ปิดหนี้บัตร 5 ใบ 600,000 บาท(uma+,citi ready,citi credit,scb,ktc)

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93552 โดย AmSnowWhite
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
เฮ้อ!! เรามันคนไม่มีโชคด้วยสิ ก้มหน้ารับกรรมไป :เฮ้อ:

การเป็นหนี้ครั้งนี้ทำให้เข้าใจในชีวิต ว่าความสุขที่ใจต้องการมันเรียบง่ายมากขอแค่หมดหนี้ มีข้าวกินอิ่ม มีงานทำเพื่อเลี้ยงพ่อแม่ยายได้คงสุขใจมากแล้ว จะอดทนเพื่อวันนั้นจะไม่ไว้ใจใครอีกแล้ว :pray:

Hippocrite เขียน:

AmSnowWhite เขียน: ไม่ทราบว่าทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัด มีผลทำให้ฟ้องช้าขึ้นไหมคะ แบบยุ่งยากกว่าเลยฟ้องช้า หรือฟ้องเร็วขึ้นคะ

โดยส่วนตัวผมว่ามีผลพอสมควร เนื่องจากเจ้าหนี้ต้องจ้างทนายไปยื่นฟ้องที่ต่างจังหวัด เอาคนส่วนกลางไปก็เสียเวลาเดินทาง เสียค่าใช้จ่ายในการเดินทาง เป็นไปได้ว่าเขาอาจรวบรวมให้ได้จำนวนลูกหนี้ที่จะฟ้อง นจำนวนที่เจ้าหนี้คิดว่าคุ้มค่าใช้จ่าย จากนั้นไปศาลนจังหวัดนั้นเพื่อยื่นฟ้องในคราวเดียวกัน อาจต้องใช้เวลารอห้จำนวนลูกหนี้ถึงระดับหนึ่งเสียก่อน ซึ่งในกทม.ทนายเยอะแยะอยากฟ้องใครก็ฟ้องได้เลยไม่ต้องรอ

แต่หากเขาจะส่งฟ้องทีละ 10 คน เขาได้ 9 คนแล้ว บังเอิญเป็นคุณเป็นคนที่ 10 พอดี ก็จะเร็วมากครับ เพราะงั้นอย่าวางใจ อีกอย่างหนึ่งคือศาลในต่างจังหวัดคดีไม่เยอะเหมือนในกรุงเทพฯ อะไรๆก็จะเร็วกว่าหน่อยนึง

อย่าง KTC ที่ผมเคยสัมผัส เขาแต่งตั้งทนายไว้หลายๆคน วิ่งหลายๆจังหวัด ตารางงานออกทุกๆปลายเดือน ถ้าเราตรงรอบพอดีก็จะฟ้องไวครับ

เป็น​กำลัง​ใจ​ให้​นะ​ครับ​สู้ๆอย่างมีสติ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93554 โดย Janenisa

AmSnowWhite เขียน: ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
เฮ้อ!! เรามันคนไม่มีโชคด้วยสิ ก้มหน้ารับกรรมไป :เฮ้อ:

การเป็นหนี้ครั้งนี้ทำให้เข้าใจในชีวิต ว่าความสุขที่ใจต้องการมันเรียบง่ายมากขอแค่หมดหนี้ มีข้าวกินอิ่ม มีงานทำเพื่อเลี้ยงพ่อแม่ยายได้คงสุขใจมากแล้ว จะอดทนเพื่อวันนั้นจะไม่ไว้ใจใครอีกแล้ว :pray:

AmSnowWhite เขียน: ไม่ทราบว่าทะเบียนบ้านอยู่ต่างจังหวัด มีผลทำให้ฟ้องช้าขึ้นไหมคะ แบบยุ่งยากกว่าเลยฟ้องช้า หรือฟ้องเร็วขึ้นคะ

โดยส่วนตัวผมว่ามีผลพอสมควร เนื่องจากเจ้าหนี้ต้องจ้างทนายไปยื่นฟ้องที่ต่างจังหวัด เอาคนส่วนกลางไปก็เสียเวลาเดินทาง เสียค่าใช้จ่ายในการเดินทาง เป็นไปได้ว่าเขาอาจรวบรวมให้ได้จำนวนลูกหนี้ที่จะฟ้อง นจำนวนที่เจ้าหนี้คิดว่าคุ้มค่าใช้จ่าย จากนั้นไปศาลนจังหวัดนั้นเพื่อยื่นฟ้องในคราวเดียวกัน อาจต้องใช้เวลารอห้จำนวนลูกหนี้ถึงระดับหนึ่งเสียก่อน ซึ่งในกทม.ทนายเยอะแยะอยากฟ้องใครก็ฟ้องได้เลยไม่ต้องรอ

แต่หากเขาจะส่งฟ้องทีละ 10 คน เขาได้ 9 คนแล้ว บังเอิญเป็นคุณเป็นคนที่ 10 พอดี ก็จะเร็วมากครับ เพราะงั้นอย่าวางใจ อีกอย่างหนึ่งคือศาลในต่างจังหวัดคดีไม่เยอะเหมือนในกรุงเทพฯ อะไรๆก็จะเร็วกว่าหน่อยนึง

อย่าง KTC ที่ผมเคยสัมผัส เขาแต่งตั้งทนายไว้หลายๆคน วิ่งหลายๆจังหวัด ตารางงานออกทุกๆปลายเดือน ถ้าเราตรงรอบพอดีก็จะฟ้องไวครับ

เป็น​กำลัง​ใจ​ให้​นะ​ครับ​สู้ๆอย่างมีสติ

เป็นกำลังใจให้ค่ะเราจะสู้ไปด้วยกันทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ใจจริงๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93568 โดย AmSnowWhite
ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ มาถึงตรงนี้แล้วเดินหน้าอย่างเดียวเท่านั้น :sweat:

Janenisa เขียน:

AmSnowWhite เขียน: ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะเราจะสู้ไปด้วยกันทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ใจจริงๆค่ะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93572 โดย knd
ของดิฉันยูเมะ 150,000 ตะหยุดเดือนเม.ย. นี้แล้วค่ะ เครียดเพราะทางย้านไม่รู้เรื่องนี้เลย เฮ้อออ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93576 โดย AmSnowWhite
ทุกวันนี้บอกเลยว่าไม่ได้เครียดที่รับภาระหนี้แต่เครียดเพราะกลัวที่บ้านผิดหวังที่ชีวิตผิดพลาดต้องแบกหนี้ที่ตัวเองไม่ได้ก่อและกลัวท่านจะเครียดมากกว่าเราแต่เราคงไม่สามารถหยุดฟ้องได้ ยังไงก็ต้องรู้ :ไม่ยอม:

knd เขียน: ของดิฉันยูเมะ 150,000 ตะหยุดเดือนเม.ย. นี้แล้วค่ะ เครียดเพราะทางย้านไม่รู้เรื่องนี้เลย เฮ้อออ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93578 โดย AmSnowWhite
อัพเดท 5 วันเสาร์ที่ 01/04/2560

citi ทั้ง 2 โทรมาเรื่องยอดจ่ายเข้างวด 2และ3 รู้สึกเร็วจังเพิ่งหยุดได้แป๊บเดียวเอง เจ้าหน้าก็แนะนำประนอมหนี้ เราก็บอกว่าประนอมตอนนี้ไม่ได้ไม่มีเงินจ่ายแน่นอน เจ้าหน้าที่ก็พูดจาดีว่าแจ้งขอส่งเรื่องต่อตามขั้นตอนต่อไป

uma+ : ตอนนี้มีจ่ายบัตรใบอื่นอยู่เหรอคะ
เรา : ใช่ค่ะ 2 ใบเลยไม่มีเงินจ่ายแล้ว
uma+ : แล้วทำไมไม่เลือกจ่ายของเราละคะ
เรา : คิดแล้วว่าจะจ่ายบัตรยอดน้อยก่อน ตอนนี้เปลี่ยนไม่ได้แล้วเพราะตกลง
จ่ายไปแล้ว
uma+ : ลูกค้าลองคิดใหม่ได้ไหมมาจ่ายของเราก่อน บลาๆๆๆๆ&5&#*-
เรา : เปลี่ยนไม่ได้แล้วค่ะ มันเป็นไปแล้ว
uma+ : บัตรที่จ่ายอยู่มีส่วนลดแล้วให้แบ่งจ่ายเหรอค่ะ
เรา : เลยเนียนตอบไปว่า ใช่ค่ะ
uma + : เราทราบถึงสิ่งที่ถูกค้าเลือก แต่ขอให้ลูกค้าเปลี่ยนใจและลองหาเงินมา
จ่ายก่อน ระบบประนอมหนี้หรือทางอื่นเราก็มี(เหมือนจะพูดยาว เราเลย
ตัดบท)
เรา : คงไม่เปลี่ยนใจเพราะเป็นไปไม่ได้ และขอแจ้งหยุดจ่ายตามเวลาที่แจ้งไว้ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำแต่ย้ำเลยว่าขอจ่ายเมื่อพ้นระยะเวลานี้ไปเท่านั้น
uma+ : ค่ะ แล้วจะติดต่อตามขั้นตอนมาใหม่

เฮ้อ!! เหนื่อยใจ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93579 โดย knd

AmSnowWhite เขียน: ทุกวันนี้บอกเลยว่าไม่ได้เครียดที่รับภาระหนี้แต่เครียดเพราะกลัวที่บ้านผิดหวังที่ชีวิตผิดพลาดต้องแบกหนี้ที่ตัวเองไม่ได้ก่อและกลัวท่านจะเครียดมากกว่าเราแต่เราคงไม่สามารถหยุดฟ้องได้ ยังไงก็ต้องรู้ :ไม่ยอม:

knd เขียน: ของดิฉันยูเมะ 150,000 ตะหยุดเดือนเม.ย. นี้แล้วค่ะ เครียดเพราะทางย้านไม่รู้เรื่องนี้เลย เฮ้อออ

ที่แย่กว่าก็คือตอนนี้ไม่ได้ทำงาน เลี้ยงลูกอย่างเดียวจะเริ่มทำงานก็เดือนพ.ค.นี้ ยังไงก็ต้องสู้ค่ะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93594 โดย AlexanderErk
ยูเมะนี่ ผมได้ลดนิดเดียวเอง ยอดเข้าสี่หมื่นแล้ว รอให้ฟ้องดีกว่า เข้าเดือนที่ 5 แล้วยังขยันโทรให้จ่าย 500 ขั้นต่ำบ้าบออะไรก็ไม่รู้ พนักงานพอหลายๆเดือนเริ่มพูดไม่ดี
aeon ไม่รู้ว่าโทรมาแบบไหนเหมือนยิงเบอร์มา หลายที รับไม่ทัน

เอ่า สู้ต่อไป

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93598 โดย AmSnowWhite
ฟังแล้วสะเทือนใจ เดี๋ยวนี้ลดยากเน๊อะ สงสัยรู้ทัน :ไม่ยอม:

AlexanderErk เขียน: ยูเมะนี่ ผมได้ลดนิดเดียวเอง ยอดเข้าสี่หมื่นแล้ว รอให้ฟ้องดีกว่า เข้าเดือนที่ 5 แล้วยังขยันโทรให้จ่าย 500 ขั้นต่ำบ้าบออะไรก็ไม่รู้ พนักงานพอหลายๆเดือนเริ่มพูดไม่ดี
aeon ไม่รู้ว่าโทรมาแบบไหนเหมือนยิงเบอร์มา หลายที รับไม่ทัน

เอ่า สู้ต่อไป

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93599 โดย AmSnowWhite
วันที่ 03/04/2560
วันนี้ citi2ใบ กับ uma+ หายไปทั้งคู่ เอาล่ะสิ เตรียมฟ้องรึเปล่าเนี๊ยะ :ไม่ยอม:

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93621 โดย AmSnowWhite
วันที่ 04/04/2560

วันนี้รับสายuma+ 2ครั้ง
ครั้งที่ 1 ผู้หญิง เวลา 14.00น.
โทรมาแจ้งให้ช่วยจ่ายขั้นต่ำในวันนี้ ยังพูดจาดีอยู่ เลยบอกว่าขอ6-8เดือนค่อยจ่าย

ครั้งที่ 2 ผู้ชาย เวลา 17.15 น.(คุยนาน 20นาที)
บอกว่าทำทางเลือกไว้ให้หลายทางมาก(พูดจาดีเกือบเคลิ้ม) วันนี้ขอเสนอให้จ่ายค่างวดก่อน ถ้าไม่จ่ายไม่เป็นไร จะมาเสนอทางเลือกใหม่ แต่จะไม่โทรมาทุกวันแล้วเปลี่ยนเป็น 3วัน โทรถาม 1ครั้ง เพื่อถามว่าเปลี่ยนใจยัง ให้ตัดสินใจได้จนถึงเดือนมิถุนายนค่อยตัดสินใจอีกทีเพราะทราบว่าเราต้องจ่ายบัตรไฟท์บังคับ 2 ใบอีก 6-8 เดือน มาแนวแปลก :shy: เลยตอบไปว่าหนักแน่นในความคิดมากและขอบคุณที่หาทางเลือกมาให้
เรามีถามว่ากี่เดือนฟ้อง เค้าบอกว่าไม่แน่นอน แต่ยอดเยอะอาจฟ้องเร็วแต่ดูกันอีกทียังมีเวลาอยู่ ก็วางสายกันไปด้วยดี

citi 2 ใบ ยังเงียบอยู่ หายไปไหนอ่ะ คิดถึงแล้วนะ

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93628 โดย AmSnowWhite
05/04/2560

วันนี้ citi 2ใบโทรมาเสนอประนอมหนี้แบบรวมหนี้ 2 ใบดอกเบี้ย 13%
ก็เลยบอกว่าหลัง 5 โมงลองโทรมาคุยก็ได้ จะได้จบไปอีก 1วัน

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93633 โดย pinklemon
สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้นะ!!

เดินไปพร้อมๆกันนะคะคุณ AmSnowWhite

เราก็เริ่มหยุดจ่ายจะเข้าเดือนที่ 2 ล่ะค่ะ

** มีสมุดเล็กๆไว้ 1 เล่ม คอยจดว่าที่ไหนโทรมาบ้างแล้ว และเราตอบว่ายังไงบ้าง อันนี้ไปอ่านเจอมาจากท่านนึงในกระทู้ค่ะ **

** citi bank โทรมาให้ประนอมหนี้เหมือนกันค่ะ 13% (รวม2 บัตร) หลงกลทำไปแล้วด้วย
จ่ายงดแรกไปอิ๊ก...กรรม**

7 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93636 โดย AmSnowWhite
คุณ pinklemon ได้ต่อรองอะไรไหมตอนแจ้งประนอมหนี้ ให้เค้าคิดแต่เงินต้นได้ไหม แล้วยอดเท่าไร ผ่อนจ่ายเดือนละเท่าไร กี่เดือนค่ะ

สู้ไปพร้อมกันค่ะ สู้!"

pinklemon เขียน: สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้นะ!!

เดินไปพร้อมๆกันนะคะคุณ AmSnowWhite

เราก็เริ่มหยุดจ่ายจะเข้าเดือนที่ 2 ล่ะค่ะ

** มีสมุดเล็กๆไว้ 1 เล่ม คอยจดว่าที่ไหนโทรมาบ้างแล้ว และเราตอบว่ายังไงบ้าง อันนี้ไปอ่านเจอมาจากท่านนึงในกระทู้ค่ะ **

** citi bank โทรมาให้ประนอมหนี้เหมือนกันค่ะ 13% (รวม2 บัตร) หลงกลทำไปแล้วด้วย
จ่ายงดแรกไปอิ๊ก...กรรม**

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93663 โดย AmSnowWhite
06/04/2560

วันนี้ citi โทรมาแจ้งยอดประนอมหนี้ รวม 2 บัญชี
จ่ายเดือนละ 7,700บาท/52 งวด

เฮ้อ!! ไม่ไหว :vomit:

มีทิ้งท้ายถ้าประนอมหนี้ไม่ไหว วันไหนพร้อมปิดส่งเอกสารขอลดหนี้เข้ามาได้ ลดสูงสุด 20%

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93666 โดย Kigyakuza
ของเราพี่ยูเมะก็ให้ประนอมหนี้ค่ะ แต่Say No!!ไป
หลังจากหยุดได้2รอบบิลจะเข้ารอบที่3

เก็บเงินก็ไม่ได้ รอให้หนี้เน่าอีกละกันค่ะ

อยากปิดหนี้ได้เนอะ

กี่ปีกี่เดือนก็จะต้องอดทนรอกันไปนะคะ

สู้ๆไปด้วยกัน

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93668 โดย AmSnowWhite
มันเหนื่อยในใจจัง อดทนๆๆ ท่องไว้ o_)

Kigyakuza เขียน: ของเราพี่ยูเมะก็ให้ประนอมหนี้ค่ะ แต่Say No!!ไป
หลังจากหยุดได้2รอบบิลจะเข้ารอบที่3

เก็บเงินก็ไม่ได้ รอให้หนี้เน่าอีกละกันค่ะ

อยากปิดหนี้ได้เนอะ

กี่ปีกี่เดือนก็จะต้องอดทนรอกันไปนะคะ

สู้ๆไปด้วยกัน

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93670 โดย knd

AmSnowWhite เขียน: มีอะไรคืบหน้ามาเราสู่กันฟังบ้างนะคะ ไม่รู้จะยื้อเวลาไปได้นานแค่ไหน เจ้านี้เราจ่ายขั้นต่ำมา 20เดือน จนตัดสินใจหยุดจ่ายค่ะ :wake:

Pptoon เขียน: ของเราก็หยุด umay เข้าเดือนที่ 3 ยอดใกล้ๆกันเลยคะ

ยูเมะ จ่ายแล้วกดออกมาไหมคะ ของเราจ่ายแล้วกดเท่าที่กดออกมาได้ทุกเดือนเลยเศร้า

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93673 โดย AmSnowWhite
กดเกือบเกลี้ยงเลยค่ะ ตอนอายัดบัตรเหลือติดอยู่ 2,000บาท

knd เขียน:

AmSnowWhite เขียน: มีอะไรคืบหน้ามาเราสู่กันฟังบ้างนะคะ ไม่รู้จะยื้อเวลาไปได้นานแค่ไหน เจ้านี้เราจ่ายขั้นต่ำมา 20เดือน จนตัดสินใจหยุดจ่ายค่ะ :wake:

Pptoon เขียน: ของเราก็หยุด umay เข้าเดือนที่ 3 ยอดใกล้ๆกันเลยคะ

ยูเมะ จ่ายแล้วกดออกมาไหมคะ ของเราจ่ายแล้วกดเท่าที่กดออกมาได้ทุกเดือนเลยเศร้า

7 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93679 โดย knd

AmSnowWhite เขียน: กดเกือบเกลี้ยงเลยค่ะ ตอนอายัดบัตรเหลือติดอยู่ 2,000บาท

knd เขียน:

สู้ต่อไปค่ะ แต่กลัวอิออนไปทวงถึงบ้านนี่สิคะ คิดหนัก

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.810 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena