หนี้เกือบ 5 แสน เริ่มหยุด พย 59 อัพเดตตอนนี้ได้ส่วนลดดรีมโลนมาแล้ว เหลืออิออนอย่างเดียวแล้ว

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #91567 โดย Pptoon
:sweat: แนะนำตัวคะ ชื่อตูน อายุ 27 เรามีหนี้ทั้งหมด 7 ใบ 1 สินเชื่อ
1) กสิกร 46,560.89 หยุดจ่าย ปรับโครงสร้างหนี้เดือนละ 1300
2) First choice 68,637.59 หยุดจ่าย (งวดแรก เมย 60 กำลังปิด 52500 ผ่อน 8 งวด)
3) กรุงศรี visa 34,718.48 หยุดจ่าย (งวดแรก เมย 60 กำลังปิด 3 งวดงวดละ 6600)
4) KTC cash บัตรกดเงินสด 32,110.44 จ่ายขั้นต่ำ 1000 จ่ายปกติ
5) KTC 74,995.33 จ่ายขั้นต่ำ 10000 จ่ายปกติ
6) อิออน 85000 หยุดจ่าย พค 60
7) umay 123,197.34 หยุดจ่าย กพ 60 (กำลังปิด เมย 60 60000 ผ่อน 10 งวด)
8) สินเชื่อกรุงศรีดรีมโลน 53,423.28 หยุดจ่าย ธค 60 20 กค ได้ส่วนลดที่ 25500 ผ่อน 3 งวด งวดละ 85000
KTC จ่ายปกติ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91569 โดย Pptoon
มีใครเคยปรับโครงสร้างหนี้กับ ktc ไหมคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91577 โดย sunisa
สู้ๆค่ะ ดิฃั้นมี 2 ใบ ของกรุงศรีเฟริสช้อยกับtmb ของกรุงศรี ปิดไปได้แล้วค่ะ 1 ใบ ได้ส่วนลดดี ส่วนTMB เพิ่งไปขี้นศาลมาเมื่อวาน ก้เคลียร์กันลงตัว แล้ว ค่ะ สู้ๆนะค่ะ ไม่ต้องเครียด เก็บเงิน ไปเรื่อยๆเดี่ยวก้ปลดหนี้ได้ค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91583 โดย Pptoon

sunisa เขียน: สู้ๆค่ะ ดิฃั้นมี 2 ใบ ของกรุงศรีเฟริสช้อยกับtmb ของกรุงศรี ปิดไปได้แล้วค่ะ 1 ใบ ได้ส่วนลดดี ส่วนTMB เพิ่งไปขี้นศาลมาเมื่อวาน ก้เคลียร์กันลงตัว แล้ว ค่ะ สู้ๆนะค่ะ ไม่ต้องเครียด เก็บเงิน ไปเรื่อยๆเดี่ยวก้ปลดหนี้ได้ค่ะ

ขอบคุณคะ สู้ต่อไป

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91625 โดย Pptoon
Update 29/12/16
วันนี้ FC (หยุดจ่ายรอบบิลที่ 2) โทรมาแจ้งให้ชำระภายในวันที่ 1 มค 17 ถ้าไม่ไหวจะเสนอประนอมหนี้รอต่อไปคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91626 โดย Pptoon
Update 28/12/16
กสิกร โทรมาให้ชำระเข้าไปก่อนตัดรอบบิลใหม่ เราได้แต่บอกว่าจะพยายามคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91630 โดย Rasitayee
ใจเย็นๆนะ กสิกรส่วนลดดีค่ะ อดทนไว้ แต่ต้องประหยัดและ
เก็บเงินนะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91779 โดย singlebed
กรุงศรี ปิดได้ หลังจากที่หยุดกี่เดือนคะ

sunisa เขียน: สู้ๆค่ะ ดิฃั้นมี 2 ใบ ของกรุงศรีเฟริสช้อยกับtmb ของกรุงศรี ปิดไปได้แล้วค่ะ 1 ใบ ได้ส่วนลดดี ส่วนTMB เพิ่งไปขี้นศาลมาเมื่อวาน ก้เคลียร์กันลงตัว แล้ว ค่ะ สู้ๆนะค่ะ ไม่ต้องเครียด เก็บเงิน ไปเรื่อยๆเดี่ยวก้ปลดหนี้ได้ค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91790 โดย malila125
เท่าเราเลยเราก็หนี้ 500000 กับบัตร 10 กว่าใบเรายังหาทางออกไม่ได้เลยค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91793 โดย Pptoon
ตอนนี้ FC กับกรุงศรีเริ่มเสนอปรับโครงสร้างหนี้คะ ส่วนกสิกรยังพูดดีให้เราพยายามหามาจ่ายเพื่อรักษาบัญชี สู้ๆนะคะ เราก็สู้เหมือนกันเดือนหน้าจะเริ่มหยุด umay คะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91869 โดย ngang2538
การปรับโครงสร้างหนี้ มีผลเสีย ลองอ่านดูนะคะ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

มันเหมือนรวมหนี้เก่าที่บวกดอกเบี้ยแล้ว เอาไปเป็นต้นเงิน เพื่อคิดดอกอีกรอบ แต่อาจผ่อนชำระได้ยาวนานกว่า

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91926 โดย cha-lee
ยอดหนี้เท่าเราเลยคะ 10 กว่าบัตร / เข้ามาอ่านเป็นกำลังใจให้นะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91931 โดย ninee

Pptoon เขียน: ตอนนี้ FC กับกรุงศรีเริ่มเสนอปรับโครงสร้างหนี้คะ ส่วนกสิกรยังพูดดีให้เราพยายามหามาจ่ายเพื่อรักษาบัญชี สู้ๆนะคะ เราก็สู้เหมือนกันเดือนหน้าจะเริ่มหยุด umay คะ

สอบถาม แล้วอิออน เสนอ หรือ โทรทวงถาม หนี้ ที่ค้างเป็นอย่างไรบ้างค่ะ
เพราะ ที่ผ่านมา แค่หนึ่งเดือน เจ้าหนี้ รายนี้ โทรจิกตลอด

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91961 โดย walker65
ของเรา6xx,xxxxบกับบัตร 4ใบ ปิดไปแล้วสอง เหลืออีก2ค่ะ กสิกรให้ส่วนลดดี และพูดดี บอกเหตุผลไปก็รับฟัง scb มาปิดได้ตอนเปลี่ยนเจ้าทวง เจ้าแรกลดน้อยไม่มีเงินปิด ส่วนธนาคารดอกบัวยังยืนยันเท่าเดิม fc ก็ยังลดน้อยขอเก็บเงินก่อน ทำตามคำแนะนำในกระทู้ปักหมุดค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91975 โดย Pptoon

VEE เขียน: การปรับโครงสร้างหนี้ มีผลเสีย ลองอ่านดูนะคะ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

มันเหมือนรวมหนี้เก่าที่บวกดอกเบี้ยแล้ว เอาไปเป็นต้นเงิน เพื่อคิดดอกอีกรอบ แต่อาจผ่อนชำระได้ยาวนานกว่า

ขอบคุณคร้า เรายังไม่ได้ปรับจร้า ตอนนี้เข้ารอบบิลที่ 23 ก็มีโทรเข้ามาทุกวันให้จ่ายขั้นต่ำเข้ามา 1 รอบบิลเราก็ได้แต่บอกว่าจะพยายามนะคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91976 โดย Pptoon

malila125 เขียน: เท่าเราเลยเราก็หนี้ 500000 กับบัตร 10 กว่าใบเรายังหาทางออกไม่ได้เลยค่ะ

หนุดจ่ายเก็บเงินคะ แรกๆก็กลัวการรับโทรศัพท์ตอนนี้เริ่มชินละคะ ที่เราหยุดทุกคนยังทวงดีนะคะ ของกสิกรพูดดีมากเลยคะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91993 โดย super3

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91994 โดย super3

ขอสอบถามเป็นข้อมูลค่ะ ได้รับหมายศาลของบัตรเครดิต ทหารไทย และตัวสินเชื่อโทรมาแจ้งยอดปิดบัญชี แต่ไม่มีส่วนลดใด ๆ เลย

ของทหารไทยที่บอกเคลียร์กันลงตัว ใช้ทนาย หรือ คุยเองคะ แล้วสามารถผ่อนได้กี่งวด

ขอบคุณค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92057 โดย Rider V1

super3 เขียน:

ขอสอบถามเป็นข้อมูลค่ะ ได้รับหมายศาลของบัตรเครดิต ทหารไทย และตัวสินเชื่อโทรมาแจ้งยอดปิดบัญชี แต่ไม่มีส่วนลดใด ๆ เลย

ของทหารไทยที่บอกเคลียร์กันลงตัว ใช้ทนาย หรือ คุยเองคะ แล้วสามารถผ่อนได้กี่งวด

ขอบคุณค่ะ

ที่ได้รับนี้ หมายศาลหนาๆและมีวันนัดไกล่เกลี่ย นะครับ
TMB เคสของผม ฟ้องหลังจากหยุดจ่าย 11เดือน ขอเลื่อนศาลไปหนึ่งนัด นัดที่สองให้ศาลท่านตัดสินโดยไม่สู้คดี หลังได้รับคำพิพากษาตกลงกับธนาคารผ่อน 36งวด เพราะภาระหนี้เยอะจึงขอผ่อนน้อยๆช่วงปีแรก ตอบปิดจบก็ได้ส่วนลดมานิดหน่อยครับ
:wo: :wo:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92075 โดย super3
ใช่ค่ะ หมายศาลหนา ๆ มีตราครุฑ เขียนว่าปิดหมาย

ฟ้องหลังจากหยุดจ่าย 11เดือน ขอเลื่อนศาลไปหนึ่งนัด นัดที่สองให้ศาลท่านตัดสินโดยไม่สู้คดี หลังได้รับคำพิพากษาตกลงกับธนาคารผ่อน 36งวด เพราะภาระหนี้เยอะจึงขอผ่อนน้อยๆช่วงปีแรก // งั้นขอถามเพิ่มค่ะ ขอเลื่อนศาลนี่ต้องทำอย่างไรบ้างคะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.658 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena