ขึ้นศาลมาแล้ว ทำสัญญาประนอมหนี้ ยอดฟ้องประมาน 65,219 บาท แต่ผิดนัดงวดสุดท้าย

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91649 โดย Zeedjung69
ขึ้นศาลมาแล้ว 6/07/58ทำสัญญาประนอมหนี้ ยอดฟ้องประมาน 65,219 บาท แต่ผิดนัดงวดสุดท้ายไม่มีเงิน ทำสัญญาผ่อน 18 งวดครับ งวดละ 2500 บาท จ่ายมาแล้ว 17 งวด งวดที่ 18 สำนักงานกฏหมายที่รับมอบมาให้ จ่าย เทหมดเลย จำนวน 29,000 บาท แต่ตอนนี้ผมไม่มีเงินเลย แล้วเงินที่เราจ่ายมาทั้งหมด17 งวดมันจะสูญเปล่าไหมครับ จะทำยังไงต่อไปดีครับ 31/12/59 นอนไม่หลับเลยครับ กระทู้เป็นกระทู้แรกอยากลองถามผู้รู้หน่อยครับ :cry2:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91652 โดย jackTs

Zeedjung69 เขียน: ขึ้นศาลมาแล้ว 6/07/58ทำสัญญาประนอมหนี้ ยอดฟ้องประมาน 65,219 บาท แต่ผิดนัดงวดสุดท้ายไม่มีเงิน ทำสัญญาผ่อน 18 งวดครับ งวดละ 2500 บาท จ่ายมาแล้ว 17 งวด งวดที่ 18 สำนักงานกฏหมายที่รับมอบมาให้ จ่าย เทหมดเลย จำนวน 29,000 บาท แต่ตอนนี้ผมไม่มีเงินเลย แล้วเงินที่เราจ่ายมาทั้งหมด17 งวดมันจะสูญเปล่าไหมครับ จะทำยังไงต่อไปดีครับ 31/12/59 นอนไม่หลับเลยครับ

คุณก็"ทำหน้ามึน"ผ่อนจ่ายเหมือนเดิม ต่อไปเรื่อยๆสิครับ

ตัวอย่าง การ"ทำหน้ามึน "จ่าย

เริ่มต้นหยุดจ่าย สู้กันสักตั้ง !! ลองดู สู้ๆ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43845&Itemid=64&limitstart=100

อยากหยุดหนี้เพื่อเริ่มต้นใหม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=42103&limitstart=80&Itemid=64#80933

เป็นหนี้บัตรเครดิตกรุงไทย ได้ประนีประนอมที่ศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44003&Itemid=64#80210

สอบถามครับ ผมได้หมายนัดขึ่นศาล ที่รัตนบุรี สุรินทร์ วันที่ 2 นี้แล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42084&limitstart=20&Itemid=64#63603

หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลัง​ใจด้วยค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40430&limitstart=120&Itemid=64#54345

จะถูกบังคับคดี
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=30759&Itemid=64#30842

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91669 โดย Zeedjung69
ถ้าจ่ายเกินวันที่กำหนดทุกทีผมจะจ่ายก่อนสิ้นเดือนมารอบนี้ จ่ายเลยกำหนดจะโดนค่าอะไรอีกไหมครับ :wake:
แล้วอีกอย่างทำไมไม่มีลายเซ็นผู้พิพากษา
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91671 โดย jackTs

Zeedjung69 เขียน: ถ้าจ่ายเกินวันที่กำหนดทุกทีผมจะจ่ายก่อนสิ้นเดือนมารอบนี้ จ่ายเลยกำหนดจะโดนค่าอะไรอีกไหมครับ

ก็โดนดอกเบี้ยเดินตามตูด ในอัตราร้อยละ 15ต่อปี(15% ต่อปี) หรือเท่ากับร้อยละ 1.25ต่อเดือน(1.25% ต่อเดือน)...ตามที่ผมอธิบายไว้ในกระทู้ตา่งๆ ที่ทำ Link ไว้ให้ดูยังไงล่ะครับ

คุณได้ไปอ่านใน Link ต่างๆ ที่ผมทำไว้ให้ดูเป็นตัวอย่างแล้วหรือยังล่ะครับ?

Zeedjung69 เขียน: แล้วอีกอย่างทำไมไม่มีลายเซ็นผู้พิพากษา

คำถามแบบนี้ เคยตอบมาเยอะแล้วครับ...ไปอ่านดูเอาเองแล้วกัน

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43925&Itemid=64#79090

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43824&Itemid=64#78979

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94557 โดย Zeedjung69
ขอบคุณท่าน นกกระจอกเทศ มากครับช่วยตอบคำถามให้ครับ ต้องทนผ่อนจ่ายต่อไปให้หมดครับ :sweat:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94585 โดย Zeedjung69
ไปพบศาลครั้งแรกขอเลื่อนนัดเจรจากับเจ้าหนี้ เลื่อนได้หนึ่งเดือน พอครบกำหนดหนึ่งเดือนการเจรจาไม่เป็นผลไม่ลดหนี้และเงินชำระหนี้้ก็ไม่พอ ทนายเจ้าหนี้ทำหนังสือมาให้เซ็น ชำระหนี้ทั้งหมดแบ่งชำระเป็นงวดๆ
ทนายเจ้าหนี้ก็ขู่เอาๆ ศาลก็ให้คุยกันเอง นึกอะไรไม่ออกเลยจำยอมเซ็นไป มีทางเลือกอื่นอีกไหมครับ ถ้าเราไม่เซ็นและไม่ยอมรับขอเสนอ เงินก็ไม่มี :wake:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94587 โดย jackTs

Zeedjung69 เขียน: ไปพบศาลครั้งแรกขอเลื่อนนัดเจรจากับเจ้าหนี้ เลื่อนได้หนึ่งเดือน พอครบกำหนดหนึ่งเดือนการเจรจาไม่เป็นผลไม่ลดหนี้และเงินชำระหนี้้ก็ไม่พอ ทนายเจ้าหนี้ทำหนังสือมาให้เซ็น ชำระหนี้ทั้งหมดแบ่งชำระเป็นงวดๆ
ทนายเจ้าหนี้ก็ขู่เอาๆ ศาลก็ให้คุยกันเอง นึกอะไรไม่ออกเลยจำยอมเซ็นไป มีทางเลือกอื่นอีกไหมครับ ถ้าเราไม่เซ็นและไม่ยอมรับขอเสนอ เงินก็ไม่มี

ความรู้เบื้องต้น เกี่ยวกับหน้าที่ของศาล
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=9240&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.455 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena