สู้ไม่ไหวก็ต้องหยุด กับหนี้ 3 แสนกว่า

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #91805 โดย คิงโพแดง
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ หาอ่านความรู้นี้ได้ไม่นาน ขาดตกบกพ่องยังไงต้องขออภัย
ผมเพิ่งหยุดจ่ายบัตร เริ่มตั่งแต่เดือน ธค 59
เป็นหนี้มีรายใหญ่คือ
1.กรุงศรี สินเชื่อเงินสด กู้มา 169,000 บาท ส่งมาแล้วปีนึง โทรถามล่าสุด ปิด 140,000 จะไปเอาที่ไหนปิด
(สาเหตุที่กู้ เอามาปิดบัตรต่างๆ ปิดไปปิดมา หมุนไม่ทัน เริ่มเป็นหนี้บัตรใหม่เรื่อยๆ)
2.อีอ้อน รูดบัตรมาเต็มวงเงิน 40,000 (สาเหตุ ซ่อมรถ+ค่าเทอมลูก หมุนไม่ทันรูดมากิน)
3.กสิกร ผ่อนของ 10,000 บาท (โทรศัพย์เสีย ผ่อนสินค้า)
4.โลตัส 30,000 (ซื้อสินค้า จ่ายขั้นต่ำไม่ไหว )
5.ประกันชีวิตของไทยประกัน 80,000 บาท (สาเหตุที่กู้ เอามากิน เอามาลงทุนขายของ เจ้งหมด)
รวมๆแล้วก็ 3แสนกว่า

ส่วนรายจ่ายก็มีส่งบ้าน 9,800
และก็เงินกู้บริษัทส่งเดือนละ 4,400
ค่ากลับข้าว-จิปาถะ
ค่าไปโรงเรียนลูก ป.1 กับอนุบาล 3
แฟนเลี้ยงลูกไม่ได้ทำงาน และ ช่วยดูแลแม่ด้วยวัย 75

ผมเงินเดือน 2หมื่นหนึ่ง ทำโอตลอด + รายได้อีก 10,000

พักหลังๆนี้ผ่อนไม่ไหว พร้อมจะรับกรรมที่ตัวเองก่อมานาน ...
ตอนนี้ก็พยายามลดรายจ่ายเพื่อรอขอเสนอ H/C
สู้ๆครับ...

ตอนนี้ อีอ้อนโทรมาเรื่อยๆให้จ่ายก่อน 4,400 กดคืนได้ 4,000 ผมบอกยังหาไม่ได้
และวันเดียวกันกรุงศรีรอบนี้ให้จ่าย 7,700 บอกจะหาให้ถ้าได้...

สู้ๆครับ มีเพื่อนร่วมชะตากรรมในนี้อีกเยอะ เราจะสู้ไปด้วยกันครับ มีอะไรจะอัพเดดเป็นระยะครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91806 โดย Hippocrite

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91812 โดย chatchai
ขอเป็นกำลังใจให้นะครับเราก็มีชะตากรรมไม่ต่างกันยังไงเราจะสู้ไปด้วยกันครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91815 โดย consai
สู้ๆ ครับ อ่านกระทู้รับมือกับเจ้าหนี้เยอะๆนะครับ
ถ้าผ่านช่วง 1-3 เดือนแรก สถานการณ์จะค่อยๆดีขึ้น
เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ไปด้วยกัน

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91820 โดย คิงโพแดง

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91989 โดย Pleveva
สู้ๆนะครับ ผมก็เหมือนคุณดิ้นสุดตัว ถ้าไม่ไหวบางตัวต้องหยุดก่อนไม่งั้นแย่แน่

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91990 โดย Hippocrite

คิงโพแดง เขียน: สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ หาอ่านความรู้นี้ได้ไม่นาน ขาดตกบกพ่องยังไงต้องขออภัย
ผมเพิ่งหยุดจ่ายบัตร เริ่มตั่งแต่เดือน ธค 59
เป็นหนี้มีรายใหญ่คือ
1.กรุงศรี สินเชื่อเงินสด กู้มา 169,000 บาท ส่งมาแล้วปีนึง โทรถามล่าสุด ปิด 140,000 จะไปเอาที่ไหนปิด
(สาเหตุที่กู้ เอามาปิดบัตรต่างๆ ปิดไปปิดมา หมุนไม่ทัน เริ่มเป็นหนี้บัตรใหม่เรื่อยๆ)
2.อีอ้อน รูดบัตรมาเต็มวงเงิน 40,000 (สาเหตุ ซ่อมรถ+ค่าเทอมลูก หมุนไม่ทันรูดมากิน)
3.กสิกร ผ่อนของ 10,000 บาท (โทรศัพย์เสีย ผ่อนสินค้า)
4.โลตัส 30,000 (ซื้อสินค้า จ่ายขั้นต่ำไม่ไหว )
5.ประกันชีวิตของไทยประกัน 80,000 บาท (สาเหตุที่กู้ เอามากิน เอามาลงทุนขายของ เจ้งหมด)

ส่วนรายจ่ายก็มีส่งบ้าน 9,800
และก็เงินกู้บริษัทส่งเดือนละ 4,400
ค่ากลับข้าว-จิปาถะ
ค่าไปโรงเรียนลูก ป.1 กับอนุบาล 3
แฟนเลี้ยงลูกไม่ได้ทำงาน และ ช่วยดูแลแม่ด้วยวัย 75

ผมเงินเดือน 2หมื่นหนึ่ง ทำโอตลอด + รายได้อีก 10,000

พักหลังๆนี้ผ่อนไม่ไหว พร้อมจะรับกรรมที่ตัวเองก่อมานาน ...
ตอนนี้ก็พยายามลดรายจ่ายเพื่อรอขอเสนอ H/C
สู้ๆครับ...

ตอนนี้ อีอ้อนโทรมาเรื่อยๆให้จ่ายก่อน 4,400 กดคืนได้ 4,000 ผมบอกยังหาไม่ได้
และวันเดียวกันกรุงศรีรอบนี้ให้จ่าย 7,700 บอกจะหาให้ถ้าได้...

สู้ๆครับ มีเพื่อนร่วมชะตากรรมในนี้อีกเยอะ เราจะสู้ไปด้วยกันครับ มีอะไรจะอัพเดดเป็นระยะครับ

สู้ๆ ด้วยเช่นกันครับ (^_-)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92056 โดย Rider V1
คุณ คิงโพแดง นี่การเกิดหนี้คล้ายๆผมเลย เพราะต้องการเป็นลูกหนี้ที่ดีเลยหมุนบัตรโน่นมาจ่ายบัตรนี้ ไม่พอก็หาหนี้เพิ่มอีกเพื่อมาจ่ายให้พอ แต่ตัวเองกับครอบครัวไม่พอจะใช้อยู่แล้ว แล้วยังกดเงินไปลงทุนอีก แต่ยอดของผมเกือบ 9แสน คุณคิงโพแดง ถ้าวางแผนเก็บเงินดีๆ ไม่นานหนี้ก็หมดครับ หยุดทุกบัตร(หากมีบัตรที่เงินเดือนเข้าถ้าเปลี่ยน ธนาคารไม่ได้ต้องเล่นเกมกด ครับ) ทำบัญชีรายรับ/รายจ่าย ลดค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็น
หนทางยังอีกยาวไกล ช่วงนี้ก็ทนรับสายเจ้าหนี้ไปก่อน ถ้าโทรมาบ่อยก็รับแต่ละเจ้าวันละครั้ง สะดวกช่วงไหนก็บอกน้องเขา ถ้าโทรมาช่วงที่เราบอกแล้วว่าไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับหรือให้โทรมาช่วงที่เราสะดวก เลยสามเดือนไปแล้วจะค่อยเงียบไปเองล่ะครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92083 โดย คิงโพแดง

Rider V1 เขียน: คุณ คิงโพแดง นี่การเกิดหนี้คล้ายๆผมเลย เพราะต้องการเป็นลูกหนี้ที่ดีเลยหมุนบัตรโน่นมาจ่ายบัตรนี้ ไม่พอก็หาหนี้เพิ่มอีกเพื่อมาจ่ายให้พอ แต่ตัวเองกับครอบครัวไม่พอจะใช้อยู่แล้ว แล้วยังกดเงินไปลงทุนอีก แต่ยอดของผมเกือบ 9แสน คุณคิงโพแดง ถ้าวางแผนเก็บเงินดีๆ ไม่นานหนี้ก็หมดครับ หยุดทุกบัตร(หากมีบัตรที่เงินเดือนเข้าถ้าเปลี่ยน ธนาคารไม่ได้ต้องเล่นเกมกด ครับ) ทำบัญชีรายรับ/รายจ่าย ลดค่าใช้จ่ายที่ไม่จำเป็น
หนทางยังอีกยาวไกล ช่วงนี้ก็ทนรับสายเจ้าหนี้ไปก่อน ถ้าโทรมาบ่อยก็รับแต่ละเจ้าวันละครั้ง สะดวกช่วงไหนก็บอกน้องเขา ถ้าโทรมาช่วงที่เราบอกแล้วว่าไม่สะดวกก็ไม่ต้องรับหรือให้โทรมาช่วงที่เราสะดวก เลยสามเดือนไปแล้วจะค่อยเงียบไปเองล่ะครับ

ขอบคุณครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92084 โดย คิงโพแดง
อัพเดดล่าสุด

อีอ้อน โทรมาหว่านล้อมแถมโทรมาจิกให้ชำระ 4400 แล้วกดออกมา 4000 ได้เลย นางอ้างประวัติดีอย่านู้นอย่างนี้ เพื่อรักษาบาวๆๆๆๆๆๆ ของหล่อน เลยบอกว่าไม่มี ยังหาไม่ได้
กรุงศรีสินเชื่อวันนี้โทรมาบอกให้ชำระขั้นตำ 7000 กว่า จะเข้า 3 รอบบิลแล้ว บอกไม่มี ถ้ามีจะจ่ายเอง มันถามตกลงไม่จ่ายใช้ไหม เลยบอกถ้าหาได้ก็จะจ่าย งั้นเราขอเข้ากระบวนการฟ้องร้องเลย ผมเลยบอก ตามสบายแล้วกัน

ส่วนหนี้สินอัพเดดที่ปิดไปได้วันนี้ 1 บัตร เอาเงินคืนภาษีปิด กสิกร 10000 บาท

3.กสิกร ผ่อนของ 10,000 บาท (โทรศัพย์เสีย ผ่อนสินค้า) จ่ายแล้วจ้า..

ถ้ามีอะไรอัพเดดก็ จะมารายงานอีกครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92091 โดย คิงโพแดง

Rider V1 เขียน: (หากมีบัตรที่เงินเดือนเข้าถ้าเปลี่ยน ธนาคารไม่ได้ต้องเล่นเกมกด ครับ)

บัญชีเงินเดือนเข้าของกรุงเทพ กรุงศรีสามารถดูดเงินเราได้ไหมครับ ผมอ่านแล้วยัง งง อยู่เลย " ถ้าคุณมีเจ้าหนี้ที่ชื่อว่าธนาคารกรุงศรีจริงๆ (ไม่ใช่ บ.บัตรกรุงศรี) คุณต้องใช้วิธีเล่นเกมส์กดอย่างเดียวเท่านั้นครับ...ไม่มีวิธีอื่น "

เทคนิคการเล่นเกมส์กด

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=32017&Itemid=64#32017

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=30889&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=34173&Itemid=64&view=topic

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=32780&Itemid=64&view=topic#33296

และที่สำคัญก็คือ ต้องอย่าช้าด้วย เพราะถ้าพลาดไปเพียงแค่ครึ่งชัวโมง เงินเดือนของคุณก็ไม่เหลือ

ตัวอย่าง
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=40565&Itemid=64&limitstart=20#52645

เมื้อคืนตื่นมาโอนตังค์ ตี4 กลัวโดนดูดเงินเดือน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44144&Itemid=64&limitstart=20#83042

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=41601&limitstart=20&Itemid=64#78962

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43476&Itemid=64#73096

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92092 โดย Rider V1

คิงโพแดง เขียน:

Rider V1 เขียน: (หากมีบัตรที่เงินเดือนเข้าถ้าเปลี่ยน ธนาคารไม่ได้ต้องเล่นเกมกด ครับ)

บัญชีเงินเดือนเข้าของกรุงเทพ กรุงศรีสามารถดูดเงินเราได้ไหมครับ ผมอ่านแล้วยัง งง อยู่เลย " ถ้าคุณมีเจ้าหนี้ที่ชื่อว่าธนาคารกรุงศรีจริงๆ (ไม่ใช่ บ.บัตรกรุงศรี) คุณต้องใช้วิธีเล่นเกมส์กดอย่างเดียวเท่านั้นครับ...ไม่มีวิธีอื่น "

บัญชีเงินเดือนเข้าของกรุงเทพ ธนาคารอื่นที่ไม่ใช่กรุงเทพดูด ไม่ได้ครับ จากประสบการณ์ตัวเอง เงินเดือนเข้า SCB แต่มีหนี้ของ SCB 3ตัว ผมเลยไปแจ้งฝ่ายบุคคลเปลี่ยนธนาคารที่เงินเดือนเข้าเป็น KBANK ครับ o_) o_)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92093 โดย คิงโพแดง

Rider V1 เขียน:

บัญชีเงินเดือนเข้าของกรุงเทพ ธนาคารอื่นที่ไม่ใช่กรุงเทพดูด ไม่ได้ครับ จากประสบการณ์ตัวเอง เงินเดือนเข้า SCB แต่มีหนี้ของ SCB 3ตัว ผมเลยไปแจ้งฝ่ายบุคคลเปลี่ยนธนาคารที่เงินเดือนเข้าเป็น KBANK ครับ o_) o_)

ขอบคุณครับ กระจ่าง......... ^^ ^^

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92105 โดย Hippocrite

Rider V1 เขียน:

ขอบคุณครับ กระจ่าง......... ^^ ^^

ช่วงตอนยังไม่ฟ้องก็โอเคนะดูดเงินข้ามแบงค์กันไม่ได้ แต่ถ้าฟ้องจนมีคำพิพากษาให้บังคับคดี และเจ้าหนี้บังเอิญสืบรู้ว่าเรามีเงินฝากก็อาจจะบังคับคดีให้อายัดเงินในบัญชีได้นะครับ

ตอนนี้เก็บเงินสู้หนี้กันนะครับ สู้ๆครับ​ (^_-)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92275 โดย คิงโพแดง
อัพเดด. กรุงศรีสินเชื่อ. ตั้งแต่มันขู่ฟ้องจะดำเนินการ. เลยบอกทำเลย. ีงีบมาหลายวันแล้ว
ส่วนอีอ้อน. ใจดีให้จ่าย. 4020.กดเงินคืนได้ 3000. กว่า. เลยบอกไม่มี เขาเลยบอก. งั้นจ่ายสักพันก่อน. เลยบอกไม่มี ถามยังทำงานอยู่ที่เดิม. รอเงินออกวันที่ 5. ให้จ่ายด้วย.

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92279 โดย จอยสู้หนี้

คิงโพแดง เขียน: อัพเดด. กรุงศรีสินเชื่อ. ตั้งแต่มันขู่ฟ้องจะดำเนินการ. เลยบอกทำเลย. ีงีบมาหลายวันแล้ว
ส่วนอีอ้อน. ใจดีให้จ่าย. 4020.กดเงินคืนได้ 3000. กว่า. เลยบอกไม่มี เขาเลยบอก. งั้นจ่ายสักพันก่อน. เลยบอกไม่มี ถามยังทำงานอยู่ที่เดิม. รอเงินออกวันที่ 5. ให้จ่ายด้วย.

ก็ยังจะให้เราจ่ายหยอดอยู่นั้นแหละ เหมือนกันเลยค่ะ จนล่าสุดโทรมาบอกว่า จ่าย 500 ก็ได้รับษาบัญชี
มันมีไม่จะให้รักษาแล้วล่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92286 โดย pikupman

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92461 โดย คิงโพแดง
อัพเดดวันนี้

#สินเชื่อกรุงศรี หายไปนานไม่โทรมา วันนี้โทรมาแล้ว ให้จ่ายขั้นต่ำ 15000 บาท บอกว่าถ้าหนักไปไม่มีพอ ให้ทางเราช่วยได้ ให้โทรติดต่อกลับ ...

#อีอ้อน โทรมา ให้จ่าย 4000 กว่า บัตรยังสามารถกดเงินสดออกมาได้ บอกยังไม่มี... หล่อนเลยบอกจะโทรมาใหม่

#บัตรโลตัส แจ้งมายอดขั้นต่ำ 3000 กว่า บอกยังหาไม่ได้....

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92838 โดย คิงโพแดง
อัพเดด วันนี้อีอ้อนใจดี โทรมาปรับโครงสร้างหนี้ จากจ่ายขั้นต่ำ 4000 กว่า ถ้าปรับแล้วจ่าย 1000. กว่า เลยบอกยังไม่สนใจ มันบอกวันที่ 2. จะโทรมาใหม่

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93089 โดย คิงโพแดง
อัพเดดล่าสุดๆ

กรุงศรีสินเชื่อ. โทรมาทวงค่างวด เพราะเข้างวดบิลที่ 4. จ่าย สองหมื่นต้นๆ. เลยบอกยังไม่มี กำลังยืมญาติ กรุงศรีเลยชวนปรับโครงสร้างหนี้ เลยบอกยังไม่สนใจ

บัตรโลตัส. บอกให้จ่ายพรุ่งนี้ 3000 กว่า. เลยบอกกำลังหา

ส่วนอีอ้อน. โทรมาบอกให้จ่ายขั้นต่ำ. 4000 กว่า. จะให้จ่ายวันศุกร์นี้ เลยบอกกำลังหา...

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.761 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena