สมัครชิกใหม่คะ ติดหนี้ เฟริสช๊อย อิออน รวม 150,000 แนะนำด้วยค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89705 โดย ่Jariya
บัตร อิออน ยอด 60,000 เริ่มหยุดจ่าย 05/09/59

บัตร เฟริสช้อย ยอด 83,000 จะเริ่มหยุดจ่าย เดือน ตุลาคมค่ะ เริ่มจะหมุนไม่ไหวแล้ว

ช่วยแนะน้ำด้วยค่ะ (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89709 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89710 โดย 1128

่Jariya เขียน: บัตร อิออน ยอด 60,000 เริ่มหยุดจ่าย 05/09/59

บัตร เฟริสช้อย ยอด 83,000 จะเริ่มหยุดจ่าย เดือน ตุลาคมค่ะ เริ่มจะหมุนไม่ไหวแล้ว

ช่วยแนะน้ำด้วยค่ะ (o_O)

เป็นหนีบัตรอิออนเหมือนกันค่ะทั้งสินเชื่อแล้วก็บัตรเครดิตประมาณ55000เริ่มหยุดเดือนกันยาเปนเดือนแรกค่ะทวงอยู่แต่ไม่บ่อยเท่าอีซี่บายค่ะยังไงก็สู้ๆนะคะเข้ามาอ่านบ่อยๆจะรู้ว่าเว็บนี้ช่วยให้เราแกร่งขึ้นเยอะค่ะ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89715 โดย Jumperspy
เฟริสช้อย
--- ผมหยุดจ่าย 3 เดือนกว่าๆ โทรมามีส่วนลด ครับ
ยอด 49000 เหลือ 35000 (แค่3 เดือน ลด 14000 ปล่อยไปอีกจะลดอีกไหมน้อ 5555)

ผมว่าจะปิดเลย ยังไงก็สู้ๆคับ

แนะนำ เก็บตังรอเลยครับ แต่จะโทรมาบ่อยมาก โต๊ะทำงานก็โทร ไม่ต้องกังวลครับ รับๆไป

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89725 โดย ่Jariya

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89726 โดย ่Jariya
อิออนโทร ให้จ่ายบางส่วนก่อน วันที่21 /9/59 ต้องจ่ายมั๊ยคะ หรือเฉยๆ รอจ่ายทีเดียว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #89728 โดย jackTs

่Jariya เขียน: อิออนโทร ให้จ่ายบางส่วนก่อน วันที่21 /9/59 ต้องจ่ายมั๊ยคะ หรือเฉยๆ รอจ่ายทีเดียว

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90013 โดย ่Jariya
ค้างอิออนเข้า งวดที่ 2 วันนี้อิออนโทรมาให้ไปจ่ายก่อน 1 งวด ทำงัยดีค่ะ (o_O)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90025 โดย LionZa
ไม่ต้องจ่าย โมไปเรื่อยๆ อย่าทำสัญญานรกนะครับ อิออนจะไม่ยอมฟ้อง จะใช้วิธีโทรตามให้รำคาญ
ที่สำคัญห้ามจ่ายแม้แต่ บาทเดียว สัก 1 ปี จะเสนอส่วนลด 50% (o_O) (o_O)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90026 โดย jackTs

่Jariya เขียน: ค้างอิออนเข้า งวดที่ 2 วันนี้อิออนโทรมาให้ไปจ่ายก่อน 1 งวด ทำงัยดีค่ะ

ทำ Link ให้อ่านแล้ว ก็กรุณาไปอ่านด้วยนะครับ

ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

.

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90046 โดย ่Jariya
กลัวมาตามถึงที่ทำงานค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์บ้างมั๊ยคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90057 โดย jackTs

่Jariya เขียน: กลัวมาตามถึงที่ทำงานค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์บ้างมั๊ยคะ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42576&Itemid=64

สักวาว่าด้วยเรื่องการทวงหนี้

เขียนจากประสบการณ์ชีวิตจริงของ คุณหมูสมิง
debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=1780&view=flat&catid=2

.

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90142 โดย ่Jariya
ค้างอิออนเข้างวดที่ 2 โทรตามจิกตลอดเลย พอไม่รับโทรก้อโทรเข้าอฟฟิต ยังงัยก้จะตื้อให้ไปจ่าย 1 งวดก่อนแล้วให้กดเงินออกมาหมุ้นใหม่ กลุ้มใจมากเลยค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90190 โดย jackaew
เป็นหนี้อิออน /เฟริสช้อย เหมือนกันค่ะ แต่เพิ่มพรอมิตรเข้ามาด้วย
เพิ่งเริ่มหยุด รอบบิล ตุลา ค่ะ ก็มีโทรมาวันเว้นวันค่ะ ทั้ง 3 เจ้าเลย

**อิออนนี้ให้กดบัตรเครดิต ไปจ่ายบัตรกดเงินสด เพื่อรักษาบัญชีด้วยค่ะ

**เฟริสช้อย ก็โทรถามปกติ ว่าชำระค่างวดมารึยัง

**ส่วนพรอมิตรนี้ ดอกเบี้ยพุ่งค่ะ เรายังไม่นัดวันจ่าย แต่ทางพรอมิตรนัดวันมาให้เราไปชำระ พร้อมดอกเบี้ยที่เพิ่มจากปกติ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90196 โดย ่Jariya
เมื่อวานนี้อิออนมาทวงถึงที่ทำงานเลยค่ะ เราตกใจมากเพื่อนโทรแจ้งว่ามีคนมาหาไม่รู้ว่าจะเป็นพนักงานของ อิอน มันบอกว่าให้จ่ายเงินสดตอนนี้เลย 1 งวดก่อน ได้มั๊ยเราก้อบอกไปว่าไม่มี มันก้อต่อสายให้คุยกับสนง.มัน บอกว่าเราจะไปจ่ายเอง แย่มากๆเลยค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90197 โดย ่Jariya
แล้ว *เฟริสช้อย ทวงถี่เปล่าค่ะ คุณ jackaew จากประสบการณ์

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90208 โดย เหนื่อยไหมหัวใจ
หยดจ่าย อิออนมาประมาณ1ปี 11เดือนครับ ได้ส่วนลด40%ครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90214 โดย jackaew

่Jariya เขียน: แล้ว *เฟริสช้อย ทวงถี่เปล่าค่ะ คุณ jackaew จากประสบการณ์

เฟริสช้อย : ยังโทรไม่บ่อยค่ะ ปกติจ่ายทุกวันที่ 30 พอเลยมา (เพิ่งเริ่มหยุดจ่าย 30/9/59) เพิ่งรับสาย วันที่ 1 กับวันที่ 4 เองค่ะ พูดจาดีค่ะ ก็ลุ้นๆอยู่เหมือนกันค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90219 โดย ่Jariya

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91024 โดย ่Jariya
ใครเคยได้ส่วนลดหนี้ อิออน บ้างและค้างกี่เดือนถึงได้รับส่วนลดค่ะ ขอแนวทางหน่อยคะ่

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.588 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena