สู้กันต่อไป - เฟิสช้อย,tmb,scb,กรุงศรี,uob,c​imb,ธนชาติ,citi

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94307 โดย pinklemon

nok.nokky เขียน: citi โทรมาบอกว่าจะลดให้ 50% แต่ขอเอกสารบัตรประชาชน และเอกสารเปนหนี้ธนาคารอื่นๆ
แล้วจะไปทำเรื่องให้ แต่เรายังไม่ได้ตกลงไป เพราะก็สงสัย เลยถามกลับไปว่ามีแบบนี้ด้วยหรอ
จะส่งเอกสารไปทำไม อยากถามว่าปกติจะปิดบัญชีจ่ายทั้งหมด ต้องส่งเอกสารไปให้กันไหมคะ

** รอฟังอัพเดทอยู่นะคะ ว่าเป็นยังไงบ้าง...สงสัยเหมือนกันค่ะว่าเอาเอกสารที่เราเป็นหนี้ธนาคารอื่นไปทำไม ?

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94311 โดย temtem
เราไม่ส่งหลังฐานการเป็นหนี้ที่อื่นให้นะคะ แต่ส่งสำเนาบัตรปชช ขีดคร่อมว่าใช้ขอส่วนลดบัตรนี้ๆเท่านั้น
เจ้าหน้าที่สอนเลยค่ะ เราเขียนไปว่าชื่อนี้ๆ จะขอส่วนละเหลิอเท่านี้ๆจะผ่อนจ่ายหกเดือนจากเดือนนี้ถึงเดือนนั้น
งวดเดือนนี้ xxxx บาท
ก็ได้นะคะ สำคุญที่ส่งไปต้องเขียนคร่อมให้ชัดเจนว่าใช้ทำอะไรเท่านั้น
ของเราส่งสนง.นอก บัตรซีตี้ค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94339 โดย Janenisa

temtem เขียน: เราไม่ส่งหลังฐานการเป็นหนี้ที่อื่นให้นะคะ แต่ส่งสำเนาบัตรปชช ขีดคร่อมว่าใช้ขอส่วนลดบัตรนี้ๆเท่านั้น
เจ้าหน้าที่สอนเลยค่ะ เราเขียนไปว่าชื่อนี้ๆ จะขอส่วนละเหลิอเท่านี้ๆจะผ่อนจ่ายหกเดือนจากเดือนนี้ถึงเดือนนั้น
ก็ได้นะคะ สำคุญที่ส่งไปต้องเขียนคร่อมให้ชัดเจนว่าใช้ทำอะไรเท่านั้น
ของเราส่งสนง.นอก บัตรซีตี้ค่ะ

ของคุณหยุดกี่เดือนค่ะถึงจะมีส่วนลด

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94446 โดย nok.nokky

อัพเดทค่ะ ตอนนี้แฮร์คัตได้แล้ว 2 บัตร

เฟิสช้อย บัตรเครดิต ยอดหยุด 59,000

-- ยอดณ ปัจจุบัน ประมาณ 65,000

-- ยอดชำระปิด 34,000 (ได้ส่วนลด 48%)

-- หยุดจ่ายมาประมาณ 7 เดือน

กรุงศรี บัตรเครดิต ยอดหยุด 59,000

-- ยอดณ ปัจจุบัน ประมาณ 67,000

-- ยอดชำระปิด 35,000 (ผ่อน 3 งวด) (ได้ส่วนลด 46%)

-- หยุดจ่ายมาประมาณ 6 เดือน

:vomit: :vomit:

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94500 โดย temtem

Janenisa เขียน: ของคุณหยุดกี่เดือนค่ะถึงจะมีส่วนลด

ประมาณ7เดือนค่ะ ก่อนหน้าก็มีแต่ชวนประนอมหนี้ทั้งนั้นเลย

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94503 โดย babe

nok.nokky เขียน: อัพเดทค่ะ ตอนนี้แฮร์คัตได้แล้ว 2 บัตร

เฟิสช้อย บัตรเครดิต ยอดหยุด 59,000
-- ยอดณ ปัจจุบัน ประมาณ 65,000
-- ยอดชำระปิด 34,000
-- หยุดจ่ายมาประมาณ 7 เดือน

กรุงศรี บัตรเครดิต ยอดหยุด 59,000
-- ยอดณ ปัจจุบัน ประมาณ 67,000
-- ยอดชำระปิด 35,000 (ผ่อน 3 งวด)
-- หยุดจ่ายมาประมาณ 6 เดือน

:vomit: :vomit:

ยินดีด้วยนะคะ ปิดได้สองรายการล่ะ มาส่งกำลังใจค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94522 โดย nok.nokky
@babe ขอบคุณมากนะคะ

@temtem ขอบคุณมากนะคะ

สิ้นเดือนนี้ รอขึ้นศาลของ citi advance ไว้เป็นไงจะมารายงานอัพเดทให้ฟังกันนะคะ

ตอนนี้หาข้อมูลอยู่ ตามอ่านกระทู้กันยาวไปค่ะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94523 โดย daybearing
สอบถามหน่อยครับ ผมเครือกรุงศรี 2 ใบ ยอด 6หมื่นกว่าหยุดมา เข้ารอบบิลที่ 4 เเล้ว เราขอส่วนรถได้ยังครับหรือต้องรอเขาเสนอมาครับตอนนี้ผมเริ่มจะอารมขึ้นกลับคนทวงนี้เเล้วครับเขาพูดจาเเรงๆเเล้ว

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94524 โดย nok.nokky

daybearing เขียน: สอบถามหน่อยครับ ผมเครือกรุงศรี 2 ใบ ยอด 6หมื่นกว่าหยุดมา เข้ารอบบิลที่ 4 เเล้ว เราขอส่วนรถได้ยังครับหรือต้องรอเขาเสนอมาครับตอนนี้ผมเริ่มจะอารมขึ้นกลับคนทวงนี้เเล้วครับเขาพูดจาเเรงๆเเล้ว

ความคิดเห็นเรา รอบบิลที่ 4 เองค่ะ ยังไม่ได้ส่วนลดที่ดีหรอก

เก็บเงินรออีกนิด สัก 6-7 เดือน เราว่าจะโอเคกว่านะ

บางครั้งเราก็เจอพูดไม่ดีใส่ เราก็ปล่อยเขาพูดไปนะ

เพราะเราเริ่มชอนละ ก็ได้แต่บอกไปว่าหาอยู่ ยังไม่มี

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94528 โดย daybearing
เมื่อกี้บัตโลตัดโทรมาบอกว่าบัตรพึ่งเปิดได้เเค่ครึ่งปีไม่สามารถลดได้หรือประนอนหนี้ได้เครียดเลยครับขอคำเเนะนำหน่อยครับ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94531 โดย babe

nok.nokky เขียน: @babe ขอบคุณมากนะคะ

สิ้นเดือนนี้ รอขึ้นศาลของ citi advance ไว้เป็นไงจะมารายงานอัพเดทให้ฟังกันนะคะ

ตอนนี้หาข้อมูลอยู่ ตามอ่านกระทู้กันยาวไปค่ะ

citi advance หยุดนานไหมคะ แล้วตอนนี้ได้รับหมายศาลมาแล้วหรอคะ หรือว่าแค่เจ้าหน้าที่บอกว่าฟ้องแล้ว แต่ยังไม่ได้รับหมายศาลส่งมาที่บ้านจริงๆ คะ

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94532 โดย nok.nokky

babe เขียน:

nok.nokky เขียน: @babe ขอบคุณมากนะคะ

citi advance หยุดนานไหมคะ แล้วตอนนี้ได้รับหมายศาลมาแล้วหรอคะ หรือว่าแค่เจ้าหน้าที่บอกว่าฟ้องแล้ว แต่ยังไม่ได้รับหมายศาลส่งมาที่บ้านจริงๆ คะ

เราหยุด citi ได้ 6 เดือนเองค่ะ ได้รับหมายศาลแล้ว ส่งมาที่บ้านค่ะ

งงเหมือนกัน เพราะเห็นคนอื่นเป็นปี ยังไม่ฟ้องเลย

6 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #94533 โดย babe

nok.nokky เขียน:

babe เขียน:

เราหยุด citi ได้ 6 เดือนเองค่ะ ได้รับหมายศาลแล้ว ส่งมาที่บ้านค่ะ

งงเหมือนกัน เพราะเห็นคนอื่นเป็นปี ยังไม่ฟ้องเลย

ไปศาลสิ้นเดือนนี้หรอคะ ไว้รออัพเดทนะคะ เราก็มีของ citi เช่นกันค่ะ ว่าแต่เคยคุยเรื่องเงื่อนไขการจ่ายกับส่วนลดกับทางสำนักงานทีฟ้องบ้างยังคะ ว่ามีแบบไหนบ้าง

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94705 โดย nok.nokky
มีใครได้ส่วนลด ของ uob 40% หรือเกินนี้บ้างไหมคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94710 โดย nok.nokky
@นกกระจอกเทศ ขอบคุณมากค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94958 โดย nok.nokky
อัพเดทวันที่ 9/มิถุนายน/2017 รายการที่สามารถแฮร์คัตได้แล้วมีดังนี้ค่ะ ( หยุดจ่ายได้ประมาณ 6-7 เดือน)

บัตร Firstchoice ยอดประมาณ 65,000 -- ยอดชำระปิด 34,000 -- ได้ส่วนลด 48%
บัตร กรุงศรี visa ยอดประมาณ 67,000 -- ยอดชำระปิด 35,000 (ผ่อน 3 งวด) -- ได้ส่วนลด 46%
บัตร uob ยอดประมาณ 41,000 -- ยอดชำระปิด 29,000 -- ได้ส่วนลด 29%
บัตร scb ยอดประมาณ 116,300 -- ยอดชำระปิด 70,000 (ผ่อน 3 งวด) -- ได้ส่วนลด 40%
สินเชื่อ scb ยอดประมาณ 42,000 -- ยอดชำระปิด 29,000 (ผ่อน 3 งวด) -- ได้ส่วนลด 30%[/size]
[/color]

ของ citi พึ่งไปขึ้นศาลรอบแรกมาค่ะ แล้วขอเลื่อนเพราะตกลงกันไม่ได้ด้วย เขาไม่ยอมลดให้เราเลย จึงขอเลื่อนได้อีกทีเป็นประมาณกลางเดือนหน้า ของ citi สำหรับเราแล้วเคี่ยวมาก ประมาณ 220,000 ให้ผ่อน 24 งวด คงต้องตามนั้นค่ะ แต่รอไปตกลงกันที่หน้าศาลอีกที ไว้จะมาบอกนะคะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94965 โดย pinklemon

nok.nokky เขียน: อัพเดทวันที่ 9/มิถุนายน/2017 รายการที่สามารถแฮร์คัตได้แล้วมีดังนี้ค่ะ ( หยุดจ่ายได้ประมาณ 6-7 เดือน)

บัตร Firstchoice ยอดประมาณ 65,000 -- ยอดชำระปิด 34,000 -- ได้ส่วนลด 48%
บัตร กรุงศรี visa ยอดประมาณ 67,000 -- ยอดชำระปิด 35,000 (ผ่อน 3 งวด) -- ได้ส่วนลด 46%
บัตร uob ยอดประมาณ 41,000 -- ยอดชำระปิด 29,000 -- ได้ส่วนลด 29%
บัตร scb ยอดประมาณ 116,300 -- ยอดชำระปิด 70,000 (ผ่อน 3 งวด) -- ได้ส่วนลด 40%
สินเชื่อ scb ยอดประมาณ 42,000 -- ยอดชำระปิด 29,000 (ผ่อน 3 งวด) -- ได้ส่วนลด 30%[/size]
[/color]

ของ citi พึ่งไปขึ้นศาลรอบแรกมาค่ะ แล้วขอเลื่อนเพราะตกลงกันไม่ได้ด้วย เขาไม่ยอมลดให้เราเลย จึงขอเลื่อนได้อีกทีเป็นประมาณกลางเดือนหน้า ของ citi สำหรับเราแล้วเคี่ยวมาก ประมาณ 220,000 ให้ผ่อน 24 งวด คงต้องตามนั้นค่ะ แต่รอไปตกลงกันที่หน้าศาลอีกที ไว้จะมาบอกนะคะ

***เป็นกำลังใจให้ สู้ๆนะคะ ****

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95007 โดย Witsusu
TMB เป็นอย่างไรบ้างครับ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95011 โดย orathai

nok.nokky เขียน: อัพเดทวันที่ 9/มิถุนายน/2017 รายการที่สามารถแฮร์คัตได้แล้วมีดังนี้ค่ะ ( หยุดจ่ายได้ประมาณ 6-7 เดือน)

[/color]

สวัสดีค่ะ คุณ nok.nokky
รอติดตามค่ะ สู้ สู้ค่ะ

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #95077 โดย temtem
:สู้ๆ: เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้กันต่อไป

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.720 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena