อีกนิดเดียวก็จะเป็นไทยแล้วค่ะ หลังจากทนทุกข์มานาน (เฟิร์สช้อย,อิออน,หรอมิตร)

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89257 โดย jackaew
สวัสดีค่ะ แอบสุ่ม แอบอ่านมาหลายวันวัน ได้เวลาสู้เพื่อหนี้จริงๆสักที หลังทำใจอยู่นานมาก
หมุนไม่ทันแล้วค่ะ กดบัตรนี้มาจ่ายบัตรนู้น มี 3 บัตร แต่ก็เยอะพอสมควร ลูกค้าชั้นดี จ่ายตรงมาตลอด
ขยันเพิ่มวงเงินให้ดีจัง มีเยอะก็กดเยอะเป็ธรรมดา :love: จะเริ่มหักดิบ สิ้นเดือนกันยา 59 นี้ค่ะ

-อิออน เครดิต 4.000/ อิออนยัวช์แคลช/ผ่อนสินค้า 70,000 บ. ยอดเดิน 82,452 บ.ปิดจบที่ 58,000 บาทค่ะ

-เฟิร์สช้อย 65,000 หยุด ตค.59 ยอดเดิน 72,126.28 ปิด 36,100 บ.

-พรอมิตร 72,000 ยอดฟ้อง 80,957 ยอมความผ่อน 1,400 บ. 57 งวด งวดที่ 58 1,157 บาท (ไม่คิดดอกเบี้ยระหว่างผ่อนคืน) เริ่มผ่อน สิ้นเดือน เมษายน 60

**ตอนนี้ใกล้เป็นไทยแล้วค่ะ จ่ายพรอมิตรต่อไป จนกว่าจะหมด และไม่คิดจะสร้างหนี้อีกแล้วค่ะ ***

ขอบคุณชมรมหนี้บัตรเครดิตมากๆค่ะ ที่ทำให้ต่อสู้มาจนถึงวันนี้ :love:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89260 โดย anawon
สู็ๆนะคะ หวานก็หยุดจ่ายมาเหมือนกัน เราสู้ไปด้วยกันน้าา :สู้ๆ: :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89261 โดย tp9940
สู้ๆครับ น่าจะมี อิออน กะ พอมิส ที่ทวงโหดหน่อย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89268 โดย jackaew

tp9940 เขียน: สู้ๆครับ น่าจะมี อิออน กะ พอมิส ที่ทวงโหดหน่อย

ขอบคุณมากๆค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89269 โดย jackaew

anawon เขียน: สู็ๆนะคะ หวานก็หยุดจ่ายมาเหมือนกัน เราสู้ไปด้วยกันน้าา :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ขอบคุณค่ะ สู้ๆไปด้วยกันค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89378 โดย 1128
สู้ๆค่ะมีอิออนเหมือนกันค่ะพึ่งหยุดจ่ายเป็นเดือนแรกค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89384 โดย Thungok
สู้ๆๆๆๆคะ หยุดจ่าย เฟริสช้อย เหมือนกันคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89398 โดย jackaew
สู้ๆค่ะ เพื่อจะได้เป็นไทยค่ะ

Thungok เขียน: สู้ๆๆๆๆคะ หยุดจ่าย เฟริสช้อย เหมือนกันคะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89399 โดย jackaew

1128 เขียน: สู้ๆค่ะมีอิออนเหมือนกันค่ะพึ่งหยุดจ่ายเป็นเดือนแรกค่ะ

สู้ๆค่ะ ไปด้วยกันค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89568 โดย todsapol
ผมหยุดเดือนนี้เหมือนกันครับ สู้ๆไปด้วยกันครับ :ลั่ลล้า:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89582 โดย Na99
สู้ไปด้วยกันครับ :bye: :bye:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90067 โดย jackaew
อัตเดต 5 ตค 59

เฟริสช้อย : โทรมาทุกวัน ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 1 ตค (ดิวทุกวันที่ 30 ของทุกเดือน) จนวันนี้วันพุธที่ 5 ตค เจ้า หน้าที่พูดจาดีค่ะ สอบถามปกติว่าชำระค่างวดเข้ามารึยัง
พรอมิตร : เป็น SMS มาค่ะ ขณะนี้ท่านมีค่างวดเกินกำหนดชำระ ขอภัยหากชำค่างวดดังกล่าวแล้ว
อิออน : โทรมาแล้วค่ะ แจ้งว่าติดปัญหาอะไรรึเปล่า เห็นจ่ายแต่ค่าบัตรเครดิต (พอดีจ่ายยอดบัตรเครดิตเข้าไปประมาณ 3400 บาท (มียอดแค่นี้ ***แบบนี้ถือว่าเป็นการจ่ายหยอดมั้ยค่ะ) ) ถ้าลูกค้าไม่อยากให้เสียเครดิตให้กดบัตรเครดิตมาจ่ายก่อนได้นะคะ จึงแจ้งไปว่าไม่อยากกดบัตรเครดิตค่ะ จะจ่ายคืนให้ค่ะ ไม่อยากกดแล้ว และกำลังหาส่วนที่เหลือให้ค่ะ งั้นขอติดต่อมาใหม่นะค่ะ

**พอดีมีอิออน 2 ใบ เป็น บัตรเครดิต กับ ยัวช์แคลช

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90126 โดย jackaew
#5 ตค59
พรอมิตร : โทรช่วงบ่ายๆ คุณยังไม่ได้ชำระเข้ามา ไม่ทราบว่าจะชำระเมื่อไหร่ เราก็แจ้งไปว่ากำลังหาให้อยู่ พรอมิตรบอกว่างั้นขอแจ้งยอดชำระของวันที่ 7 เลยนะคะ 2,200 บาท จากขั้นต่ำ 1,800บ. (ดอกขึ้นไวมาก) เจ้าหน้าที่เสียงแข็ง แต่ยังพูดจาดี

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90328 โดย jackaew
อัตเดต7/9/59

อิออน : คุณ...ได้ชำระค่างวดมารึยัง ค่ะ เลยกำหนดมาแล้วนะคะ
ดิฉัน : ยังค่ะ กำลังหามาใช้ให้อยู่ค่ะ
อิออน : ทำไมคุณไม่กดตรงส่วนบัตรเครดิตมาจ่ายละค่ะ
ดิฉัน : คือไม่อยากกดบัตรค่ะ เพราะไม่อยากสร้างหนี้เพิ่มค่ะ
อิออน : ดิฉันแนะนำว่า ถ้าคุณกดบัตรมาจ่าย เครดิตคุณจะได้ไม่เสีย เพราะถ้าคุณไปยอมคนอื่น คุณก็เป็นหนี้เหมือนกัน ใกล้จะคบวันที่ 10 เเล้วนะคะ ถ้าคุณยังไม่จ่ายดิฉันจะต้องส่งเรื่องไปที่บริษัทนะคะ
ดิฉัน : ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

พรอมมิตร : เรียนสายคุณ.... ไม่ทราบว่าได้ชำระเข้ามารึยังค่ะ
ดิฉัน : ยังค่ะ กำลังยืมเพื่อนอยู่ค่ะ
พรอมมิตร : ไม่ทราบว่าจะชำระได้วันที่เท่าไหร่ค่ะ
ดิฉัน : ยังตอบไม่ได้ค่ะ ไม่รู้ว่าเพื่อนจะเอามาให้เมื่อไหร่ค่ะ
พรอมมิตร : งั้นขอแจ้งยอด ที่ต้องชำระนะคะ 2600 บาท ขอบคุณค่ะ

เฟริสช้อย : เรียนสายคุณ.... ค่ะ ไม่ทราบว่าได้ชำระมาค่างวดมารึยังค่ะ
ดิฉัน : ยังเลยค่ะ กำลังหาให้อยูค่ะ
เฟริสช้อย : งั้นขออนุญาติติดต่อมาใหม่นะคะ
ดิฉัน : ได้ค่ะ

***ไม่มีหนี้ เป็บลาภอันประเสริฐ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90329 โดย jackaew
อับเดต 10 ตค 59

อิิออน : เรียนสายคุณ..... ได้ชำระค่างวดรึยังค่ะ ดิฉันบอกแล้วว่าให้คุณกดบัตรมาจ่ายก่อน นี่วันที่ 10 แล้วนะคะ ถ้าคุณไม่จ่าย ดิฉันจะส่งเรื่องต่อแล้วนะคะ
ดิฉัน : ค่ะ (แล้วอิออนก็วางสายไป) รอบนี้เสียแข็งมากค่ะ

พรอมิตร/เฟริสช้อย : ทวงแบบนิ่มนวลอยู่ค่ะ พูดเหมือนเดิม (โทรมาวันเว้นวัน หรือ 2 วันที่ค่ะ)

***ไม่เป็นหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐจริงๆ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90332 โดย jackaew
อยากสอบถามเพิ่มเติมค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
คือ เป็นหนี้อิออน 3 วงเงินค่ะ
1.ยัวร์แคลช หยุดจ่าย 2/10/59
2.ผ่อนสินค้า หยุดจ่าย 2/10/59
3.บัตรเครดิต จ่ายเต็มจำนวน ยอดที่แจ้งมา และยังคงค้างอีกประมาณ 3000 บาท รอบบิล 2/11/59 กะว่าจะหยุดจ่ายแล้วค่ะ

12/10/59
วันนี่อิออนโทรมาอีกแล้วค่ะ แจ้งว่าให้จ่ายยอดผ่อนสินค้าเข้าไปค่ะ ปกติจ่ายอยู่ 1026 บาท อิออนแจ้งว่าให้จ่าย 1000 ก่อนก็ได้ เพราะคุณไม่ยอมกดเงินมาจ่ายสักที บอกแต่ว่าหาอยู่ แล้วยอดอื่น ถ้ามีก็ค่อยจ่ายเข้ามา ภายในวันที่ 15 นะคะ
**เราก็บอกได้แค่ว่าจะพยายามหามาให้นะคะ เพราะตอนนี้ช็อตค่ะ กำลังหายืมอยู่

แบบนี้เรียกว่าจ่ายหยอดรึเปล่าค่ะ เรารอทำ H/C จ่ายที่เดียวได้มั้ยค่ะ

***ไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90335 โดย jackTs

jackaew เขียน: อยากสอบถามเพิ่มเติมค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

2.ผ่อนสินค้า หยุดจ่าย 2/10/59

ไขปัญหา "หนี้ที่เกิดจากการผ่อนสินค้า"
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=514&Itemid=64

jackaew เขียน: วันนี่อิออนโทรมาอีกแล้วค่ะ แจ้งว่าให้จ่ายยอดผ่อนสินค้าเข้าไปค่ะ ปกติจ่ายอยู่ 1026 บาท อิออนแจ้งว่าให้จ่าย 1000 ก่อนก็ได้ เพราะคุณไม่ยอมกดเงินมาจ่ายสักที บอกแต่ว่าหาอยู่ แล้วยอดอื่น ถ้ามีก็ค่อยจ่ายเข้ามา ภายในวันที่ 15 นะคะ
**เราก็บอกได้แค่ว่าจะพยายามหามาให้นะคะ เพราะตอนนี้ช็อตค่ะ กำลังหายืมอยู่

แบบนี้เรียกว่าจ่ายหยอดรึเปล่าค่ะ เรารอทำ H/C จ่ายที่เดียวได้มั้ยค่ะ

เรียกว่า"จ่ายหยอด"ครับ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90380 โดย jackaew
ขอบคุณค่ะ คุณนกกระจอกเทศ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90381 โดย jackaew
อับเดต 13 ตค59

พรอมิตรโทรมา เริ่มเสียงแข็งแล้วค่ะ บอกให้หาไปจ่าย เพราะดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นทุกวันๆ ถ้าคุณไม่จ่าย จะมีผลต่อการอนุมัตสินเชื่อครั้งต่อไป และยังติดบูโรด้วย (ไม่คิดจะเป็นหนี้แล้วค่ะ) ไม่รู้ว่าเจ้านี้ ทวงแบบไหน เพราะยังไม่เคยเจอเคสตัวอย่างหนักๆสักที ใครที่เป็นของพรอมิตรแล้ว โดนทวงแบบไหน หรือสุดท้ายเป็นยังงัย มาแชร์กันได้นะคะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90597 โดย jackaew
หายไปนานเลย งานยุ่งมาก

ขออัพเดต 10 กว่าวันที่ผ่านมา

อิออน : วันที่18, 19, 20 โทรติดกันเลย 3 วัน บอกว่าจะติดรอบบิลแล้วนะคะ ให้หามาจ่ายจ่ายก่อน 412 บาทก็ได้ เป็นยอดของตัวผ่อนสินค้า ลูกค้าจะได้ไม่เสียประวัติล่าช้า

เฟริสช้อย : เจ้านี้พูดดีค่ะ บอกว่ายังไม่มีก็บอกว่า ยังงัยก็ลองหาดูก่อนนะคะ :shy:

พรอมมิตร : เจ้านี้ก็เป็นชุดค่ะ เสียงแข็ง พูดในเชิงว่าถ้าไม่จ่ายจะเสียประวัติ จะไปกู้อะไรก็ไม่ได้แล้วนะคะ

รับทุกสายค่ะ ยังไม่เคยโทรเข้าที่ทำงาน ยังไม่บอกว่าจะมาที่ทำงานหรือมาที่บ้าน :สู้ๆ:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.711 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena