ชีวิตแห่งความเป็นจริง

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90698 โดย sawethot
ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณจากใจจริงครับ พี่นกกระจอกเทศและพี่ Anakin ที่ช่วยเหลือให้ผมเข้ามาเป็นสมาชิกอย่างเต็มตัวครับแอบอ่านมานานครับตอนนี้ตั้งกระทู๋ได้แล้วครับ
เริ่มเลยละกันครับตอนนี้ผมมี 6 ใบประกอบไปด้วย
1.ยูเมะ 27000 (2/11/59)
2.เฟริสช๊อย 22000 (2/11/59)
3.เพาเวอร์บาย 50000 (2/11/59)
4.อิออน เคดิต26000,กดเงินสด 10000,ผ่อน 23000 รวม 59000 (2/11/59)
และมีผ่อนบ้านกับอาคารสงเคราะห์เดือนละ 3500
รถมอเตอร์ไซค์อีกเดือนละ 2150
ผมได้เงินเดือนอยู่ 15000 ชัว และมีพิเศษอีก5000 รวมๆก็ 20000
ตอนแรกก็ผ่อนได้ครับจ่ายขั้นต่ำมาตลอดแต่ไม่มีเงินเก็บเลยครับตอนนี้มีลูกเริ่มเครียดละครับยังไม่มีเงินเก็บเลยลองพิมพ์หาวิธีในกรูเกิลเจอเว็บนี้ครับอ่านแล้วทำความเข้าใจอยู่เดือนกว่าๆครับเลยตัดสินใจจะหยุดจ่ายเฉพาะบัตร 1 - 4 ในวันที่2/11/59 นี้เป็นงวดแรกครับนะครับแต่ก็ยังกังวลนิหน่อยกลัวเข้าจะโทรมาที่ทำงานแต่ก็ทำใจละครับเห็นหนี้ของคนอื่นเค้ามากกว่าเราหลายเท่าเค้ายังสู้เลยเราก็ต้องสู้ซิครับรออะไร
กำลังใจในเว็ปนี้มีมากครับขอบพระคุณมากครับที่มีเว็ปดีๆแบบนี้
สิ่งที่อยากรู้คือผมมาถูกทางแล้วใช่ไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90699 โดย golfvi
เป็นกำลังใจให้ครับผม สู้ๆไปด้วยกันนะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90705 โดย somza
สู้ๆๆค่ะ ยอดหนี้คุณยังไม่เยอะ มีโอกาสหมดค่ะ
เรายอดหนี้มากกว่า 1 เท่า เงินเดือนก็น้อยกว่า 1 เท่า ก็ต้องยอมสู้กันไป

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90735 โดย sawethot
หลังจากวันนี้ไปละสินะครับที่จะมีแฟนคลัปโทรมาถามสารทุกข์สุกดิบก็หวั่นๆอยู่บ้างแต่การที่ได้อ่านของหลายท่านทำให้เราสบายใจขึ้นเยอะเลย :sweat:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90755 โดย sawethot
มาละครับรายแรก ยูเมะมาให้จ่ายก่อน16.00 น. 800 บาท เลยบอกว่ายังไม่สะดวกก็วางสายไปน้ำเสียงใสๆฟังสบาย :psy:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90780 โดย sawethot
อัพเดทวันที่ 6/11/59
ยูเมะสี่สายบอกของจ่าย750ก่อนและเดียวตะเพิ่มวงเงินให้เลยแจ้งว่ายังไม่เอาครับแค่นี้เก่ายังไม่หมดเลยก็วางสายไป
อิออนนี้ครั้งเดียวแต่ไม่ยอมวางสายให้จ่ายอันนั้นอันนี้แล้วกดออกมาจ่ายเลยแจ้งไปว่าไม่มีเงินครับเดียวจะพยายามหาให้ก็ยังไม่ยอมวางเลยบอกว่าขับรถอยู่ :เฮ้อ:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90880 โดย sawethot
ตอนนี้หนักที่สุดคือยูเมะครับมาทุกวันวันละ 4 ครั้งให้จ่าย 750 แต่ก็แจ้ง่ายังไม่มี ก็ถามว่าเมื่อไรจะได้ยอดนี้ให้จ่ายถึงเย็นนี้นะค่ะ ก็บอกว่าไงจะพยายามบ้าง ไม่มีบ้าง ก็มาคุยเหมือนเดิม
อิออนมาบ้างครับแต่ไม่บ่อยอาทิตย์ละ2-3 ครั้ง ก็ยังพูดดีอยู่
เพาเวอร์บายมา 3 ครั้งตั้งแต่หยุดจ่าย บอกว่าจะดำเนินการตามระบบ
พี่เฟริสเรามา พอๆกับเพาเวอรบายพูดคล้ายกันเลย
:pray: :No:

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90881 โดย mmmmmm
สู้ๆๆค่ะแรกๆๆๆมีคนโทรมาใจเต้นตุบๆๆ แต่พอผ่านไปสักพักก็เริ่มจะรับมือได้แบบสบายค่ะ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90882 โดย Natsignal
ผมก็ umay โทรตั้งแต่ 7-8 โมงทุก ๆ วันครับ ตั้งแต่หยุดจ่าย โทร 4-5 ครั้งต่อวัน เมื่อเช้าผมวีนแตกเลยครับ บอกว่ายังไม่มี มีแล้วจ่าย เข้าใจบ้างครับ เงียบไปเลย ผมเลยบอกว่ารบกวนโทรทวงช่วง 13.00 - 17.00 เวลาอื่น ทำงาน + ส่วนตัวครับ

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90884 โดย chai202519
เมื่อมีภูมิต้านทานแล้วก็ไม่ต้องกลัววิ่งเข้าหาปัญหาสู้กับมัน

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90955 โดย sawethot
ใช่ครับถ้าไม่มีเว็ปนี้ผมคงกลัวมากเลยรับแต่อ่านและศึกษาเรียบร้อยแล้วเลยเฉยๆครับวันนั้นก็อาละวาดไปรอบครับเข้าก็เลยขอโทษมาครับผมรับทุกสายที่โทรมาแต่วันนั้นติดประชุมเข้าเลยโทรหาแฟนผมแต่ที่ทำงานแฟนไม่ให้รับโทรสับครับผมก็แจ้งว่าถ้าแฟนโดนไล่ออกยิ่งไม่มีจ่ายนะครับเค้าก็ค่ะๆทางเราขอโทษจริงๆค่ะยูเมะนี้สุดยอดครับ4 เวลาหลังอาหาร เฟริสนี้นานมาที อิออนมาเป็นทั้งข้อความและโทรแต่ไม่บ่อยครับ เค้าถามว่าผมมีแผนจะจ่ายอย่างไรบ้างผมเลยแจ้งไปว่าแผนคือมีแล้วจะดำเนินการให้แต่ตอนนี้ไม่มีครับตอนนี้้รู้สึกสบายๆครับเจ้าไหนมาดีก็จะดีตอบครับ ^^

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #90959 โดย kungkha
ของเราก็เฟิสซ้อยค่ะโดนบังคับคดีแล้วด้วยตอนนี้กำลังเจรจาต่อลองขอส่วนลดอยู่ค่ะยอดณปัจจุบันของเรา57,000บาทลดให้41,000บาทบอกเราจ่ายสองงวดก็ได้แต่เราบอกไปว่ายอดสูงไปขอลดอีกหน่อยได้หรือเปล่าทางเจ้าหนีเลยบอกว่าจะลองเจรจากับแบงค์ดูก่อนแล้วจะติดต่อกลับมาอีกทีใจหนึ่งเราก็กลัวๆๆๆน่ะแต่เข้ามาอ่านในชมรมนี้เรามีกำลังใจมากขึ้นค่ะสู้ๆๆๆค่ะเราจัสู้ไปด้วยกัน

7 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #91041 โดย sawethot
มาอัพเดทนิดหน่อยตอนนี้แรงสุดยังคงเหมือนเดิมครับพี่ยูของเราแต่ยังมาดีครับหว่านล้อมเต็มที่ขอจ่ายเดือนนี้ก่อน 750 และเดือนหน้าจะจ่ายช้าก็ได้และอีกอย่างสิ้นปีนี้อาจมีโครงการลดหนี้ให้ชำระผมเลยตอบไปเหมือนเดิมว่าไม่มมีถ้าไม่ได้หาข้อมูงลจากในนี้ก่อนคงเชื่อแล้วไปจ่ายละครับ
พี่ออนนานมาที่แต่ถ้ามาละมานานไม่ยอมวางสายง่ายๆ
พี่เฟริสมาคำเดียวครับถ้างั้นขอติดตามตามระบบนะครับ
พี่เพาเวอร์ นานนๆเหมือนกันคุยเหมือนกับพี่เฟริสน่าจะบริษัทเดียวกัน :pray: :No:

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91394 โดย sawethot
มาอัพเดทครับช่วงนี้รู้สึกเงียบนะครับแฟนคลับห่างๆไปบ้างแต่ยังมีติดตามมาวันนั้นมาทัี่ทำงานครับแต่บอกว่าไม่เจอผมก็ทำงานอยู่นะครับเลยได้จดหมายให้ชำระของอิออนครับส่วนใหญ่ตอนนี้ก็บอกว่าถ้าเข้าเดือนที่สามบัตรจะถูกยกเลิกคิดในใจก็เชิญเลยครับและบอกของสัก 100 เดินบัญชีก่อนก็บอกว่ายังไม่พร้อมไงจะพยายามให้นะก้มีเสียงแข็งบ้างแต่เฉยๆละครับ สู้ต่อไปครับทาเคชิ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91417 โดย ching100

Natsignal เขียน: ผมก็ umay โทรตั้งแต่ 7-8 โมงทุก ๆ วันครับ ตั้งแต่หยุดจ่าย โทร 4-5 ครั้งต่อวัน เมื่อเช้าผมวีนแตกเลยครับ บอกว่ายังไม่มี มีแล้วจ่าย เข้าใจบ้างครับ เงียบไปเลย ผมเลยบอกว่ารบกวนโทรทวงช่วง 13.00 - 17.00 เวลาอื่น ทำงาน + ส่วนตัวครับ

รายนี้โทรเก่งจริงๆครับ ผมโดนมาแล้ว แต่รับทุกสายครับ อดทนซัก2-3 เดือนก็เสนอส่วนลดมาแล้วครับ เสนอเยอะครับ ผมได้เกือบ 40% ครับ อดทนสู้หน่อยนะครับ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91472 โดย malila125
เราก็มี FS หยุดรอบบิลแรกค่ะ ยอด 50000 ค่ะ ฟ้องเร็วหรอค่ะ เราควรทำไงดีค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91604 โดย sawethot
อัพเดทหน่อยครับ
มีเพาเวอร์บายกับอิออนมาละครับสัญญายมบาลปรับโครงสร้างแต่ผมก็บอกว่าปรับไปก็ยังไม่มีครับส่วนยูเมะหายเลยครับเฟริสมาบางครั้งครับ :bye:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91607 โดย pikupman
สู้ๆครับ อิออนผมจะเริ่มหยุดสิ้นเดือนนี้เป็นงวดแรก ไม่รู้จะโดนอะไรบ้างเท่าที่อ่านมาเป็นเจ้าเดียวที่จะเข้ามาหาที่ทำงานลูฏเดียว

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91698 โดย sawethot
มาอัพเดทครับทุกสถาบันเสนอสัญญาอเวจิมาให้คับยกเว้นยูเมะครับสเสนอยอดปิดให้แล้วครับจาก28833.71 ลดให้ เหลือ19000ถ้วนคิดได้ 35% แบ่งได้ 5งวด แต่ยังๆม่รับครับคิดว่าอยากได้สัก50% ลงไปครับอีกอย่างยังไม่พร้อมครับ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96462 โดย sawethot
ตอนนี้ทำ H/c กับยูเมละครับได้65% ผ่อนจ่ายครับ
ตอนนี้ล่าสุดมีหมายศาลมาที่บ้านละครับเป็นของเพาเวอรบายครับตอนนี้เก็บข้อมูลเพื่อไปศาบครั้งแรกครับวันที่2 ต.ค2560 ครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.727 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena