หยุดจ่ายมาได้ 4 เดือนแล้วคะ ได้รับความสำเร็จจากยูแมะพลัส แล้ว มีเรื่องพรอมิสอยากปรึกษาคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98684 โดย Noolek9828
มีความคืบหน้ามาปรึกษาและเล่าให้ฟังคะ
ล่าสุดวันที่ 24/11/60 บัตรเครดิต กสิกร ผู้ทวงหนี้คือบริษัท เทรด คอนเนคชั่น เราเจอบริษัทนี้มา 3 ครั้งแล้ว ขอยอดไปสามครั้งครั้งนี้ครั้งที่ 3 ยังไม่มีปัญหาอยู่
เราขอปิดยอดไปที่ 40,000 บาท จาก ยอด 105,000.- ส่งเอกสารหนี้เรียบร้อย ให้เรารอ 7 วันทำการ ในใบขอปิดจบหนี้ให้เราจ่ายไม่เกิน 24 คือเมือวาน
ช่วงเช้ามีเจ้าหน้าที่ติดต่อมา ประมาณ 9 โมง
เทรด สวัสดีคะคุณลูกหนี้ ดิฉันจากเทรดตัวแทนธ.กสิกร คุณลูกหนี้จะจ่ายชำระได้ตอนไหนคะ
เรา จ่ายได้ประมาณไม่เกิน 1 ทุ่มคะเลิกงานแล้วจะไปจ่ายให้เลยคะ
เทรด ลูกหนี้มี เคโมบายแบคกิ้งมั้ยคะ จ่ายชำระผ่านระบบเคโมบายได้เลยคะไม่ต้องไปธนาคาร
เรา ไม่สะดวกคะ เดี๋ยวไปจ่ายที่ธนาคารดีกว่า
เทรด กดเงินสดมาแล้วเหรอคะ
เรา คะ
เทรด งั้นคุณลูกหนี้ต้องจ่ายไม่เกิน ห้าโมงเย็นนะคะ เพาะพรุ่งนี้ปิดทำการ ไม่ได้งั้นไม่ได้คะ
เรา ทำไมละคะ จ่ายที่ธนาคารก็ไม่ได้เหรอคะ
เทรด ไม่ได้คะ เพราะของลูกหนี้เป็นแบบที่รอฟ้องแล้วถ้าจ่ายหลังห้าโมง จะไม่สามารถระงับดอกเบี้ยให้ได้ ดอกเบี้ยจะเดินต่อ (เราก้องง จ่ายปิดทั้งหมด ทำไมมีดอกเบี้ยอีก)
เรา ยอดที่ให้จ่ายนี้ใช่ยอดที่ตกลงกันมั้ยคะ 40000 บาท
เทรด ใช่คะ ยอด 40000
เรา ได้คะงั้นเดี๋ยวไปจ่ายให้ก่อน ห้าโมงเย็น แล้วเอกสารทีปิดยอดบัญชีละคะ จะให้เราเอาอะไรไปจ่าย
เทรด ลูกหนี้จ่ายมาเลยคะ เอกสารจะออกให้หลังการจ่ายประมาณ 3 วัน
เรา ไม่ได้หรอกคะ เราต้องการเอกสารเพื่อไปเอาเงินไปจ่ายให้คุณ เพราะเราไปยืมเงินเค้ามาจ่ายให้ ถ้าไม่มีเอกสารเค้าไม่ให้เงินหรอกคะ เราขอเอกสารด้วยคะ
เทรด (ตอนแรกบอกว่ารอฟ้องแล้วนะคะต้องรีบจ่าย จะไม่ยอดให้ เราก็ไม่ยอม ) ได้คะเดี๊ยวจะขอทางแบงค์ให้แต่ไม่แน่ใจว่าจะทันมั้ย
เรา โอเคคะ เดี๊ยวรอ ถ้าได้เอกสารแล้วจะไปจ่ายทันที่คะ

จากนั้นก้อเงียบไปจน บ่ายสามโมงเย็น เราเลยติดต่อกลับไปหาคนที่ติดต่อเราคนแรก ซึ่งเป็นคนละคนเมือเช้านี้ นางแจ้งว่าเดี๊ยวให้เจ้าหน้าที่ ทีเป็นคนดูแลเรื่องยอดปิดบัญชีติดต่อกลับไปนะคะ

ประมาณ 5 นาที นางคนเดินที่ดูแลเราติดต่อกลับมา ว่า ของลูกหนี้เอกสารยังไม่เรียบร้อยคะ ต้องรอผู้อำนวยการแบงค์เซ็นอนุมัติ เพราะยอด ลดเกินโค้วต้าที่ทางแบงค์ให้มาคะ
เราเลยถามว่า อ้าวแล้วที่เมื่อเช้าโทรมาเร่งจะเป็นจะตายให้ไปจ่ายนี้คือยังไม่อนุมัติใช่มั้ยคะ
นางตอบว่า ต้องขอโทษด้วยนะคะ พอดีเกิดข้อผิดพลาดกันนิดหน่อยคะ ต้องขออภัยด้วย เดี๊ยวเราจะติดต่อไปแจ้งผลไม่เกินวันที่ 29 นี้นะคะ เราเลยถามว่าอ้าวที่แล้วที่แจ้งว่าให้จ่ายไม่เกิน วันที่24 ละคะ
เค้าบอกว่าอ่อไม่เป็นไรคะ เดี๊ยวแบงค์เค้ายืดเวลาออกไปให้ถึงสิ้นเดือนคะ
เราคิดเองนะคะว่า คนแรกที่โทรมาน่าจะกะหลอกให้เราเข้าไปจ่ายเพื่อเดินบัญชี แต่ไม่ให้ส่วนลดแน่ๆเลย คือทำน่าเกลียดมาก
แต่เสียใจคะ ไม่หลงกลหรอก รอต่อไป ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงต่อ อยากฟ้องคงต้องปล่อยให้ฟ้อง เราเงินเดือนไม่ถึง 20000 อายัดไม่ได้ ปล่อยไปเลยคะ รอเวลา อย่างเดียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98691 โดย siratirange
บัตรกสิกร จ่ายปิดบัญชี ยังไงก็ต้องได้ใบยืนยันส่วนลดมาก่อนค่ะ ไม่ได้อย่าจ่าย

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98891 โดย Noolek9828
วันนี้มีข่าวดีได้ส่วนลด ธ.กสิกรมาแล้วคะ ยอด 40000 บาท รบกวนผู้รู้ช่วยดูเอกสาร ส่วนลดให้หน่อยได้มั้ยคะ ว่าถูกต้องมั้ย ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่ากว่าจะได้หนังสือปิดยอดตัวจริง ต้องรอ 3-4 เดือนคะ ทำไมนานจัง

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98893 โดย ben10
ก่อนหน้านั้น บริษัทฯ อะไรทวงครับ
บริษัท เทรด คอนเนคชั่น จำกัด เป็นลำดับที่เท่าไรครับ
ของผมตอนนี้เป็น สนง.กฏหมายลีดเดอร์ ส่วนลดยังต่อรองอยู่
ของกสิกรเหมือนกันครับ ยอดพอๆกันเลยครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #98914 โดย Noolek9828

ben10 เขียน: ก่อนหน้านั้น บริษัทฯ อะไรทวงครับ
บริษัท เทรด คอนเนคชั่น จำกัด เป็นลำดับที่เท่าไรครับ
ของผมตอนนี้เป็น สนง.กฏหมายลีดเดอร์ ส่วนลดยังต่อรองอยู่
ของกสิกรเหมือนกันครับ ยอดพอๆกันเลยครับ

ของเราเจอ เทรด ที่เดียวนะคะ แต่ตอนแรกเป็นสาขาต่างจังหวัด คือจังหวัดที่เราอยู่ แต่ล่าสุดที่ได้เป็นสำนักงานกรุงเทพโทรมาคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99041 โดย Noolek9828
สวัสดีคะ มีเรื่องจะขอคำปรึกษาคะ วันนี้บัตรกสิกรของ สามีเรา ยอด 60000 บาท เราขอปิดไปที่ 25,000 .-
ผ่านทาง สำนักงานกฏหมายชุมพร กำหนดจ่ายที่ให้เราขอไปคือวันที่ 12/12/60 ซึ่งก้อคือเมื่อวานนี้ แต่ว่าเมื่อวานนี้ไม่มีการติดต่อมาจาก สำนักงานกฏหมายเลย เราเลยเข้าใจว่าไม่ผ่าน

มาวันนี้ สำนักงานกฏหมายโทรหาสามีเราแจ้งว่าอนุมัติยอดปิดบัญชี ที่ 25,000 บาท แต่ว่าหนังสือปิดบัญชีที่ส่งมาต้องชำระภายในวันที่ 12/12/60 แล้วแจ้งว่าให้เราไปชำระวันนี้ เราบอกว่าวันนี้ไม่ทัน แล้วเพราะคุณแจ้งเราช้าไป วันนี้เราไปต่างจังหวัดติดธุระ ทางสำนำงานกฏหมายแจ้งว่าเดี๊ยวจะขยายเวลาให้ เป็นจ่ายไม่เกิน วันที่ 19/12/60 ซึ่งเราขอเอกสารปิดบัญชีใหม่ไป เค้าแจ้งว่าไม่มี แต่เค้าจะขอขยายเวลากับแบงค์ให้เอง
คือ เราอยากทราบว่าเอกสารขอปิดบัญชีสามารถ ขยายเวลาได้ด้วยเหรอ แล้วสามารถทำได้เลยมั้ย ถ้าเราไปจ่าย แต่เลยกำหนดที่แจ้งในเอกสารแล้ว จะเป็นอะไรมั้ยคะ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99044 โดย ReFreshZzz

Noolek9828 เขียน: สวัสดีคะ มีเรื่องจะขอคำปรึกษาคะ วันนี้บัตรกสิกรของ สามีเรา ยอด 60000 บาท เราขอปิดไปที่ 25,000 .-
ผ่านทาง สำนักงานกฏหมายชุมพร กำหนดจ่ายที่ให้เราขอไปคือวันที่ 12/12/60 ซึ่งก้อคือเมื่อวานนี้ แต่ว่าเมื่อวานนี้ไม่มีการติดต่อมาจาก สำนักงานกฏหมายเลย เราเลยเข้าใจว่าไม่ผ่าน

มาวันนี้ สำนักงานกฏหมายโทรหาสามีเราแจ้งว่าอนุมัติยอดปิดบัญชี ที่ 25,000 บาท แต่ว่าหนังสือปิดบัญชีที่ส่งมาต้องชำระภายในวันที่ 12/12/60 แล้วแจ้งว่าให้เราไปชำระวันนี้ เราบอกว่าวันนี้ไม่ทัน แล้วเพราะคุณแจ้งเราช้าไป วันนี้เราไปต่างจังหวัดติดธุระ ทางสำนำงานกฏหมายแจ้งว่าเดี๊ยวจะขยายเวลาให้ เป็นจ่ายไม่เกิน วันที่ 19/12/60 ซึ่งเราขอเอกสารปิดบัญชีใหม่ไป เค้าแจ้งว่าไม่มี แต่เค้าจะขอขยายเวลากับแบงค์ให้เอง
คือ เราอยากทราบว่าเอกสารขอปิดบัญชีสามารถ ขยายเวลาได้ด้วยเหรอ แล้วสามารถทำได้เลยมั้ย ถ้าเราไปจ่าย แต่เลยกำหนดที่แจ้งในเอกสารแล้ว จะเป็นอะไรมั้ยคะ

จำไว้ครับ
- เอกสารที่ใช้ในการ H/C จากเจ้าหนี้ ส่งมาถึงลูกหนี้ ครบถ้วนสมบูรณ์ เมื่อไร เมื่อนั้น การชำระหนี้ ถึงจะเกิดขึ้นครับ หลักการง่าย ๆ ครับ

6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #99054 โดย Cee

Noolek9828 เขียน: มีเรื่องอยากปรึกษาคะ วันนี้ได้รับหมายศาลของ พรอมืส แล้ว ตื่นเต้นและกลัวมากคะ เราต้องเตรียมตัวยังไงบ้างคะ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย เราต้องสู้คดีมั้ยคะ หรือจะต้องพูดยังไงดี ให้เค้าเห็นใจเรา แล้วเราต้องเสียค่าทนายกับค่าธรรมเนียมศาลด้วยใช่มั้ยคะ ยอดฟ้อง 67,774 บาท เงินต้น 58,000 :cry2:

ตอนเราขึ้นศาล citi มีคนไปของพรอมิส นั่งข้างหลัง ทนายที่มาดูใจดี ต่อรองได้ เสียค่าทนาย 500 หนี้ที่ค้างเค้าต่อรองกันเดือนละ 1,000 หรือ 2,000 ไม่แน่ใจ ศาลอ่านให้ฟัง จำไม่ได้แล้ว

อันนี้กระทู้เราตอนไปขึ้นศาล CITI

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=45682&Itemid=64

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101853 โดย Hunsa
เป็นสมาชิกใหม่กำลังเข้ามาศึกษาเคสพรมมิสค่ะ.... กำลังเริ่มหยุดจ่ายทุกบัตรในเดือนนี้ค่ะ

4 ปี 4 วัน ที่ผ่านมา #115006 โดย S.apichart
ขอดูได้ไหมครับเป็นใบแบบไหน ของผมเป็นของเฟริสช้อยครับ ยังไม่กล้าจ้าย

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.485 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena