สู้ๆ ปลดหนี้ Umay , City bank ,Aeon , CIMB ,JMT, K-Exparess

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90500 โดย Beer_HD
:cry2: สวัสดีครับ จะรบกวนปรึกษา เพื่อนๆพี่ๆครับ :cry2:
:crying: จะรบกวนปรึกษาเรื่องหนี้บัตรเครดิตครับ ตอนนี้มีหนี้สินบัตรเครดิตเยอะพอสมควร ก็สามารถจัดการได้ดีพในหลายปีที่ผ่านมา
พอดีช่วงเดือนที่ผ่านมา พ่อตาไม่สบายอยู่ห้อง ICU ต้องใช้เงิน เมื่อวานเพิ่งผ่าตัดเสร็จ และจังหวะที่ไม่ได้ส่งประกันต่อ เลยต้องใช้เงินในการรักษาเยอะพอสมควร
มีเพื่อนๆพี่ๆ บอกให้หยุดจ่าย และรอให้ Hair cut วิธีนี้ผมควรจะทำยังไงครับ อยากปิดให้เยอะที่สุดครับ
ไม่สนใจอะไรแล้วครับ อยากหมดหนี้่บัตรครับ
รายละเอียด

บัตรเครดิต Aeon : 58,000 บาท หยุดจ่าย ตุลาคม 2559
บัตรเครดิต ธนชาติ : 36,000 บาท
บัตรเคดิต KTC : 40,000 บาท หยุดจ่าย ตุลาคม 2559

บัตรกดเงินสด CITI Bank : 72,000 บาท หยุดจ่าย ตุลาคม 2559
บัตรกดเงินสด K-Exparess : 20,000 บาท หยุดจ่าย ตุลาคม 2559
บัตรกดเงินสด KTC PROUNE : 40,000 บาท หยุดจ่าย ตุลาคม 2559
บัตรกดเงินสด Umany+ : 15,800 บาท เหลือ ประมาณ 12,000 บาท หยุดจ่าย ตุลาคม 2559
บัตรกดเงินสด First Choice : 11,000 เหลือ ประมาณ 7 พัน หยุดจ่าย ตุลาคม 2559

สินเชื่อเจทาร์ท : 50,000 บาท ยอดคงเหลือ ประมาณ 4 หมื่นได้
สินเชื่อ CIMB : 130,000 บาท หยุดจ่าย กันยายน 2559
สินเชื่อโครงการธนาคาร ประชาชน : 100,000 บาท ยอดคงเหลือ ประมาณ 50,000 บาท

ผ่อนบ้านกับ ออมสินมา 5 ปีแล้ว ยอดเหลือ 984,900 บาท ส่งเดือนละ 9500 บาท
ส่งรถ 10300 บาท ปกติแฟนส่ง พ่อไม่สบายเลยมาส่งแทนก่อน
ตอนนี้เป็นพนักงาน บริษัทเอกชน เงินเดือน ประมาณ 25,000 บาท
โบนัสประมาณ 6 หลักแต่ต้องรอ เมษายน
คาดว่าน่าจะรอไม่ได้ครับ

รบกวนปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆครับ ผมต้องทำไงดี

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #90507 โดย คุณากร

Beer_HD เขียน: ช่วยด้วยครับ ส่งบัตรเคดิตไม่ไหวแล้ว ทำยังไงดีครับ

ช่วยด้วยครับ ช่วยไปอ่านมารยาทในการตั้งกระทู้ด้วยครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90509 โดย Beer_HD
แก้ไขแล้วครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90583 โดย Beer_HD
เงียบมากเลย เครียดอะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90888 โดย Beer_HD
อัพเดทสถานะการณ์ครับ

Umay+ โทรมาวันละ 3-4 ครั้ง ก็รับทุกครั้ง
เฟริสช์ช้อย ตั้งแต่วันที่ 31 ตุลาคม โทรมา 1 ครั้ง
Aeon ตั้งแต่วันที่ 31 ตุลาคม ถึงวัน 10 พฤศจิกายน โทรมา 2 ครั้ง
CIMB มีจดหมายมา 1 ฉบับให้จ่ายครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90896 โดย siratirange
เริ่มหยุดพร้อมกันเลยค่ะ ของเราหนี้ทุกบัตรเกือบ 2 ล้าน ผ่อนขั้นต่ำแสนกว่ามานานกดเข้าถอนออก จนไม่มีให้กด รู้ตัวอีกทีคือแม้แต่ขั้นต่ำก็ไม่มีจะจ่าย มาเริ่มสู้ไปพร้อมๆกันค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90901 โดย Beer_HD
สู้ๆครับคุณ siratirange
ตอนนี้ตั้งหลัก รับโทรศัพท์อย่างเดียว แล้วก็โหลด app whoscall มาช่วย
จะได้รู้ว่าใครโทรมาเบอร์แปลก
ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม จะแชร์มาครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90905 โดย bermuda
ผมหยุด umay เข้ารอบบิลที่ 3 แล้วครับ เดือนแรกโทรทวงเยอะมากครับ แต่หลักจากผ่าน 2 เดือนแล้ว เริ่มเบาลงครับ จากการโทรทวงจะเป็นการเสนอให้ประนอมหนี้แทนครับ
ยังไงก็พยายามรับครับ ผมผ่านมา 2 รอบบิลได้ส่วนลดแล้วครับแต่น้อยไปเลยยังไม่ตอบรับครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90910 โดย consai
หยุดยูเมะ มาตั้งแต่ 2/11/59 โทรวันละ 3-4 สาย หลังๆจะชอบยิงเบอร์มา กดรับไม่ทัน โทรเข้าที่ทำงาน วันนี้เลยโทรไปต่อว่ากับพนักงานครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90921 โดย Beer_HD
อัพเดท 12/11/2016
Umay โทรมาโน้มนาวสุดๆ บอกให้หาจ่ายให้ก่อนวันที่ 14 พย.จะได้เงินตัดต้น โนนนี่นั้น
ต้องใจแข็งสู้ๆ โทรมาบ่อยเกิน ดีที่ใช้ app Whoscall เลยรู้ว่าใครโทรมาพอตั้งหลักได้
:pray: :pray: :pray: :pray:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #90945 โดย Beer_HD
อัพเดท 14/11/2016

Aeon โทรมาบอกให้จ่าย ก่อนบัตรใช่ไม่ได้ ( คือไม่อยากใช้แล้ว 555 )
เฟริสช้อย โทรมาบอกให้จ่าย พูดเสร็จก็วางไป นานๆๆๆ จะโทรมาที
Umay โทรมาเหมือนเดิม ครั้งนี้บอกให้เรา กดเงินในบัตรที่เหลือมาจ่าย เพราะบัตรเรายังมีวงเงินเหลือ พยายามพูดให้เรากดมาจ่ายให้ได้
CIMB เงียบยังไม่โทรมา ตั้งแต่หยุดจ่าย
City bank เงียบ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90992 โดย somza
ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ หยุดมา 3 เดือน วันนี้มีหนังสือมาว่า มีพนักงานอิออนมา เวลานี้ ได้มาพบท่าน วันนี้ เวลานี้ แต่ไม่พบท่าน ในเวลาดังกล่าว (เราไม่ได้เจอเค้า สงสัยน่าจะฝากจดหมายกับคนที่บ้าน) เราควรจะทำยังไงค่ะ ติดต่อเค้าไป หรือเฉยๆไปค่ะ ไม่ต้องการให้มาที่บ้านหรือที่ทำงานด้วย เพราะปกติรับสายตลอด จะต้องทำงัยค่ะ
มีข้อความส่งมา เราต้องติดต่อกลับมั้ยค่ะ หรือเฉยไป
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90995 โดย nongthawat
ผมก็เป็นลูกหนี้ cimb เหมือนกัน ตอนนนี้หยุดครบ 4 เดือนแล้ว

วันนี้ CIMB โทรแจ้งว่าได้ชำระเงินเข้าไปรึยัง ผมบอกว่า ไม่สามารถชำระเงินได้

cimb : ตอบกลับว่า ถ้าอย่างนั้นจะยกเลิกบัตรนะครับ และส่งเรื่องออกนอกระบบ ตามขั้นตอนนะครับ
ผม: ตอบว่าครับ ทำตามขั้นตอนเลยครับ

:vomit: รออีกต่อไปว่า ทางCIMB จะทำอย่างไรต่อ พร้อมรับสถานะการณ์ข้างหน้าต่อไป

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91067 โดย Beer_HD
สู้ๆครับ คุณ nongthawat
วันนี้ 21/11/2016 เวลา 12:45 CIMB มอบอำนาจให้บริษัท................จำไม่ได้โทรมา
บอกให้จ่ายเงินเขามาซัก 1 งวดก่อน เพราะบริษัทไม่มี นโยบายให้ข้อเสนอะไรเพราะเป็นสินเชื่อส่วนบุคคล ระยะยาว ผมต้องทำไงดีครับ เข้างวดที่สองแล้วที่ไม่ได้จ่าย ของ CIMB
ใครมีเคสแบบนี้แนะนำผมหน่อยครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91072 โดย jackTs

Beer_HD เขียน: วันนี้ 21/11/2016 เวลา 12:45 CIMB มอบอำนาจให้บริษัท................จำไม่ได้โทรมา
บอกให้จ่ายเงินเขามาซัก 1 งวดก่อน เพราะบริษัทไม่มี นโยบายให้ข้อเสนอะไรเพราะเป็นสินเชื่อส่วนบุคคล ระยะยาว ผมต้องทำไงดีครับ เข้างวดที่สองแล้วที่ไม่ได้จ่าย ของ CIMB

ใครมีเคสแบบนี้แนะนำผมหน่อยครับ

คุณเพิ่งจะหยุดจ่าย ยังไม่ถึงสามงวดเลย

จะเอาส่วนลดอะไรกันนักหนาล่ะครับ?

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91073 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #91080 โดย Beer_HD
ขอบคุณครับ คุณ นกกระจอกเทศ สำหรับข้อมูลครับ

จริงๆแล้วผมยังไม่ได้พูดขอส่วนลดอะไรจากเจ้าหน้าที่เลยครับ เจ้าหน้าที่พูดมาเอง ผมเลยสงสัยว่า
" ไม่มีนะโยบายหรือข้อเสนออะไร " ผมเลยงง อยู่สักครู่แล้วก็ว่างไปครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91684 โดย Beer_HD
อัพเดท 01/04/17
Aeon โทรมาให้เราทำประนอมหนี้ เท่าที่อ่านมาพี่ๆเพื่อนๆ บอกให้ทนรอทำ H/C
แนะนำด้วยครับ จะตอบไงดี

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #91832 โดย Beer_HD
update 11 มกราคม 2017
วันนี้ทาง Umay โทรมาให้ส่วนลดแล้วครับ ข่าวดีต้นปี :pray: :pray: :pray: :pray:

จากยอดเต็ม 15,880.98 บาท
ลดเหลือ 10,000 บาทถ้วน
ลดมา 5,000 บาท คิดเป็น ประมาณ 31% ผมถือว่าพอใจครับ
แบ่งจ่ายเป็น 6 งวด
งวดที่ 1 วันที่ 16 มกราคม 1,700 บาท
งวดที่ 2-5 ไม่เกินวันที่ 2 ของเดือน เดือนละ 1,000 บาท
งวดที่ 6 จ่ายส่วนที่เหลือ ครับประมาณ 3,600
รอ Comfirm วันศุกร์กับเอกสาร ยืนยันครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91839 โดย consai

Beer_HD เขียน: update 11 มกราคม 2017
วันนี้ทาง Umay โทรมาให้ส่วนลดแล้วครับ ข่าวดีต้นปี :pray: :pray: :pray: :pray:

จากยอดเต็ม 15,880.98 บาท
ลดเหลือ 10,000 บาทถ้วน
ลดมา 5,000 บาท คิดเป็น ประมาณ 31% ผมถือว่าพอใจครับ
แบ่งจ่ายเป็น 6 งวด
งวดที่ 1 วันที่ 16 มกราคม 1,700 บาท
งวดที่ 2-5 ไม่เกินวันที่ 2 ของเดือน เดือนละ 1,000 บาท
งวดที่ 6 จ่ายส่วนที่เหลือ ครับประมาณ 3,600
รอ Comfirm วันศุกร์กับเอกสาร ยืนยันครับ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

ยินดีด้วยครับ จบไปอีก 1 ราย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.758 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena