เริ่มหยุดจ่าย กับหนี้ 2.6 แสน

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89139 โดย Witsusu
สวัสดีครับพี่ๆ สมาชิก
หลังจากทีได้ทำการอ่านข้อมูลที่เป็นประโยชน์ และเริ่มที่จะหยุดจ่ายเข้างวดที่ 2 วันนี้เลยอยากได้คำแนะนำจาก พี่ ๆครับ

1 ธนาคารกรุงศรีฯ สินเชื่อส่วนบุคคล จำนวนเงิน ณ วันหยุด 42,592.01 จำนวนเงิน ณวันที่ทำตาราง 44,892.61 หยุดจ่าย 1 งวด ชำระครั้งสุดท้าย 7/7/2016
2 กรุงศรี เครดิตการ์ด บัตรเครดิต จำนวนเงิน ณ วันหยุด 48,734.52 จำนวนเงิน ณวันที่ทำตาราง 49,654.73 หยุดจ่าย 1 งวด ชำระครั้งสุดท้าย 2/7/2016
3 FirstChoice บัตรกดเงินสด จำนวนเงิน ณ วันหยุด 48,786.83 จำนวนเงิน ณวันที่ทำตาราง 53,146.57 หยุดจ่าย 1 งวด ชำระครั้งสุดท้าย 2/7/2016
4 ธนาคารทหารไทย สินเชื่อส่วนบุคคล จำนวนเงิน ณ วันหยุด 118,717.77 จำนวนเงิน ณวันที่ทำตาราง 122,769.61 หยุดจ่าย 1 งวด ชำระครั้งสุดท้าย 10/7/2016

หลังจากหยุดจ่ายไป 1 งวดกำลังเข้างวดที่ 2
- กรุงศรี สินเชื่อฯ ก็โทรมาปกติ
- กรุงศรี เครดิตก็โทรมาปกติ
- FC หลังจากที่กระหน่ำโทรมา วันนี้มาแปลก แสดงปรับโครงสร้างนี้ แต่ยังไม่สนใจ บอกปัดไปว่ายังไม่พร้อม ไม่มีแฟกซ์ จนท.เลยบอกว่าต้องทำตามระบบนะ เลยบอกไปว่า ครับ
- TMB โทรมาน้อยมา 2 ครั้งได้มั้ง และววันี้ก็ส่งข้อความว่าให้ชำระ 2 งวด

เลยอยากได้คำแนะนำว่า FC แสดงปรับโครงสร้างเร็วไปไหม ? หรือว่าปกติ ใจก็แอบกลัวนิดหน่อย
และ TMB จะมีอะไรไหม เพราะรู้สึกนิ่ง ๆ ไป ส่วนเรื่องของกรุงศรี สินเชื่อ ไปดูแล้วว่าเป็นของธนาคารกรุงศรี จำกัด แล้วบัญชีเงินเดือนอยู่ที่นี้จะโดนอายัดไหมครับ ขอบคุณครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89174 โดย Witsusu
Update 8/9/16
วันนี้ FC โทรเรื่องปรับโครงสร้างนี้ บอกปัดไปว่าไม่พร้อม จนท. พูดดีครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89176 โดย jackTs

Witsusu เขียน: อยากได้คำแนะนำว่า เรื่องของกรุงศรี สินเชื่อ ไปดูแล้วว่าเป็นของธนาคารกรุงศรี จำกัด แล้วบัญชีเงินเดือนอยู่ที่นี้จะโดนอายัดไหมครับ

โดนครับ

ลูกหนี้สามารถหยุดจ่ายบัตรของเจ้าหนี้ ที่มีบัญชีเงินเดือนเข้าก็ได้

โดยวิธีแก้ก็คือ ลูกหนี้ต้องเล่นเกมส์กดให้ไวกว่าพนักงานของธนาคาร ที่มันทำหน้าที่คีย์ข้อมูลในคอมพิวเตอร์ เพื่อดูดเงินเดือนของลูกหนี้

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89178 โดย Witsusu
ขอบคุณครับพี่นกกระจอกเทศ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89688 โดย Witsusu
Update 21.9.2016

กรุงศรี วีซ่า ยอด 48,734.52
โทรมาวันเว้นวัน พูดดี บอกพยายามจ่ายเพื่อรักษาบัตร แต่พูดเร็วมาก เข้ารอบที่ 3
กรุงศรี สินเชื่อ ยอด 42,592.01
โทรมาบอกพยายามจ่ายก่อนภายในสัปดาห์นี้ เข้ารอบบิลที่ 3
FC ยอด 48,786.83
เจ้าหน้าที่พูดดี บอกเราก็พยายามจ่าย 1 งวดก่อนนะครับ แต่บอกไปว่ายังไม่สะดวกครับ
TMB สินเชื่อ 118,717.77
เงียบมาก โทรมาแจ้งครั้งเดียวของเดือนนี้ และหายไปเลยครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89840 โดย Witsusu
Update 27/9/59
กรุงศรี บัตรเครดิต โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ เพราะถึงงวดที่ 3 แล้ว ธนาคารไม่สามารถดูแลได้จะต้องส่งออกข้าง ก็บอกไปว่าไม่สะดวกทไม่พร้อม ไม่มีเงิน มีหลายบัตร จนท.พูดดี

FC วันนี้เริ่มต้นพูดดี แนะนำให้ไปจ่าย ก็บอกไปว่าไม่มีมรปัญหาการเงินและผ่อนหลายใบอยู้ จนท.บอกว่าทำปรัยโครงสร้างหนี้ไหม เลยบอกไปว่าไม่มีต่านครับ ไม่พร้อม และพยายามเก็บเงินอยู่ มีหล่ยใบที่ต้งผ่อน ที่นี้ จนท.เลยถามว่า ได้ทำงานไหม เลยตอบว่าทำ แล้วก็ถามว่าบัตรใช้เองไหม บอกว่าใช้เง จนท.เลยบิกว่านั่นก็จะต้องรู้สิว่า จัต้องผ่อนขั้นต่ำเท่าไร เหมือนด่าเลย 555 แต่พยายามใจเย็น ไม่ต่อปากต่อคำ ปล่อยผ่าน

ส่วนกรุงศรีสินเชื่อรับไม่ทัน

แนะนำด้วยนะครับพี่ๆ ว่าจะจัดการยังไงต่อดี พี่ๆหลายท่าน พูดว่าหากผ่าน 3 เดืนไปได้จะดี :ลั่ลล้า:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89976 โดย temtem
ประมาณเดียวกันค่ะ เริ่มหมดมุกจะคุยด้วยแล้ว พูดความจริงซ้ำๆว่าไ่ม่พร้อมไม่มีตัง^^;
ถ้าเค้าเสนอประนอมหนี้ก็บอกขอคิดดูก่อนก็ได้ค่ะ โทรมาใหม่ก็บอกได้ว่าไม่ไหว ดอกเบี้ยขึ้นเยอะ กำลังหาให้อยู่มีเมื่อไหร่จะจ่ายเข้าไป

จริงๆเราว่าเค้าก็มีเก็บข้อมูลในระบบนะว่าเราตอบว่ายังไง แต่ลองถามดูเผื่อได้ เข้าใจเค้าเหมือนกันงานอ่ะเนาะ
บางคนพูดดีมากค่ะ ค่อยๆคุยกันไป

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89982 โดย LionZa
เขาก็มีหลายรูปแบบในการโทรทวงครับ ตามอาชีพและหน้าที่ของเขา จ้างเพื่อมาทวงเงินและรับค่าคอมฯ ในการทวงเงินได้ครับ ทำใจครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90361 โดย Witsusu
Update 13.10.2016
1. กรุงศรี บัตรเครดิต + FC + สินเชื่อ เข้ารอบที่ 3 แล้ว ให้ชำระขั้นต่ำเข้าไปไม่งั้นจะดึงไว้ไม่ได้แล้วต้องส่งออกข้างนอก บัตรกำลังยกเลิกเจ้าหน้าที่พูดดี โทร อาทิตย์ละ 3 ครั้ง
2. TMB โทรมาน้อยมาก และส่งข้อความให้ติดต่อกลับเนื่องจากเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว เพื่อทำการปรับโครงสร้างหนี้ เราจะต้องโทรกลับไปไหมครับ? โทรมาก็น้่อยมากไม่ค่อยโทรด้วย เดือนละครั้งได้ครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90362 โดย Witsusu

LionZa เขียน: เขาก็มีหลายรูปแบบในการโทรทวงครับ ตามอาชีพและหน้าที่ของเขา จ้างเพื่อมาทวงเงินและรับค่าคอมฯ ในการทวงเงินได้ครับ ทำใจครับ

ขอบคุณครับพี่ LionZa อดทนสู้ๆๆ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90363 โดย Witsusu

temtem เขียน: ประมาณเดียวกันค่ะ เริ่มหมดมุกจะคุยด้วยแล้ว พูดความจริงซ้ำๆว่าไ่ม่พร้อมไม่มีตัง^^;
ถ้าเค้าเสนอประนอมหนี้ก็บอกขอคิดดูก่อนก็ได้ค่ะ โทรมาใหม่ก็บอกได้ว่าไม่ไหว ดอกเบี้ยขึ้นเยอะ กำลังหาให้อยู่มีเมื่อไหร่จะจ่ายเข้าไป

จริงๆเราว่าเค้าก็มีเก็บข้อมูลในระบบนะว่าเราตอบว่ายังไง แต่ลองถามดูเผื่อได้ เข้าใจเค้าเหมือนกันงานอ่ะเนาะ
บางคนพูดดีมากค่ะ ค่อยๆคุยกันไป

ขอบคุณครับพี่ temtem สำหรับคำแนะนำ ใช้ได้ผลเลยครับไม่ค่อยเซ้าซี้เท่าไร และทอ้งท้ายตลอดว่า ทำตามระบบนะ 555 ตลอดเลย

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90679 โดย Witsusu
Update 31.10.2016
สถานะ : เข้ารอบที่ 4 แล้วครับ
การทวง : มีโทรมาเรื่อย ๆ สำหรับกรุงศรีฯ ส่วน TMB นานๆ โทรมาครั้ง
เสนอส่วนลด : มีมา 2 เจ้า บัตรเครดิตกรุงศรีฯ , FC ( กรุงศรีสินเชื่อส่วนบุคคล กับ TMB ยังไม่มีเสนอมา )

1. กรุงศรี บัตรเครดิต : เสนอส่วนลดมาแล้วที่ 33,000 จากยอดหยุด 48,734.52 ภายในวันที่ 2/11/16 แต่ไม่มีเลยบอกปัดไป เค้าบอกว่าถ้ามีติดต่อหาผมได้ อาจจะได้เยอะกว่านี้ คือตอนนี้ไม่มีจริงๆ

2. FC : เสนอส่วนลดมาแล้วที่ 39,000 จากยอดหยุด 48,786.83 ภายในวันที่ 2/11/16 แต่ไม่มีเลยบอกว่ารอเงินก่อน จนท. เลยบอกว่านั้นคุณต้องจ่ายไปก่อน หามาจ่ายก่อน 4000 บาท ถ้าไม่จ่ายมีผลแน่นอน แต่ไม่บอกว่าอะไร เราก็บอกว่าไม่มี จนท.ก็บอกคุณก้จ่ายมาก่อน 4000 แล้วหลังจากนั้นก้ค่อยจ่ายว่าเดือนละ 2700 จนกว่าจะมีเงินก้อนมาขอส่วนลด เพราะยังไง คุณจ่ายไปก็เอาไปตัดต้น ยอดก็จะลดลงอยู่เเล้ว

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91034 โดย Witsusu
Update 18.11.2016

1. กรุงศรีสื่นเชื่อพยายามให้จ่าย และจ่ายไปก่อน 5600 ตัวนี้ก็ผ่อนจ่ายได้นะ ก่อนสิ้นเดือน บอกไปว่าไม่มี มีปัญหาส่วนไหนค่ะ เงินเดือนลดลง หรือญาติป่วย หรืออะไรต้องบอกเหตุผลหน่อย เลยบอกไปว่ามีเรื่องต้องใช้เงิน รายได้ลดลง จ่ายได้ต้นปีหน้า

2. FC ถามว่าเก็บเงินได้บ้างยัง บอกว่ายัง จะมีอีกครั้งเดือนมกราคม 60แล้ววันที่ 10 ธันวาคม จ่ายได้ไหม บอกยังไม่มีเลยจ้ะ บอกผ่านไป เจ้าหน้าที่บอก นั้นต้องตามระบบนะค่ะ เราเลยบอกว่า ขอบคุณครับ

3. TMB ส่งข้อความให้ปรับโครงสร้างหนี้ไม่เช่นนั้นจะต้องทำตามระบบกฎหมาย คงต้องรอต่อไป

ขอบคุณครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91086 โดย Jumperspy
TMB ผม 6งวด โดนฟ้องครับ ยอดพอๆกัน
ลองคำนวนดูครับ ว่าจะให้ฟ้องรึจะเจรจา
ฟ้องก็ไม่ได้น่ากลัวอะไร

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91235 โดย Witsusu
วันนี้ tmb โทรมาครับ บอกเม่อไรจะจ่ายให้ทำปรับโครงสร้างหนร้ก้ไม่ทำ เลนบอกว่า ยอดเยอะขอลดหน่อยได้ไหม บอกหนี้เยอะลดไม่ได้หรอก และบอหว่าให้เค้าฟ้องไหม จะได้จบ เลยบอกว่าตามระบบเลยครับ เอาไงต่อดีครับ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91236 โดย Witsusu

Jumperspy เขียน: TMB ผม 6งวด โดนฟ้องครับ ยอดพอๆกัน
ลองคำนวนดูครับ ว่าจะให้ฟ้องรึจะเจรจา
ฟ้องก็ไม่ได้น่ากลัวอะไร

ขอบคุณครับพี่ แล้ว เจรจาคืปรับโครงสร้างหนี้ใช่ไหมครับ แล้วถ้าฟ้องยอดตัวที่จัจ้ายรายเดือนจะต่ำกว่าไหมครับกับยอดปนับโครงาร้างหนี้ หมายถึงนายเดือนนะครับ อยากได้ไม่เกินเดือนละ 1500 แต่เสนอมาที่ 2500 ไม่ไหวเลยบอกผ่าน

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91735 โดย LionZa
ผมอ่านรายละเอียดของคุณ รายการที่ 1-3 เป็นธนาคารที่มีส่วนลดดีๆ 50% ขึ้นทั้งนั้นเลยนะครับ
ส่วนทหารไทย ดูท่าคุณต้องดูวิธีการเล่นเกมส์กด จนกว่าศาลจะตัดสินแล้วนะ จ่ายหลังศาลตัดสิน
ดอกเบี้ยก็ยังถูกกว่าอยู่ดี สมควรเขียนคำให้การสู้คดีไปด้วยก็จะดีนะครับ อ.ไพโรจน์ ในชมรมช่วยเขียนครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92046 โดย Witsusu

LionZa เขียน: ผมอ่านรายละเอียดของคุณ รายการที่ 1-3 เป็นธนาคารที่มีส่วนลดดีๆ 50% ขึ้นทั้งนั้นเลยนะครับ
ส่วนทหารไทย ดูท่าคุณต้องดูวิธีการเล่นเกมส์กด จนกว่าศาลจะตัดสินแล้วนะ จ่ายหลังศาลตัดสิน
ดอกเบี้ยก็ยังถูกกว่าอยู่ดี สมควรเขียนคำให้การสู้คดีไปด้วยก็จะดีนะครับ อ.ไพโรจน์ ในชมรมช่วยเขียนครับ

ขอบคุณมากครับ
ตอนนี้กำลังจะปิด 1 ใบครับ ของทางบัตรเครดิตกรุงศรี เหลือ 27,000 บาท ครับ วันที่ 31.1.2017
ส่วนทาง TMB เงียบไปเลย มีเจ้าหนี้ที่โทรมาบอกตอนเดือนธันวาคม ว่าจะให้ฟ้องเลยไหม ก็เลยบอกว่า ตามระบบเลยครับ

รบกวนสอบถามเพิ่มเติมครับ มีตัวอย่างการเขียนคำให้การสู้คดีหรือป่าวครับ ขอดูเป็นตัวอย่างได้ไหมครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92047 โดย Witsusu
Update 21.01.2017

1. บัตรเครดิตกรุงศรี ยอดนะวันที่หยุด 48,000 บาท ยอดปัจจุบัน 53,000 ยอดเสนอปิด 27,000 บาท จะไปปิดวันที่ 31.01.2017 อันนี้จบไป 1
2. FC เสนอมาที่ 32,000 บาท และ ขยับไป 33,000 บาท บอกยังไม่มีเงิน เลยรอไปก่อน ( เพระาไม่มีเงิน 555)
3. สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงศรี อันนี้ก็ยังไม่เสนอมาเท่าไรครับ สงสัยคงมาเร็ว ๆนี้เเน่เลย
4. TMB หลังจากที่โทรมาแจ้งว่าจะให้ธนาคารฟ้องเลยไหม ก็เลยเงียบไปเลยตั้งแต่เดือนธันวาคม 59 ยังไม่มีโทรมาอีก รอต่อไป

ขอบคุณทุกกำลังใจ และเรื่องราวขอทุกท่าน ขอให้ทุกคนอดทนเเละต่อสู้กับการโทรถวงนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92051 โดย Hippocrite

LionZa เขียน: ผมอ่านรายละเอียดของคุณ รายการที่ 1-3 เป็นธนาคารที่มีส่วนลดดีๆ 50% ขึ้นทั้งนั้นเลยนะครับ

Witsusu เขียน: Update 21.01.2017

1. บัตรเครดิตกรุงศรี ยอดนะวันที่หยุด 48,000 บาท ยอดปัจจุบัน 53,000 ยอดเสนอปิด 27,000 บาท จะไปปิดวันที่ 31.01.2017 อันนี้จบไป 1
2. FC เสนอมาที่ 32,000 บาท และ ขยับไป 33,000 บาท บอกยังไม่มีเงิน เลยรอไปก่อน ( เพระาไม่มีเงิน 555)
3. สินเชื่อส่วนบุคคลกรุงศรี อันนี้ก็ยังไม่เสนอมาเท่าไรครับ สงสัยคงมาเร็ว ๆนี้เเน่เลย
4. TMB หลังจากที่โทรมาแจ้งว่าจะให้ธนาคารฟ้องเลยไหม ก็เลยเงียบไปเลยตั้งแต่เดือนธันวาคม 59 ยังไม่มีโทรมาอีก รอต่อไป

ขอบคุณทุกกำลังใจ และเรื่องราวขอทุกท่าน ขอให้ทุกคนอดทนเเละต่อสู้กับการโทรถวงนะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กรุงศรีนี่ลดดีเหรอครับ เท่าที่ผมอ่านเจอกรุงศรีเหมือนจะเขี้ยวๆนะ
ยิ่งผมเจอ กรุงศรี โดย โนเบิ้ล กับตัวเอง ลดน้อยมาก

ตอนนี้เลยเอาเท้าก่ายหน้าผากอยู่ เก็บอีกยาวๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.733 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena