กำลังจะเริ่มต้นหยุดจ่าย ทำยังไงบ้าง

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88953 โดย somza
กำลังจะเริ่มต้นหยุดจ่ายหนี้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

KTC เงินสด 93000
SCB เครดิต 52000
ยูเมะพลัส 52000
เฟิสช้อย 60000
อีออนเครดิต 30000
อีออน ยัวร์แคช 30000

เงินเดือน 11000 มีค่าผ่อนรถ เดือนละ 2000 มีแม่ต้องเลี้ยงดู เดือนละ 1000 ค่าโทสับ+ ค่าไฟ 1000
ค่าของใช้ 500

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88955 โดย makamza41

somza เขียน: กำลังจะเริ่มต้นหยุดจ่ายหนี้ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

KTC เงินสด 93000
SCB เครดิต 52000
ยูเมะพลัส 52000
เฟิสช้อย 60000
อีออนเครดิต 30000
อีออน ยัวร์แคช 30000

เงินเดือน 11000 มีค่าผ่อนรถ เดือนละ 2000 มีแม่ต้องเลี้ยงดู เดือนละ 1000 ค่าโทสับ+ ค่าไฟ 1000
ค่าของใช้ 500

จากประสบการณ์เข้าเดือนที่สองนะครับ อันดับแรก ทำใจครับ โทรวันละสามเวลา ยิ่งยูเมะแล้ว พูดหว่านล้อมจนหูชา ครับ เพื่อความสบายใจของเรานะครับ อันดับแรก พูดบอกคนรอบข้าง โดยไม่ต้องอายว่าเราเป็นหนี้ พอเราเริ่มบอกของเรา เด่วก็จะมีคนบอกข้อมูลต่างๆทั้งของตนเองและของคนอื่น สอง.ต้องบอกฝ่ายบุคคล หัวหน้างาน เพราะคนเหล่านี้จะเป็นคนแรกที่บัตรต่างๆจะโทรหา ไม่ต้องกลัว เพราะฝ่ายบุคคลเขาเจอเรื่องพวกนี้มาเยอะจนเป็นเรื่องปกติ อันนี้จากที่ผมต้องประสานงานรว่มกับคนเหล่านี้นะครับ สาม.พยายามเข้ามาอ่านข้อมูลในชมรมบ่อยๆเพื่อเก็บข้อมูลเป็นภูมิคุ้มกัน กันจิตตกจะทำให้เคลียด อันที่สี่ .คือเราจะหมดหนี้ไปด้วยกันครับ เพิ่มเติมอีกนิดครับ เดือนเเรกพวกนี้ชอบการโกหกครับ อย่าบอกว่าไม่มี ถ้าบอกว่าไม่มีพีท่านจะพูดอยู่นั้นแหละ ต้องบอกว่ากำลังหามาใช้ให้อยู่ กำลังขอยืมเพื่อน พ่อ แม่พี่ น้อง ญาติ และประโยคยอดฮิต กำลังหาจากช่องทางอื่นอยู่ ส่วนรอบบิล ที่สองที่สามยังไม่มีประสบการณ์ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88957 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88959 โดย vitadada
ไม่มีก็คือไม่มีคะ บอกไปตรงๆ ถ้ามีเมื่อไหร่จ่ายแน่นอน ไม่ต้องคิดเยอะให้ปวดหัวคะ ส :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88971 โดย somza
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำน่ะค่ะ
แล้วเรารับสายเค้าปกติ เค้าจะโทหาคนอื่นด้วยหรอค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88972 โดย somza

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88973 โดย somza
แล้ว อยากจะรู้ว่าถ้าเราจะผ่อน แค่ ktc ไปก่อน แต่บัตรอื่นหยุด จะมีผลไรมั้ยค่ะ แล้วเราจะเสียเครดิตกับ ktc มั้ยค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88995 โดย vitadada

somza เขียน: แล้ว อยากจะรู้ว่าถ้าเราจะผ่อน แค่ ktc ไปก่อน แต่บัตรอื่นหยุด จะมีผลไรมั้ยค่ะ แล้วเราจะเสียเครดิตกับ ktc มั้ยค่ะ

บัตรคนละสถาบันการเงินไม่เกี่ยวกันนะคะ บัตรไหนคุณยังจ่ายปกติเขาไม่ไปยุ่งหรอกคะ เครดิตเสียกับบัตรที่เราไม่จ่ายเท่านั้นคะ :สู้ๆ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88997 โดย tp9940
สู้ๆครับ เหนื่อยกับยูเมะนิดนึงพูดจาเวิ่นเว้อไม่ค่อยจบ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #88998 โดย somza
ค่ะ ขอบคุณค่ะ
แล้วหาก ktc เครดิต เรายังจ่าย แต่บัตร ktc เงินสดเราไม่จ่าย บัตร ktc เครดิตถูกระงับใช้ป่าวค่ะ ถ้าจะเริ่มเคลียบัตร บัตรไหนควรเคลียก่อนค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89001 โดย somza
ยูเมะพสัส กำหนดจ่าย ไม่เกินวันที่ 2 วันนี้โทมา 2 ครั้งแล้ว ให้ไปจ่าย :say:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89011 โดย independent
เท่าที่ศึกษามา เครดิตฟ้องเร็วกว่าเงินสดค่ะ น่าจะจัดการเครดิตก่อน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89012 โดย independent

somza เขียน: ยูเมะพสัส กำหนดจ่าย ไม่เกินวันที่ 2 วันนี้โทมา 2 ครั้งแล้ว ให้ไปจ่าย :say:

สู้ ๆ ค่ะ เราก็หนี้บัตรพอ ๆ กัน ตอนนี้้เราหยุดจ่ายทุกบัตรมา 4 เดือนละ
Ktc เครดิต 40000
Ktc เงินสด 73000
อิออน ผ่อนของ 50000
อิออน เครดิต 25000
ยูเมะ 12000
เฟิร์สช้อย 23000
พยายามไปด้วยกันนะค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89016 โดย tp9940

independent เขียน:

somza เขียน: ยูเมะพสัส กำหนดจ่าย ไม่เกินวันที่ 2 วันนี้โทมา 2 ครั้งแล้ว ให้ไปจ่าย :say:

สู้ ๆ ค่ะ เราก็หนี้บัตรพอ ๆ กัน ตอนนี้้เราหยุดจ่ายทุกบัตรมา 4 เดือนละ
Ktc เครดิต 40000
Ktc เงินสด 73000
อิออน ผ่อนของ 50000
อิออน เครดิต 25000
ยูเมะ 12000
เฟิร์สช้อย 23000
พยายามไปด้วยกันนะค่ะ

เวลายูเมะพลัสโทรจิกตอบไงอะคับ พอไม่มีๆ มันก็ไม่ยอมวาง พูดเวิ่นเว้อมาก

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89023 โดย somza
ยูเมะโทมาประมาน 5 สายได้ แต่ก็บอกให้ไปจ่ายยังไม่ได้พูดไรมาก เราแค่บอกว่าค่ะ
แล้วอย่างงี้ถ้าเค้าโทมาทวงหนี้เราก็ยังรับสายเค้าเค้าจะโทเข้าเบออื่น เบอที่ทำงานอะไรมั้ย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89046 โดย independent
เราตัดบทไปเลยค่ะ บอกไปเลย สรุป รู้เรื่องนะค่ะ ยังไม่มี สวัสดีค่ะ ต้องทำงาน ไม่ว่างพูดประโยคซ้ำ ๆ เดิม ๆ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89047 โดย independent

somza เขียน: ยูเมะโทมาประมาน 5 สายได้ แต่ก็บอกให้ไปจ่ายยังไม่ได้พูดไรมาก เราแค่บอกว่าค่ะ
แล้วอย่างงี้ถ้าเค้าโทมาทวงหนี้เราก็ยังรับสายเค้าเค้าจะโทเข้าเบออื่น เบอที่ทำงานอะไรมั้ย

ถ้าเรารับสายอยู่ก็ไม่โทรค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89048 โดย jackTs

somza เขียน: ยูเมะพสัส กำหนดจ่าย ไม่เกินวันที่ 2 วันนี้โทมา 2 ครั้งแล้ว ให้ไปจ่าย

ยูเมะโทมาประมาน 5 สายได้ แต่ก็บอกให้ไปจ่ายยังไม่ได้พูดไรมาก เราแค่บอกว่าค่ะ

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89049 โดย jackTs
.
วิธีพิจารณาการชำระหนี้แบบ Haircut
ควรเอาเงินไปจ่าย Haircut กับเจ้าหนี้รายที่มันให้ส่วนลดหนี้กับเรา แบบเยอะๆเอาไว้ก่อน...ส่วนรายไหนที่มันเขี้ยวมากๆ(ให้ส่วนลดน้อย) ก็ปล่อยให้มันรอต่อไป หรือไม่ก็ปล่อยให้มันฟ้องศาลไปเลย แล้วค่อยไปทำเรื่องขอผ่อนต่อกันใหม่ที่ชั้นศาลอีกครั้ง

และถ้าหากเมื่อใดที่เราเก็บตังค์จนมีเงินก้อนได้อีกครั้ง ก็ค่อยมาเจรจาทำ Haircut กันใหม่ ถึงแม้ลูกหนี้อย่างเราจะเคยถูกฟ้องศาลไปแล้วก็ตาม

อย่าลืมนะครับว่า

Haircut สามารถทำได้ตลอดชีพ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

.

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89051 โดย jackTs
.
แถมให้อีกนิด สำหรับหนี้ของอิอ้อน

ลูกหนี้บางคน หยุดจ่ายอิอ้อนไปนานถึง 7ปีแล้ว(อายุความขาดไปหมดแล้ว) มันก็ยังตามทวงหนี้อยู่เลย

แถมมันยังให้ส่วนลดน้อยอีกด้วย(ลดหนี้ให้สูงสุดได้แค่ 30%เอง)...ไม่ต้องไปจ่ายมันก็ได้ครับ

อิอ้อนไม่ยอมฟ้อง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42885&Itemid=64

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=36792

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490&limitstart=6

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54722

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=129&catid=5

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=41540

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1662

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12379

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=211&Itemid=29

โดยมันจะใช้วิธีทวงหนี้แบบ"กดดัน"แทน...จนกว่าจะ Hair cut สำเร็จ หรือไม่ก็ขายหนี้เน่าออกไป

www.google.co.th/#q=site:debtclub.consumerthai.org+%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99+%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89+%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99

เรื่อง JMT กับ AEON
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29

สอบถามเรื่องอายุความ ขอคำแนะนำด้วยครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41083&Itemid=64#50231

ได้หมายศาลครั้งแรกในชีวิต ต้องทำไงบ้างคับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=0

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42422&Itemid=64&limitstart=20

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.640 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena