สมัครชิกใหม่คะ ติดหนี้ เฟริสช๊อย อิออน รวม 150,000 แนะนำด้วยค่ะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91152 โดย justmenow

่Jariya เขียน: ใครเคยได้ส่วนลดหนี้ อิออน บ้างและค้างกี่เดือนถึงได้รับส่วนลดค่ะ ขอแนวทางหน่อยคะ่

- อิออนลดให้ 30 % จริงๆ (สมคำร่ำลือ) >>> เราคิดจากยอดที่หยุดจ่ายนะ

- เราสังเกตุหลายเคสจากเพื่อนสมาชิกที่ได้รับส่วนลด คือ เศษสักบาทมันก็ไม่ปัดทิ้ง >>> มันปัดขี้นเต็มจำนวนทุกเม็ด)

-ตอนนี้ของเราหยุดจ่ายมา 14 เดือนแล้ว >>> ม้นก็ยังยืนยันให้ส่วนลดที่ 30 % เท่านั้นจริงๆ (เปลี่ยนสนง.กฎหมายมาเป็นที่ 2 แล้ว) >>> เสนอให้ผ่อน 3 งวด (ยอดปัจจุบันอยู่ที่ประมาณ 144,xxx)

ปล. เราโดนมาหมดแล้วมันมาที่ทำงาน แต่ไม่เจอเรา แต่ที่สำคัญมันไปหาฝ่ายบุคคลเราเลยค่ะ >>> เราโกรธมากค่ะ + เท่านั้นยังไม่พอ มันโทรหาพี่สาว + น้องสาว + แม่ >>> ทุกคนในบ้านที่เราให้เบอร์ติดต่อไว้ โดนหมดค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91173 โดย pimz01
ขึ้นศาลมาแล้วของอิออน มันก็ลดแค่30%ค่ะ ไม่มีทางลดไปมากกว่านี่ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91736 โดย LionZa
2 บัตรนี้ เขาใจดีนะ ลดเกิน 50% ทั้งนั้น แต่ต้องรอระยะเวลาสุกงอม ประมาณ 1 ปี
1. เฟริสชอย การทวงปกติ ไปดูมุกการทวงหนี้ เพื่อรับมือ
2. ส่วนอิออน หน้าจะฮาดคอ หน่อย วันก่อนจัดไปละ บอกให้โทรมาหลังเลิกงาน แม้งก็โทรมาในเวลางานอยู่ได้ 2 ไป 2 ครั้ง โทรมาอีกจัดหนักไป หายไป 1 เดือนนะ ถึงถึงจัง ผมหยุดมา 4 เดือน อิออนโทรตามไม่ถึง 6 ครั้ง โดนจัดหนักไป ตอนนี้โทรมาชวนประนอมหนี้ บอกไม่มีเงินจ่ายหนี้นอกระบบ อะไรก็ว่าไป ถ้าจะเสนอส่วนลดก็ฟังไว้ เก็บเงินไว้ให้ได้ 50% เข้าเป้าก็ปิดไปครับ สู้ๆ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91737 โดย LionZa
ผมจะเล่ามุข โทรมาทวงที่ทำงานให้ฟังนะครับ ฮามากๆ
พอดีบัตรเครดิตโทรมาทวงที่ทำงานแล้วมีคนที่ทำงานรับ ผมก็ตอบครับๆๆ ไป พอผมวางหูไปเท่านั้นจัดชุดใหญ่ไฟกระพริบ
1. ผมโทรเข้าธนาคารที่โทรมาทวงทันที ถามชื่อคนที่ดูแลบัญชีผม แล้วเขาจะบอกชื่อ ผมเลยบอกว่าขอสายหัวหน้ามันนะ ชื่ออะไร ขอสายด่วน เสียงแบบโมโหมาก มันก็จะปัดโน่นปัดนี้ บอกไม่อยู่ไรประมาณนี้ ผมก็บอกว่างั้นขอสายมัน เลยบอกไปว่าคนทีรับสายคือหัวหน้างานผม คุณทำให้ผมมีปัญหาที่ทำงาน มีผลก็การเลื่อนตำแหน่ง และปรับเงินเดิน เงินเดือนผมหน้าจะปรับลดน้อยไป 1000 บาท/เดือน ในการปรับเงินเดือนปีนี้ ผมทำงานอีก 20 ปี เป็นเงิน 240,000 บาท คุณจะรับผิดชอบอย่างไร กับเหตุการที่เกิดขึ้น
2. มันก็จะขอโทษโน่นนี้ ผมจะบอกผมไม่คุยกับคุณ ให้หัวหน้าโทรมาเคลียกับผม สักพัก วันรุ่นขึ้นหัวหน้ามันโทรมา ขอโทษโน่นนี้ ให้ทำหนังสือไปไหม ให้คุยกับหัวหน้าคุณไหม ผมบอกไม่ต้อง
3. จากนั้นมันโทรมาทวง ผมก็จะด่ากลับไปว่า ก่อนคุณจะถามผมว่าจ่ายยังไง ผมจะด่ากลับไปว่าคุณรับผิดชอบผมยังไง ประมาณ 6 เดือน
สุดท้ายได้ส่วนลด 60% 555 ไม่งั้นก็ฟ้องไป ใครทวงนี้ไหวก็จ่าย ใครมาร้ายก็จัดไป คนทวงหนี้ไม่ใช่ เจ้าชีวิตเราครับ นี้แค่โทรศัพท์มานะครับ ถ้ามาที่ทำงานละชุดใหญ่อีก

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91738 โดย LionZa

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91746 โดย consai

LionZa เขียน: ผมจะเล่ามุข โทรมาทวงที่ทำงานให้ฟังนะครับ ฮามากๆ
พอดีบัตรเครดิตโทรมาทวงที่ทำงานแล้วมีคนที่ทำงานรับ ผมก็ตอบครับๆๆ ไป พอผมวางหูไปเท่านั้นจัดชุดใหญ่ไฟกระพริบ
1. ผมโทรเข้าธนาคารที่โทรมาทวงทันที ถามชื่อคนที่ดูแลบัญชีผม แล้วเขาจะบอกชื่อ ผมเลยบอกว่าขอสายหัวหน้ามันนะ ชื่ออะไร ขอสายด่วน เสียงแบบโมโหมาก มันก็จะปัดโน่นปัดนี้ บอกไม่อยู่ไรประมาณนี้ ผมก็บอกว่างั้นขอสายมัน เลยบอกไปว่าคนทีรับสายคือหัวหน้างานผม คุณทำให้ผมมีปัญหาที่ทำงาน มีผลก็การเลื่อนตำแหน่ง และปรับเงินเดิน เงินเดือนผมหน้าจะปรับลดน้อยไป 1000 บาท/เดือน ในการปรับเงินเดือนปีนี้ ผมทำงานอีก 20 ปี เป็นเงิน 240,000 บาท คุณจะรับผิดชอบอย่างไร กับเหตุการที่เกิดขึ้น
2. มันก็จะขอโทษโน่นนี้ ผมจะบอกผมไม่คุยกับคุณ ให้หัวหน้าโทรมาเคลียกับผม สักพัก วันรุ่นขึ้นหัวหน้ามันโทรมา ขอโทษโน่นนี้ ให้ทำหนังสือไปไหม ให้คุยกับหัวหน้าคุณไหม ผมบอกไม่ต้อง
3. จากนั้นมันโทรมาทวง ผมก็จะด่ากลับไปว่า ก่อนคุณจะถามผมว่าจ่ายยังไง ผมจะด่ากลับไปว่าคุณรับผิดชอบผมยังไง ประมาณ 6 เดือน
สุดท้ายได้ส่วนลด 60% 555 ไม่งั้นก็ฟ้องไป ใครทวงนี้ไหวก็จ่าย ใครมาร้ายก็จัดไป คนทวงหนี้ไม่ใช่ เจ้าชีวิตเราครับ นี้แค่โทรศัพท์มานะครับ ถ้ามาที่ทำงานละชุดใหญ่อีก

สุดยอดครับ ^^ ^^ ^^

7 ปี 10 ชั่วโมง ที่ผ่านมา #93847 โดย ่Jariya
ไม่ทราบว่าอิออน กับ FC.ค้างกี่เดือนจะฟ้องคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.407 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena