จับนู่นมาโปะหนี้ สุดท้ายพันหางไม่รอด หยุดแล้วครับ เปลี่ยนทางสู้เพื่อปลดหนี้

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90476 โดย nongthawat

นกกระจอกเทศ เขียน:

nongthawat เขียน: ผมอยากจ่ายปิดยอดทั้งหมดพอจะมีแนวทางอย่างไร เจ้าหน้าที่บอก ไม่ได้ ต้องเลือกทางใดทางหนึ่ง ถ้าไม่จ่ายเลยจะส่งเรื่องต่อถึงหน่วยงานกฏหมาย

ผมไม่ได้ให้คำตอบ เพราะว่าไม่มีจ่ายอยู่ดี อยากจะปิดยอด คงรอให้เรืองส่งทางสำนักงานกฏหมาย (uob มีขู่ด้วยว่าถ้าเรื่องส่งออกสำนักงานกฏหมายต้องชำระเต็ม ไม่มีส่วนลดใดๆ)

อยากปิดยอดอยากได้ส่วนลด แต่กลัวจะฟ้องก่อน

จะดำเนินการอย่างไรต่อไปดีครับ?

คุณเพิ่งหยุดจ่ายมาแค่ 2 เดือนเอง

จะเอาส่วนลดมาจากไหนกันล่ะครับ?

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

ขอบคุณมากครับ คุณนกกระจอกเทศ เข้าไปอ่านมาแล้วครับ เท่ากับว่าผมต้องปล่อยหนี้ ให้มันเน่าสุดๆไปเลย 6เดือนขึ้นหรือเลย1ปี ขึ้นไป

ล่าสุด ผมกลับบ้านบ้านมี จดหมายจากสำนักงานกฏหมายของuob ส่งมาแล้วครับ เท่ากับว่าสถานะหนี้ตอนนี้ ไปที่สำนักงานกฏหมายแล้ว ผมเข้าใจถูกต้องแล้วใช่ไหมครับ? จากนี้ไปก็ปล่อยหนี้ให้มันเน่าจน ทางเจ้าหนี้ยื่นข้อเสนอมา

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90495 โดย PiggyF
สุ้ๆนะคะ เราเข้าเดือนที่4แล้ว ช่วง 1-3 เดือนแรก โทรตามทุกวันค่ะ เราก้รับเค้าไปเถอะค่ะ บอกไม่มีบ้าง เดี๋ยวยืมคนอื่นไปปจ่ายบาง สุ้ๆนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90639 โดย nongthawat
:เฮ้อ: วันนี้ตอนบ่ายๆ cimb โทรมาให้ชำระยอดเข้าไป เปลี่ยนมาเป็นผู้ชายโทรมาทวง
ctcoll : เข้างวดที่3แล้วนะครับ ให้ชำระเข้าไปนะครับก่อนสิ้นเดือน ทราบยอดที่ต้องจ่ายแล้วนะ
ผม : ยังไม่มีเลยครับ จะพยายามนะ แล้วก็วางสายไป
แต่วันนี้ เจ้า uob มาแปลกสุด โทรมาตอนทุ่มกว่าๆ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยโทรมาตอนค่ำเลย น้ำเสียงเข้มดุมาเชียว
uob : ตกลงชำระยอดเข้ามาก่อนสิ้นเดือนได้หรือไม่? เห็นบอกว่าอยากจะปิดยอด
ผม: ยังไม่มีเงินครับ มีไม่พอชำระ
uob : พยายามหาหน่อย ถ้าอย่างนั้นจะส่งต่อฝ่ายกฏหมายนะ แล้วต้องชำระเต็มจำนวน จะไม่ได้ส่วนลดเลย ขู่มาก
ผม : เมื่อวานก่อน เพิ่งส่งจดหมายมาบอก ตรูเองว่า เรื่องออกไปที่ฝ่ายกฏหมายแล้วให้ติดต่อชำระด่วน มาคุยตอนนี้ บอกว่า จะส่งออก(สรุปจะเอายังไงฟระ ส่งหรือไม่ส่งต่อฝ่ายกฏหมาย
ผมตอบกลับไปว่า "ถ้าอย่างนั้นคุณก็ทำตามขั้นตอนของคุณแล้วกัน" คือด้วยเริ่มรำคาญนางมากแล้ว พูดตอบเสร็จ ....
uob : นางวางสาย ครึ่ก ทันที (สงสัยอารมณ์เสีย)
:No:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90640 โดย Tom9449

nongthawat เขียน: :เฮ้อ: วันนี้ตอนบ่ายๆ cimb โทรมาให้ชำระยอดเข้าไป เปลี่ยนมาเป็นผู้ชายโทรมาทวง
ctcoll : เข้างวดที่3แล้วนะครับ ให้ชำระเข้าไปนะครับก่อนสิ้นเดือน ทราบยอดที่ต้องจ่ายแล้วนะ
ผม : ยังไม่มีเลยครับ จะพยายามนะ แล้วก็วางสายไป
แต่วันนี้ เจ้า uob มาแปลกสุด โทรมาตอนทุ่มกว่าๆ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยโทรมาตอนค่ำเลย น้ำเสียงเข้มดุมาเชียว
uob : ตกลงชำระยอดเข้ามาก่อนสิ้นเดือนได้หรือไม่? เห็นบอกว่าอยากจะปิดยอด
ผม: ยังไม่มีเงินครับ มีไม่พอชำระ
uob : พยายามหาหน่อย ถ้าอย่างนั้นจะส่งต่อฝ่ายกฏหมายนะ แล้วต้องชำระเต็มจำนวน จะไม่ได้ส่วนลดเลย ขู่มาก
ผม : เมื่อวานก่อน เพิ่งส่งจดหมายมาบอก ตรูเองว่า เรื่องออกไปที่ฝ่ายกฏหมายแล้วให้ติดต่อชำระด่วน มาคุยตอนนี้ บอกว่า จะส่งออก(สรุปจะเอายังไงฟระ ส่งหรือไม่ส่งต่อฝ่ายกฏหมาย
ผมตอบกลับไปว่า "ถ้าอย่างนั้นคุณก็ทำตามขั้นตอนของคุณแล้วกัน" คือด้วยเริ่มรำคาญนางมากแล้ว พูดตอบเสร็จ ....
uob : นางวางสาย ครึ่ก ทันที (สงสัยอารมณ์เสีย)

ของผมมีของยูเอฟโอ ช่วงแรกโทรเวลาปกติแต่หลังจากหยุดไปราวๆ5เดือนจะโทรมาตอน1ทุ่ม ต่อรองยาก ลดน้อยด้วย แต่ปิดไป หลังจากปิดไป1เดือน ก็มีหมายศาลมา ไปถอนฟ้องตอนขึ้นศาลรอบที่2 กรณีของผมเป็นไปได้ว่าเรื่องฟ้องก็ดำเนินการไป คนทวงก็ทวงไป ไม่ได้คุยกันขนาดปิดไปแล้วก่อนขึ้นศาลเดือนกว่าๆ ยังเคลียเรื่องถอนฟ้องไม่เสร็จ อยากจะโมโหเหมือนกัน แต่ก็ทำใจปล่อยวางครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90649 โดย nongthawat

Tom9449 เขียน:

nongthawat เขียน: :เฮ้อ: วันนี้ตอนบ่ายๆ cimb โทรมาให้ชำระยอดเข้าไป เปลี่ยนมาเป็นผู้ชายโทรมาทวง

ของผมมีของยูเอฟโอ ช่วงแรกโทรเวลาปกติแต่หลังจากหยุดไปราวๆ5เดือนจะโทรมาตอน1ทุ่ม ต่อรองยาก ลดน้อยด้วย แต่ปิดไป หลังจากปิดไป1เดือน ก็มีหมายศาลมา ไปถอนฟ้องตอนขึ้นศาลรอบที่2 กรณีของผมเป็นไปได้ว่าเรื่องฟ้องก็ดำเนินการไป คนทวงก็ทวงไป ไม่ได้คุยกันขนาดปิดไปแล้วก่อนขึ้นศาลเดือนกว่าๆ ยังเคลียเรื่องถอนฟ้องไม่เสร็จ อยากจะโมโหเหมือนกัน แต่ก็ทำใจปล่อยวางครับ

คุณTom9449 ไม่ทราบว่าหยุดไปกี่เดือนครับถึงมีการฟ้อง... แล้วที่ว่าได้ส่วนลดน้อย เค้าลดให้เท่าไหร่ครับ ?
เท่าที่ตามอ่านของหลายๆท่าน บอกว่า uob ทำ H/C ส่วนลดได้เยอะอยู่ หรือว่าทางเจ้าหนี้จะเปลี่ยนนโยบายใหม่ ให้ส่วนลดน้อย แล้วฟ้องเร็ว

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90656 โดย Tom9449

nongthawat เขียน:

Tom9449 เขียน:

คุณTom9449 ไม่ทราบว่าหยุดไปกี่เดือนครับถึงมีการฟ้อง... แล้วที่ว่าได้ส่วนลดน้อย เค้าลดให้เท่าไหร่ครับ ?
เท่าที่ตามอ่านของหลายๆท่าน บอกว่า uob ทำ H/C ส่วนลดได้เยอะอยู่ หรือว่าทางเจ้าหนี้จะเปลี่ยนนโยบายใหม่ ให้ส่วนลดน้อย แล้วฟ้องเร็ว

ชองผมปิดไปตอนหยุดได้ 7 เดือน แต่ได้รับหมายหลังจากจ่ายปิดไปแล้ว 1 เดือน ส่วนลดได้ราวๆ 30% ได้ครับ เรื่องส่วนลดนี่พูดยากครับ คงแล้วแต่ว่าเราจะเจอคนทวงแบบไหน และก็การเจรจาต่อรองของแต่ละท่านด้วยครับ ไม่มีอะไรตายตัว

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90696 โดย nongthawat
อัปเดตครับ :sweat:
TMB สินเชื่อ หลักจากที่ปฏิเสธเรื่อง ปรับโครงสร้างไป ตอนนี้เข้างวดที่4 ทางฝ่ายกฏหมาย TMB ส่งจดหมาย มาแจ้งยกเลิกสัญญาและให้ไปชำระหนี้เต็ม 109000บาท ด้วยภายใน 20 วัน หลังจากที่ได้รับจดหมายทวงหนี้
เจ้าหนี้ เงียบหายมา 7 วันแล้ว ไม่โทรตาม

CIMB บัตรเงินสดยังคงโทรตาม และให้จ่ายยอดเข้าไป6900 บาท พูดจาดีอยู่ครับ
วันนี้01/11/59โทรมาแจ้งให้จ่ายก่อนวันที่15นี้ ถ้าไม่จ่ายจะส่งออกนอกระบบแล้ว

UOB บัตรเครดิต/บัตรกดเงินสด ตอนนี้ไม่โทรตาม หลังจากที่มีจดหมายจากฝ่ายกฏหมายมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

KBANK โทรตามทุก 3 วัน ให้ติดต่อชำระหนี้ด่วน ค่อยๆทะยอยจ่ายเข้ามา ไม่อย่างนั้นจะส่งเรื่องออกฝ่ายกฏหมาย (ตอนนี้ทางบริษัทดันมาเปลี่ยนธนาคารมาเป็นKBANK สำหรับจ่ายเงินเดือนอีก)

แต่ที่ยังกังวล ที่ดูหลายๆเคส ทางTMB ไม่ค่อยมีส่วนลดอะไร แถมฟ้องเร็วอีก...
> แนวทางแก้ปัญหาของ TMB ควรปล่อยให้ฟ้องแล้วต่อรองที่ศาล จะดีกว่าไหมครับ ?

:pray:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90708 โดย Na99
TMB ไปศาลครับ ลดให้แต่ดอกเบี้ย แต่ผมก็ไม่ได้ทำยอม ให้ศาลตัดสินเลย ตอนนี้หักคอจ่ายอยู่

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90962 โดย nongthawat
อัปเดตครับ :sweat:
TMB สินเชื่อ หลักจากที่ปฏิเสธเรื่อง ปรับโครงสร้างไป ตอนนี้เข้างวดที่4 ทางฝ่ายกฏหมาย TMB ส่งจดหมาย มาแจ้งยกเลิกสัญญาและให้ไปชำระหนี้เต็ม 109000บาท ด้วยภายใน 20 วัน หลังจากที่ได้รับจดหมายทวงหนี้
เจ้าหนี้ เงียบหายมา 7 วันแล้ว ไม่โทรตาม

#ล่าสุดวันที่ 10 ที่ผ่านมา มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ ทำเรื่อง ขอลดยอดค่าส่งรายเดือน จาก 6400 บาท ลดเหลือ 3400 บาท ส่งอีก 48 งวด ดอกเบี้ย 24% เท่าเดิม เงินต้น109000บาท พักดอกเบี้ยที่คงค้าง ไว้จ่ายงวดสุดท้ายอีกประมาณ 7000บาท ลดต้นลดดอก
ไม่มีการให้ส่วนลดแต่อย่างใด...และดอกเบี้ย

CIMB บัตรเงินสดยังคงโทรตาม และให้จ่ายยอดเข้าไป6900 บาท พูดจาดีอยู่ครับ
วันที่ 15/11/59โทรมาแจ้งให้จ่าย เงิน จะกันเรื่องไว้ก่อนไม่ส่งออกระบบ จาก CTCOLL
#ไม่มีส่วนลดไม่มีข้อเสนอใดๆให้

UOB บัตรเครดิต/บัตรกดเงินสด ตอนนี้ไม่โทรตาม เงียบครับ หลังจากที่มีจดหมายจากฝ่ายกฏหมายมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

KBANK โทรตามทุก 3 วัน ให้ติดต่อชำระหนี้ด่วน (วงเงินเดียวกัน ได้บัตร3ใบ ) ผมปิดไป2ใบ แล้วเหลือใบเดียว และยังไม่จ่าย เหลือบัตรกสิกรแค่ใบเดียว ยอด33,000บาท

...รอให้ถึงสิ้นปีจะได้เงินก้อนซักที อยาก ปิดCIMB กับ UOB ก่อน

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90975 โดย Sutisa7420
สุู้ๆ เช่นกันนะค่ะ
ตอนนี้ก็สู้เหมือนกันค่ะ
มีแค่สองใบก็หนักหน่วงแล้วเนาะ
เดี๋ยวก็หมดนะค่ะ สู้ๆๆ ค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90994 โดย nongthawat
(o_O)

Sutisa7420 เขียน: สุู้ๆ เช่นกันนะค่ะ
ตอนนี้ก็สู้เหมือนกันค่ะ
มีแค่สองใบก็หนักหน่วงแล้วเนาะ
เดี๋ยวก็หมดนะค่ะ สู้ๆๆ ค่ะ

(o_O) ขอบคุณครับ

วันนี้ CIMB โทรแจ้งว่าได้ชำระเงินเข้าไปรึยัง ผมบอกว่า ไม่สามารถชำระเงินได้

cimb : ตอบกลับว่า ถ้าอย่างนั้นจะยกเลิกบัตรนะครับ และส่งเรื่องออกนอกระบบ ตามขั้นตอนนะครับ
ผม: ตอบว่าครับ ทำตามขั้นตอนเลยครับ

:vomit: รออีกต่อไปว่า ทางCIMB จะทำอย่างไรต่อ พร้อมรับสถานะการณ์ข้างหน้าต่อไป

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91221 โดย nongthawat
(o_O)
อัปเดตครับ มาแล้วมาแล้ว CIMB ส่วนลดปิดยอด

CIMB บัตรกดเงินสด เสนอส่วนลดปิดยอดมาแล้วครับผม ยอด109000 บาท ให้ส่วนลด ปิดยอด ผ่อนได้ 2งวด เหลือ 69000 บาท ได้ส่วนลดไป 36%
แต่ผมขอต่องรอง บอกว่า ขอปิดงวดเดียว 50000บาท เจ้าหน้าที่บอกไม่ได้จริงๆ ได้แค่ที่ 69000บาท คุณลูกค้าลองไปพิจารณาดูนะคะ และไม่ได้กดดันลูกค้านะคะ พูดดีครับ...

ผมบอกน้องเค้าไปยังยืนยันว่า ผมอยากชำระงวดเดียว ที่50000บาทนะ ลองเสนอหัวหน้าคุณดู ถ้าไม่ได้ผมจะไปปิดบัตรตัวอื่น ใจจริงผมอยาก ปิดยอดของCIMB ก่อนนะครับ

CIMB : ไม่ตอบ แต่บอกให้ พิจารณายอดที่69000 บาทดูก่อน ถ้าสนใจติดต่อมา

ผม : รับทราบครับ แต่ยังยืนยันขอปิด งวดเดียวที่50000ครับ
...................................................................................................................................................

TMB สินเชื่อ หลักจากที่ปฏิเสธเรื่อง ปรับโครงสร้างไป ตอนนี้ยื่นข้อเสนอใหม่พักดอกเบี้ย ให้ส่งยอดที่ค้างชำระ และลดยอดชำระลงครับ จาก 6400บาท ยอดส่งลงเหลือ 3500 บาทต่อเดือน เนื่องจากไม่อยากส่งฟ้อง
ผมฟังข้อเสนอ แต่ยังไม่รับ แต่ แนวทางดีขึ้น เพราะที่ดูหลายๆเคสของtmb ส่วนใหญ่ไม่มีลดต้น ลดแค่ดอกเบี้ย และจะฟ้องขึ้นศาลซะส่วนใหญ่

................................................................................................................................................

UOB บัตรเครดิต/บัตรกดเงินสด ตอนนี้ไม่โทรตาม เงียบครับ หลังจากที่มีจดหมายจากฝ่ายกฏหมายมาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ไม่มีการโทรมายื่นข้อเสนอแต่อย่างใดครับ

- อัปเดท วันนี้ช่วงบ่าย ล่าสุด เจ้าหน้าที่ UOB โทรมาให้ชำระเงิน ในส่วนของบัตรกดเงินสดและสินเชื่อ เข้าไป แต่เป็นการจ่ายหยอด ไม่มีข้อเสนอส่วนลดใดๆ แจ้งบอกแต่ว่า เข้าเดือนที่5แล้ว ให้ ชำระยอดเข้าไปเพียงแค่นั้น พูดจากดี ครับ จากก่อนหน้านี้ พูดจาไม่ดี บีบบังคับให้ปรับโครงสร้างหนี้ พอปฏิเสธไม่ทำ ก็แจ้ง จะส่งฟ้อง
...................................................................................................................................................
KBANK โทรตามทุก 3 วัน ให้ติดต่อชำระหนี้ด่วน (วงเงินเดียวกัน ได้บัตร3ใบ ) ผมปิดไป2ใบ แล้วเหลือใบเดียว และยังไม่จ่าย เหลือบัตรกสิกรแค่ใบเดียว ยอด33,000บาท

...มีความหวังว่าสิ้นปี จะปิดยอดของ CIMB กับ UOB ได้แน่ๆ

:สู้ๆ:

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91294 โดย nongthawat
วันนี้ทางuob ติดต่อมาให้ทำการส่งสำเนาบัตรประชาชน เพื่อยื่นเสนอ ขอส่วนลดเพื่อปิดบัญชี แต่ยังไม่แจ้งยอดว่าได้เท่าไหร่
ข่าวดีจริงๆ ตอนแรกไม่ยอมลดอะไร แถมจะให้จ่ายหยอด บอกไม่มีนโนบายให้ส่วนลด ถ้าจะลดได้ ก็ลดให้แต่ดอกเบี้ย :สู้ๆ:

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91300 โดย pdo

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91360 โดย yui2551
เป็นกำลังใจให้นะคะ ค่อยๆคิดค่อยๆจ่ายไม่ต้องรีบร้อนค่ะ ของพี่ผ่านมา4 ปีกว่าๆได้แล้ว ถึงหนี้บัตรจะยังไม่หมดเกลี้ยงแต่ก็เบาตัวไปเยอะค่ะ kbank ส่วนลดดีมากนะคะ ต่อรองเยอะๆเลยของพี่ประมาณสี่หมื่นกว่าๆ ลดให้เหลือหมื่นกว่าๆเองค่ะ สู้ๆนะคะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91392 โดย nongthawat

yui2551 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ ค่อยๆคิดค่อยๆจ่ายไม่ต้องรีบร้อนค่ะ ของพี่ผ่านมา4 ปีกว่าๆได้แล้ว ถึงหนี้บัตรจะยังไม่หมดเกลี้ยงแต่ก็เบาตัวไปเยอะค่ะ kbank ส่วนลดดีมากนะคะ ต่อรองเยอะๆเลยของพี่ประมาณสี่หมื่นกว่าๆ ลดให้เหลือหมื่นกว่าๆเองค่ะ สู้ๆนะคะ

ขอบคุณครับ ล่าสุด uob ส่วนลดมา ลดให้แต่ดอกเบี้ยและค่าปรับล่าช้า ผมเลยถามว่าลดน้อยมากผมจะปิดแค่จ่ายครั้งเดียวคุณลดให้เท่านี้หรอครับ ถ้าอย่างนั้น ผมไม่พอจ่ายครับ
uob : ลดได้แค่ดอกเบี้ยกับค่าปรับล่าช้าค่ะ
ผม : ผมต้องการยอดเท่านี้.... ได้ไหมครับ?
uob : ลดได้แค่ 10% ของยอดค่ะ คนไหนได้ส่วนลดเยอะ หาหลักฐานมาเลย ไม่มีค่ะ ถ้าต้องการ ทำได้แค่เท่านี้ค่ะ แล้วขอเอกสารหนี้เจ้าอื่นเพื่อประกอบขอส่วนลด ถ้าไม่มีจ่ายก็ให้จ่ายตามยอดปกติไปก่อน(จ่ายหยอด) ถึงคุณจะขอส่วนลดเพิ่มเราก้ให้ได้แค่นี้ ถ้าคุณไม่พร้อมจ่ายก็ไม่ทำเรื่องเสนอให้ ไม่มีประโยชน์
ผม : ถ้าอย่างนั้นผมส่งเอกสารเพิ่ม แล้วขอเสนอส่วนลดให้ใหม่นะครับ

สรุป ได้ส่วนลดไม่เป็นที่หวังไว้ ก็คงยังไม่จ่ายครับ หรือถ้าจะฟ้องก็ให้ฟ้องไป เจรจาที่ศาล ส่งงวด ดอกเบี้ยยังจะลดเยอะกว่า

# UOB จอมมารยูเคี่ยวมากครับ แถมพูดกวนๆ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91418 โดย ching100

yui2551 เขียน: เป็นกำลังใจให้นะคะ ค่อยๆคิดค่อยๆจ่ายไม่ต้องรีบร้อนค่ะ ของพี่ผ่านมา4 ปีกว่าๆได้แล้ว ถึงหนี้บัตรจะยังไม่หมดเกลี้ยงแต่ก็เบาตัวไปเยอะค่ะ kbank ส่วนลดดีมากนะคะ ต่อรองเยอะๆเลยของพี่ประมาณสี่หมื่นกว่าๆ ลดให้เหลือหมื่นกว่าๆเองค่ะ สู้ๆนะคะ

เช่นกันครับพี่ ผมหนี้ 6 ใบ ตอนนี้ผ่านไปปีนิดๆ เหลือตัวสุดท้ายสิ้นเดือนนี้ ก็เป็นไทแล้วครับ ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนครับ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91427 โดย ccchok44

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91465 โดย Na99

ขอบคุณครับ ล่าสุด uob ส่วนลดมา ลดให้แต่ดอกเบี้ยและค่าปรับล่าช้า ผมเลยถามว่าลดน้อยมากผมจะปิดแค่จ่ายครั้งเดียวคุณลดให้เท่านี้หรอครับ ถ้าอย่างนั้น ผมไม่พอจ่ายครับ
uob : ลดได้แค่ดอกเบี้ยกับค่าปรับล่าช้าค่ะ
ผม : ผมต้องการยอดเท่านี้.... ได้ไหมครับ?
uob : ลดได้แค่ 10% ของยอดค่ะ คนไหนได้ส่วนลดเยอะ หาหลักฐานมาเลย ไม่มีค่ะ ถ้าต้องการ ทำได้แค่เท่านี้ค่ะ แล้วขอเอกสารหนี้เจ้าอื่นเพื่อประกอบขอส่วนลด ถ้าไม่มีจ่ายก็ให้จ่ายตามยอดปกติไปก่อน(จ่ายหยอด) ถึงคุณจะขอส่วนลดเพิ่มเราก้ให้ได้แค่นี้ ถ้าคุณไม่พร้อมจ่ายก็ไม่ทำเรื่องเสนอให้ ไม่มีประโยชน์
ผม : ถ้าอย่างนั้นผมส่งเอกสารเพิ่ม แล้วขอเสนอส่วนลดให้ใหม่นะครับ

สรุป ได้ส่วนลดไม่เป็นที่หวังไว้ ก็คงยังไม่จ่ายครับ หรือถ้าจะฟ้องก็ให้ฟ้องไป เจรจาที่ศาล ส่งงวด ดอกเบี้ยยังจะลดเยอะกว่า

# UOB จอมมารยูเคี่ยวมากครับ แถมพูดกวนๆ

โคตรกวน ผมกว่าจะปิดได้ส่งเอกสารไม่รู้กี่รอบ ปิดหลังศาลตัดสิน 3 เดือน ลด 30 % ลองดูครับ
ไม่ได้หวังลดเยอะ เพราะปล่อยเลื่อนศาลและ ตัดสิน ซื้อเวลา ^^ ^^

ขอให้โชคดีครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91591 โดย nongthawat

Na99 เขียน:

โคตรกวน ผมกว่าจะปิดได้ส่งเอกสารไม่รู้กี่รอบ ปิดหลังศาลตัดสิน 3 เดือน ลด 30 % ลองดูครับ
ไม่ได้หวังลดเยอะ เพราะปล่อยเลื่อนศาลและ ตัดสิน ซื้อเวลา ^^ ^^

ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับ :สู้ๆ: ล่าสุด - uob เสนอส่วนลดดอกเบี้ยครั้งแรก ตอนเข้า เดือนที่6 ครับ วันนี้ก็โทรมา ว่าได้รับเอกสารแล้วจะนำเสนอนาย บอกว่า บัตรเครดิต จากยอด 35,000บาท ลดได้ 31000บาท ส่วนตัวบัตรกดเงินสด ต้น 22,000 ลดได้ 18,000 บาทครับ ผ่อนชำระได้ 3 งวด แต่ ผมก็คุยกับเจ้าหน้าที่ว่า ยอดมันยังสูงอยูุ่ ผมคงจ่ายปิดไม่ไหว ลองบอกน้องเค้าไปอีกยอดนึง ว่าได้เท่านี้ พอจะปิดยอดได้
- น้องเจ้าหน้าที่ UOB บอก จะลองช่วย เสนอดู แต่ไม่รู้ว่าจะได้ไหม เพราะ นโยบายตอนนี้ คือลดได้เต็มที่ 10% ไม่เดินดอกเบี้ย

tmb : เสนอมาให้ผ่อนชำระยอดต่ำกว่าเดิม จาก 6400บาท เหลือ 3400 ดอกเบี้ย ที่ 18% จาก24% ยังไม่ตอบตกลงครับ
cimb : หลังจากเสนอส่วนลดมาครั้งแรก ตอนนี้เงียบไปครับ
kbank : ตอนนี้เงียบไปครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.746 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena