Easy buy โทรมาแจ้งว่า มีส่วนลดเหลือ 60,000 บาท

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89856 โดย suriyant
ผมเป็นหนี้ Easy buy 88,000 บาท จ่ายหยอดมา 3 เดือน ตั่งแต่เดือน กรกฎาคม-กันยายน 59 และจะเริ่มหยุดจ่ายในเดือน ตุลาคม 59 นี้ ซึ่งที่ผ่านมาก็ถูกโทรทวงหนี้วันละ 4 ครั้ง วันนี้ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า มีส่วนลดให้เหลือ 60,000 จากยอด 80,000 จะไม่คิดค่าทวงถามใดๆ ทั้งสิ้น แต่ต้องจ่ายมาก่อน 1,150 เพื่อเดินบัญชีเดือนนี้ไปก่อน ผมคิดในใจ ทำไมผมได้ส่วนลดเร็วจัง ปกติสมาชิกบางท่านบอกว่า ผ่านไป 6 เดือนหรือ 1 ปี ถึงจะมีส่วนลดให้ ผมเลยบอกว่า ขอคิดดูก่อนครับ แม้แต่ 100 เดียวก็ยังไม่สะดวกจ่ายเลยครับ เจ้าหน้าที่เลยบอกว่างั้นให้เวลาถึงสิ้นเดือน ยังไงต้องตัดสินใจจ่ายแล้ว ไม่มีทางอื่นแล้ว ยังไงก็ต้องจ่าย ผมเลยตอบว่า ครับๆ เพราะอธิบายเยอะและนานมาก ซึ่งก็คือคำพูดเดิมๆ ที่เคยฟังมา จนวางสายไป เลยอยากสอบถามสมาชิกทุกท่านว่า คิดอย่างไรกันบ้าง ส่วนตัวผม ยังก็คงต้องหยุดจ่ายเช่นเดิม อยากเก็บเงินก้อนไว้ใช้หนี้ทึเดียวเลย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89861 โดย jackTs
.
ข้อเสียของการ "จ่ายหยอด" เพื่อเดินบัญชี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=19608&Itemid=64

ลองไปอ่านดูสิครับ

ตัดสินใจหยุดเพื่อชีวิตที่ดีกว่​า (อยู่ในอันล่างสุดของกระทู้)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43558&Itemid=64#79130

รบกวนปรึกษาเรื่องการหยุดจ่ายค่​ะ เป็นหนี้ทั้งหมด 3 แสนกว่า (อยู่ในด้านล่างๆของกระทู้เช่นกัน)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43617&limitstart=40&Itemid=64#79075

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89865 โดย suriyant
ผมอ่าน 3 รอบแล้วครับ ยังไงก็ขอขอบพระคุณมากๆ ครับผม หายเครียดไปได้เยอะเลย ถ้าไม่มีเว็บนี้ สงสัยมืดมน คิดอะไรไม่ออกแน่เลย

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89877 โดย bermuda
คนรู้จักผม ได้ส่วนลดเยอะมากครับกับเจ้านี้
จาก 45000 เหลือ 12000 ครับ
หยุดจ่ายมาปีกว่าๆครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89912 โดย Werachon
แนะนำวิธีที่ผมใช้ละกันนะครับ ให้หยุดจ่ายโดยทันที ปล่อยให้โทรทวงเช้า-เย็น รอเก็บเงินก้อนให้ได้ก่อน ถ้ามีเงินก้อนเราจะได้เปรียบ เคสของผมคือ

1.ผมมีเงินก้อนในมือ 35K ยอดบัตรเครดิต+กดเงินสด รวมกันกลม 80K ทางแบงค์ติดต่อมาเสนอส่วนลดให้เหลือ 41K ผมก็บอกไปว่าน่าสน "แต่" ขอเวลาหา1สัปดาห์ในการหาเงิน ทางแบงค์ก็ยินดี

2.ครบ 1 สัปดาห์แบงค์ติดต่อมาผมก็คุยด้วยน้ำเสียงจริงจังว่า "ตอนนี้ผมยืมเพื่อนฝูงที่สนิทๆกันมาได้ประมาณ 35K" คือมีพร้อมจ่ายเลยแต่มีแค่ 3หมื่น5 เท่านั้น ทางแบงค์รีบบอกเลยว่า จ่ายทันทีเลยได้มั้ย ถ้าได้จะลองส่งเรื่องขอลดหนี้จาก 80K เหลือ 35K สรุปปิดจบที่ 35K ส่วนลดประมาณ 56%

พอมองภาพออกมั้ยครับ ผมได้ส่วนลดเพิ่มอีก 6 พัน โดยใช้จิตวิทยาในการคุย ถ้าคุยได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ก็เสมอตัวไปคุยกันที่ศาล หรือจะเจรจาต่อหน้าศาลก็ได้

หวังว่าพอช่วยได้นะครับ

ปล. ของผม 4 ใบ ปิดไปแล้ว 2 เหลืออีก2 (อันหลังขึ้นศาลแล้วจ่ายเดือนละ 1500) รอติดต่อมาเสนอปิดยอด :)

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #89954 โดย suriyant
ขอบคุณครับ จะเก็บเงินก้อนก่อน แล้วค่อยต่อรองกับเขา ช่วงนี้เดือนแรกนี้ Easy buy ยังพูดดีอยู่ เดือนต่อไปไม่รู้จะเป็นยังไง จะมาแบบขาโหดเหมือนเจ้าอื่นหรือเปล่าไม่รู้ ทุกวันหลอนเลย เมื่อได้ยินเสียงโทรศัพท์

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90344 โดย 1128

suriyant เขียน: ผมเป็นหนี้ Easy buy 88,000 บาท จ่ายหยอดมา 3 เดือน ตั่งแต่เดือน กรกฎาคม-กันยายน 59 และจะเริ่มหยุดจ่ายในเดือน ตุลาคม 59 นี้ ซึ่งที่ผ่านมาก็ถูกโทรทวงหนี้วันละ 4 ครั้ง วันนี้ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า มีส่วนลดให้เหลือ 60,000 จากยอด 80,000 จะไม่คิดค่าทวงถามใดๆ ทั้งสิ้น แต่ต้องจ่ายมาก่อน 1,150 เพื่อเดินบัญชีเดือนนี้ไปก่อน ผมคิดในใจ ทำไมผมได้ส่วนลดเร็วจัง ปกติสมาชิกบางท่านบอกว่า ผ่านไป 6 เดือนหรือ 1 ปี ถึงจะมีส่วนลดให้ ผมเลยบอกว่า ขอคิดดูก่อนครับ แม้แต่ 100 เดียวก็ยังไม่สะดวกจ่ายเลยครับ เจ้าหน้าที่เลยบอกว่างั้นให้เวลาถึงสิ้นเดือน ยังไงต้องตัดสินใจจ่ายแล้ว ไม่มีทางอื่นแล้ว ยังไงก็ต้องจ่าย ผมเลยตอบว่า ครับๆ เพราะอธิบายเยอะและนานมาก ซึ่งก็คือคำพูดเดิมๆ ที่เคยฟังมา จนวางสายไป เลยอยากสอบถามสมาชิกทุกท่านว่า คิดอย่างไรกันบ้าง ส่วนตัวผม ยังก็คงต้องหยุดจ่ายเช่นเดิม อยากเก็บเงินก้อนไว้ใช้หนี้ทึเดียวเลย

สู้นะคะเป็นหนี้อีซี่บายเหมือนกันค่ะหยุดเข้ารอบบิลที่สองยังพูดดีล่าสุดวันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งยอดส่วดลดให้คือ จาก 82000บาทว่าให้ปิดที่ 40000บาทค่ะแต่ตอนนี้ยังไมีมีแล้วมีอีกอย่างที่เสนอมาคือเสนอให้ทำประนอมหนี้ค่ะ แต่ได้ตอบปฏิเสธไปค่ะเพราะถ้าเลือกคงเลือก ยอดสี่หมื่น แบ่งจ่ายได้หกงวดค่ะ ส่งขั้นต่ำมาเกือบ สามปีแล้วค่ะ ถ้ามีข้อมูลคืบหน้ารบกวนอับเดทด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90345 โดย aumaiim
เป็นกำลังใจให้คะ Umay ให้ส่วนลดี ให้ส่วนลดเร็ว ลดให้ไว ด้วยค่ะ ของเราหยุดจ่ายมา 2 รอบบัญชีค่ะ จากยอด 61128.61 บาท สรุปให้จ่าย 30,000 บาท ภายใน 5 เดือนค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.421 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena