ขอคำปรึกษาเป็นหนี้สินเชื่อCIMBยอด 270,000 บาท แต่ต้องไปเรียนต่างประเทศไม่สะดวกชำระรายเดือน

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93466 โดย singlebed
เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ

Hippocrite เขียน:

singlebed เขียน: ยอดเงินเยอะมั๊ยคะ ประมาณเท่าไหร่? เห็นระยะเวลาค้างนานเป็น 6 ปีเลย

ของอิฉันตอนนี้ไม่ทำธุรกรรมการเงินใดๆทั้งสิ้นค่ะ
ตอนแรกของกรุงศรีว่าจะปิดก่อนเดินทางไปญี่ปุ่น แต่ดูแล้วน่าจะไม่จบเพราะเวลาสั่นไป กะจะให้พี่สาวรับโทรศัพท์แทนตัวเองไปเลย
เป็นกังวลเรื่องเวลาทางแบงค์ หรือสำนักงานกฎหมายส่งเอกสาร กรณีตกลงยอดปิดได้ ที่อยู่ที่ให้แบงค์ไว้คือหอพักเก่า อันนี้จะทำยังไงดี

อย่างไรก็ขอให้คุณเคลียร์ได้สำเร็จอย่างราบรื่นนะคะ

ขอบคุณที่มาแชร์ข้อมูลค่ะ สู้ๆค่ะ

กรณีเจรจาแล้วได้ข้อสรุปเรื่องยอดปิดจริงๆ เอกสารต้นฉบับแจ้งตัวแทนเจ้าหนี้ได้เลยครับว่าจะให้ส่งไปที่ใด

ของผมไม่รอต้นฉบับ ขอแค่สำเนาหนังสือที่ลงชื่อผู้มีอำนาจ ที่มีเนื้อหาครบถ้วนว่าปัจจุบันมีบัญชีหนี้กี่บัญชี แต่ละบัญชีเป็นหนี้เต็มจำนวนเท่าไร เจ้าหนี้ลดให้แต่ละบัญชีเท่าไร เพื่อชำระจำนวนเงินที่ลดแล้ว ทั้งสิ้นเหลือต้องชำระเท่าไร กำหนดชำระภายในวันที่เท่าไร ที่สำคัญต้องระบุเงื่อนไขว่า หาจ่ายตามจำนวนเงินนี้แล้วเพื่อเป็นการปิดบัญชีหนี้ หรือการชำระหนี้เสร็จสิ้น

ซึ่งส่วนใหญ่ทางตัวแทนเจ้าหนี้ยินดีจะแสกนส่งให้ทางอีเมลอยู่แล้วครับ เนื่องจากเขาต้องการเร่งให้เรารับทราบเงื่อนไข และรีบชำระเงิน เพื่อเขาจะได้ปิดเรื่องของเขาเหมือนกันครับ (^_-)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93467 โดย singlebed
อิฉันตอบว่า ขอคิดดูก่อน นะคะ ค่ะ

aoysakult เขียน: เขาโทรมาเสนอปรับโครงสร้างหนี้ แล้ว คุณตอบว่ายังไงคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93468 โดย singlebed
วันนี้ 28/03/2017
CIMB โทรมาแจ้งให้เข้าไปชำระสักงวดก่อน เนื่องจากจะเข้ารอบที่ 4 แล้ว ไม่งั้นทางแบงค์จะส่งเรื่องฟ้อง แล้วเพราะยอดหนี้ของคุณเกิน 1 แสนบาท
อันนี้คือ...ทำได้จริงหรือขู่กันคะ

รบกวนผู้มีประสบการด้วยค่ะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93565 โดย singlebed
01/04/2017

ใกล้วันที่ต้องเดินทางไปเรียนแล้ว เจ้าหนี้ 2 ราย
ยังทวงให้ชำระยอดขั้นต่ำเข้าไป อาทิตย์นี้ไม่มีรายไหนโทรมาแล้วพูดเรื่องปรับโครงสร้างเลย
ไม่มีเสนอปิดใดๆ ทวงบางส่วนอย่างเดียว

สรุปคือ เคลียร์ไม่เสร็จสักราย จากที่คิดว่าจะปิดให้จบสักเจ้า ด้วยเงินขายรถ แต่ถ้าเป็นแบบนี้ต้องปิดยอดที่ค้างจ่ายทั้งหมดคงไม่พอ งั้นเก็บเงินนี้รอต่อไป ...
**กลัวอย่างเดียว กลัวโดนฟ้อง

กรณีฟ้องแล้วถ้าเราไม่อยู่ในประเทศ จะเกิดอะไรขึ้นบ้างคะ??

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #104222 โดย singlebed
ผ่านมา ปีกว่าๆแล้ว ที่ไม่มีการใช้หนี้
คือ ตอนนี้ดิฉันว่าทางเจ้าหนี้ติดต่อดิฉันลำบากแล้วค่ะ เพราะโทรศัพท์ที่เอาไว้ที่ไทยพี่สาวรับบ้างไม่รับบ้าง คือ หลังๆแบตหมดเค้าก็ไม่ได้ชาร์จงี้ แต่ล่าสุดที่คุย พี่สาวบอกว่าคือ ทางเจ้าหนี้ไม่ทีนโยบายลดหนี้ใดๆทั้งสิ้น อยากทราบว่าจริงมั๊ยคะ
สมาชิกท่านไหนกำลังสู้อยู่ตอนนี้ข้อมูลด้วยค่ะ

5 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #104277 โดย chanisorn
จริง ๆถ้าเค้าติดต่อไม่ได้ทางโทรศัพท์ เค้าจะทำหนังสือแจ้งเตือนและนำเสนอส่วนลด
ผ่านจดหมายมาค่ะ หรือข่มขู่ว่าจะฟ้องเมื่อไร ประมาณนี้ค่ะ ถึงแม้จะฟ้องช่วงก่อนขึ้นศาล ก็ยังต่อรอง
ขอ hc ได้ตลอดค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.440 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena