มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93671 โดย knd

Kritthanat เขียน: หยุดจ่ายมา5รอบบิลแล้วค่ะ

เจรจาต่อรองมาเรื่อยๆ แต่ยืนยันยังก็ไม่ขอปรับโครงสร้างหนี้ ไม่จ่ายหยอด ตามที่มีคนแนะนำค่ะ

ตอนแรกได้ยอดปิดอยู่ที่ 20,000 แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดพิเศษอีกจหลือ 15,000

ดีใจมากค่ะ อาจจะเป็นเพราะใช้บัตรมา 5-6 ปี จ่ายตรงตลอดทุกงวด เกี่ยวมั้ยคะ จนกระทั่งไม่ไหวแล้วเพราะจ่ายหลายใบ

ดีใจที่กำลังจะปิดได้1 ใบค่ะ

สู้กันต่อไปค่ะ :สู้ๆ:

เป็นบัตรกดเงินสดหรือเปล่าคะ ก่อนที่จะหยุดจ่าย เวลาจ่ายๆไปแล้วกดออกมาไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94396 โดย Thungok
วันนี้เครียดจังเลยคะ มีหมายศาลมาที่บ้าน ไม่รุ้จะทำไงดีคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94397 โดย babe

Thungok เขียน: วันนี้เครียดจังเลยคะ มีหมายศาลมาที่บ้าน ไม่รุ้จะทำไงดีคะ

ได้รับหมายศาลแล้ว ก็ยังสามารถติดต่อกับเจ้าหนี้ตามที่อยู่หน้าหมายศาลได้นะคะ สอบถามรายละเอียดเค้าได้ ว่าเค้ามีข้อเสนออะไรบ้าง แล้วทางคุณ Thungok มีเงื่อนไขอะไรในใจ มีเงินพร้อมไหม ลองเจรจาดูนะคะ ถ้ารับข้อเสนอกันได้ ก็รับค่ะ ถ้าไม่ได้ก้ไปไกล่เกลี่ยหรือเจรจาที่ศาลตามนัดค่ะ ไม่จำเป็นต้องงวดเดียวจบเสมอไปค่ะ บางทีได้หลายงวดก็มีค่ะ ลองดูนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94399 โดย Thungok

babe เขียน:

Thungok เขียน: วันนี้เครียดจังเลยคะ มีหมายศาลมาที่บ้าน ไม่รุ้จะทำไงดีคะ

ได้รับหมายศาลแล้ว ก็ยังสามารถติดต่อกับเจ้าหนี้ตามที่อยู่หน้าหมายศาลได้นะคะ สอบถามรายละเอียดเค้าได้ ว่าเค้ามีข้อเสนออะไรบ้าง แล้วทางคุณ Thungok มีเงื่อนไขอะไรในใจ มีเงินพร้อมไหม ลองเจรจาดูนะคะ ถ้ารับข้อเสนอกันได้ ก็รับค่ะ ถ้าไม่ได้ก้ไปไกล่เกลี่ยหรือเจรจาที่ศาลตามนัดค่ะ ไม่จำเป็นต้องงวดเดียวจบเสมอไปค่ะ บางทีได้หลายงวดก็มีค่ะ ลองดูนะคะ เอาใจช่วยค่ะ

ตอนนี้ ยอดอยุ่ ที่ 52690 ถ้า จ่ายปิด ยอดอยุ่ที่ 45,000 กำลังคิดและลังเล ว่า จะ หามา ปิด รึ ไป คุย ที่ ศาลดี

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94405 โดย babe

Thungok เขียน:

babe เขียน:

ตอนนี้ ยอดอยุ่ ที่ 52690 ถ้า จ่ายปิด ยอดอยุ่ที่ 45,000 กำลังคิดและลังเล ว่า จะ หามา ปิด รึ ไป คุย ที่ ศาลดี

คุณ Thungok พร้อมปิดไหวไหมคะที่ 45000 ได้ลองถามเค้าไหมคะว่าผ่อนได้กี่งวด ถ้างวดเดียวไม่ไหว เผื่อจะได้มีแนวทางให้เราตัดสินใจว่าเราจะเอายังไงดีค่ะ เพราะจริงๆ แล้วทนายที่ทำเรื่องเค้าจะรู้อยู่แล้วว่านโยบายของสถาบันการเงินที่เค้ามาฟ้องเป็นยังไง ฟังข้อเสนอเค้าดูค่ะ แล้วทางคุณ Thungok ก็ลองเสนอเค้าได้นะคะแบบที่คุณ Thungok สะดวก ถ้าเห็นชอบด้วยกันทั้งสองฝ่ายก็ดีไปค่ะ บางทีไม่ได้คุยกันรู้เรื่องในครั้งเดียว สองสามครั้งบางทีก็ตกลงเงื่อนไขกันได้อยู่ค่ะ ขอให้โชคดีได้ตามที่ปรารถนานะคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94434 โดย Thungok
ตอนนี้ ตัดสินใจแล้วคะ ว่าจะไปขึ้นศาลตามวันเวลาที่เขากำหนดมา มันคงจะไม่น่ากลัวและ โหดร้าย มากมายอย่างที่เราคิด... ได้แต่ภาวนาให้ทุกตอนนี้ อีซี่ ไม่ฟ้อง เพิ่มอีก ใบ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94435 โดย Thungok
เฟริสช้อย ฟ้องเร็วมาก หยุดจ่าย เดือน กรกฎาคม 59 ไม่ถึงปีฟ้อง

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94492 โดย Thungok
พอดี วันนี้มีเงินในมือ เลยติดต่อไป ทางอีซีบาย แล้วทางอีซีบายบอกว่า ชื่อกำลังจะถูกส่งฟ้อง ภายในวันนี้ และจ่ายปิดจบได้ แต่จะ ไม่มีเอกสารให้ภายในวันนี้ ต้องรอ เอกสาร วันศุกร์แต่ ต้องจ่ายภายในวันนี้ มิฉะนั้น จะ ดึงหน้าสัญญากลับมาไม่ได้ ...
ควรทำไงดีคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94495 โดย jackTs

Thungok เขียน: พอดี วันนี้มีเงินในมือ เลยติดต่อไป ทางอีซีบาย แล้วทางอีซีบายบอกว่า ชื่อกำลังจะถูกส่งฟ้อง ภายในวันนี้ และจ่ายปิดจบได้ แต่จะ ไม่มีเอกสารให้ภายในวันนี้ ต้องรอ เอกสาร วันศุกร์แต่ ต้องจ่ายภายในวันนี้ มิฉะนั้น จะ ดึงหน้าสัญญากลับมาไม่ได้ ...

ควรทำไงดีคะ

ก็แล้วแต่คุณสิครับ

คุณจะลองเสี่ยงเป็นเหยื่อรายต่อไป...ก็ไม่ว่ากันครับ

ขอย้ำอีกครั้ง...ถ้าคุณยังไม่ได้รับหนังสือยืนยันการ

ลดหนี้ (หนังสือ Hair cut) เสียก่อน

ห้ามจ่ายโดยเด็ดขาด...!

ระวัง...ถูกหลอกให้จ่ายเงินเข้าไปเพื่อหักหนี้ในราคาเดิม(ไม่มีส่วนลด) โดยโกหกว่าจะยอมลดราคา Hair cut ให้ด้วยคำพูด หรือการรับปากกันทางโทรศัพท์ แต่แล้วก็ไม่ยอมทำ Hair cut ให้จริงๆ

มีลูกหนี้โดนหลอกมานับไม่ถ้วนแล้วนะครับ ...ขอเตือน...

สำหรับตัวอย่างหนังสือ Hair cut สามารถไปดูได้จากใน Link นี้

ตัวอย่างเอกสารใบ Haircut
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=8&id=829&Itemid=52

อ้างอิงข้อมูลจาก
ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ไปขึ้นศาลที่โดนฟ้องมา มีไฟล์เสียงในศาลมาให้เพื่อนๆฟังครับ
www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=40967&Itemid=64&limitstart=0#49259

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94551 โดย Thungok
แบบนี้ ถือว่า หมด หนี้ กับ ทาง อีซีบาย แล้ว ใช่ มั้ยคะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94553 โดย jackTs

Thungok เขียน: แบบนี้ ถือว่า หมด หนี้ กับ ทาง อีซีบาย แล้ว ใช่ มั้ยคะ

ถะ ถะ ถะ ถ ถ ถ ถูกต้องนะคร๊าบบบบ

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94574 โดย knd
ของดิฉันโดนยูเมะทวงหนักแค่เดือนแรกที่หยุดจ่ายค่ะ เดือนเดียวเท่านั้นเอง จากนั้นอาทิตย์ละสายบางอาทิตย์หายไปเลยค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94956 โดย thonkung007
ของผมหยุดจ่ายงวดแรก ยูเมะ ครับ โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ ผมก็บอกจ่ายขั้นต่ำไม่ไหว ยังจะให้จ่ายอีก วันนี้โทรไปหาบุคคลที่3 ผมนี่ขึ้นทั้งๆที่ติดต่อเราได้ พรุ่งนี้โทรมาโดนผมจัดแน่ เวลาที่เค้าสามารถทวงหนี้เราได้เวลากี่โมงถึงกี่โมงครับ และทวงได้เฉพาะวันที่เราทำงานใช่ไหมครับ ขอความรู้หน่อยครับ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98110 โดย praew
รบกวนหน่อยถ้าเค้าเสนอยอดปิดบ/ช มาเราต้องรอเอกสารยืนยันส่วนลดก่อนรึป่าวแล้วค่อยจ่ายหรือจ่ายได้เลยเพราะเราเพิ่งหยุดจ่าย วันที่2/11นี้เข้าเดือนที่2แต่เสนอส่วนลดให้คือเรากลัวที่จะจ่ายฟรีนะค่ะ

bermuda เขียน: ของยูเมะ ผมพึ่งหยุดเดือนที่แล้วเดือนแรก
เจ้านี้บอกเลยครับ โทรหาบ่อยมาก ผมก็รับบ้างไม่รับ ตามสะดวก
เข้าใจว่าถ้าติดต่อเราได้ เค้าก็ไม่โทรเข้าออฟฟิศ ไม่โทรทวงกับคนอื่นครับ
มีโทรมาให้จ่ายหยอด ให้จ่าย 500 ก่อน แต่ผมก็ยืนยันว่าไม่มี กำลังหามาจ่ายให้อยู่ครับ บอกแบบนี้ทุกครับ
แต่เจ้าหน้าที่เค้าพูดดีนะครับ เค้าบอกว่าผมแนะนำได้แต่จะจ่ายหรือไม่จ่ายก็เป็นสิทธิ์ของคุณ

ของคนรู้จักกัน หยุดจ่ายไปปีนึงครับยอด 40000 กว่า ปิดได้ที่ หมื่นต้นครับๆ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98298 โดย padungkij
ของผมมันแนะนำดีดี๊ ยูเมะหรืออีซี บาย มันให้ผมไปเป็นขโมยยังงี้ ไล่ผมไปตายยังงี้ คือประมาณว่าไปทำยังไงก็ได้ให้หาเงินมาจ่ายให้ได้ภายในวันนี้ ถ้าไม่ได้ก็ไปตายซะ เมื่อสักครู่มันบอกว่า ถ้าไม่จ่ายเดี๋ยวแจ้งความดำเนินคดีตามกฏหมาย...... -_-" กฏหมายบ้านคุณหราาาา เดี๋ยวตูเนี่ยหละจะไปแจ้งความ เชี้ยๆๆ (ขอโทษที่ใช่คำไม่สุภาพครับ)แต่ผมเจอเจ้าหน้าที่เลวทุกตัวที่โทรมา (ของอีซี บาย) นะ

6 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #98336 โดย padungkij
หยุดจ่ายมา 5 เดือนหละ ยูเมะพลัส เจ้าหน้าที่ปากหมาสุดๆ เพิ่งไปทำสัญญาประนอมหนี้ เราก็นึกว่าจะลดเยอะ จากที่เคยจ่าย 1300 ต่อเดือน มันลดให้จ่าย 1200 ต่อเดือน ลดให้ตั้ง 100 เหอออออ ตะกี้เพิ่งโทรมาบอกว่า ถ้าจ่าย 300 ตอนนี้ มันจะไม่โทรมากวนอีก เราก็ถามมันไปว่าแล้วเดือนหน้าหละ มันก็อ่ำอึ้ง....เจ้าหน้าที่ท่านอื่นจะดูแลแทน เหอๆๆๆๆ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100256 โดย Oreo_

thonkung007 เขียน: ของผมหยุดจ่ายงวดแรก ยูเมะ ครับ โทรมาให้จ่ายขั้นต่ำ ผมก็บอกจ่ายขั้นต่ำไม่ไหว ยังจะให้จ่ายอีก วันนี้โทรไปหาบุคคลที่3 ผมนี่ขึ้นทั้งๆที่ติดต่อเราได้ พรุ่งนี้โทรมาโดนผมจัดแน่ เวลาที่เค้าสามารถทวงหนี้เราได้เวลากี่โมงถึงกี่โมงครับ และทวงได้เฉพาะวันที่เราทำงานใช่ไหมครับ ขอความรู้หน่อยครับ

เมื่อกี้หมาดๆเลยค่ะ โทรหาเรา พอเรารับไม่พูด แล้วขึ้นเข้าฝากข่อความ
ประมาณ2นาที คุณพ่อโทรมาบอกว่า easy buyโทรมา ให้ติดต่อ คนชื่อนี้ แล้วก็โดนพ่อดุเลยจ้า
เราปรี๊ดแตกมาก จัดไปชุดใหญ่ พูดไปสั่นไป เพิ่งหยุดจ่ายรอบบิลแรก 2/2/18 ได้5วัน โทรเข้าบุคคลที่3 เลย ขึ้นๆๆๆๆ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100324 โดย TongPilot
ของผม หยุดจ่ายมาได้ 9 วันแล้วครับ -..- โทรกระหน่ำ เช้าช่วงไม่เกิน 08.30 โทรมาแล้ว แล้วก็ 11.30 ก็โทร แล้วช่วงเย็นๆ ช่วงหลัง 18.00 ก็โทร แต่ก็ยังคุยกันดีอยู่ ผมก็บอกไปคำเดิม "พอดีช่วงนี้ติดปัญหาจริงๆครับ พยามหาดูแล้วแต่ยังไม่ได้ แต่ผมก็จะพยามหานะครับ ให้คุณดำเนินการตามระบบไปก่อนเลย"

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100357 โดย เหมียวยิ้มสู้
umay หยุดจ่ายมาครบปี ค่ะ ลดจาก 80000 เหลือ 40000 เราเลยยังไม่ตกลง
เลยมีหมายศาลมาแล้วค่ะ ให้ไปขึ้นอาทิตย์หน้า จะทำยังไงต่อดีคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100375 โดย Oreo_

TongPilot เขียน: ของผม หยุดจ่ายมาได้ 9 วันแล้วครับ -..- โทรกระหน่ำ เช้าช่วงไม่เกิน 08.30 โทรมาแล้ว แล้วก็ 11.30 ก็โทร แล้วช่วงเย็นๆ ช่วงหลัง 18.00 ก็โทร แต่ก็ยังคุยกันดีอยู่ ผมก็บอกไปคำเดิม "พอดีช่วงนี้ติดปัญหาจริงๆครับ พยามหาดูแล้วแต่ยังไม่ได้ แต่ผมก็จะพยามหานะครับ ให้คุณดำเนินการตามระบบไปก่อนเลย"

หยุด2/2/18 เหมือนกันเลยค่ะ เวลาผ่านไปช้ามากๆ555 เรายอด60,000 ค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.710 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena