มือใหม่กำลังหยุดจ่าย

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91823 โดย Janenisa
Uob บัตร75,000 หยุด4/1/60
Uobสินเชื่อ 54,000 น่าจะหยุดเดือนหน้า
Citibank บัตร 72,000 หยุด 19/1/60
Citibank redy 93,000 หยุด16/1/60
Standard 78,000 หยุด 9/1/60
Homepro 60,000 หยุด 1/1/60
First choice 49,000 หยุด 9/1/60
กรุงเทพบัตร 37,000 หยุด 4/2/60
ไทยพาณิชย์บัตร 20,000 ยังจ่าย
อยากให้เพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยค่ะว่ามีบัตรไหนน่าเป็นห่วงกลัวโดนฟ้องมากค่ะไม่อยากให้ศาลฟ้อง เพราะกลัวทางบ้านตกใจยังไม่ได้บอกทางบ้านค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91824 โดย Hippocrite
แนะนำว่าอ่านกระทู้ปักหมุดในห้องนี้ และอ่านในห้องรู้ทันกฎหมายหนี้ให้ครบ

มีคำตอบให้คุณเกือบครบครับ ที่เหลือคือต้องใช้ปุ่มสืบค้นด้วยตนเอง

นอกนั้นคือสร้างกำลังใจยิ้มสู้หนี้ให้ได้ มีสติกับสิ่งที่ทำ
และสร้างวินัยในการจับจ่ายของคุณเองด้วย

สู้ๆนะครับ หนี้เราเราก็ต้องแก้เองครับ (^_-)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91868 โดย ching100

Janenisa เขียน: ของเรามีหนี้ปะมาน4แสนกว่าค่ะ อยากทราบว่าเราหยุดจ่ายเพื่อรอh/c ระหว่างนี้เราจะมีการส่งฟ้องไหมค่ะ ระยะเวลาที่เราไม่จ่ายกี่เดือนทางธนาคารถึงจะฟ้องรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ระยะเวลาการจะฟ้องเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับแต่ละสถาบันครับ แนะนำให้อ่านกระทู้เยอะๆ จะได้ความรู้มากพร้อมวิธีการต่างๆ ระหว่างที่หยุด ต้องไม่สร้างหนี้เพิ่ม ประหยัดให้มากที่สุดเพื่อเก็บเงิน รอเวลาที่เค้าติดต่อมาให้ HC จะได้เปรียบมากครับ ประมาณว่า มีตังค์เสียงดังได้ครับ สู้ๆนะครับ เอาใช่วย

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91878 โดย jackTs

Janenisa เขียน: ของเรามีหนี้ปะมาน4แสนกว่าค่ะ อยากทราบว่าเราหยุดจ่ายเพื่อรอh/c ระหว่างนี้เราจะมีการส่งฟ้องไหมค่ะ ระยะเวลาที่เราไม่จ่ายกี่เดือนทางธนาคารถึงจะฟ้องรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91891 โดย Janenisa
ขอบคุณมากค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91895 โดย ngang2538
เราหยุดเมื่อ ปลายปี 54 เครดิต 7ใบ สินเชื่อ 9 บช
เล่าให้ฟังเฉพาะที่เหมือนกับเจ้าของกระทู้ เผื่อเป็นข้อมูล

Uob ฟ้องเร็วสุด ปลายปี 55
Citibank สินเชื่อ ฟ้อง กลางปี 56
SCB สินเชื่อ ฟ้องเมื่อปี 58
Standard บัตรเครดิต ยอดห้าหมื่น ทวงเพลิน ไม่ยอมฟ้องจนทุกวันนี้

รับโทรศัพท์เท่าที่โอกาศจะอำนวย ช่วงสาม สี่เดือนแรก จะโดนกระหน่ำโทรหนักหน่อย วันนึงได้รับสายครบทุกเจ้า หลังจากนั้นจะซาๆไป เราแจ้งเค้าได้ว่าให้โทรเวลาไหน มีสมุดโน๊ตเล็กๆ เอาไว้จดว่าใครโทรมา เวลาไหน พูดว่าอะไร ทุกวันนี้เอามาอ่านกลายเป็นเรื่องขำๆ

ศึกษาข้อมูลเยอะๆ เตรียมตัวให้พร้อมแต่อย่าเครียด
ชีวิตต้องดำเนินต่อไปค่ะ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Janenisa

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91918 โดย Janenisa
ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ จะตั้งใจอ่านข้อมูลเยอะๆค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91924 โดย Hippocrite

Janenisa เขียน: Uob บัตร75,000 หยุด4/1/60
Uobสินเชื่อ 54,000 น่าจะหยุดเดือนหน้า
Citibank บัตร 72,000 หยุด 19/1/60
Citibank redy 93,000 หยุด16/1/60
Standard 78,000 หยุด 9/1/60
Homepro 60,000 หยุด 1/1/60
First choice 49,000 หยุด 9/1/60
กรุงเทพบัตร 37,000 หยุด 4/2/60
ไทยพาณิชย์บัตร 20,000 ยังจ่าย
อยากให้เพื่อนๆช่วยดูให้หน่อยค่ะว่ามีบัตรไหนน่าเป็นห่วงกลัวโดนฟ้องมากค่ะไม่อยากให้ศาลฟ้อง เพราะกลัวทางบ้านตกใจยังไม่ได้บอกทางบ้านค่ะ

ยิ้มสู้หนี้ให้ได้ก่อน เราเป็นหนี้เขา เราก็ต้องใช้เขา
เราไม่คิดจะหนีหนี้ แต่จะจ่ายเมื่อเราพร้อม
ตั้งสติให้ดีแล้วปัญญาจะเกิด

จากที่คุณให้ข้อมูลมา SCB นี่เป็นบัญชีเงินเดือน/กู้บ้าน หรือเปล่าครับ ทำไมยังจ่าย
การจ่ายบางบช.อยู่แปลว่าคุณจะเก็บเงิน H/C ได้ช้าลงนะครับ

หนี้แต่ละก้อนแยกเงินต้น กับดอกเบี้ยไว้ก็ดีนะครับ เจรจายากง่ายต่างกัน
อาจตัดสินใจได้ง่ายขึ้นว่าจัดการอะไรก่อน

ของคุณเพิ่งเริ่มครับ หนี้ยังไม่เน่าพอ (^_-)
ตอนนี้เก็บเงินลดฟุ่มเฟือย เป็น​กำลังใจ​ให้ครับ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #91925 โดย Janenisa
Scbจะหยุดจ่ายเดือนหน้าค่ะ เพราะทีแรกยังไม่เจอชมนี้เลยยังจ่ายปกติค่ะ เดือนหน้าคือจะหยุดจ่ายทุกบัตรค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92003 โดย Janenisa
ไม่ทราบมีใครเป็นหนี้บัตรธนาคารกรุงเทพบ้างค่ะ อยากทราบว่ามีส่วนลดดีไหม และนานแค่ไหนถึงฟ้องค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92157 โดย Janenisa
หยุดจ่ายสแตนดาร์ด1รอบบิลมีจดหมายแจ้งยอดให้ชำระทั้งที่ทำงานและที่ห้องมีใครเคยได้ไหมค่ะ หยุด1รอบบิลเองค่ะ

7 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #92161 โดย Hippocrite

Janenisa เขียน: หยุดจ่ายสแตนดาร์ด1รอบบิลมีจดหมายแจ้งยอดให้ชำระทั้งที่ทำงานและที่ห้องมีใครเคยได้ไหมค่ะ หยุด1รอบบิลเองค่ะ

ที่อ่านมานักทวงหนี้บางรายจะส่งจดหมายทวงหนี้ไปทุกๆที่อยู่เขามีข้อมูลอยู่เลยครับ
ผมเองก็เคยเจอกลับมาบ้านก็เจอ ไปที่ทำงานก็เจอ จดหมายทวงหนี้งวดเดียวกันเจ้าเดียวกัน

ยิ่งกว่านั้นเจอแบบโทรเข้ามือถือพูดห้วนๆจบบทแล้ววาง ไม่กี่วิโทรเข้าออฟฟิศเลยครับ โทรศัพท์​ที่ออฟิศโชว์เบอร์เลยรู้

สู้ๆต่อไปครับคุณ Janenisa ช่วง 3-6 เดือนแรก จะยากลำบากที่สุด แต่เราจะแกร่งขึ้นเองครับ (^_-)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92163 โดย Janenisa
ขอบคุณมากค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92167 โดย Janenisa
สอบถามนิดหนึ่งค่ะคืออยากรู้ว่าบัตรscbเรามี2ใบแต่วงเงินรวมกัน2ใบเรามีซื้อของใบหนึ่ง3,369 กับอีกใบยอดปะมาน19,000 ถ้าเราหยุดจ่าย เราต้องหยุด2ใบไหม หรือจ่ายยอดน้อยไปเลบ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92233 โดย Anderton
สู้ๆนะครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93247 โดย Janenisa
มีใครทราบบ้างไหมค่ะว่าuobส่งฟ้องเร็วไหมค่ะ วันนี้โทรมาบอกว่าให้เราปิดเงินก้อนลดดอกเบี้ยให้3พัน บอกไม่งั้นจะทำเรื่องฟ้องล่ะนี่เพิ่งหยุดได้3รอบบิลเองค่ะ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93248 โดย siratirange
เราโดนแล้วค่ะ ตอนนี้หมายศาลกำลังส่งมาที่บ้าน 3 บัญชี แยกฟ้องเป็น2อัน ของเราบอดใกญ่มากเกือบ5แสน ต้างเข้าเดือนที่ 6 โดนเลยค่ะ :wake: ยังไม่รุ้ว่าจะเอาไงต่อเี

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93263 โดย Janenisa

siratirange เขียน: เราโดนแล้วค่ะ ตอนนี้หมายศาลกำลังส่งมาที่บ้าน 3 บัญชี แยกฟ้องเป็น2อัน ของเราบอดใกญ่มากเกือบ5แสน ต้างเข้าเดือนที่ 6 โดนเลยค่ะ :wake: ยังไม่รุ้ว่าจะเอาไงต่อเี

ของเราแสนกว่าค่ะ แล้วธนาคารฟ้องเองหรือสำรักงานนอกค่ะ แล้วที่ผ่านมาเขาเสนอส่วนลดเยอะไหมค่ะก่อนฟ้อง

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93381 โดย Janenisa
มาอัพเดทค่ะหลังหยุดจ่ายเดือนนี้เข้ารอบบิลที่4ค่ะ เราถามเรื่องส่วนลดกับfirstchoiceให้ส่วนลด40%แต่เราขอต่ออีกลุ้นๆค่ะว่าจะได้hcใบแรกป่าว

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93398 โดย Hippocrite

Janenisa เขียน: มาอัพเดทค่ะหลังหยุดจ่ายเดือนนี้เข้ารอบบิลที่4ค่ะ เราถามเรื่องส่วนลดกับfirstchoiceให้ส่วนลด40%แต่เราขอต่ออีกลุ้นๆค่ะว่าจะได้hcใบแรกป่าว

ค้าง 4 รอบบิล ลดตั้ง 40% ดีจังครับ (^_-)

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.616 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena