หยุดแล้วเพื่ออนาคต สอบถาม UOB Citi ฟ้องเร็วรึเปล่าคะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94626 โดย rainy2016
เจอมาแล้ว UOB ส่วนลดน้อย ฟ้องเร็ว เงื่อนไขผ่อนไม่กี่เดือน 10 เดือน 12 เดือน (ตัวเองโชคดีที่หลุดแบงค์นี้มาได้ แต่กว่าจะผ่านก็กระอัก เหนื่อยใจไปหมด)... ใครถูกมารยู ฟ้องแล้วจ่ายไม่ได้ เขาทำยังไงต่อ สำหรับ มารยู แชร์ประสบการณ์ด้วยค่ะ

เจ้าของกระทู้ ก็สู้ๆ นะคะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94632 โดย okeyjung
UOB เราได้ส่วนลดประมาณ 34% ค่ะ
ซึ่ง 34% เราคำนวณจากยอดเงินต้นนะคะ (บัตรเครดิต 60000 บัตรกดเงินสด 20000)ถ้าเป็นยอดที่รวมดอกเบี้ยแล้วคำนวณออกมาก็มากกว่า 34% ค่ะ
หยุดจ่ายมาประมาณ 1 ปี แรกๆ โทรมาเกือบทุกวัน หลังๆ หายไปนานหลายเดือน
โทรมาอีกทีคือบอกว่าจะทำเรื่องฟ้องแล้วสนใจปิดมั้ย ต่อรองส่วนลดอยู่หลายรอบค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94672 โดย Tumaung

okeyjung เขียน: UOB เราได้ส่วนลดประมาณ 34% ค่ะ
ซึ่ง 34% เราคำนวณจากยอดเงินต้นนะคะ (บัตรเครดิต 60000 บัตรกดเงินสด 20000)ถ้าเป็นยอดที่รวมดอกเบี้ยแล้วคำนวณออกมาก็มากกว่า 34% ค่ะ
หยุดจ่ายมาประมาณ 1 ปี แรกๆ โทรมาเกือบทุกวัน หลังๆ หายไปนานหลายเดือน
โทรมาอีกทีคือบอกว่าจะทำเรื่องฟ้องแล้วสนใจปิดมั้ย ต่อรองส่วนลดอยู่หลายรอบค่ะ

คุณโชคดีมากค่ะ เราเพิ่งได้รับจดหมายเตือนก่อนฟ้องวันนี้เองค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94860 โดย jame
เจ้าหนี้ผมได้ส่วนลด 50 ยายป้าแก่ๆโทรมาเสี่ยงชอบขู่ ก้อขู่มาก้อขู่กลับ หัวเราะมาผมก้อหัวเราะใส่คืน เอาทุกทางด่ามาด่ากลับ ในที่สุดบอกจะฟ้อง ผมบอกเชิญหรอหมายศาล ตอนเช้าสิ้นเดือนนางต้องทำยอดปิด เลยพูดหวานซะน้ำตาลขึ้นหม้อ ช่วยหน่อยได้ไหมค่ถ้าปิดยอดภายในวันนี้จะลดให้ 50 เลย จากนี้จะไม่มีแล้ว แบบนี้รอไรครับ รับปากให้นางแฟกเอการชำระไปเซเว่นเลย 5555

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95108 โดย Tumaung

jame เขียน: เจ้าหนี้ผมได้ส่วนลด 50 ยายป้าแก่ๆโทรมาเสี่ยงชอบขู่ ก้อขู่มาก้อขู่กลับ หัวเราะมาผมก้อหัวเราะใส่คืน เอาทุกทางด่ามาด่ากลับ ในที่สุดบอกจะฟ้อง ผมบอกเชิญหรอหมายศาล ตอนเช้าสิ้นเดือนนางต้องทำยอดปิด เลยพูดหวานซะน้ำตาลขึ้นหม้อ ช่วยหน่อยได้ไหมค่ถ้าปิดยอดภายในวันนี้จะลดให้ 50 เลย จากนี้จะไม่มีแล้ว แบบนี้รอไรครับ รับปากให้นางแฟกเอการชำระไปเซเว่นเลย 5555

ของ Tumaung ไม่เคยเสนอส่วนลดเลยค่ะ ลดแค่เงินต้นตลอด ขู่อนุมัติฟ้องแล้ว เราก็ค่ะๆงั้นเจอกันที่ศาล เหนื่อยใจกับเจ้านี้สุดๆ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95121 โดย MakeMeSmile
ของ ซิตี้แบงค์ เราได้ส่วนลดอยู่ที่ ประมาณ 65% หลังจากหยุดจ่ายประมาณ 1 ปี
น่าจะก่อนฟ้อง คุยกับเจ้าหน้าที่ให้ช่วยๆ ดูให้หน่อย ถ้ามีส่วนลดเยอะ ช่วยแจ้งให้หน่อย แบบว่าเราอยากจะปิดจบจริงๆ หลังจากที่เค้าให้ส่วนลดมาแล้ว ยังขอลดเพิ่มได้อีกนิดหน่อย 1-2 พัน
ลองดู สู้ๆจ้า

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95151 โดย anutta
อย่าจ่ายหยอดนะคะ
เราโดนมาแล้ว จ่ายไป ไม่เป็นผลอะไรเลย

เรารอของ UOB อยู่ค่ะ ล่าสุดหลายวันมาแล้ว
เขาบอกจะส่งเรื่องฟ้องแล้ว เราก็รออยู่ แล้วก็เงียบไปเลย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.410 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena