ชมรมหนี้บัตรเครดิตและสินเชื่อส่วนบุคคล

ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป
ชื่อผู้ใช้: รหัสผ่าน: จดจำข้อมูลการเข้าระบบ
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #90377

• aumaiim
  • ( สมาชิก )
  • รูปประจำตัวของ aumaiim
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 27
  • Thank you received: 3
Umay โทรมาให้ส่วนลดเพิ่มค่ะ จาก 45,000 บาท เป็น 30,000 บาท และให้แบ่งจ่ายชำระ 6 งวด
First Choice ให้ปรับโครงสร้างนี้คะ แต่เราไม่รับคะ หยุดจ่ายได้ 2 รอลบิล แล้วคะ ตุลาคม 59 จะเป็น 3 รอบบิล
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #90423

• Kritthanat
  • รูปประจำตัวของ Kritthanat
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 24
  • Thank you received: 1
รบกวนช่วยดูเอกสารจากยูเมะ พลัสให้หน่อยค่ะ
สามารถไปชำระตามนี้ได้เลยใช่ไหมคะ
นี่คือเอกสารยืนยันการปิดบัญชีใช่ไหมคะ

กลัวตัวเองเข้าใจผิดจังเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกเท่านั้นที่มีสิทธิในการตั้งและตอบกระทู้

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #90427

Kritthanat เขียน:
รบกวนช่วยดูเอกสารจากยูเมะ พลัสให้หน่อยค่ะ
สามารถไปชำระตามนี้ได้เลยใช่ไหมคะ
นี่คือเอกสารยืนยันการปิดบัญชีใช่ไหมคะ

กลัวตัวเองเข้าใจผิดจังเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ดูจากใบแจ้งหนี้ก็เหมือนออกจากยูเมะนะคะ แล้วคุณหยุดจ่ายมากี่เดือนแล้วคะ ยอดลดเกินครึ่งเลยค่ะ เยอะมาก เราก็เป็นมือใหม่หยุดจ่ายเหมือนกัน ไว้รอให้รุ่นพี่ที่มีประสบการณ์มาตอบจะดีกว่านะคะ ถ้าเป็นเรื่องจริงที่ว่าปิดยอด 15,000 แล้วจบเลยถือว่าเป็นเรื่องที่โชคดีมากค่ะ สู้ๆนะคะ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #90432

• สิบตรี
หยุดจ่ายมา5รอบบิลแล้วค่ะ

เจรจาต่อรองมาเรื่อยๆ แต่ยืนยันยังก็ไม่ขอปรับโครงสร้างหนี้ ไม่จ่ายหยอด ตามที่มีคนแนะนำค่ะ

ตอนแรกได้ยอดปิดอยู่ที่ 20,000 แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดพิเศษอีกจหลือ 15,000

ดีใจมากค่ะ อาจจะเป็นเพราะใช้บัตรมา 5-6 ปี จ่ายตรงตลอดทุกงวด เกี่ยวมั้ยคะ จนกระทั่งไม่ไหวแล้วเพราะจ่ายหลายใบ

ดีใจที่กำลังจะปิดได้1 ใบค่ะ

สู้กันต่อไปค่ะ :สู้ๆ:

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #90434

เจรจาต่อรองมาเรื่อยๆ แต่ยืนยันยังก็ไม่ขอปรับโครงสร้างหนี้ ไม่จ่ายหยอด ตามที่มีคนแนะนำค่ะ

ตอนแรกได้ยอดปิดอยู่ที่ 20,000 แต่ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาให้ส่วนลดพิเศษอีกจหลือ 15,000

ดีใจมากค่ะ อาจจะเป็นเพราะใช้บัตรมา 5-6 ปี จ่ายตรงตลอดทุกงวด เกี่ยวมั้ยคะ จนกระทั่งไม่ไหวแล้วเพราะจ่ายหลายใบ

ในระหว่างที่หยุดจ่าย 5 รอบบิล พนักงานทวงหนี้โทรมาบ่อยมั้ยคะแล้วรับมือยังไงบ้างค

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #90435

• สิบตรี
ช่วงแรกโทรบ่อยมากๆๆๆๆๆค่ะ เช้า กลาง เย็นเลย
รับบ้าง ไม่รับบ้าง แต่จะพยายามรับทุกครั้งค่ะ ยืนยันคำเดียวเลยค่ะ ยังไม่มี ยังไม่พร้อม
มีโทรเข้าออฟฟิตเก่าด้วยค่ะ โทรหาแม่ด้วยค่ะ ก็มีอารมกลับไปบ้าง แต่พอดีออกงานมาแล้วค่ะ เลยพอเปนข้ออ้างไปได้ว่าตกงานอยู่

เข้าเดือนที่3 ก็เงียบๆไปไม่ค่อยโทร

จนเดือน4-5 เริ่มโทรมาให้ส่วดลด จาก35 เปน 30 เปน 20 จนได้ 15,000 ค่ะ

โชคดีมาก. เลยรีบเจรจาขอเอกสารปิดบัญชีทันทีค่ะ

สู้สู้ค่ะ

ของเราเหลือ เฟริสช้อย กับ กรุงศรี ยอดไม่เยอะเท่าไหร่ สู้ค่ะ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #90459

• bermuda
  • รูปประจำตัวของ bermuda
  • สิบโท
  • จำนวนโพสต์: 70
  • Thank you received: 6
ผมหยุดจ่ายเข้าเดือนที่ 2 แล้วครับ
โทรตามทุกวัน ล่าสุดเมื่อเช้า โทรมาทำเสียงโมโหใส่ผมอีก
ผมเลยเสียงแข็งใส่บ้างครับ เวลาเสียงแข็งกลับไป เค้าก็นิ่งครับ แล้วอ่อนลงเอง
เข้าใจนะครับว่าเค้าทำตามหน้าที่ แต่เรื่องน้ำเสียงนี่คงไม่ใช่หรือป่าวครับ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #90520

• assadong2558
  • รูปประจำตัวของ assadong2558
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 45
Thungok เขียน:
ยูเมะ โทร ทุกวัน ให้ จ่าย หยอด ตลอด ...
อดทนใจแข็ง ทนรับสาย รอ H/C
ยูเมะเดี๋ยวก็ชวนปรับ ของผมเร็วมากครับ รอบบิลสองก็ชวนปรับแล้ว ผมแจ้งเจตนาไปตรงๆเลย อยากปิดไม่ขอปรับ ไม่จ่ายที่ละเล็กละน้อย จะเข้ารอบสามก็ มีส่วนลดเสนอมาตลอดครับ แต่ละครั้ง จะลดลงเรื่อยๆ แต่จะลงท้ายด้วยถ้าไม่พร้อมปิดก็ให้จ่ายมาก่อน 500 อย่าหลงกลนะครับ สู้ๆ อดทนๆครับ
แก้ไขล่าสุด: 2 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา โดย assadong2558.

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90800

• Thungok
  • รูปประจำตัวของ Thungok
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 31
ช่วงนี้งานยุ่งมากๆๆๆ ไม่มีเวลามาอ่านเลยคะ
วันนี้มาอัพเดท สถานการณ์ คร้า.......วันนี้เฟริสโทมาให้ส่วนลดคร้า ยอด ณ ปัจจุบัน 46,000บาท ลดให้ เหลือ 30,000บาท แต่ยังตอบปฏิเสธไปก่อน รออีกสักหน่อย คิดว่าหน้าจะได้ลดมากกว่านี้ ใช้เวลานี้รวบรวมเงินไปด้วยคร้า
รู้สึกใกล้เป็นไทยแล้วคร้า......

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90801

• Thungok
  • สิบตรี
ยูเมะ เริ่ม โทรมาน้อยลงค่ะ พยายามบังคับให้เราจ่ายหยอด
อดทนรอวันนั้นของเรา ....
คงอีกไม่นาน

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90802

• Thungok
  • สิบตรี
ยอดปิด 15,0000 หยุดจ่ายแค่ 4-5 บิล อยากทราบว่า ๆด้ส่วนลด เท่าไหร่คะ
แอบอิจฮาคร้า ได้ยอดปิดตามที่หวังไว้ ของเรา ก็คงต้องรอ เวลา

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90803

• Thungok
  • สิบตรี
เหมือนกัน เลย คะ พยายามพูดหั้ยเรารวบรวมเงินจากคนรอบข้่ง ให้ไปชำระ 1,400บาท แต่ ก็อดทนและรับสายทุกครั้งที่ โทมา

assadong2558 เขียน:
Thungok เขียน:
ยูเมะ โทร ทุกวัน ให้ จ่าย หยอด ตลอด ...
อดทนใจแข็ง ทนรับสาย รอ H/C
ยูเมะเดี๋ยวก็ชวนปรับ ของผมเร็วมากครับ รอบบิลสองก็ชวนปรับแล้ว ผมแจ้งเจตนาไปตรงๆเลย อยากปิดไม่ขอปรับ ไม่จ่ายที่ละเล็กละน้อย จะเข้ารอบสามก็ มีส่วนลดเสนอมาตลอดครับ แต่ละครั้ง จะลดลงเรื่อยๆ แต่จะลงท้ายด้วยถ้าไม่พร้อมปิดก็ให้จ่ายมาก่อน 500 อย่าหลงกลนะครับ สู้ๆ อดทนๆครับ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90847

ตอนนี้สถานะการณ์เป็นอย่างไรบ้างคะ อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91833

• Thungok
  • สิบตรี
ชีวิตต้องสู้ เขียน:
ตอนนี้สถานะการณ์เป็นอย่างไรบ้างคะ อย่าลืมมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะคะ
สถานการณ์ ตอนนี้
ยูเมะ เงียบ มี แต่ จดหมาย มาทวงยอด ไม่โทรตามเลย
เฟิส โทมาให้ขอเสนอ จ่ายปิดยอดที่ 25,000 แต่ยังไม่ตกลงคะ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91834

• Thungok
  • สิบตรี
อีออน ทวง โหดและหน้ากลัวมากๆๆ วันนี้ เพื่อนที่ทำงาน โดนอีออนมาตามถึงที่ทำงาน ค้างส่ง 2 งวด บุก ถึงที่เลย

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91857

• Thungok
  • สิบตรี
ยอดอีซี ตอนหยุดจ่าย 57,000 ยอด ณ ปัจจุบัน 63,558.16

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91879

• นกกระจอกเทศ
  • ( ผู้ดูแลระบบ )
  • รูปประจำตัวของ นกกระจอกเทศ
  • Administrator
  • จำนวนโพสต์: 5905
  • Thank you received: 2574
.
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64
.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91905

• mmmmmm
  • รูปประจำตัวของ mmmmmm
  • สิบตรี
  • จำนวนโพสต์: 5
การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐคะ วันนี้โดนยูเมะโทรตามทั้งวันเลยคะ เหนื่อย จนท้อ แต่ก็จะพยายามคะ โทรเข้าที่ทำงาน 3 รอบ คะ วันนี้ สู้ๆๆๆๆคะ ส่วนดิฉันก็จะสู้คะ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91916

mmmmmm เขียน:
การไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐคะ วันนี้โดนยูเมะโทรตามทั้งวันเลยคะ เหนื่อย จนท้อ แต่ก็จะพยายามคะ โทรเข้าที่ทำงาน 3 รอบ คะ วันนี้ สู้ๆๆๆๆคะ ส่วนดิฉันก็จะสู้คะ

ของเราวันนี้ช่วงค่ำๆ ไม่ได้รับโทรเข้ามือถือพ่อเลยค่ะ แบบนี้มากไปหรือป่าว แต่ก็สู้ๆต่อค่ะ

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ 2 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #93664

• Thungok
  • สิบตรี
มันทวงโหด ไป บางทีรับสายมัน อยากพุดไปว่า อยากฟ้อง ฟ้องเลยคะ เจอกันที่ศาล 555+
  • หน้าที่:
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.267 วินาที
Share on facebook

ค้นหาในกระทู้

คำสำคัญ

เปลี่ยนธีมสีของเว็บบอร์ด

Template
mod by JoniJnm.es

Login เข้าระบบ

เรามีคน Online

เรามี 234 บุคคลทั่วไป และ 3 สมาชิก ออนไลน์
  • kitty91
  • took

ครบเครื่องเรื่องผู้บริโภค

You are here  :