ขำระหนี้ตามคำสั่งศาลครบแล้ว.แต่บริษัทยังหักเงินอยู่

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89030 โดย praiwan007
ผมได้ชำระหนี้.(ตามหมายศาล)ผ่านเงินเดือนบริษัท.
ซึ่งผมคำนวณทุกเดือน.ว่าครบหมดแล้ว.
แต่บริษัทยังหักเงินอยู่ทุกเดือน.
ผมต้องทำยังไงครับ.แล้วผมสามารถขอเงินที่บริษัทหักเกินไปได้มั้ย.
แล้วต้องไปขอที่ไหน.ทำอย่างไรบ้าง.

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #89032 โดย jackTs

praiwan007 เขียน: ผมได้ชำระหนี้.(ตามหมายศาล)ผ่านเงินเดือนบริษัท.

ซึ่งผมคำนวณทุกเดือน.ว่าครบหมดแล้ว .

แต่บริษัทยังหักเงินอยู่ทุกเดือน.

คุณใช้วิธีคำนวณอย่างไรครับ? ถึงได้รู้ว่าตัวเองถูกหักอายัดเงินเดือน จนครบหมดหนี้ตามคำพิพากษาแล้ว

รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ เรื่องหมายศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43866&Itemid=64#78324

โดนอายัดเงินเดือนมา7เดือนแล้วครับอยากทราบขั้นตอนการยกเลิกการหักเงินเดือนเมื่อหักครบแล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44195&Itemid=64#83175

การอายัดเงินเดือนทำไมไม่แจ้งว่าหักกี่งวดถึงจะหมดหนี้จะได้รู้ยอดที่แท้จริงจะได้วางแผนก
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42775&Itemid=64#67779

praiwan007 เขียน: ผมต้องทำยังไงครับ.แล้วผมสามารถขอเงินที่บริษัทหักเกินไปได้มั้ย.

กรมบังคดีหักเงินเกินแล้วเราต้องทำไงถึงให้เลิกอายัดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44056&Itemid=64#81152

praiwan007 เขียน: แล้วต้องไปขอที่ไหน.ทำอย่างไรบ้าง.

ตัวอย่าง กระทู้ในเว็ปไซด์ของกรมบังคับคดี

test.led.go.th/faqn/REPLY.ASP?mid=d001930&nomod=d

test.led.go.th/faqn/REPLY.ASP?mid=d001879&nomod=d

test.led.go.th/faqn/REPLY.ASP?mid=d002004&nomod=d

test.led.go.th/faqn/REPLY.ASP?mid=d001965&nomod=d

test.led.go.th/faqn/REPLY.ASP?mid=d002020&nomod=d

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89033 โดย praiwan007
ขอบคุณมากๆครับ.ที่ให้คำปรึกษา
ผมจะลองดูครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.340 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena