มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90377 โดย aumaiim
Umay โทรมาให้ส่วนลดเพิ่มค่ะ จาก 45,000 บาท เป็น 30,000 บาท และให้แบ่งจ่ายชำระ 6 งวด
First Choice ให้ปรับโครงสร้างนี้คะ แต่เราไม่รับคะ หยุดจ่ายได้ 2 รอลบิล แล้วคะ ตุลาคม 59 จะเป็น 3 รอบบิล

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90423 โดย Kritthanat
รบกวนช่วยดูเอกสารจากยูเมะ พลัสให้หน่อยค่ะ
สามารถไปชำระตามนี้ได้เลยใช่ไหมคะ
นี่คือเอกสารยืนยันการปิดบัญชีใช่ไหมคะ

กลัวตัวเองเข้าใจผิดจังเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90427 โดย ชีวิตต้องสู้

Kritthanat เขียน: รบกวนช่วยดูเอกสารจากยูเมะ พลัสให้หน่อยค่ะ
สามารถไปชำระตามนี้ได้เลยใช่ไหมคะ
นี่คือเอกสารยืนยันการปิดบัญชีใช่ไหมคะ

กลัวตัวเองเข้าใจผิดจังเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ดูจากใบแจ้งหนี้ก็เหมือนออกจากยูเมะนะคะ แล้วคุณหยุดจ่ายมากี่เดือนแล้วคะ ยอดลดเกินครึ่งเลยค่ะ เยอะมาก เราก็เป็นมือใหม่หยุดจ่ายเหมือนกัน ไว้รอให้รุ่นพี่ที่มีประสบการณ์มาตอบจะดีกว่านะคะ ถ้าเป็นเรื่องจริงที่ว่าปิดยอด 15,000 แล้วจบเลยถือว่าเป็นเรื่องที่โชคดีมากค่ะ สู้ๆนะคะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90432 โดย Kritthanat
หยุดจ่ายมา5รอบบิลแล้วค่ะ

เจรจาต่อรองมาเรื่อยๆ แต่ยืนยันยังก็ไม่ขอปรับโครงสร้างหนี้ ไม่จ่ายหยอด ตามที่มีคนแนะนำค่ะ

ตอนแรกได้ยอดปิดอยู่ที่ 20,000 แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดพิเศษอีกจหลือ 15,000

ดีใจมากค่ะ อาจจะเป็นเพราะใช้บัตรมา 5-6 ปี จ่ายตรงตลอดทุกงวด เกี่ยวมั้ยคะ จนกระทั่งไม่ไหวแล้วเพราะจ่ายหลายใบ

ดีใจที่กำลังจะปิดได้1 ใบค่ะ

สู้กันต่อไปค่ะ :สู้ๆ:

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90434 โดย ชีวิตต้องสู้

Kritthanat เขียน: หยุดจ่ายมา5รอบบิลแล้วค่ะ

เจรจาต่อรองมาเรื่อยๆ แต่ยืนยันยังก็ไม่ขอปรับโครงสร้างหนี้ ไม่จ่ายหยอด ตามที่มีคนแนะนำค่ะ

ตอนแรกได้ยอดปิดอยู่ที่ 20,000 แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดพิเศษอีกจหลือ 15,000

ดีใจมากค่ะ อาจจะเป็นเพราะใช้บัตรมา 5-6 ปี จ่ายตรงตลอดทุกงวด เกี่ยวมั้ยคะ จนกระทั่งไม่ไหวแล้วเพราะจ่ายหลายใบ

ในระหว่างที่หยุดจ่าย 5 รอบบิล พนักงานทวงหนี้โทรมาบ่อยมั้ยคะแล้วรับมือยังไงบ้างค

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90435 โดย Kritthanat
ช่วงแรกโทรบ่อยมากๆๆๆๆๆค่ะ เช้า กลาง เย็นเลย
รับบ้าง ไม่รับบ้าง แต่จะพยายามรับทุกครั้งค่ะ ยืนยันคำเดียวเลยค่ะ ยังไม่มี ยังไม่พร้อม
มีโทรเข้าออฟฟิตเก่าด้วยค่ะ โทรหาแม่ด้วยค่ะ ก็มีอารมกลับไปบ้าง แต่พอดีออกงานมาแล้วค่ะ เลยพอเปนข้ออ้างไปได้ว่าตกงานอยู่

เข้าเดือนที่3 ก็เงียบๆไปไม่ค่อยโทร

จนเดือน4-5 เริ่มโทรมาให้ส่วดลด จาก35 เปน 30 เปน 20 จนได้ 15,000 ค่ะ

โชคดีมาก. เลยรีบเจรจาขอเอกสารปิดบัญชีทันทีค่ะ

สู้สู้ค่ะ

ของเราเหลือ เฟริสช้อย กับ กรุงศรี ยอดไม่เยอะเท่าไหร่ สู้ค่ะ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90459 โดย bermuda
ผมหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 2 แล้วครับ
โทรตามทุกวัน ล่าสุดเมื่อเช้า โทรมาทำเสียงโมโหใส่ผมอีก
ผมเลยเสียงแข็งใส่บ้างครับ เวลาเสียงแข็งกลับไป เค้าก็นิ่งครับ แล้วอ่อนลงเอง
เข้าใจนะครับว่าเค้าทำตามหน้าที่ แต่เรื่องน้ำเสียงนี่คงไม่ใช่หรือป่าวครับ

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90520 โดย assadong2558

Thungok เขียน: ยูเมะ โทร ทุกวัน ให้ จ่าย หยอด ตลอด ...
อดทนใจแข็ง ทนรับสาย รอ H/C

ยูเมะเดี๋ยวก็ชวนปรับ ของผมเร็วมากครับ รอบบิลสองก็ชวนปรับแล้ว ผมแจ้งเจตนาไปตรงๆเลย อยากปิดไม่ขอปรับ ไม่จ่ายที่ละเล็กละน้อย จะเข้ารอบสามก็ มีส่วนลดเสนอมาตลอดครับ แต่ละครั้ง จะลดลงเรื่อยๆ แต่จะลงท้ายด้วยถ้าไม่พร้อมปิดก็ให้จ่ายมาก่อน 500 อย่าหลงกลนะครับ สู้ๆ อดทนๆครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90800 โดย Thungok
ช่วงนี้งานยุ่งมากๆๆๆ ไม่มีเวลามาอ่านเลยคะ
วันนี้มาอัพเดท สถานการณ์ คร้า.......วันนี้เฟริสโทมาให้ส่วนลดคร้า ยอด ณ ปัจจุบัน 46,000บาท ลดให้ เหลือ 30,000บาท แต่ยังตอบปฏิเสธไปก่อน รออีกสักหน่อย คิดว่าหน้าจะได้ลดมากกว่านี้ ใช้เวลานี้รวบรวมเงินไปด้วยคร้า
รู้สึกใกล้เป็นไทยแล้วคร้า......

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90801 โดย Thungok
ยูเมะ เริ่ม โทรมาน้อยลงค่ะ พยายามบังคับให้เราจ่ายหยอด
อดทนรอวันนั้นของเรา ....
คงอีกไม่นาน

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90802 โดย Thungok
ยอดปิด 15,0000 หยุดจ่ายแค่ 4-5 บิล อยากทราบว่า ๆด้ส่วนลด เท่าไหร่คะ
แอบอิจฮาคร้า ได้ยอดปิดตามที่หวังไว้ ของเรา ก็คงต้องรอ เวลา

Kritthanat เขียน: หยุดจ่ายมา5รอบบิลแล้วค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90803 โดย Thungok
เหมือนกัน เลย คะ พยายามพูดหั้ยเรารวบรวมเงินจากคนรอบข้่ง ให้ไปชำระ 1,400บาท แต่ ก็อดทนและรับสายทุกครั้งที่ โทมา

assadong2558 เขียน:

Thungok เขียน: ยูเมะ โทร ทุกวัน ให้ จ่าย หยอด ตลอด ...
อดทนใจแข็ง ทนรับสาย รอ H/C

ยูเมะเดี๋ยวก็ชวนปรับ ของผมเร็วมากครับ รอบบิลสองก็ชวนปรับแล้ว ผมแจ้งเจตนาไปตรงๆเลย อยากปิดไม่ขอปรับ ไม่จ่ายที่ละเล็กละน้อย จะเข้ารอบสามก็ มีส่วนลดเสนอมาตลอดครับ แต่ละครั้ง จะลดลงเรื่อยๆ แต่จะลงท้ายด้วยถ้าไม่พร้อมปิดก็ให้จ่ายมาก่อน 500 อย่าหลงกลนะครับ สู้ๆ อดทนๆครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90847 โดย ชีวิตต้องสู้
ตอนนี้สถานะการณ์เป็นอย่างไรบ้างคะ อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91833 โดย Thungok

ชีวิตต้องสู้ เขียน: ตอนนี้สถานะการณ์เป็นอย่างไรบ้างคะ อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ

สถานการณ์ ตอนนี้
ยูเมะ เงียบ มี แต่ จดหมาย มาทวงยอด ไม่โทรตามเลย
เฟิส โทมาให้ขอเสนอ จ่ายปิดยอดที่ 25,000 แต่ยังไม่ตกลงคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91834 โดย Thungok
อีออน ทวง โหดและหน้ากลัวมากๆๆ วันนี้ เพื่อนที่ทำงาน โดนอีออนมาตามถึงที่ทำงาน ค้างส่ง 2 งวด บุก ถึงที่เลย

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91857 โดย Thungok
ยอดอีซี ตอนหยุดจ่าย 57,000 ยอด ณ ปัจจุบัน 63,558.16

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91879 โดย jackTs
.
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91905 โดย mmmmmm
การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐคะ วันนี้โดนยูเมะโทรตามทั้งวันเลยคะ เหนื่อย จนท้อ แต่ก็จะพยายามคะ โทรเข้าที่ทำงาน 3 รอบ คะ วันนี้ สู้ๆๆๆๆคะ ส่วนดิฉันก็จะสู้คะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91916 โดย เหมียวยิ้มสู้

mmmmmm เขียน: การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐคะ วันนี้โดนยูเมะโทรตามทั้งวันเลยคะ เหนื่อย จนท้อ แต่ก็จะพยายามคะ โทรเข้าที่ทำงาน 3 รอบ คะ วันนี้ สู้ๆๆๆๆคะ ส่วนดิฉันก็จะสู้คะ

ของเราวันนี้ช่วงค่ำๆ ไม่ได้รับโทรเข้ามือถือพ่อเลยค่ะ แบบนี้มากไปหรือป่าว แต่ก็สู้ๆต่อค่ะ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93664 โดย Thungok
มันทวงโหด ไป บางทีรับสายมัน อยากพุดไปว่า อยากฟ้อง ฟ้องเลยคะ เจอกันที่ศาล 555+

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.684 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena