้านี้ต้องจ่ายเข้ามา 6900บาท พูดเสร็จรีบวางหูเลย

KBANK โทรทวง3วัน ครั้ง
ใกล้จะสิ้นปีแล้ว ได้โบนัส คงได้ปิดยอดซัก 2 ตัวแน่ :wake:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90471 โดย nongthawat
:เฮ้อ: ข่าวล่ามาแรง

UOB เงียบไป 5 วันแล้วหลังจาก โทรมาคุยบอกว่าลูกค้าติดปัญหาอะไรจะให้ทางเราช่วย แจ้งแนวทางคือ 1. ผ่อนชำระที่ติดค้างทั้งหมด 4งวด จะล้างประวัติ และไม่คิดดอกเบี้ย บัตรไม่โดนระงับ เงินสามารถกดออกมาได้ เหมือยเดิม
2.จ่ายหยอด ดอกเบี้ยไม่ลด
3.จ่ายทั้งหมด
ขอข้อเสนอพิเศษส่วนลดปิดยอด บอกว่าไม่มี ต้องจ่ายเข้ามาก่อน

ผมตอบกลับไปว่า ผมอยากจ่ายปิดยอดทั้งหมดพอจะมีแนวทางอย่างไร เจ้าหน้าที่บอก ไม่ได้ ต้องเลือกทางใดทางหนึ่ง ถ้าไม่จ่ายเลยจะส่งเรื่องต่อถึงหน่วยงานกฏหมาย
ผมไม่ได้ให้คำตอบ เพราะว่าไม่มีจ่ายอยู่ดี อยากจะปิดยอด คงรอให้เรืองส่งทางสำนักงานกฏหมาย (uob มีขู่ด้วยว่าถ้าเรื่องส่งออกสำนักงานกฏหมายต้องชำระเต็ม ไม่มีส่วนลดใดๆ)

TMB โทรมาเสนอให้ประนอมหนี้ ดอกเบี้น 24% ส่ง 54 งวด ตกส่งงวดละ 3300 บาท ผมไม่ยังไม่ตกลง ขอข้อเสนอพิเศษ ไม่มีคำตอบ อยากปิดยอดอยากได้ส่วนลด แต่กลัวจะฟ้องก่อน

CIMB บอกเข้างวดที่3แล้ว ให้จ่ายยอด 5000 บาทเข้ามา

KBANK โทรทวง3วัน ครั้ง

จะดำเนินการอย่างไรต่อไปดีครับ?

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90475 โดย jackTs

nongthawat เขียน: ผมอยากจ่ายปิดยอดทั้งหมดพอจะมีแนวทางอย่างไร เจ้าหน้าที่บอก ไม่ได้ ต้องเลือกทางใดทางหนึ่ง ถ้าไม่จ่ายเลยจะส่งเรื่องต่อถึงหน่วยงานกฏหมาย

ผมไม่ได้ให้คำตอบ เพราะว่าไม่มีจ่ายอยู่ดี อยากจะปิดยอด คงรอให้เรืองส่งทางสำนักงานกฏหมาย (uob มีขู่ด้วยว่าถ้าเรื่องส่งออกสำนักงานกฏหมายต้องชำระเต็ม ไม่มีส่วนลดใดๆ)

อยากปิดยอดอยากได้ส่วนลด แต่กลัวจะฟ้องก่อน

จะดำเนินการอย่างไรต่อไปดีครับ?

คุณเพิ่งหยุดจ่ายมาแค่ 2 เดือนเอง

จะเอาส่วนลดมาจากไหนกันล่ะครับ?

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.740 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena