จ่ายไปเยอะแล้ว แต่พิจารณาส่วนจากยอดกู้ คือไม่เข้าใจคะ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91386 โดย ยอมใจ
รายละเอียดนะคะ
CIMB ยอดกู้ 80,000 ระยะเวลา 36 งวด งวดละ 3,050 บาท จ่ายไปแล้ว 26 งวด แจ้งยอดค้าง 21,900 บาท ค้างชำระครบปีพอดี ยอดติดตาม 57,000 ให้ส่วนลดที่ 27,000 บาท 2 งวด ขอส่วนลดยังไงก็ไม่ยอมลดบอกว่าแบ็งค์พิจารณาส่วนลดจากยอดกู้ ได้ถามกับเจ้าหน้าที่ติดตามหนี้ว่าทำไมไม่พิจารณาจากยอดที่ค้างชำระ นางบอกว่าเขาคิดกันแบบนี้
ขอสอบถามคะ คือเราก็จ่ายไปพอสมควรอยาก ปิดยอด ถ้าคิดจากยอดที่จ่ายไปก็ใกล้เคียงกับยอดกู้แล้ว. ควรรอส่วนลดต่อไปหรือว่าควรทำยังไงดีคะ คือดูแล้วน่าจะลดได้มากกว่านี้คะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #95810 โดย ยอมใจ
ตามที่ได้เข้าชมรมมาปีกว่าๆ เคลียหนี้เกือบหมดคะ เหลือเจ้าเดียว เงินต้น 40,000 บาท 84 งวด (1,070 บาท/เดือน)(พลาดเองเผลอรับเงื่อนนี้) จ่ายไปแล้ว 24 งวด แต่คงค้างวันหยุดจ่าย 33,000 บาท ผ่านไป 2 ปี เจ้านี้ไม่ยอมลด ยืนยันให้จ่าย ที่ยอดเงินคงค้าง

เขาบอกว่าเงินที่เราจ่ายเข้าไปมันตัดเงินต้นน้อยมาก ก็รู้นะเพราะคิดจากจำนวนงวด แต่ในเมื่อเราพยายามแล้วและต้องการปิด ทำไมจึงไม่ลดให้ แจ้งว่าจะส่งฟ้องแล้ว

ตอนนี้กู้เงินสหกรณ์บริษัทฯ หักชำระหนี้เหลือเงินเข้าบัญชี หมื่นกว่าบาทคะ (กู้ไปปิดหนี้เจ้าอื่น) ควรจะทำยังไงดีคะ รบกวนขอปรึกษาคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.306 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena