+++หยุดจ่ายแล้วค่ะ 4แสน สู้ไปด้วยกันนะคะ+++

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88767 โดย everybanana
2 คนสามีภรรยา มีหนี้สินดังนี้ค่ะ

สามี
UOB เงินสด 55,600 บาท
UOB เครดิต 43,000 บาท
SCB เงินสด 52,000 บาท
SCB เครดิต 20,000 บาท
ธนชาติ เงินสด 65,000 บาท

ตนเอง
SCB เงินสด 55,000 บาท
SCB เครดิต 51,000 บาท บัตรเสริมของแม่ จ่ายขั้นต่ำวนไปก่อนค่ะ
กรุไทย เครดิต 70,000 บาท
รวม 411,600 บาท
ทรัพย์สิน
รถยนต์ ปลอดหนี้ 1 คัน
บ้านส่งสหกรณ์ 15,000บาท/เดือน

**หยุดจ่าย เดือนนี้เดือนแรกค่ะ****

แนวทางคือ หยุดจ่ายทุกบัญชี รอ แฮร์คัท ค้ะ
เงินเดือน 2 คน รวมกัน หักค่าใช้จ่ายทุกอย่างแล้ว ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่านมลูก ค่าบ้านสหกรณ์ ทุกอย่างแล้ว
เหลือใช้ 7,000 บาท/เดือน

****มันน้อยมาก อาจไม่พอเก็บ*****

แฟนทำงานบางเดือนมี OT แต่เป็นรายได้ที่ไม่แน่นอน ตั้งแต่ 600 - 4000 บางเดือนไม่มีค่ะ

คิดว่าต้นปีหน้า เงินเดือน 2 คน เพิ่มขึ้นมา 3,000 จะกูสวัสดิการของพนักงาน
ได้ประมาณ 300,000 บาท ส่ง 3,000 บาท/เดือน

***ทราบว่า ทางชมรม ไม่แนะนำให้กู้เงินมาโป๊ะหนี้ ****
แต่ กลัวว่า ถ้ามีส่วนลดดีๆ จะไม่มีเงินพอจ่าย

**** ตอนนี้ประหยัดมากค่ะ ตื่นตีห้า มาทำกับข้าวใส่ปิ่นโตไปกินที่ทำงาน
** อาชีพเสริม ไม่มีค่ะเพราะลูกอายุแค่ 1 ขวบ ต้องดูแลค่ะ

*******สู้ไปด้วยกันนะคะ********

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88772 โดย everybanana
:-( :-( UOB ของคุณแฟน โทรทุกวันทำการ เว้นเสาร์อาทิตย์ โทรตั้งแต่หยุดจ่ายวันแรกเลยค่ะ
อีกตัวของแฟน KTC เริ่มทวงแล้วค่ะ
ส่วนของเราคาดว่าวันนี้ โดน SCB เงินสด แน่ๆ หยุดจ่ายตั้งแต่ 19/08/59 ส่วนบัตรเสริมแม่ ปืดไปแล้วค่ะ

:say: วันนี้ วันแรกที่จะโดนทวงหนี้ สู้ๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89325 โดย everybanana
อัพเดตสถานการณ์ค่ะ

สามี
โดนทวงทางโทรศัพท์ จาก UOB / KTC / SCB
ธนชาต ไม่ทวงเลย UOB โทรทุกวัน ทุกเจ้า คุยดีอยู่ค่ะ

ของเรา
ทั้ง KTB /SCB โทรประปรายมาก อาทิตย์ละ 1 - 2 ครั้ง คุยดีค่ะ
ยังไม่เจอที่พูดไม่ดี

o_) o_) สู้ๆ เดือนนี้มีประกันชีวิตลูกอีก ปู่ย่าออกให้ 20,000 ต้องออกเอง 4,000
จะขอปู่ย่าทั้งหมด ก็เกรงใจค่ะ :cry2: :cry2:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89326 โดย pitaktam
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ.. :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89332 โดย tp9940
สู้ๆครับ ยอดหนี้พอๆกันกับผมเลย ตอนนี้กำลังรับมือกับการทวงหนี้อยู่ครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89333 โดย makamza41
สู้ๆครับของผมเข้ารอบบิลที่สี่โทรอาทิตย์ละครั้งครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89352 โดย nongthawat
สู้กันต่อไปครับ ...ผมก็มีของUOB โทรทวงทุกวันครับ
ตอนนี้เข้ารอบบิลที่2 หลายๆเจ้าโทรตามหนักหน่วงขึ้น พยามยามรับเกือบทุกสาย มีบางวันติดประชุมกับเครียดๆไม่รับสายบ้าง...

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89505 โดย everybanana

nongthawat เขียน: สู้กันต่อไปครับ ...ผมก็มีของUOB โทรทวงทุกวันครับ
ตอนนี้เข้ารอบบิลที่2 หลายๆเจ้าโทรตามหนักหน่วงขึ้น พยามยามรับเกือบทุกสาย มีบางวันติดประชุมกับเครียดๆไม่รับสายบ้าง...

ขอบตุณมากค่ะ
ตอนนี้ ยังไม่เจอทวงหนี้โหด ทุกเจ้าคุยดีหมดค่ะ
แต่ SCB ชอบโทรตื๊ดเดียว ขนาดโทรศัพท์อยู่ในมือ ยังรับไม่ทันเลย
คิดจะโทรเข้าที่ทำงานหรอ โทรศัพท์เบอร์กลางของสำนักงาน เสียมาชาติหนึ่งแล้ว
:laughing: :laughing: สมน้ำหน้า SCB :laughing: :laughing:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89596 โดย everybanana
(o_O) ทำไมของเราไม่ค่อยมีเจ้าหนี้โทรมาถี่ๆ เหมือนคนอื่นเลย โทรมาอาทิตย์ละครั้ง สองครั้ง
ทั้ง KTC และ SCB เลย

:pray: อย่างนี้จะฟ้องเร็วไหมคะ :pray:
พกโทรศัพท์ติดตัว ทุกที่ทุกเวลา กลัวโทรมาแล้วไม่ได้รับ

:crying: ของแฟนโทรทุกเจ้า ทุกวันเลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89881 โดย everybanana
:love: อัพเดตค่ะ

UOB ของแฟนแจ้งระงับการใช้บัตรแล้วทั้้งเงินสด และเครดิต
SCB ของแฟน บอกให้เรากดบัตรเคดิตที่มีวงเงินเหลืออยู่ไปจ่ายบัตรเงินสด จะบ้าหรอ
ธนชาติ ของแฟนแจ้งระงับการใช้บัตรเงินสดแล้ว
SCB ของเรา แจ้งว่าระงับการใช้บัตรเงินสดแล้ว ถ้าไม่จ่ายภายใน 30 วัน
KTC เจ้านี้โทรน้อย สงสัยรอฟ้องอย่าเดียว

o_) o_) สู้ไปด้วยกันนะคะ o_) o_)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90299 โดย everybanana
o_) มาอัพเดตค่ะ

SCB เงินสด ของเราเริ่มพูดเสียงแข็งแล้วค่ะ
จะให้ประนอมหนี้อย่างเดียว บอกไม่มีนโยบายให้ส่วนลด
ต้องประนอนหนี้เท่านั้นถึงจะได้ลด

:hurt: เริ่มกลัวแล้ว ใครมีประสบการณ์ไทยพานิชย์ แบ่งปันบ้างนะคะ :hurt:

:say: KTC เงียบจริงๆ ไม่ค่อยโทรเลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90300 โดย Rasitayee
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ดูรายได้ที่เหลือแค่จ่ายชีวิตประจำวันก็แย่แล้วค่ะ แล้วที่บอกว่าเหลือ 7000 นี้ถ้ากู้ มาอีก 300000 ต้องหักออกจากยอด 7000 หรือเปล่าค่ะ ถ้าไหวก็น่ากู้มาปิดอยู่เพราะภาระจะได้น้อย แล้วผ่อนสบาย แต่เราเลือกที่จะเก็บเงินไว้ h/c ดีกว่า มีไทยพาณิชย์ที่เหมือนกัน ปิดเรียบร้อยถึงส่วนลดจะไม่มาก
แต่มีแน่นอนค่ะ สู้ ๆนะคะ เพื่อลูก

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90305 โดย everybanana

Rasitayee เขียน: เป็นกำลังใจให้ค่ะ ดูรายได้ที่เหลือแค่จ่ายชีวิตประจำวันก็แย่แล้วค่ะ แล้วที่บอกว่าเหลือ 7000 นี้ถ้ากู้ มาอีก 300000 ต้องหักออกจากยอด 7000 หรือเปล่าค่ะ ถ้าไหวก็น่ากู้มาปิดอยู่เพราะภาระจะได้น้อย แล้วผ่อนสบาย แต่เราเลือกที่จะเก็บเงินไว้ h/c ดีกว่า มีไทยพาณิชย์ที่เหมือนกัน ปิดเรียบร้อยถึงส่วนลดจะไม่มาก
แต่มีแน่นอนค่ะ สู้ ๆนะคะ เพื่อลูก

o_) ขอบคุณที่ให้กำลังใจค่ะ o_)

:ลั่ลล้า: กู้สหกรณ์ไม่กระทบกับเงินเดือนที่เหลือค่ะ เพราะมันส่งเท่าเดิมกับที่กู้ไว้เมื่อหลายปีก่อนค่ะ
เงินเดือนจะเหลือเท่าเดิมค่ะ

:สู้ๆ: : 2 เดือนที่ผ่านมา แฟนทำโอทีตลอด ได้เดือนละ 4000 กว่าๆ
ตอนนี้ เก็บเงินไว้ใช้หนี้ได้ 1 หมื่นแล้วค่ะ

:pray: เราทำแบบนี้ เอาเงินแบ่งกัน คนละ 100 บาทต่อวัน
ทำกับข้าวกินเช้า แล้วห่อไปกินกลางวันด้วย
พอเย็น เอาเงินที่ใช้เหลือมารวมกัน ซื้อกับข้าวตอนเย็น
เหลือเท่าไหร่ เก็บใส่กระป๋องไว้ เผื่อพาลูกไปกินติม หรืออยากกินข้าวนอกบ้านค่ะ

:555: บ้านติดถนน เอาหน้าบ้านให้น้องสาวขายของ น้องให้ค่าเช่าอีก 2,500 ต่อเดือนค่ะ
เอามาเป็นค่าอาหารที่เป็นของสด กับค่าของใช้ในบ้านค่ะ

พอเริ่มจัดระบบการใช้เงินได้แล้ว รู้สึกได้เลยว่า เราจะผ่านปัญหานี้ไปได้แน่นอน

o_) สู้ๆ ค่ะ เอาเงินเค้ามา ก็ต้องใช้เนอะ สู้ไปด้วยกันนะคะ ลูกเป็นกำลังใจที่ดีที่สุดค่ะ o_)

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91293 โดย everybanana
:love: ส่วนลดมาแล้วจร้า :love:

o_) ธนาคารไทยพาณิชย์ให้ส่วนลดเราแล้วนะคะ
บัตร Speedy Cash เงินต้นจริงที่หยุดจ่าย 55,200-บาท
ดอกเบี้ยวิ่งไปที่ 62,500.-บาท เสนอสวดลด 28% ที่ 45,000
ผ่อน 3 เดือน 2 เดือนแรก 3,000.-บาท เดือนสุดท้ายจ่ายหมด o_)

:wo: แต่ แต่ :wo:

เราขอที่ยอด 30,000-บาท
ผ่อน 3 เดือน 2 เดือนแรก 3,000.-บาท เดือนสุดท้ายจ่ายหมด
ให้เราส่งภาระหนี้สิ้นไปให้พิจารณา เรานัดส่งเอกสารศุกร์นี้ค่ะ
ไม่รู้จะอนุมัติไหม

o_) o_) o_) สู้ๆนะคะ ทุกคน o_) o_) o_)

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91415 โดย everybanana
:say: ผลการพิจารณาขอส่วนลดจากไทยพาณิช ไม่ผ่านนะคะ เมื่อวานเจ้าหน้าที่โทรมาบอกแล้วค่ะ

o_) o_) o_) รอต่อไปค่ะ o_) o_) o_)

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91445 โดย ดอกไม้สีขาว
เคยโดนเหมือนกันค่ะ
SCB โทรตื๊ดเดียวทุกครั้ง
เลยโทรไปโวยที่แบงก็
มันบอกว่าช่วงนี้ระบบโทรศัพท์ขัดข้อง
เจ้าหน้าที่คงไม่ได้เจตนาโทรตื๊ดเดียวหรอก (o_O)

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91461 โดย Na99
สู้ไปด้วยกันครับ :crying:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92434 โดย everybanana
:love: :love: ปิดหนี้ใบแรกแล้วค่ะ :love: :love:

o_) o_) Speedy Cash ของไทยพาณิชย์ o_) o_)

ยอดก่อนหยุดจ่าย 55,183
วิ่งไปที่ 65,555.35
ปิดที่ 39,600 ค่ะ
ปิดที่ส่วนลด 39%

:wo: :wo: ดีใจ ดีใจ :wo: :wo:

แนบเอกสารยืนยันยอดหนี้มาให้ดูด้วยค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92447 โดย จอยสู้หนี้

everybanana เขียน: :love: :love: ปิดหนี้ใบแรกแล้วค่ะ :love: :love:

o_) o_) Speedy Cash ของไทยพาณิชย์ o_) o_)

แนบเอกสารยืนยันยอดหนี้มาให้ดูด้วยค่ะ

ดีใจด้วยค่า ปิดใบแรกได้แล้ว ใบต่อๆ ไปก็จะตามมา เย้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

อ่านแล้วยินดีที่มีคนข้างๆ ให้จับมือสู้ไปด้วยกันนะคะ สำหรับจอยตอนนี้ คนข้างกาย ปล่อยมือให้เราเดินคนเดียวไม่พอ ยังบั่นทอนกำลังใจกันอีกต่างหาก :cry2:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92449 โดย everybanana

จอยสู้หนี้ เขียน:

everybanana เขียน: :love: :love: ปิดหนี้ใบแรกแล้วค่ะ :love: :love:

ดีใจด้วยค่า ปิดใบแรกได้แล้ว ใบต่อๆ ไปก็จะตามมา เย้ๆ :สู้ๆ: :สู้ๆ:

อ่านแล้วยินดีที่มีคนข้างๆ ให้จับมือสู้ไปด้วยกันนะคะ สำหรับจอยตอนนี้ คนข้างกาย ปล่อยมือให้เราเดินคนเดียวไม่พอ ยังบั่นทอนกำลังใจกันอีกต่างหาก :cry2:

:wake: ลองเปิดใจคุยกันหรือยังคะ พอดีหนี้ที่เราก่อขึ้นมาด้วยกัน ใช้เงินกระเป๋าเดียวกันค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ คุณจอย สู้ๆ นะคะ o_)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.704 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena