รบกวนปรึกษาครับ การอายัดเงินเดือนแล้วลาออกจากงานที่เก่า เริ่มงานที่ใหม่จะขอจ่ายต่อครับ

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91529 โดย arthitk89
รบกวนปรึกษาครับจากหัวข้อกระทู้ขอท้าวความก่อนครับว่า
ผมได้รับหมายศาลกรุงไทยยอดฟ้อง 99000 บาทก็ไปขึ้นศาลตามนัดและได้ทำยอมกับทนาย จ่ายที่เดือนละ 2500 บาท 3 ปี ดอกเบี้ย 10% และชำระไม่เกิน27 ของทุกเดือนหากเกินมีเบี้ยปรับ แต่เงินเดือนผมออกทุก 27 จ่าย 7 ยอดก็ไม่ออนไลน์ ทางเดียวคือ KTC Touch คนล้น Shop ตลอดบางเดือนไปไม่ทัน Shop ปิดก็โดนเบี้ยปรับเยอะพอสมควร ผมจ่ายไป 4 เดือน ผมเลยหยุดจ่าย หลังจากนั้นมีหนังสือจากกรมบังคับคดีมาแจ้งขออายัดเงินเดือนโดยเงินต้นที่กรมบังคดีเท่าเดิม 99000 ไม่หักยอดที่จ่ายไปเลยจากนั้นผมก็ถูกอายัดเงินไป 30% จากนั้นผมได้รับหมายศาลเพิ่มของ SCB ยอด 110000 บาท แต่เค้าเอาไปไว้ที่นิติและผมได้รับหลังจากวันนัดเป็นเดือนครับ คาดว่าศาลท่านอาจจะพิจารณาฝ่ายเดียวไปแล้ว

ปัจจุบันผมเริ่มงานที่ใหม่ได้ 5 เดือน KTC ยังอาจจะยังตามตัวไม่เจอแต่ผมต้องการชำระไม่ทราบว่าผมสามารถติดต่อ KTC เพื่อขอชำระเองได้มั้ยครับ มีสมาชิกท่านใดมีประสบการณ์แบบนี้บ้าง แต่ไม่อยากให้ KTC ถอนอายัด เพราะผมคิดว่า KTC ถอนอายัด SCB เสียบแน่นอน

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91586 โดย apiratt
ขอสอบถามเป็นข้อมูลหน่อยครับ

KTC ส่งฟ้องเมื่อไร ศาลตัดสินเมื่อไร
SCB ส่งฟ่องเมื่อไร ศาลตัดสินเมื่อไร

แค่ผมสงสัยว่าเจ้าหนี้เขาส่งฟ้องเพิ่มได้ตลอด แต่บังคับคดีได้เจ้าหนี้ละรายเท้านั้นใข่ป่าวครับ?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #91610 โดย arthitk89

apiratt เขียน: ขอสอบถามเป็นข้อมูลหน่อยครับ

KTC ส่งฟ้องเมื่อไร ศาลตัดสินเมื่อไร
SCB ส่งฟ่องเมื่อไร ศาลตัดสินเมื่อไร

แค่ผมสงสัยว่าเจ้าหนี้เขาส่งฟ้องเพิ่มได้ตลอด แต่บังคับคดีได้เจ้าหนี้ละรายเท้านั้นใข่ป่าวครับ?

คร่าวๆนะครับจำวันไม่ได้
KTC ฟ้อง ธันวา 57 อายัด มีนา 58
SCB ฟ้อง พฤษภา 58 ครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91688 โดย arthitk89
มา Update เพิ่มเติมครับ หลังจากติดต่อ KTC แล้ว(พูดจาไม่ค่อยดีเท่าไหร่)
หากต้องการชำระต่อให้ติดต่อ กรมบังคับคดี โทรไปบังคับคดีก็บอกให้ไปจ่ายกับ KTC งงไปหมดเลย เดี๋ยวรอ KTC โทรมาใหม่

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91691 โดย apiratt

arthitk89 เขียน:

apiratt เขียน: ขอสอบถามเป็นข้อมูลหน่อยครับ

คร่าวๆนะครับจำวันไม่ได้
KTC ฟ้อง ธันวา 57 อายัด มีนา 58
SCB ฟ้อง พฤษภา 58 ครับ

ขอบคุณ​ครับ​ ฟ้องเพิ่มได้เรื่อยๆจริงด้วย แต่โดยปกติอายัดได้ทีละเจ้า
ของคุณ arthitk89 ทาง KTC ส่งอายัดไวมาก ของผมฟ้องตั้งแตปี 54 เพิ่งมาอายัดปี 59
ไม่รู้​อะไรเป็นบรรทัดฐานเหมือนกัน

ถามเพิ่มเติมด้วยครับ KTC คุณได้เบอร์ติดต่อจากที่ไหน ถามคอลเซนเตอร์ หรือดูในหมายบังคับคดีที่ส่งถึงบ้านครับ?

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92088 โดย arthitk89

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.422 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena