สู้ ๆ Umany+ First Choice ไปด้วยกันนะครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92559 โดย 25mean
สวัสดีครับ พี่ๆ ผมขอเป็นสมาชิกใหม่ ร่วมสู้ไปด้วยคนนะครับ
Umany+ : ประมาณ 74,000 บาท หยุดจ่ายรอบบิลแรก ก.พ.2560
First Choice ประมาณ 45,000 หยุดจ่ายรอบบิลแรก ก.พ.2560
ยูแมะโทรทุกวัน วันละสี่ ห้ารอบ ผมบอกไม่มีกำลังหาตังค์ครับ
เฟริสช้อย โทรมาครั้งเดียว ว่าจะส่งตามระบบ
ประหยัดมากๆพยายามเก็บตังค์รอ h/c (o_O)

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92562 โดย jackTs
.
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92569 โดย supattra2524
Umay+ ไม่น่ากลัวค่ะหยุดไม่กี่เดือนก็เสนอส่วนลดแล้ว
First Choice ของเราก็คุยอยู่ยังเสนอมาไม่ค่อยโอเค รอเป็นเพื่อนยาวไปก่อน
ส่วนลดได้มากได้น้อยเอาที่เราสบายใจค่ะ เพราะยังไงเราก็เอาเงิอนเค้ามาใช้จริงๆ ไม่มี ไม่หนี มีแล้วเราจะจ่าย สู้ๆ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92571 โดย happydead

25mean เขียน: สวัสดีครับ พี่ๆ ผมขอเป็นสมาชิกใหม่ ร่วมสู้ไปด้วยคนนะครับ
Umany+ : ประมาณ 74,000 บาท หยุดจ่ายรอบบิลแรก ก.พ.2560
First Choice ประมาณ 45,000 หยุดจ่ายรอบบิลแรก ก.พ.2560
ยูแมะโทรทุกวัน วันละสี่ ห้ารอบ ผมบอกไม่มีกำลังหาตังค์ครับ
เฟริสช้อย โทรมาครั้งเดียว ว่าจะส่งตามระบบ
ประหยัดมากๆพยายามเก็บตังค์รอ h/c (o_O)

ผมก็เริ่มหยุดจ่ายเดือนก.พ. 60 เหมือนกัน ยูเมะนี่รับสายจนเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตประจำวันไปละ

มีอยู่วันที่ผมงานยุ่งมากจนโมโหโทรมาอยู่นั้นละ เลยด่ายับ นี่ผ่านไปจะเดือนละ พูดจาดีตลอด

ไงก็สู้ๆนะครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92582 โดย 25mean
อัพเดตครับพี่ๆ วันนั้ยูเมะโทรมาต้องจ่ายยอด1900เข้ามาก่อนเพื่อรักษาประวัติ ผมบอกยังไม่มีๆ โทรมาที่ทำงานไม่เลือกเวลาโทรศัพท์ที่ทำงานก็ไม่มีเครื่องเดียวต้องใช้ติดต่องานภายในและหน่วยงานภายนอกตลอดเกรงใจที่ทำงานต้องบอกยูเมะให้เข้าใจละครับ
เฟิรสช้อยโทรมาครั้งที่สองแจ้งยอดพูดดีครับ สู้ๆครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92583 โดย เหมียวยิ้มสู้
Replied by เหมียวยิ้มสู้ on topic สู้ ๆ Umany+ First Choice ไปด้วยกันนะครับ

25mean เขียน: อัพเดตครับพี่ๆ วันนั้ยูเมะโทรมาต้องจ่ายยอด1900เข้ามาก่อนเพื่อรักษาประวัติ ผมบอกยังไม่มีๆ โทรมาที่ทำงานไม่เลือกเวลาโทรศัพท์ที่ทำงานก็ไม่มีเครื่องเดียวต้องใช้ติดต่องานภายในและหน่วยงานภายนอกตลอดเกรงใจที่ทำงานต้องบอกยูเมะให้เข้าใจละครับ
เฟิรสช้อยโทรมาครั้งที่สองแจ้งยอดพูดดีครับ สู้ๆครับ

ของเราumay เข้าเดือน 2 ก็เสนอส่วนลดมา 50% แล้วค่ะ คุยง่ายค่ะ

แต่ Frist choice ก็ตามระบบค่ะ เข้ารอบบิลที่ 3

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92584 โดย จอยสู้หนี้
Replied by จอยสู้หนี้ on topic สู้ ๆ Umany+ First Choice ไปด้วยกันนะครับ
กับสายของยูเมะ ตอนนี้รับจนชินแล้วค่ะ
เขาโทรทุกวันๆ ละหลายรอบ คิดเสียว่าแฟนโทรมาจีบก็แล้วกัน :laughing:

ของ Frist choice งวดที่ 2 เอง เสนอปรับโครงสร้างหนี้แล้ว ไม่อ้าววววว :ไม่ยอม:

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92598 โดย 25mean

นกกระจอกเทศ เขียน: .
ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64&limitstart=0

ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0

ใครเป็นหนี้ยูเทะบ้างค่ะ เค้าตะฟ้องเร็วไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43057&Itemid=64&limitstart=0
ขอบคุณมากๆนะครับพี่ นกกระจอกเทศ (o_O)

ขอคำปรึกษา เรื่อง หนี้บัตรยูมะพลัสค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44227&Itemid=64

มือใหม่มากๆๆๆ ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับ ยูเมะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=44975&Itemid=64&limitstart=0

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92624 โดย 25mean
วันนี้ยูเมะโทรมาสามรอบครับเช้า บ่าย เย็นให้จ่ายขั้นต่ำมาก่อน
ผมบอกไปว่ายังไม่มีกำลังเก็บตังค์ครับเริ่มเข้ารอบบิลที่สองละครับ
เฟริสช้อยยังไม่โทรมาครับ สู้ๆครับต้องปลดหนี้ให้ได้ จะจ่ายเพื่อปิดเมื่อพร้อมครับ :)

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92628 โดย 25mean
ผมจะพยายามเก็บเงินให้ได้เร็วที่สุดครับประหยัดให้มากที่สุด
อยากปิดยูเมะก่อนครับ ของเฟริสช้อย ประมาณรอบบิลที่สามไป
น่าจะมีส่วนลดใหมครับ พี่ๆ ขอบคุณครับ

7 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #92659 โดย 25mean
อัพเดตครับวันนี้
- ยูเมะพลัส แจ้งให้จ่ายเข้าไปก่อน500บาท เพื่อเดินบัญชีผมบอกไปว่ายังไม่มีไม่พร้อมครับและถามขอข้อมูลบุคคลใกล้ชิดเช่น พ่อแม่เพิ่มด้วยผมแจ้งไปว่าเฉพาะที่ให้ไปในใบสมัครนอกนั้นไม่สะดวกให้ ถ้าถามแบบนี้อีกจะแจ้ง ธ.แห่งประเทศไทยเลย สี่รอบครับรายนี้โทรมา
- เฟริสช้อยโทรมาแจ้งยอดชำระครั้งที่สามพูดดีอยู่ครับ ผมแจ้งว่ายังไม่มีกำลังพยายามเก็บตังค์ครับ เฟริสช้อยประมาณรอบบิลที่เท่าไรครับจะมีส่วนลดให้เรา
กำลังพยายามเก็บตังค์ประหยัดอย่างที่สุดให้ได้สี่พัน/เดือนครับ
ไว้ H/C ครับ เริ่มเครียดหน่อยๆละครับ สู้ๆ เราต้องหลุดพ้นหนี้ครับ

7 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #92798 โดย 25mean
มาอัพเดตครับวันนี้ อีซี่บายให้ หัวหน้าผู้ชายโทรมาทวงพูด
หนักเลยครับ
ทวง คุณมีรายได้ทำไมไม่จ่าย
เรา ยังไม่มีครับมีปัญหาการเงินถ้ามีจะชำระ
ทวง พูดกวน.......เหน็บ....
เรา ผมบันทึกเสียงคุณแล้วถ้าคุณพูดมาลักษณะนี้อีกจะร้องเรียน คณะกรรมการทวงหนี้จังหวัดและ ธ.แห่ง ประเทศไทยนะครับ
พูดยาว....บลา.ๆๆๆๆ....
เรา ผมต้องทำงานก่อนครับวางสายเองเลยครับ

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93751 โดย 25mean
มารายงานครับ อีซี่บายกำลังหมดรอบบิลที่สาม ส่ง จม.ไปที่บ้านผมให้
และเปิดเผยข้อมูลหนั้ของเราด้วย ให้ชำระด่วนภายใน 20 วัน
จะส่งฟ้องศาล รอเสนอ H/C :-(

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93752 โดย Kigyakuza
อดทนนะคะ สู้ๆ มีกำลังใจมาฝาก :สู้ๆ:

7 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93753 โดย 25mean

Kigyakuza เขียน: อดทนนะคะ สู้ๆ มีกำลังใจมาฝาก :สู้ๆ:

ขอบคุณนะครับ เราจะสู้ๆเพื่อรอวันหมดหนี้
รอเสนอส่วนลดมา อยากปิดเจ้านี้จังครับ พอเก็บได้ก้อนเล็กๆแอบรอส่วนลด :) ครับ

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95363 โดย 25mean
สวัสดีครับหลังจากหายจากระทู้มานาน
กำลังจะรอเอกสารแฮคัทอาทิตหน้าปิดได้หนึ่งบัตร
เฟิร์สช้อยเลขกลมๆรวมดอกเบี้ยประมาณ 65000
จ่ายปิดแบบผ่อน 5300 แปดเดือน 42400 บาท
ได้ลดประมาณ 36%
ถ้าปิดจบเลย 32000 บาท
เสียดายไม่มีตังพอดีพ่อแม่ไม่สบายด้วยครับ
หยุดจ่ายมาหกเดือน อยากจบอ่ะครับไม่อยากยืดไปนานๆแล้ว
ขอบคุณทางชมรมนี้มากๆเลยครับ ต่อไปก็อีซี่บายรอก่อน

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95368 โดย cxszfa59
ติดตาม ด้วยนะค่ะ

ของเรา
เฟริสช้อย ยอดหนี้ 59,000 บาท ครบกำหนดชำระ 30 พ.ค. 60 ยังไม่ได้ชำระ
ยูเมะ ยอดหนี้ 55,000 บาท หยุดชำระเดือน พ.ค. 60 โทรกระหน่ำโทรทวง จนไม่ได้ทำงานเลยค่ะ

ตอนนี้เข้า รอบบิลที่ 2 แล้ว ยังไม่มีการให้ส่วนลดใดๆเลยค่ะ โทรมาทุกวัน หลายๆครั้ง แต่เราก็รับสายตลอดค่ะ บางทีรับไม่ทันก็โทรเข้าที่ทำงานทันที

ยูเมะ วันนี้โทรมาเข้ารอบบิลที่ 2 แล้ว จะจ่ายได้เมื่อไหร่ ก็เลยตอบไปว่าจะพยายามหามาจ่ายให้ค่ะ ตอนนี้ไม่มีจริงๆ พูดยืดยาว บลาๆๆๆ แล้วสายก็ตัดไป

ส่วนเฟริสช้อย โทรมาแจ้งยอด ให้ชพระวันนี้ แล้วก็วางสายไป ไม่จู้จี้

ตอนนี้ยังหาเก็บเงินไม่ได้เลยค่ะ ต้องหารายได้หลายๆทาง สู้กันต่อไป สังวันฉันต้องปลดหนี้ให้ได้ ฮึบๆๆ
o_) o_) o_) o_)

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95510 โดย 25mean
ได้รับอนุมัติแล้วครับ fc
ยอดหนี้ ประมาณ 66000 ครับ
ส่วนลดปิดเหลือ 42000 ผ่อน 8 งวด
5300 แปดงวด
ได้ลดเท่านนี้ดีใจละครับ ไม่ไหวละอยากจบหนี้ละ
ขอบคุณชมรมนี้มากๆครับ
:)

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95511 โดย 25mean
เจ้าหน้าที่ fc ให้ไปรับเอกสารปิดหนี้ วันที่ 5 ก.ค.ที่ ธ.กรุงศรีฯ
ครับพร้อมกับชำระงวดแรก

6 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #95513 โดย consai
ยินดีด้วยครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.680 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena