รบกวนสอบถามคะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92505 โดย cha-lee
Replied by cha-lee on topic รบกวนสอบถามคะ
ณ วันนี้ 09/02/60

8:54 น. อีซี่บายโทรเข้ามือถือ 1 รอบ รับสายปกติ (แจ้งแล้วว่าไม่มีจ่าย)

10:50 น. โทรมา 02 ออฟฟิต ตามเงิน แจ้งว่าไม่มี คั้นว่าต้องแจ้งคำตอบให้ได้

เรา: เลยถามว่า ทำไมไม่โทรเข้ามือถือ ตอนนี้ทำงานอยู่ ไม่สะดวกคุย

จนท.:แจ้งว่าโทรมือถือ ไม่ได้คำตอบที่แน่นอน เลยโทรเบอร์ 02 ดีกว่า ตอนนี้คุณ cha-lee มีเงินติดตัวเท่าไหร่

เรา: ก็คนๆเดียวกันรับ คำตอบก็เหมือนเดิม ไงคะ

จนท.: มีสัก 200.- ก็เอามาจ่ายก่อน ก็ได้คะ แล้วกลางเดือนก็ค่อยจ่ายอีก 400.-บาท

เรา : ขอทำงานก่อนนะคะ แล้ววางสาย ..

โทรมา 02 อีกรอบ ทันที พร้อมบอกว่า ช่วงบ่ายจะติดต่อสอบถามใหม่ เราเลยบอกว่าตามสบาย คะ จบ..วาง

มีวิธีอย่างไรบ้างคะ กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง และตั้งใจประจาน แบบนี้ ..

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92509 โดย จอยสู้หนี้
Replied by จอยสู้หนี้ on topic รบกวนสอบถามคะ

cha-lee เขียน: ณ วันนี้ 09/02/60

8:54 น. อีซี่บายโทรเข้ามือถือ 1 รอบ รับสายปกติ (แจ้งแล้วว่าไม่มีจ่าย)

10:50 น. โทรมา 02 ออฟฟิต ตามเงิน แจ้งว่าไม่มี คั้นว่าต้องแจ้งคำตอบให้ได้

เรา: เลยถามว่า ทำไมไม่โทรเข้ามือถือ ตอนนี้ทำงานอยู่ ไม่สะดวกคุย

จนท.:แจ้งว่าโทรมือถือ ไม่ได้คำตอบที่แน่นอน เลยโทรเบอร์ 02 ดีกว่า ตอนนี้คุณ cha-lee มีเงินติดตัวเท่าไหร่

เรา: ก็คนๆเดียวกันรับ คำตอบก็เหมือนเดิม ไงคะ

จนท.: มีสัก 200.- ก็เอามาจ่ายก่อน ก็ได้คะ แล้วกลางเดือนก็ค่อยจ่ายอีก 400.-บาท

เรา : ขอทำงานก่อนนะคะ แล้ววางสาย ..

โทรมา 02 อีกรอบ ทันที พร้อมบอกว่า ช่วงบ่ายจะติดต่อสอบถามใหม่ เราเลยบอกว่าตามสบาย คะ จบ..วาง

มีวิธีอย่างไรบ้างคะ กับคนที่พูดไม่รู้เรื่อง และตั้งใจประจาน แบบนี้ ..

ต้องเรียกตามรุ่นพี่ค่ะ อีซีควาย :555:

มันเป็นบริษัทที่พูดภาษาคนกับมันไม่รู้เรื่องค่ะ ของจอยเองวันละ 5-6 สายทุกวัน จะโทรอะไรหนักหนา
บางวันมันไม่ได้โทรนะ มันยิงมา โทรไปหาบุคคลอ้างอิงด้วย ไปแจ้งว่าค้างชำระค่างวด :upset:
แบบนี้ก็สวยสิค่ะ โทรด่าเลยค่ะ เคยบอกแล้วตอนเช้าต้องประชุมลูกน้องทุกวันไม่สะดวกรับสาย
ให้โทรตอนเที่ยง ไม่เคยไม่รับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92555 โดย cha-lee
Replied by cha-lee on topic รบกวนสอบถามคะ

cha-lee เขียน: 1. เจฟินเทค 43000.-
2. ธนชาติ 2 บัตร 20000.-+15000.-
3. อิออน 48000.-
4. ซิตี้คอร์ป ลิสซิ่ง 97000.-
5. กสิกร 2 บัตร 29000.-+7500.-(จ่ายขั้นต่ำ)
6. ไทยพาณิตช์ 77000.-(ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ จ่าย 1 งวด หยุดจ่าย)
7. เฟริสช้อยส์ 48000.-
9. กรุงศรีเซ็นทรัล 37000.-
10. อีซี่บาย 19500.-
หยุดจ่าย 01/01/60[ไม่ทราบว่ามีเจ้าไหนหินๆบางคะ กัวจะเก็บเงินH/Cไม่ทันฟ้องศาลคะ :wake: ]

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92556 โดย kujjirachart
Replied by kujjirachart on topic รบกวนสอบถามคะ
ผมก็ปรับปรุงโครงสร้างหนี้ไปแล้วหลายใบ ก่อนที่จะมารู้จักห้องชมรมหนี้บัตรเครดิต ผมก็อ่านๆศึกษาดูและก็ใช้วิธีเจรจา บอกจะขอปิดและขอส่วนลดเขาให้ได้มากที่สุด แต่ส่วนใหญ่จะได้คำตอบว่า ลดไม่ได้แล้ว เพราะลดให้เยอะแล้วตอนปรับปรุงโครงสร้างหนี้ครับ ตอนนี้ผมก็ได้แต่รอและอดทน ตามที่อ่านๆในแต่ละกระทู้ ว่าให้ได้ส่วนลดมากที่สุดที่เราพอใจก่อน และถ้าได้ความคืบหน้ายังไง จะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ ขอบคุณครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92560 โดย jinnyja
Replied by jinnyja on topic รบกวนสอบถามคะ

cha-lee เขียน:

cha-lee เขียน: 1. เจฟินเทค 43000.-
2. ธนชาติ 2 บัตร 20000.-+15000.-
3. อิออน 48000.-
4. ซิตี้คอร์ป ลิสซิ่ง 97000.-
5. กสิกร 2 บัตร 29000.-+7500.-(จ่ายขั้นต่ำ)
6. ไทยพาณิตช์ 77000.-(ทำปรับปรุงโครงสร้างหนี้ จ่าย 1 งวด หยุดจ่าย)
7. เฟริสช้อยส์ 48000.-
9. กรุงศรีเซ็นทรัล 37000.-
10. อีซี่บาย 19500.-
หยุดจ่าย 01/01/60[ไม่ทราบว่ามีเจ้าไหนหินๆบางคะ กัวจะเก็บเงินH/Cไม่ทันฟ้องศาลคะ :wake: ]

จากบัตร ที่คุณมี และประสบการณ์ ตรงของ jinnyja นะค่ะ ตามนี้ค่ะ
1. เจฟินเทค ไม่มีประสบการณ์ กับบัตรนี้ และดูเหมือน จะเป็น บัตร น้องใหม่ไหมค่ะ ไม่คุ้นเลย
2. ธนชาติ มีความโหด พอสมควร นิดหน่อยค่ะ เจรจาขอส่วนลด ยากนิดหน่อยค่ะ จากประสบการณ์ ที่อ่านของเพื่อนๆ นะค่ะ ยอดคุณไม่เยอะ น่าจะฟ้องไม่เร้วค่ะ (บัตรนี้ jinnyja ไม่มีค่ะ) ส่วนลด ดีพอสมควรค่ะ ปะมาน 40-50 % มีเพื่อนๆได้กัน
3. E-on รายนี้ โคตรทวงดุ ทวงโหด ให้ส่วนลดยากมากกกกกกกกกถ้าให้ ก็ ปะมาน 30-40 % ไม่เกินนี้ค่ะ แต่ไม่ค่อยฟ้อง ดูจากยอดหนี้คุณแล้ว ไม่น่าฟ้องค่ะ รายนี้ ของเรายังไม่ได้ปิดเหมือนกันค่ะ หยุดมา ปะมาน 1 ปี 8 เดือนล่ะค่ะ
4.city ขึ้นชื่อ ว่าฟ้องร็วเหมือนกันค่ะ แต่ ส่วนลดดี ค่ะ ทวงธรรมดา กลางๆ ค่ะ ของ jinnyja เครือซิตี้ ปิดจบแบบมีส่วนลดปะมาน 49 % แบบ แบ่งจ่ายได้ 6 เดือนค่ะ
5.กสิกร ทวงดี สุภาพมากกกกกกกกกกก ค่ะ ส่วนลดดี ค่ะ แต่ของเรา เก็บเงิน ขอปิดแบบมีส่วนลดไม่ทันค่ะ นางใจร้อน ขายหนี้เราไปก่อน ให้บริษัท บริหารสินทรัพย์ เจ จนเวลานี้ ล่าสุด นางโทรมา ว่า จะส่งฟ้อง รอลุ้นอยู่ค่ะ
6. ไทยพาณิชย์ รายนี้ ทวงไม่โหด และใจแข็งมาก ไม่่ค่อยยอมให้ ส่วนลด เลย ถ้าเสนอ ก้เสนอปะมาน 30-40 % ขึ้นชือว่า ฟ้องไวเหมือนกัน เรา ได้รับข้อเสนอ ผ่อน แบบ หยุดดอกเบี้ย 24 งวด เลยรับไปก่อนค่ะ และระหว่างที่ผ่อนอยู่นี้ นางก็ มีเสนอ ส่วนลดปิดบัญชี ให้อยู่เรื่อยๆค่ะ
7. FC ทวงโหดปานกลาง ส่วนลดดี เราได้ ข้อเสนอ ปิดแบบมีส่วนลด ปะมาน 50 % แบบ ผ่อนจ่ายได้ 6 งวดค่ะ การฟ้อง อยู่ในระดับ กลางๆ ค่ะ จากมูลหนี้คุณแล้ว ไม่น่าฟ้องเร็ว
8. กรุงศรี เซ้็นทรัล ไม่มีประสบการณ์ ลองอ่านของเพื่อนๆ เอานะค่ะ แต่เท่าที่อ่านเจอ ส่วนลด ดีอยู่ค่ะ
9. อีซี่ฟาย ทวงโหด จิกกัด แต่ ส่วนลด ดีอยู่นะค่ะ ตัวนี้เราไม่มีประสบการณ์
ส่วนการโทรทวง ที่ไม่เป็นเวลา และระบบ ของเจ้าหนี้ เรา ต้องจัดระเบียบ ให้พวกนางไปค่ะ ลองอ่านการรับมือการทวงหนี้ ของพี่หมูสมิง ดูนะค่ะ แล้วเอามาปรับใช้ค่ะ

สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92565 โดย cha-lee
ขอบคุณค่าา คุณ jinnyja
รู้สึกดีขึ้นจากที่คุณแจ้งมา หลังจากช่วงนี้จิตตก กับหนี้สิน และ เงินเดือนอันน้อยนิด ไม่รู้ว่าเจ้าไหนจะฟ้องเราก่อน(เพราะหยุดพร้อมกัน) วิตกกังวนไปหมด แต่ก็เตรียมทำใจกะเจ้าใหญ่ๆไว้แล้วเรื่องขึ้นศาลคะ :cry2:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92707 โดย cha-lee
20/02/60 วันนี้ได้รับ เอกสารหนังสือ แจ้งปรับอัตราดอกเบี้ย จาก สินเชื่อบุคคล ธนชาติ flash
อัตราดอกเบี้ย ปัจจุบัน 25%
อัตราดอกเบี้ย ใหม่ 28%
มีผลบังคับใช้ 13/03/60
หลังจากที่ ไม่จ่ายมา 2 งวดคะ :wake:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92926 โดย cha-lee
2/03/60
เริ่มเข้ารอบบิลที่ 3 แล้ว
มีบางเจ้าโทรมาแจ้งว่า จะส่งเรื่องให้สำนักงานข้างนอกแล้วคะ
หนทางอีกยาวไกล ..... :sweat:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92977 โดย jinnyja
Replied by jinnyja on topic รบกวนสอบถามคะ

cha-lee เขียน: 2/03/60
มีบางเจ้าโทรมาแจ้งว่า จะส่งเรื่องให้สำนักงานข้างนอกแล้วคะ

แวะเอากำลังใจมาฝากค่ะ สู้ๆ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92978 โดย Aida
Replied by Aida on topic รบกวนสอบถามคะ

cha-lee เขียน: ขอบคุณค่าา คุณ jinnyja
รู้สึกดีขึ้นจากที่คุณแจ้งมา หลังจากช่วงนี้จิตตก กับหนี้สิน และ เงินเดือนอันน้อยนิด ไม่รู้ว่าเจ้าไหนจะฟ้องเราก่อน(เพราะหยุดพร้อมกัน) วิตกกังวนไปหมด แต่ก็เตรียมทำใจกะเจ้าใหญ่ๆไว้แล้วเรื่องขึ้นศาลคะ :cry2:

ของเรายอดหนี้ fc ก็พอๆ กันเลยค่ะ เราก็เสียว ๆ จะถูกฟ้อง เจรจายังไงก็ไม่ยอม เรื่องขอ h/c เหนื่ยใจมาก

อีอ้อน เราก็เหมือนกัน เจราจา h/c ก็ไม่เอา
ส่วน powerbuy ก็ด้วยไม่ยอมลดให้เลย
ส่วน promise หายเงียบ
เห็นจะมีแต่พี่ยู ใจดีกว่าคนอื่น ยอดเราพุ่งไปที่ 42000 h/c ปิดจบทีเดียวที่ 10000

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93000 โดย cha-lee
ส่วนลด เยอะมากคะ สำหรับ พี่ยู :love:

Aida เขียน:

cha-lee เขียน: ขอบคุณค่าา คุณ jinnyja

ของเรายอดหนี้ fc ก็พอๆ กันเลยค่ะ เราก็เสียว ๆ จะถูกฟ้อง เจรจายังไงก็ไม่ยอม เรื่องขอ h/c เหนื่ยใจมาก

อีอ้อน เราก็เหมือนกัน เจราจา h/c ก็ไม่เอา
ส่วน powerbuy ก็ด้วยไม่ยอมลดให้เลย
ส่วน promise หายเงียบ
เห็นจะมีแต่พี่ยู ใจดีกว่าคนอื่น ยอดเราพุ่งไปที่ 42000 h/c ปิดจบทีเดียวที่ 10000

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93001 โดย cha-lee
:love: @jinnyja

jinnyja เขียน:

cha-lee เขียน: 2/03/60

แวะเอากำลังใจมาฝากค่ะ สู้ๆ
:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93068 โดย Aida
Replied by Aida on topic รบกวนสอบถามคะ
วันนี้เฟิร์สช้ยส์โทรมาอีกแล้ว ถามว่าจะจ่ายได้เมื่อไหร่ เราบอกยังไม่มี ก็ถามว่ามีส่วยลดมั้ย ก็ตอบว่าไม่มี แล้วตอบเราว่า จะทำเรื่องตามกระบวนการ หมายศาลจะถึงที่บ้านไม่เกิน 3 เดือน ไม่ทราบว่าเฟิร์สช้อยฟ้องเร็วขนาดนี้เลยหรือคะ รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่า :shy:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93082 โดย cha-lee

ไม่มีใครอยากมีหนี้หรอก...

แต่หลายครั้งความจำเป็นในชีวิต

จึงก่อให้เกิดหนี้ในหลายๆรูปแบบ

นอกจากความซื่อตรงในการจ่ายคืนแล้ว

สิ่งที่สำคัญไม่แพ้กัน คือการจัดการที่ดี

เรียงลำดับความสำคัญของหนี้ ตั้งใจคืนเหมือนที่ตั้งใจยืม

และที่สำคัญที่สุดคือกำลังใจ...

กำลังใจที่จะต่อสู้เพื่อจัดการหนี้นั้นให้หมดไป

กำลังใจที่จะมีชีวิตที่ดีขึ้น

กำลังใจจากคนข้างหลังที่เฝ้ามอง

และกำลังใจจากตัวเองให้ตัวเอง

ยังยอมแพ้ไม่ได้ สู้ขาดใจกันต่อไปชาวเรา...#คิ้วต่ำ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93211 โดย knd
Replied by knd on topic รบกวนสอบถามคะ
เอกสารทวงหนี้จะถูกจัดส่งไปที่ไหนบ้างคะ ต่มทะเบียนบ้านหรือที่เราแจ้งให้ส่งเอกสาร

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #93212 โดย Hippocrite
Replied by Hippocrite on topic รบกวนสอบถามคะ

knd เขียน: เอกสารทวงหนี้จะถูกจัดส่งไปที่ไหนบ้างคะ ต่มทะเบียนบ้านหรือที่เราแจ้งให้ส่งเอกสาร

ขออนุญาต​คุณ cha-lee ตอบคุณ knd นะครับ

จาก​ประสบการณ์​ ส่งไปทุกที่ที่เจ้าหนี้มีข้อมูลครับ ที่อยู่​ส่งเอกสาร ทึ่อยู่ตามทะเบียนบ้าน ที่ทำงาน
ที่ทำงานผมย้ายสถานที่ ยังส่งมาถูกเลย ขนาดเป็นเจ้าหนี้ที่อ้างว่าซื้อหนี้มานะครับ (^_-)

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93638 โดย cha-lee
วันที่ 3/04/60 เวลา 10:36 น.

บริษัท เอซีเอส เซอร์วิสซิ่ง(อิออน) มีการโทรตาม เข้าเบอร์ ออฟฟิต 02 เราแจ้งว่ารบกวนโทรเข้ามือถือส่วนตัว ได้ไหม

เพราะเบอร์ 02 เราให้ลูกค้าโทรเข้าติดต่อเรื่องงาน มันทำให้สายไม่ว่าง ที่ให้ไว้เผื่อฉุกเฉินติดต่อมือถือไม่ได้

นาย ศักดิ์ชัย หนูคง ได้ตะคอกใส่เรา

(นำ้เสียงเหมือนมีเรื่องส่วนตัวเหมือนคนมีปัญหากะทางบ้านมากกว่าทวงหนี้) เราเลยเปิดลำโพงให้เพื่อนร่วมงานฟัง เค้าแนะนำให้ไปแจ้งความ ... แต่เราแจ้งเมลไปทาง ศคง.ไปแล้ว (ไม่รู้จะยังไงต่อ)

ส่วนตัวเราพูดดีด้วยทุกสายคะ เพราะให้เกียรติทุกอาชีพ (ต่อไปถ้าเจอแบบนี้อีกคงต้องหัดลับฝีปากไว้บ้างแล้วล่ะ)

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93648 โดย cha-lee
05/04/60 เฟริสช้อยส์ ให้ บ.เอ็มแอนด์เอฟ โทรมาแจ้งว่า ตอนนี้ยอดหนี้ 5 หมื่นกว่า (ต้น 48,000) เสนอยอดปิดที่ 32,000.-บาท/ตอนนี้ยังไม่รับปากคะ ยอดสูงไป กำลังใจเริ่มมาล่ะ :สู้ๆ:

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93651 โดย cha-lee
5/04/60 กรุงศรีเซนทรัล แจ้งยอดปัจจุบัน 41,000 (ต้น 37,000) เสนอยอดปิด 25,000
ตอนนี้ยัง ขอคิดดูก่อนคะ ยอดยังสูงเช่นกัน :สู้ๆ:

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93653 โดย knd
Replied by knd on topic รบกวนสอบถามคะ

Hippocrite เขียน:

knd เขียน: เอกสารทวงหนี้จะถูกจัดส่งไปที่ไหนบ้างคะ ต่มทะเบียนบ้านหรือที่เราแจ้งให้ส่งเอกสาร

ขออนุญาต​คุณ cha-lee ตอบคุณ knd นะครับ

จาก​ประสบการณ์​ ส่งไปทุกที่ที่เจ้าหนี้มีข้อมูลครับ ที่อยู่​ส่งเอกสาร ทึ่อยู่ตามทะเบียนบ้าน ที่ทำงาน
ที่ทำงานผมย้ายสถานที่ ยังส่งมาถูกเลย ขนาดเป็นเจ้าหนี้ที่อ้างว่าซื้อหนี้มานะครับ (^_-)

ขอบคุณค่ะ เครียดเลยเพร่ะไม่ให้ที่บ้านรู้ กลัวเค้าแกะจม.อ่าน

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.698 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena