ได้รับหมายศาล โจทย์ KTC

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88715 โดย championacc
สวัสดีครับ
พอดีผมได้รับหมายศาล โดยนัดวันที่ 10 กันยายน ซึ่งตรงกับวันเสาร์ วันเสาร์ศาลทำงานด้วยเหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88720 โดย jackTs

championacc เขียน: สวัสดีครับ
พอดีผมได้รับหมายศาล โดยนัดวันที่ 10 กันยายน ซึ่งตรงกับวันเสาร์ วันเสาร์ศาลทำงานด้วยเหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88729 โดย Rich999
เป็นกำลังใจให้น่ะครับ ผมเองก็เพิ่งได้หมายนัดเหมือนกัน วิธีคือเข้าไปอ่านกระทู้ที่ท่านสมาชิกได้แบ่งบันใวอ่านให้ได้มากที่สุด ให้เข้าใจที่สุด ที่เหลือก็ทำตามวิธีที่ท่านสมาชิกแน่ะนำครับ สู้ๆครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89263 โดย championacc
ขอบคุณครับผม วันนี้มาอัพเดทครับ ไปศาลมาแล้วเรียบร้อย
ตอนไปถึง มีเพื่อนร่วมชะตากรรมอีกเกือบ 100 ท่าน เป็นบัตร KTC และ KTC Proud ล้วนๆ เลยครับ

ทุกท่านได้เงื่อนไขที่คล้ายๆ กันคือ ชำระ 36 งวด งวดละ 1,000 บาท บางท่านต้องจ่ายเพิ่มเป็น 2,000 บาทในปีที่ 2 น่าจะมาจากยอดหนี้ที่สูงมากๆ พอครบระยะเวลาแล้วงวดสุดท้ายเหลือเท่าไหร่ต้องปิด โดยก่อนปิดให้โทรไปเจรจาเรื่องส่วดลดอีกครั้ง แล้วก็ลงนามประนีประนอมเรียบร้อย

อย่างน้อยก็พอไหวครับ โบนัสออกก็จ่ายเพิ่ม ถ้าขายประกันได้ค่าคอมมิชชั่นเยอะหน่อยก็จะทะยอยจ่ายให้หมดเร็วๆ ครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากเว็บไซด์ครับ

ปล. มีน้องคนนึงนั่งตัวสั่น บอกว่ากลัว แม่ผมเลยต้องคอยปลอบ ตั่วสั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ

นกกระจอกเทศ เขียน:

championacc เขียน: สวัสดีครับ

ความหมายของ วันนัดไปศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=6915&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89279 โดย rainy2016
ยอดหนี้เท่าไร ได้ผ่อนเดือนละ 1000 บาท และดอกเบี้ยเท่าไร ค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89284 โดย Julie
โดนหมายศาลเหมือนกันค่ะ นัด 31 ตค. 59 ของ scb บัตร 2 ใบ คิดรวมเลย ยอดแสนกว่า ถามผู้รู้ค่ะ เราไปศาลและสามารถขอเลื่อนนัดออกไปอีกได้มั้ย เพราะไม่พร้อมจ่าย และจะมีผลต่ออายุความบัตรเครดิตที่ยื่นฟ้องมั้ย เพราะบัตรเครดิตจ่ายงวดสุดท้าย 2/10/57 ขอความรู้ด้วยค่ะ ( แต่สินเชื่อมีอายุความ 5 ปี เพราะศึกษาในเวปนี้ค่ะ ) กลุ้มมากๆ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93756 โดย Tom9449
คุณJulieไปศาลมาเป็นงัยบ้างครับ

Julie เขียน: โดนหมายศาลเหมือนกันค่ะ นัด 31 ตค. 59 ของ scb บัตร 2 ใบ คิดรวมเลย ยอดแสนกว่า ถามผู้รู้ค่ะ เราไปศาลและสามารถขอเลื่อนนัดออกไปอีกได้มั้ย เพราะไม่พร้อมจ่าย และจะมีผลต่ออายุความบัตรเครดิตที่ยื่นฟ้องมั้ย เพราะบัตรเครดิตจ่ายงวดสุดท้าย 2/10/57 ขอความรู้ด้วยค่ะ ( แต่สินเชื่อมีอายุความ 5 ปี เพราะศึกษาในเวปนี้ค่ะ ) กลุ้มมากๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.413 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena